Chỉ mong một lần được nhìn thấy con nghe tim con đập mà không được

• 5.53K Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, chị mua thuốc ở đâu. E cung mới mất con. Qua tuần thứ 13 ma bị lưu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay vợ mình cũng vừa đi khám ở Từ Dũ, bác sĩ cho siêu âm, ra thấy vợ mặt biến sắc thấy bác sĩ kết luận là:

Tử cung có phôi thai, bờ không đều
    Không thấy tim thai
    Bóc nhân gì đó #20%

Do vợ mình chu kỳ không đều nên thật sự cũng chưa biết là tuần thứ 8 chưa, nhưng vợ mình không ra máu, không đau bụng hay bất kỳ triệu chứng lạ nào, ngoài ốm nghén. Bác sĩ nói 1 tuần nữa tái khám, mong là không có vấn đề gì..
    Mọi thứ chuẩn bị sẳn sàng... vậy mà khó khăn quá....
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài viết này của bạn mình lại không kìm nổi nước mắt. Mình nghĩ chắc bạn cũng chạc tuổi mình, và cái ngày bạn đăng bài 07/06/2015 cũng chính là ngày mình mất con, Và cũng như bạn siêu âm 1 tuần trước đó thai 7 tuần 4 ngày không có tim thai, đến cái ngày 07/06 đó mình ra huyết quá nhiều và sảy, đến bệnh viện bác sỹ kết luận đã sảy hết và...........mình vĩnh viễn mất đi đứa con đầu, cái hạnh phúc mới chỉ mới được chưa đầy 1 tháng từ ngày thấy 2 vạch hồng.........
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cố lên em nhé, em mới 25 tuổi sẽ còn nhiều cơ hội lắm, hãy vững tin vui vẻ sống, chia sẻ chút với em về chị, chị 2 lần thụ tinh nhân tạo, đều giữ đc bé đến 5 và 6 tháng, các con đến rồi đi, để lại chị trong tuyệt vọng, khóc nấc từng đêm, 4 năm hôn nhân là đoạn nhật ký buồn làm dâu và làm mẹ hụt, nhiều lúc chị ngẫm ko biết kiếp trước chị ăn ở ntn mà bây giờ lại như thế này,....chị đang cố gắng sống tốt từng ngày!
    Chúc e mạnh mẽ quật cường
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia buồn với tất cả các Mẹ mất con, em là người chưa có nhưng em biết nó sẽ tổn thương và đau đớn lắm. Em có đứa bạn cũng mới mất con thôi nhưng thấy nó vẫn cứ cười vô tư, em không hiểu nổi nó nghĩ gì nữa nhwung có lẽ mỗi người 1 suy nghĩ. Các Chị hãy cố gắng lên, rồi con sẽ lại mỉm cười và về với các Mẹ ạ. Em cũng đang mong có con lắm nhưng giờ kinh tế khó khăn,, cv chưa sao, em chưa dám có sợ số mình khổ con lại fai khổ theo nữa. Nhiều lúc nghĩ tới có con là thây hp mỉm cười nhưng cố nén để qua time khó khăn này ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chị ơi em cũng như chị, em 24 tuổi. Lúc thai dc 6 tuần đã có tim thai, đến 8 tuần tái khám thì bs báo thai bị Luu 7 tuần. E ko bị đau bụng hay ra huyết gì, nen em rất tự tin và cẩn thận. Vậy mà con vẫn ra đi. Em uống thuốc nhưng hon 1 tuần thai ko ra em phải đi điều hoà lại. Đau thấu tận tim gan chị ạ. Hom nay đã gần 1 tháng từ ngày đó. Nhưng hom nay em đọc lại bài của chị em cứ khóc mãi khong thoi. Chị cố gắng len nhé. Vc em thì định them 3 năm nữa mới có lại, vì em chưa ổn định cong việc. Buồn và lo đủ đường chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Anh ơi anh nen yeu cầu bs cho tiem thuốc để giũ thai nha anh. Và đừng cho chị vận động hãy nằm 1 chỗ thoi. Em bị bóc tách 5%, uống thuốc 2 tuần, vậy mà sang tuần thứ 8 thai bị lưu 7 tuần. Anh nen hết sức cẩn thận nhe. Cầu minh anh chị vuột qua được....A Đi Đà Phật
    • 766 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có quá nhiều những bà mẹ bất hạnh trên webtretho. mong cho các mẹ sớm lấy lại tinh thần+tìm lại đc con yêu của mình. cố lên mọi người nhé
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cố lên bạn ah. mình muốn kể cho bạn nghe về chuyện của mình nhé.
    Từ nhỏ mình đã có dự cảm ko tốt về chuyện gia đình, có thể do mình sinh ra trong 1 gd ko hạnh phúc. và khi lớn lên đến lúc lập gia đình đúng là ko tốt về đường con cái. Mình thì bị viêm nhiễm, dạ con mỏng, chồng thì TT yếu. Mình cũng đã từng nghĩ là chẳng bao giờ dám nghĩ đến chuyện có con mặc dù đó là mong muốn,

