Chuẩn bị tâm lý cho con trước lúc đi xa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 558 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3,201 Bài viết

• 3,863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là em sắp phải đi xa và con gái em sẽ phải về ở với ông bà ngoại một thời gian.

Bé nhà em cuối năm nay là tròn 3 tuổi nhưng khá là thông minh và nhạy cảm. Hè năm ngoái, lúc bé mới 18 tháng, em có mang bé về gửi ông bà 2 tháng. Tuy thời gian ở với ông bà bé hoàn toàn vui vẻ và không hề nhắc gì đến mẹ, thậm chí lúc mẹ về còn ko nhận ra, nhưng có vẻ như kỷ niệm này lại thành một ám ảnh của bé nhà em. Đến nỗi mà mỗi lần về nhà ông bà ngoại chơi, cứ đến khi cảm giác được ngày về nhà sắp đến là bé cứ bám rịt lấy mẹ, sợ mẹ đi mất. Lần về mới đây, lúc vợ chồng em đi mua vé tàu, bé ko đòi đi theo nhưng mặt méo xệch, thổn thức: "Ba mẹ đừng bỏ em ở đây nhé!".

Cho nên lần này đi em muốn chuẩn bị tâm lý cho con về việc sẽ phải xa mẹ trong một thời gian khá dài. Các bố mẹ có cao kiến gì giúp em với ạ. Em xin cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,201 Bài viết

• 3,863 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, không mẹ nào giúp em với à?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 145 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trẻ con là vậy mà mẹ nó, nhanh nhớ rồi nhanh quên thôi. Nếu vì công việc phải xa con như vậy thì mẹ nó cũng đành phải ru mình rằng cần phải yên tâm khi bé ở với ông bà thôi. Nhớ là chuyện đương nhiên rồi mà sẽ vượt qua thôi. Nên chuyện mẹ nó chuẩn bị tinh thần trước thì hơi khó, ha ha, chuẩn bị cho mình thì được, chứ em bé rồi sẽ quen với ông bà thôi (ban đầu có ba mẹ thì quấn ba mẹ nhưng khi không có ai ngoài ông bà thì lại chẳng dứt được ông bà đâu mà).
    :Kiss::Kiss:Mẹ Nấm yêu Nấm và Ba Nấm nhứt trên đời!
    • 1,358 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ này đặt lại cái tiêu đề đi.