Chia sẻ kinh nghiệm hiếm muộn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em mới gia nhập web ah, nhờ các mẹ cho em lời khuyên với.

Em thả bầu từ tháng 8 năm 2016 nhưng tới nay vẫn chưa có gì, em từng uống thuốc Đông y (chỗ này nhiều người đi chữa bác sĩ không được, uống 1 tháng có ngay) và cũng đi chùa Ngọc Hoàng cầu con vào tháng rồi nhưng cũng không linh nghiệm với em. Em khóc và tuyệt vọng rất nhiều vì tháng này em giác mình sẽ có các mẹ ah.

Em chưa đi khám bao giờ nên không biết nguyên nhân là gì cả, chỉ mong bằng các biện pháp tự nhiên và sự cố gắng thôi. Các mẹ nghĩ em có nên đi khám không vì đi khám phải dùng thuốc kháng sinh, sẽ mất cơ hội mang thai vào tháng đó mà vợ chồng em mong sinh con ra hợp tuổi cha mẹ trong năm nay lắm, không muốn bị dôi qua năm khác để cha mẹ và con cái kỵ nhau ảnh hưởng cả hai nữa ah.

Em rất mong các mẹ nào có kinh nghiệm về việc uống thuốc Đông y, đi chùa Ngọc Hoàng hay chữa trị ở bác sĩ rồi chia sẻ giúp em với.
    Chu kỳ kinh của em hàng tháng rất đều, là 30 +/-3, chưa bao giờ từ +/-4 cả, các kỳ gần đây đều 31 ngày, riêng kỳ này thì lại là 34. Em cứ tưởng là có rồi các mẹ ah vì cảm giác tháng này ở bụng dưới rất khác, thế mà lại không có em hụt hẫng vô cùng.

Hiện tâm trạng em không được tốt lắm, mong các mẹ giúp đỡ ah.

Em cảm ơn rất nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giống mình rồi. Đừng có buồn quá b ạ. Vì càng suy nghĩ nhiều càng khó đậu. B cứ tâm lý thoải mái và thả thêm 2-3 tháng tự nhiên, ko nghĩ tới nữa xem. Nếu vẫn không có thì đi khám chữa
    Tháng vừa rồi mình cũng tưởng dính, mà thử que vẫn 1v căng đét, hụt hẫng ngồi khóc tu tu. Nhưng suy nghĩ thông suốt rồi lại thấy nhẹ nhàng.
    Mình chăm đi chùa cho nhẹ đầu và để tự nhiên xem sao b ạ. Con cái của trời cho.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Yumi.kem89
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn bạn ah