Chính vì vậy mà mình sống nói chung là lạc quan , nhưng bạn có tin vào tâm linh không? Mình sớm đã muốn làm việc thiện giúp người nên mình luôn mong muốn cho ng khac những điều tot dep và cũng rất mong có cơ hội để được giúp ng khác. Hơn nữa mình hay ra chùa cầu nguyện, đọc kinh, đọc chú đại bi.

Không phải có vì lý do đó không mà khi 2 vạch mình cũng ko dám tin, và con minh gio dc 2 tuoi rồi

nên mình mong bạn hãy sống vui vẻ yêu đời và hãy giúp những ng khac, Khi làm được việc tốt sẽ cộng thêm được công đức cho mình cũng là tạo cho mình sự may mắn trong tương lai ( Đó là lời mình được nghe trong 1 buổi học ở công ty cũ của mình)

Cố lên bạn nhé, Hãy thử làm theo cách của mình xem, nếu khi nào có tin vui hãy nhớ báo cho mình biết nhé, Chúc bạn nhiều niềm vui.
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cố lên bạn ạ, mình cũng vừa mất con. Con mình đã có tim thai nhưng sau đó bị lưu chỉ sau khi mình siêu âm một ngày. Mình sau khi làm thủ thuật xong nhiều hôm ngủ lại mơ thấy con, nhiều lúc xờ bụng cảm giác trống rỗng khiến trái tim đau nhói, nhớ con,thương con nhiều vô cùng nhưng vẫn phải cố gắng quên đi, cố gắng sống tốt để tiếp tục hành trình đi tìm con yêu...mình cứ hi vọng đến 12tuần để đi siêu âm nhưng tất cả không còn nữa. Cả nhà đều vui vì có bé, chờ bé chào đời nhưng tất cả mất hết chỉ sau một ngày. Thôi cố lên bạn ạ, cùng cố gắng làm lại từ đầu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia buồn và cảm thông cho nỗi lòng của bạn, vì mình cũng mới mất bé con 2 tuần trước thôi. chả gì đau xót bằng cảm giác lúc bác sĩ thông báo con không có tim thai. con mới 7 tuần tuổi và trái tim con không bao giờ đập. mẹ chỉ biết sự có mặt của con trong đời mẹ có 3 tuần thôi nhưng mẹ đã rất yêu con.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghien8793 Xem bài viết
    Cố lên bạn ạ, mình cũng vừa mất con. Con mình đã có tim thai nhưng sau đó bị lưu chỉ sau khi mình siêu âm một ngày. Mình sau khi làm thủ thuật xong nhiều hôm ngủ lại mơ thấy con, nhiều lúc xờ bụng cảm giác trống rỗng khiến trái tim đau nhói, nhớ con,thương con nhiều vô cùng nhưng vẫn phải cố gắng quên đi, cố gắng sống tốt để tiếp tục hành trình đi tìm con yêu...mình cứ hi vọng đến 12tuần để đi siêu âm nhưng tất cả không còn nữa. Cả nhà đều vui vì có bé, chờ bé chào đời nhưng tất cả mất hết chỉ sau một ngày. Thôi cố lên bạn ạ, cùng cố gắng làm lại từ đầu
    Mình cg rơi tình trạng y hệt bạn, mấy hôm nay vẫn đâu bụng dữ dội. Cứ ngồi nghĩ lại.. lại tiếc nuối kinh khủng...và ko tin nổi...cảm giác có baby thật tuyệt vời, ngờ đâu con ko còn bên mình nữa. Hụt hẫng lắm...Chúc bạn sớm có tin vui lại nhé.
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobala8890 Xem bài viết
    Mình cg rơi tình trạng y hệt bạn, mấy hôm nay vẫn đâu bụng dữ dội. Cứ ngồi nghĩ lại.. lại tiếc nuối kinh khủng...và ko tin nổi...cảm giác có baby thật tuyệt vời, ngờ đâu con ko còn bên mình nữa. Hụt hẫng lắm...Chúc bạn sớm có tin vui lại nhé.
