Chỉ mong một lần được nhìn thấy con nghe tim con đập mà không được

• 5.53K Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobala8890 Xem bài viết
    Mình cg rơi tình trạng y hệt bạn, mấy hôm nay vẫn đâu bụng dữ dội. Cứ ngồi nghĩ lại.. lại tiếc nuối kinh khủng...và ko tin nổi...cảm giác có baby thật tuyệt vời, ngờ đâu con ko còn bên mình nữa. Hụt hẫng lắm...Chúc bạn sớm có tin vui lại nhé.
    Chia buồn cùng bạn. bạn hết đau bụng chưa. Nếu đau khéo còn sót rau hoặc nhiễm trùng gì đó. Phải đi khám ngay bạn ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài của chị mà cũng khóc theo cùng chị, cứ ngỡ như như của mình. Mong chị sớm lấy lại tinh thần.
    Phan Thanh Hà
    Chuyên viên tư vấn dự án biệt thự nghỉ dưỡng Wyndham Garden Phú Quốc
    0168.548.2569 - pr.t62011@gmail.com
    Công ty CP Đầu tư Nam Group - Đc: Số 80 Nguyễn Thị Thập, Tân Phong Quận 7, TPHCM
    https://namland.com.vn
    Website dự án : Wyndhamgarden.vn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myvyle89 Xem bài viết
    cố lên chị nhé, em cũng mất con khi mới 4 tuần con còn chưa vô tử cung nữa chị à, sau ít hôm là bị đau bụng và ra máu đi khám thì đã sảy trọn rồi, vc em thả cũng được 6th rồi mà vẫn chưa thấy vc đã đi khám bthuong, đúng là con cái cũng có cái duyên, chị em mình cùng cố lên nhé rồi con sẽ về với mình thôi CỐ LÊN
    Trường hợp của bạn giống mình thế mình thì đc ba tuần. Hôm đau bụng quá đi khám xét nghiệm máu thì phát hiện có thai. Bác sĩ hẹn tuần sau khám lại nhưng con vẫn chưa vào tử cung. Rùi lại hẹn tiếp tuần sau mình nên bàn siêu âm mà mong sao thấy con nhưng bác sĩ bảo thấy dịch như sắp có kinh cho xét nghiệm máu. Thì kết quả beta tụt thảm hại. Và mình đã mất con. hic. Nhưng nghĩ lại mình còn may hơn nhiều mẹ khi con bị chết lưu trong bụng phải nạo hút ra ngoài.
    • 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình còn vừa mất con khi 37w rồi đây. Mình còn fai mổ nữa Đau khổ tuyệt vọng lắm
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mọi người đừng buồn nữa, con cái cũng là cái duyên
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chia buồn với mẹ nó, e cũng sảy 1 lần và thai lưu 1 lần, bàng hoàng , e nghỉ cả việc vì ko muốn đi làm lại ảnh hưởng
    Những ngày đầu cứ nghĩ tới là khóc. Giờ vc em đang chuẩn bị đi làm các xét nghiệm tìm nguyên nhân
    Nếu ko có vấn đề gì thì mới tiếp tục hành trình tìm con yêu
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chia buồn cùng bạn nhé,mình cũng vừa bị sảy thai hôm chủ nhật vừa rồi,con mình được 22 tuần rồi,m đau lắm như đứt từng khúc ruột nên có thể cảm nhận hết những nỗi đau mà bạn có.
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bầu trời chiều chuyển mưa đen nó y như lòng tôi, đau và ngỗn ngang lắm tôi và ck rất mong con..sau 3 năm tìm kiếm chúng tôi đã có tin vuiii. Bao nhiêu là hi vọng niềm vui không gì bằng vậy mà ông trời đã mang nó đi khi nó mới 7w ...đau bụng ..nhớ con...nhìn ck buồn mà tim mình đau nhói ..e nợ ck 1 đứa con
    • 113 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn ơi,

Chỉ mong bạn sớm vượt qua chuyện buồn này. Mình còn cả đời về sau để có những đứa trẻ khác, nên quá khứ cần phải để ngủ yên.