Thực sự mình chán không muốn làm gì luôn ấy, nếu biết khó như thế này ban đầu chẳng kế hoạch chi cả, giờ mong có cũng không được. Đến những cặp cưới sau và còn lớn tuổi mà họ vẫn có ngay trong vòng 1 tháng sau khi cưới, người thì đẻ 1 lần bảo sợ không thèm muốn có nữa. Riêng mình nhìn người ta mà thấy tủi tủi, nhất là những người ấy xuất hiện xung quanh mình, làm đau lòng quá ah 😔😔😔😔
    comment by WTT mobile view
    • 46 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mẹ nó không đi khám xem vấn đề ở đâu? giờ y học phát triển r nên mình thấy có nhiều trường hợp vô sinh hiếm muộn mấy năm vẫn chữa được đấy. Đợt mới biết mấy ca ở bệnh viện ngoài Hà Nội đấy, mẹ nó tìm hiểu xem
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh đều thì bạn đi siêu âm vào khoảng ngày giữa chu kỳ ấy xem trứng phát triển ntn? Mà sao bạn lại nghĩ cứ đi khám thì sẽ cho uống kháng sinh nhỉ? Bạn bị gì người ta mới kê thuốc cho chứ, và bạn đang mong bầu thì bác sĩ sẽ kê cho những thuốc không ảnh hưởng gì đến việc mang thai. Chứ không khám làm sao biết mình bị sao, chỉ thả mãi không dính thì bạn nên đi kiểm tra xem.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bạn
    Tôi đã từng đi khám hiếm muộn và bác sỹ nói tôi trứng không đẹp, mãi mãi không bao giờ có con được.'
    Tôi cũng tuyệt vọng và đau khổ lăm, đã từng bơm nhưng cũng thất bại.
    Thế rồi: có 1 cô dược sĩ ở quê nói: Mua Linh Tự Đan uống trong vòng 6 tháng sẽ có kết quả.
    Vợ chồng tôi cũng mua và uống, ban đầu cũng không tin lắm. Nhưng 6 tháng sau là có bầu. Hiện tại, con trai của tôi được 9 tháng rồi.
    Tôi chia sẽ kinh nghiệm như sau:
    Mua Linh Tự Đan về để 2 vợ chồng dùng ( mua ở hiệu thuốc Tây lơn nhé ), cách sử dụng đọc bên trong của thuốc.
    ra siêu thị mua sữa ong chúa tươi nguyên chất về dùng , sữa ong chúa nên mua và mang về nhà bở vào ngăn đá tủ lạnh ngay nhé, sáng trước khi ăn 2 vợ chồng ăn ít hơn 1/2 muỗng cà phê, và buổi tối trược khi ngũ cũng ăn như vậy.
    2 vợ chồng nên ăn uống thêm trái cây như: bưởi, cam, cà rốt, nước chanh, giá tự làm ở nhà.....
    Đi Chùa hay nhà Thờ thành tâm khẩn nguyện, không phân biệt cùng Đạo hay khác Đạo nha.
    Và tôi đã áp dụng như vậy kết quả sau đúng 6 tháng là có tin vui. ( mặc dù bác sỹ nổi tiếng nhất Sài Gòn khẳng định tôi không thể nào có con đươc)
    Mọi người áp dụng nhé, ít tốn kém mà hiệu quả. Công dụng của Linh Tự Đan và Sữa Ong Chúa như thế nào thì mọi người tìm hiểu trên mạng nha.
    Tin tôi đi, tôi là minh chứng của sự thất bại và sự khẳng định của Bác sĩ, tôi vẫn hy vọng và áp dụng thành công.
    Nhớ: tinh thần thoải mái, quên đi áp lục phải có con nữa nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tâm lí thoải mái bạn ag. Đừng áp lực qua ko tốt. Hơn nữa bạn bị đau bụng dưới thì đi kiểm tra thử xem
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 347 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đồng cảm với bạn mình thì mới cưới tháng 11 thôi nhưng tháng nào cũng chậm cứ tưởng có mà xong cũng đâu vào đấy.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn thả mấy tháng, tháng nào cũng hy vọng rồi thất vọng.
    Mình và chồng minh đổi hướng ngủ, và đọc chú đại bi vào buổi tối thì có tin vui thật. Nay được 24 tuần rồi.

Bạn thử xem sao. Mình thấy chú đại bi màu nhiệm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,cho em thêm chút động lực với 😞
    Em ở SG,vc em cưới nhau 3 năm mấy rồi,mà tới giờ vẫn chưa có bé,em 2 lần bơm tinh trùng ( 1 lần ở Từ Dũ,1 lần ở Mỹ Đức),2 lần dùng thuốc đông y (2 thầy khác nhau),uống linh tự đan 10 hộp,em đi chùa Ngọc Hoàng cũng thường lắm ạ,mà đến giờ vẫn chưa thấy con iu về
    Hôm nay em liều mình 1 lần nữa đi thầy đông y ( 21 Vạn Tượng Q5) ( ai khám ở đây rồi cho em ý kiến với ) thầy cho em 3 thang thuốc nhưng vì tới kì kinh em ko uống được,nên đành đợi
    Vợ chồng em đều có bệnh hết ạ,chồng em bị yếu và loãng,còn em thì khám có 1 cái nang bên buồng trứng trái,bác sỹ bảo nang ấy sẽ theo em suốt đời,vì nang còn nhỏ nên ko mổ đc,phải theo dõi hoài,cứ tới kì kinh là em đau bụng dữ lắm,đau nhói ở buồng trứng trái.
    Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ cho em chút với.Em cảm ơn nhiều ạ
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thời gian của mình cũng giống bạn, tháng này lại đến ngày rùi, chồng biết buồn vô cùng hic, không muốn nghĩ đến để tâm lý thoải mái mà có được đâu
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em mới gia nhập web ah, nhờ các mẹ cho em lời khuyên với.

Em thả bầu từ tháng 8 năm 2016 nhưng tới nay vẫn chưa có gì, em từng uống thuốc Đông y (chỗ này nhiều người đi chữa bác sĩ không được, uống 1 tháng có ngay) và cũng đi chùa Ngọc Hoàng cầu con vào tháng rồi nhưng cũng không linh nghiệm với em. Em khóc và tuyệt vọng rất nhiều vì tháng này em giác mình sẽ có các mẹ ah.

Em chưa đi khám bao giờ nên không biết nguyên nhân là gì cả, chỉ mong bằng các biện pháp tự nhiên và sự cố gắng thôi. Các mẹ nghĩ em có nên đi khám không vì đi khám phải dùng thuốc kháng sinh, sẽ mất cơ hội mang thai vào tháng đó mà vợ chồng em mong sinh con ra hợp tuổi cha mẹ trong năm nay lắm, không muốn bị dôi qua năm khác để cha mẹ và con cái kỵ nhau ảnh hưởng cả hai nữa ah.

