Chuyện của bé: mỗi ngày một điều đáng yêu !

• 1 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 950 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Chào các bố, các mẹ thân thương,
    Mod mở Topic này để các bố, các mẹ vào ghi lại những hình ảnh, hành động, lời nói, bất chợt, ngộ nghĩnh, dễ thương :LoveStruc: của các bé làm bố mẹ bất ngờ, xúc động, vui có, buồn có.... Hãy chia sẻ tại đây nhé :Rose:

:Rose::Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Mở hàng nào, hy vọng hàng của Mod đắt khách nhé :Battin ey:

Phút ngẫu hứng của Bin

Tối hôm kia Bin bỗng dưng thèm....chân Bin, Bin tự xử, mẹ thì nhanh chóng chộp lại khoảnh khắc đáng yêu này, hihi :LoveStruc:

Mẹ xem con nè, con chuẩn bị gặm chân nè:

hai, ba....
    ap_20090424105053792.jpg.jpg?lb_____D8D

....gặm...gặm...gặm....hi hi :Laughing:

• 847 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Cám ơn Mod TS1 đã mở topic này.
    Một buổi sáng CN đẹp trời hai vc mình đang lo dọn dẹp phòng ốc, thì nghe con gái nhỏ hai tuổi rưỡi nằm vắt vẻo trên giường (bắt chân chữ ngũ )nói: Ba K yêu quý của con ơi! Mẹ K tình cảm của con ơi. Ối trời, xin thề là 2 vc mình nhìn nhau và suýt ngất!!!!
    • 653 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Còn con trai của mẹ thì mỗi ngày hỏi ít nhát 3 lần câu "má thương con ko? và đợi đến khi có đúng câu trả lời : ừ má thương con nhất thì mới chịu đi chơi:Angel:",nhắc đến con là chỉ mong hết giờ về với con thôi .Yêu con mãi mãi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chut0306 Xem bài viết
    Cám ơn Mod TS1 đã mở topic này.
    Một buổi sáng CN đẹp trời hai vc mình đang lo dọn dẹp phòng ốc, thì nghe con gái nhỏ hai tuổi rưỡi nằm vắt vẻo trên giường (bắt chân chữ ngũ )nói: Ba K yêu quý của con ơi! Mẹ K tình cảm của con ơi. Ối trời, xin thề là 2 vc mình nhìn nhau và suýt ngất!!!!
    :Laughing: Ôi con gái yêu thế, nghe con gọi thế sướng ngất ngây con gà tây mẹ nó nhỉ :Laughing:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Tự dưng con cầm tay mẹ và nói "tay mẹ xinh quá" rồi thơm chụt 1 cái, mẹ ngạc nhiên, hạnh phúc, mẹ yêu con quá :Kiss::LoveStruc:
    • 3,382 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Con muốn chán đời quá. Có lẽ mẹ phải pha bình cho con thì con mới đỡ chánrooling:rooling:rooling:rooling:.

p/s: Chả biết bé học ở đâu câu nói "Chán đời":Sigh::Sigh::Sigh:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • M.Q
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,057 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Tự dưng e hỏi con : "gấu xinh đâu?" thế là nàng í vỗ ngay vào ngực mình, bất ngờ và sung sướng quá đi mất.hihhihi... (con e gần 11tháng rồi ạ)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mít nhà mình 12.5 tháng. Bố đi công tác về nàng ta nhìn bố cười lỏn lẻn rồi nói: papa. :Angel:Khỏi phải nói bố cứ sững sờ nhìn con rưng rưng nước mắt. Yêu con gái lắm lắm ....
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 395 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy mẹ khóc vì chuyện gì đó, Bống (lúc đó hơn 2 tuổi) lon ton chạy đi lấy khăn, rồi mon men ra chỗ mẹ lau lau nước mắt trên má mẹ, miệng nói "mẹ nín đi, khóc xấu lắm" (câu này mẹ vẫn hay dỗ Bống mỗi khi Bống khóc). Mẹ cảm động quá, nối buồn vơi đi rất nhiều. Giờ Bống đã gần 3 tuổi rồi đấy. Yêu Bống mãi mãi.
    ♥♥¸.•*´¨`*•.¸♥♥ Bống Xinh ♥♥ ¸.•*´¨`*•.¸♥♥
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Các con yêu quá :LoveStruc:.
    Bin nhà mình mấy hôm nay tối tè ướt quần bíêt gọi mẹ rồi, hôm thì lấy được cái quần sạch từ hồi nào, rồi đánh thức mẹ dậy, vừa chỉ quần ướt vừa nói: mẹ thay.
    Còn tối qua, tè ướt quần, nằm lè nhè, nói: ướt gồi, ướt gồi :Smiling: may mà mẹ tỉnh ngủ, dậy thay quần cho con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,419 Bài viết