Mình cũng có con gái 3 tuổi mất do tai nạn, dao cắt vào tay ai người đó đau. Nhưng những lúc như thế này người mẹ cần phải thật phi thường bởi mình là linh hồn cho cuộc sống gia đình hạnh phúc. Mình chao đảo thì mọi việc cũng dần đổ bể. Mình có vững chãi thì sóng gió mới qua đi.

Con đi rồi mau chóng để nó sớm siêu thoát, đừng vì lòng thương mà cứ làm con quyến luyến không siêu thoát được bạn nhé!

Thương con vô cùng!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nỗi đau . Buồn nào khi phải nhìn đứa con của mình ra đi chứ. Hãy cố găng lên chj nhé rồi một ngày nào đó may mắn sẽ mỉm cười.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của các mẹ mà mình buồn quá. Mong các mẹ hãy cố gắng vượt qua nỗi đau va con yêu sẽ lại về với mẹ!
    mình cũng 25 tuổi. Có em bé được hơn 9 tuần. Giai đoạn đầu có em bé mình lâm vào tình trạng stress nặng. Đi khám bác sĩ bảo động thai. Đa có lúc mình có suy nghĩ giá như em bé không tồn tại ở giai đoạn này thì tốt biết bao nhiêu. Nhưg dưới sự quan tâm của chồng và động viên của mọi người thì tuần vừa rồi khám lại bác sĩ bảo thai tốt. Bạn mình còn bảo em bé của mình có tinh thần thép lăm nên mới phát triển ổn định được trong khi mình không chăm sóc và tự huỷ hoại bản thân mình như thế. Giờ mình không mong gì hơn ngoài việc con mình khoẻ mạnh.
    Các mẹ hãy cố gắng và tin vào ngày mai nhé!
    • 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Rớt nước mắt, tình yêu của mẹ bao giờ cũng tha thiết và sự ra đi bao giờ cũng đau đớn lắm con yêu ơi
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chia sẻ với em nhé, em đừng nghĩ ngợi nhiều ko tốt cho sức khỏe. Rất nhièu trường hợp bị cắt 1 bên buồng trướng và giờ các bạn ấy cũng đã có bầu cả rồi.
    • 34 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Suy nghĩ tích cực lên bạn ơi, mọi chuyện sẽ tốt đẹp cả thôi.
    • 220 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc tâm sự của các mẹ mà như thấy mình trong đó, em cũng vừa phải xa đứa con đầu lòng mới 5 tuần tuổi của em được 10 ngày, đau xót vô cùng khi đứa con đó là sự cố gắng nỗ lực bao nhiêu năm của vợ chồng em. Vậy mà vì thiếu hiểu biết, vì chủ quan mà em chưa kịp được nghe tiếng tim con đập mà đã phải vĩnh viễn xa con rồi. Cố lên chị ơi!
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương chị quá. Chị cố gắng vượt qua nhé . Chịu khó ăn uống giữ gìn sức khỏe để còn tiếp tục làm mẹ nữa
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 469 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chia buồn vơi chị.cố gắng lên chị nha.e cg đag buồn vì 2 năm rùi mà e vẫn chưa đc thấy 2 vạch,chồng e đag có những dấu hiệu lạnh nhạt dần với e.e cũng đag rất chán nản
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dù chỉ còn 1% hi vọng thì vẫn còn hi vọng bạn ạ. Cố lên! Ông trời không phụ lòng người mà. Chúc bạn gặp nhiều may mắn
    • 223 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

c ơi đừng nản lòng, e tin nhất định cuối cùng c sẽ có được đứa con của riêng mình. cố gắng lên nhé c
    Cho đi và nhận lại, triết lý sống mà Tôi đang theo đuổi.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3