Em rất mong các mẹ nào có kinh nghiệm về việc uống thuốc Đông y, đi chùa Ngọc Hoàng hay chữa trị ở bác sĩ rồi chia sẻ giúp em với.
    Chu kỳ kinh của em hàng tháng rất đều, là 30 +/-3, chưa bao giờ từ +/-4 cả, các kỳ gần đây đều 31 ngày, riêng kỳ này thì lại là 34. Em cứ tưởng là có rồi các mẹ ah vì cảm giác tháng này ở bụng dưới rất khác, thế mà lại không có em hụt hẫng vô cùng.

Hiện tâm trạng em không được tốt lắm, mong các mẹ giúp đỡ ah.

con là trời cho, đã k dễ có con liền rồi mà còn đòi con phải hợp tuổi bố mẹ này nọ. chưa được voi đã đòi 2 bà trưng.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@loan1987
    "sẵn đây mình đăng địa chỉ khám chữa hiếm muộn mà mình đã thành công cho các mẹ đang mong con nhé : số 200 Tây Thạnh , p Tây Thạnh , quận Tân Phú . ( Cổng chào KCN Tân Bình chạy vô , nhà thầy nằm phía bên tay phải luôn , ko có bảng hiệu , ko có gì hết , chỉ là nhà mặt tiền số 200 ) . Và đây là số fone các mẹ có thể tham khảo trước : 0914118986 - Chị Mây . Chúc con sớm về với các ba mẹ mong con ."
    p/s: bạn tới đây khám thử xem. 1 chị trên diễn đàn đã có gà trống sắp sinh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, hơn 1 năm mà chưa có gì, đi khám thì bt ko vấn đề gì, giờ cũng chỉ biết nghe người nọ ngươif kia rồi uống thuốc đông y thôi, thật buồn 😥
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đi hốt thuốc Nam tốt hơn. Ở chỗ mình nhiều người hiếm muôn uống thuốc Nam có hiệu quả nhiều lắm.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thả cả năm và có con rồi bạn ạ, con đến mình hạnh phúc lắm. theo WHO, 2 vc ăn ở với nhau 1 năm quan hệ đều mà chưa có con được tính là vô sinh hiếm muộn đó bạn cho nên, mình khuyên 2 vc bạn nên đi bệnh viện uy tín khám thử bệnh tình thế nào, sau đó tìm 1 chỗ đông y uy tín chữa hiếm muộn vì bs đông y họ kê thuốc dựa trên tờ xét nghiệm ở bệnh viện mới chính xác, chứ bắt mạch ko ra hết đc bệnh. Mình đã làm và thành công, và tâm lí phải thoải mái nữa nhé! Chúc con mau sớm về với bạn!
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cùng bạn gái chữa hiếm muộn 4 năm này người yêu mình cũng có coke 30+ .gần Tết năm ngoái thì có tin vui. Mình xin chia sẻ cho bạn chút nha.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thứ nhất gặp thầy gặp thuốc vì mình khám chữa Nhìu nơi rồi
    2 là Con gái thường bị viêm nấm nên ảnh hưởng nội tiết. Coke không đều phải chữa được mới rễ thụ thai.
    3 mình thì mọi chỉ số tinh dịch đều cao trừ hình dạng bình thường có 5% trở xuống .mình giải quyết bằng Cách ăn trứng +mật ong. Bỏ công việc nóng nôi đo
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thứ nhất gặp thầy gặp thuốc vì mình khám chữa Nhìu nơi rồi
    2 là Con gái thường bị viêm nấm nên ảnh hưởng nội tiết. Coke không đều phải chữa được mới rễ thụ thai.
    3 mình thì mọi chỉ số tinh dịch đều cao trừ hình dạng bình thường có 5% trở xuống .mình giải quyết bằng Cách ăn trứng +mật ong. Bỏ công việc dang làm nóng nôi độc hại .mỗi ngày chén 6-8 quả cà chua.
    2 đứa kết hợp dùng thuốc nam và bất ngờ sau 20 ngày chúng mình thành công
    Nói thật chủ yếu con gái chứ mình thì có kiêng gì đâu. Thuốc hút cả bao. Rượu thì thi thoảng vẫn uống. Thuốc thì hôm uống hôm không giờ thừa cả tháng cả đống thuốc
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm 29 biết tin vui quá lên đây chỉ chỗ giúp người như mình ai ngờ Ban quản trị ban nick .chán luôn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2