    Cám ơn bạn nhé, mình vẫn đang cố gắng tầm bổ cho khỏe mạnh để tiếp tục đi tìm con đây. Giờ cứ ngồi không lại nghĩ con mình giờ còn cũng được bao nhiêu bao nhiêu tuần rồi, biết trai hay gái, khỏe mạnh hay k rồi. Lúc ms bị lưu bụng mình cứ thỉnh thoảng âm ỉ mình cứ nghĩ do dạ con dãn ra, cũng vừa siêu âm nên chủ quan. Đến khi biết thì đã qua hai tuần mất rồi, buồn thối ra khóc mãi
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghien8793 Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhé, mình vẫn đang cố gắng tầm bổ cho khỏe mạnh để tiếp tục đi tìm con đây. Giờ cứ ngồi không lại nghĩ con mình giờ còn cũng được bao nhiêu bao nhiêu tuần rồi, biết trai hay gái, khỏe mạnh hay k rồi. Lúc ms bị lưu bụng mình cứ thỉnh thoảng âm ỉ mình cứ nghĩ do dạ con dãn ra, cũng vừa siêu âm nên chủ quan. Đến khi biết thì đã qua hai tuần mất rồi, buồn thối ra khóc mãi
    Sau 3 năm mình mới có lại. Thai ivf nữa nên càng xót xa...bao nhiêu công sức và sự cố gắng mới có đc ý... nhg chuyện đến cg đến...phải vươt qua thôi...phải nghĩ tích cực cho lần sau. Mình đang uống thuốc bắc cho bình phục lại. Mong là con yêu sẽ sớm về vs chúng ta và ngoan ngoãn đủ tháng ngày chào đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin chia buồn cùng bạn, ngày xưa mình cũng bị như bạn, mình có thai 3laanf nhưng chỉ đến tầm6,7 tuần là lại bị thai lưu vì ko có tim thai và cũng bị đau bụng ra máu. đến lần thứ 4 mình nghe mn nói uống thuốc bắc của ông lang quý ở hải dương có thể giữ thai đc và mình đã uống thuốc đó ,dến giờ mình đã có 2 nhóc xinh xắn đáng iu rồi. mình thì bị buồng trứng đa nang mình chữa cả tây y lẫn đông y đó.
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cố lên bạn! Minh cũng đã bị mất đứa đầu, nhưng may mắn sau đó 2 tháng mình có lại, và bgio bé được 23tuan r, mọi chuyện ổn ca! Nên bạn hãy lac quan lên! Con yêu sẽ về thôi!!!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megau11 Xem bài viết
    xin chia buồn cùng bạn, ngày xưa mình cũng bị như bạn, mình có thai 3laanf nhưng chỉ đến tầm6,7 tuần là lại bị thai lưu vì ko có tim thai và cũng bị đau bụng ra máu. đến lần thứ 4 mình nghe mn nói uống thuốc bắc của ông lang quý ở hải dương có thể giữ thai đc và mình đã uống thuốc đó ,dến giờ mình đã có 2 nhóc xinh xắn đáng iu rồi. mình thì bị buồng trứng đa nang mình chữa cả tây y lẫn đông y đó.
    Megau cho mình địa chỉ của ông Lang nhé...mình ở Hà Nội.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cố lên bạn,mình củng mất một đứa rùi,chuyện bạn củng giống mình quá ,cố lên nghe bạn
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn.
    Mình và các mẹ sẽ luôn ở bên cạnh bạn. Luôn cười và vượt qua nó nhé.
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Megau11 cho mình xin địa chỉ nhé, mình cũng ở hải dương.