• 2,888 Được cảm ơn

Hôm nay em mới lần mò tới toppic này, nghe các mẹ kể về con mà thấy các con dáng yêu quá. Bống nhà em thì chưa lớn bằng các anh các chị ở đây:Angel:, (tròn 8 tháng) nhưng Bống cũng có nhiều hành động làm cho cả nhà thấy sung sướng, mõi một ngày Bống lại có một hành động khác nhau. Tôi hôm qua, Bống lần mò được lo cao sao vàng của mẹ để đầu giường, nàng ta thích thú cười khanh khách, rồi cho vào miệng nến thử, mẹ tháy vậy bảo bà lấy cất đi, bà vừa thò tay lấy nàng ta khóc lên và cho tay vào háng để dấu lọ caorooling:, rồi xoay lưng về phía bà, bà lại tiếp tục lấy nàng ta lại dấu, còn tay kia thì vùng vằng, hất tay bà ra. Lúc sau biết bà đùa nàng ta mới cười toe toét, và tiếp tục gặm nhấm lo cao, thỉnh thoảng lại thốt ra mấy tiếng bà..bà...bà.. yêu lắm.
    Cảm ơn mod về toppic này nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Nhím đáng yêu vô cùng, Nhím dễ thương vô cùng. Nhím 22 tháng nhưng chưa biết nói gì nhiều. Ngày nào mẹ cũng ôm Nhím và hỏi “Nhím có yêu mẹ không”, thể nào Nhím cũng nói “Cóo”. Chao ôi, nghe tiếng nói ngọng nghịu của con sao mà đáng yêu đến thế, sao mà tuyệt vời đến thế. Cứ nghe con kéo dài từ “Cóo” là mẹ chỉ muốn ôm con thật chặt, thơm thơm vào cái má phính phính, hồng hồng đáng yêu của con rồi. Hôm qua, mẹ về quê cả ngày chẳng chơi với Nhím gì cả, tối, chuẩn bị đi ngủ rồi tự nhiên Nhím ôm chặt cổ mẹ, nhìn thẳng vào mắt mẹ rồi nói “Cóo”, chỉ thể thôi mà mẹ vui sướng trào nước mắt, con gái bé bỏng của mẹ chưa biết nói nhiều nhưng con đã biết nói yêu mẹ rồi đấy. Mẹ hạnh phúc quá, mẹ yêu con gái quá. Một từ của con thôi là hạnh phúc tuyệt vời của mẹ. Cảm ơn con gái yêu, mẹ yêu con vô cùng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Hi hi, Các bé đáng yêu quá, Mod vừa đọc vừa :Smiling:, vừa cảm nhận được niềm hạnh phúc và tình yêu con vô bờ bến của các mẹ :Rose:

:Rose::Rose: :Rose:
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Ỉn thối được mẹ dạy cười xấu, lúc nào cũng cười xấu nhắm tịt mắt và nhe lợi iu ỉn quá cơ.
    2hj6p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,174 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Con gái hỏi mẹ: Mẹ ơi, con ốm rồi, mẹ có thương con ko?
    Buồn cười nhất lúc con gái buồn tè, cứ ôm đũng quần rồi la to: mẹ ơi con buồn tè quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 854 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Con trai mình thì suốt ngày nói Mẹ ơi, con yêu mẹ lắm, chắc mỗi ngày phải đến 100 lần như vậy mất.
    Hôm qua thì bảo, Mẹ ơi, mẹ xinh đẹp lắm, mẹ trẻ lắm, trẻ giống con mèo ở trên cái bỉm đây này. :Thinking::Battin ey:
    FTIOm6
    Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ỉn nhà mình được 18 tháng , chưa nói được nhiều nhưng hành động của con đáng yêu lắm. mẹ ốm con cũng biết , mọi lần nghịch nhiều vậy mà hôm qua mẹ ốm con không nghịc gì hết nằm cạnh mẹ ôm cổ mẹ và thơm chụt....chụt mẹ xong hát tiếng TBN cho mẹ nghe . những lúc như thế nhìn con đáng yêu quá . mẹ yêu con nhiều không thể diễn tả hết niềm vui được.
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Mẹ hát, ỉn vỗ tay:Kiss:
    2hj6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

mấy hôm nay Bin mọc răng nên đau miệng, tối qua Bin vừa khóc vừa chỉ vào miệng kêu đau đau, cơ mà phải quay mặt mẹ để ngay mặt Bin rồi Bin mới chỉ chỗ đau, vừa buồn cười, vừa thương con. Kỳ này con mọc răng cấm hay sao ấy, mẹ có cảm giác như con đau nhiều hơn những lần trước, hic hic
    Mong sao cho chú răng mọc lên nhanh nhanh, cho con đừng đau nhức nữa. :Sad: