TIN TÀI TRỢ.

Có con gái thật tuyệt!

• 12 Lượt chia sẻ
  • 9.23K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 239 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Không phải vì sanh con là con gái mà mẹ noi vậy đâu . Có thai con me xem mấy lần bộ phim " Lucarita ", tự nhiên mẹ nghĩ con của mẹ sẽ là con gái.Khi siêu âm , dù bác sĩ nói "hình như" nhưng mẹ vẫn đinh ninh con là một bé gái.Con giống bố y như đúc , từ mặt mũi , tay chân , dáng cao ráo... rất đáng iêu.Mẹ rất tự hào về con , con gái nhỏ ơi . Càng lớn , con càng làm mẹ vui, nhất là con hay hỏi " Hồi nhỏ... mẹ có giống con không?"Mẹ có dịp hồi tưởng lại thưở nhỏ của mình, kể cho con nghe thời thơ ấu của mẹ ( dĩ nhiên là có che giấu bớt).Con là người bạn nhỏ của mẹ ,mẹ yêu con . Yêu đến nỗi không viết hết được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 235 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

• 239 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Con gái biết an ủi mẹ
    Hôm qua cô L làm chung công ty bố đến chơi . Cô ấy thiệt tốt bụng , mua cho con gai nhiều truyện. Nhưng mẹ thấy cô ấy vô tư sao đó. Cô ấy cứ huyên thuyên ca tụng bố và kể lại những gì bố hay nói với cô về chuyện này chuyệ nọ. Cô ấy về mẹ cảm thây bât an. Mẹ hỏi con : " Con thấy Bố với cô L ntn? " Con cười bảo : ' Bố thương mẹ mà . Bố đưa nước cho cô ấy , cô ấy uống không uống thì thôi, còn mẹ thì Bố cầm ly cho uống mà. '" Cám ơn con gái nhé , mẹ cũng yên tâm hơn rồi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 107 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Nhà mình còn có 2 cô cơ, con gái nhỏ chưa biết nói, con gái lớn thì nói cả ngày. Sáng nay trc khi đi làm bạn ý nhìn mẹ và bảo:mẹ ơi con yêu mẹ lắm . Chỉ có thế thôi mà mẹ đã tan chảy rồi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,372 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Con gái mình 12 tuổi rồi , thật sự con đã trở thành 1 người bạn của mình yừ lúc nào ko biết .Hai mẹ con có thể đi shopping này , ăn quà vặt , mua sách , đi lang thang ăn kem nữa .Thậm chí giờ có thể tâm sự với con về bố, về kỷ niệm đẹp thời yêu nhau của hai vc rồi nghe con tâm sự tuổi mới lớn , thú vị ra phết các mẹ ạ .Các mẹ ko có con gái thiẹt thòi hơn mình nha .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe kể mà ham nhỉ. Hihi, mình cũng có con gái mới hơn 6 tháng tuổi thôi. Mẹ Chuột, con mèo - không biết mai sau có được như các mẹ không? hồi hộp
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong trong tương lai có một cô con gái, nhìn con gái yêu quá!!! Mặc dù con trai mình gần 4 tuổi cũng rất tình cảm, thi thoảng ghé tai mẹ: mẹ ơi, con yêu mẹ lắm rùi thơm đầy đủ (theo quy định riêng của nhà mình thơm đầy đủ là 2 má, miệng và chán). Những khi thế nào, mệt nhọc tan hết....Yêu con trai quá và rất mong sẽ cho con một em gái....mong quá, mong quá.
    • 2,043 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Có con gái là điều quá tuyệt vời. Nhà mình đã có 1 trai 1 gái và sắp tới có thêm 1 con gái nữa và mình vô cùng hạnh phúc vì điều ấy. Cảm giác khi biết con là con gái nó sung sướng và nhẹ nhàng hơn rất nhiều, nói chung cứ nghĩ sắp có hai con gái lại thấy lâng lâng.
    [
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các Mẹ nhà mình chỉ đc cái nói đúng, mình cũng có hai cô con gái thật đáng yêu, rất xinh lại học giỏi, xin chia sẻ niềm vui cùng các mẹ cũng có con gái nha?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,129 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

em là con gái yêu của bố mẹ em, và em mong sau em cũng có con gái yêu của em.

Mặc dù con trai cũng yêu lắm, suốt ngày bi bô yêu mẹ, yêu bố. nhưng vẫn mong thêm 1 cô con gái, nhà mà toàn con trai, mẹ cô đơn lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

nhà mình cũng 2 gái nè,mình cũng yêu 2 nàng lắm cơ.Ai cũng hỏi mình phải làm thêm thằng ku nữa chứ hả(vì ox là con trai một),nhưng vợ chồng mình nghĩ ku hay gái đều được,cơ bản đủ 2 cho có chị có em là đủ rùi.Nuôi dạy các con thật tốt,gái bi giờ đang có giá mà,hi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 701 Bài viết

• 914 Được cảm ơn

Vc em đang cố gắng để có 1 cô con Gái. Cứ nhìn thấy con Gái nhà người ta là thèm nhỏ dãi..huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng 2 công chúa nhưng rất mãn nguyện vì con nào cũng thương mẹ, mẹ đi làm về là con gái chạy ra reo mẹ về mẹ về và lon ton chạy ôm mẹ nữa chứ. COn gái lớn nhà mình thì nói mẹ ơi con nhớ mẹ
    • 2,914 Bài viết

• 572 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DUNGBOM12 Xem bài viết
    Vc em đang cố gắng để có 1 cô con Gái. Cứ nhìn thấy con Gái nhà người ta là thèm nhỏ dãi..huhu
    hihi ở chồng em cũng đang hy vọng thía
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang có 1 cô con gái,được 6 tháng rồi, ngày nào hai mẹ con cũng mang nhau đi khắp nơi thế mà chộm vịa con gái ngoan lắm không làm mình mệt bao giờ, từ lúc mang bầu con gái không nghén 1 lần nào. Mong con gái yêu chào đời lắm, mong cho con thật xinh đẹp, khoẻ mạnh, rồi mẹ con mình sẽ là 1 đôi bạn thân thiết nhất của nhau.....Cảm giác sắp có con gái thật tuyệt.....
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng một bé gái cháu được 18 tháng rùi yêu lắm cơ. Cháu đang tập nói bi bô xuốt ngày, mỗi lần nhìn cháu là mình lại thấy hạnh phúc tràn ngập, quên hết cả những mệt mỏi lo lắng.
    Maybay123
    Mọi điều tốt lành đều bắt đầu vào buổi sáng
    • 151 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình cũng có con gái đây, xinh và yêu lắm nhé. Bé con đã được mặc váy điệu, buộc tóc xinh, miệng cười thì tươi rói, ra đường ai cũng khen xinh quá. Con mình mới có 1,5 tuổi thôi, chưa biết nói nhưng đi làm về hỏi con có nhớ mẹ ko thì gật đầu, con có yêu mẹ ko cũng gật đầu, thế thơm mẹ đi là chạy đến thơm má mẹ choe choét (nước bọt đấy ). Mà yêu nhất buổi tối cho con đi ngủ, con đang gà gật chuẩn bị ngủ rồi tự nhiên lại đứng lên, hóa ra chạy đến thơm má mẹ một cái rồi lại nằm xuống ngủ tiếp. Rất, rất thích khi có con gái ...
    • 266 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình mới mang thai được 9w, cảm giác của mình thì sẽ là con gái hihi đọc mà thấy thích quá. con gái lúc nào cũng đáng iu hết
    D6bcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ui sao mọi người ai cũng thích con gái thế. Chả bù cho em gì cả. từ ngày biết mang bầu con gái em phải chịu bao nhiêu là ấm ức. Chồng em thì không sao nhưng Bố chồng thì bảo chắc bs nhầm, mẹ chồng em bảo nằm mơ tranh nhau với người ta được thằng Cu, thế là cứ mỗi lần có dịp là mẹ chồng em lại nói lần sau phải tính thật kỹ vào để sinh con trai, rồi thì nếu sinh 1 bề sau này chồng có tuổi hay sinh tật hư. mỗi lúc như thế nước mắt mình cứ trào ra k kìm lại được, cũng không giám nói j chỉ im lặng thôi. Nhiều lúc thương con chỉ mún cãi lại mẹ chồng nhưng cố nhịn vậy. Bé nhà em còn 1 tháng nữa là chào đời nhưng cứ nghĩ đến ông bà nội em lại chỉ mún khoc thôi các mẹ ah
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

con trai hay con gái là do thằng bố nó mà hihi .dc cái vợ chồng em con nào cũng đc không quan trọng miễn ngoan ngoãn học giỏi là mừng hiếu thảo nữa là ko còn gì bằng
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3