Chỉ mong một lần được nhìn thấy con nghe tim con đập mà không được

• 5.53K Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hai mươi lăm năm sống trên đời, chưa khi nào mẹ lại cảm thấy tồi tệ và khủng khiếp như thế này. Con ơi, mẹ đau quá. Viết những dòng này mà nước mắt không thể không rơi. Mẹ phải trốn bố để viết đấy vì bố mà biết mẹ khóc bố sẽ lại mắng vì bố không muốn mẹ phải khóc và buồn nữa. Mặc dù mẹ biết chính bản thân bố cũng rất buồn, nhưng bố đang phải tỏ ra mạnh mẽ và vui vẻ để mẹ vui.

Bố mẹ mất con khi con chưa được 6 tuần tuổi. Mới ngày nào, hai bố mẹ còn vui mừng hạnh phúc khôn xiết khi mẹ thông báo với bố mẹ có 2 vạch rôi, thấy con yêu về rồi. Mẹ hồi hộp lo lắng chờ đợi để đến ngày đi xem con yêu về tổ chưa, dù chỉ là hình ảnh một túi ối rất nhỏ và mờ chưa có phôi và tim thai nhưng bố mẹ cũng đa rất vui và hạnh phúc. Từ khi biết con yêu đang về với bố mẹ, cả nhà đã rất vui và chăm sóc bồi bổ cho mẹ con mình rất nhiều.

Vậy mà thật trớ trêu, vào ngày thứ 7 định mệnh đó, con đa rời xa bố mẹ chỉ trong giây phút ngắn ngủi. Mới thấy có chút máu, mẹ đã sợ và nằm im suốt mấy tiếng để theo dõi hy vọng đó chỉ là máu báo có thai, nhưng thật không ngờ, khi đi vệ sinh thì máu ộc ra rất nhiều, trước đó mẹ chỉ thấy bụng lâm râm đau thôi nghĩ là con yêu đang lớn nên tử cung dãn ra để chứa con, chứ chắc không sao đâu. Vậy mà chỉ trong vòng 8 tiếng mẹ đã mất con. Dù đã tiêm thuốc và uống thuốc chống co tử cung những cũng không giữ được con bên cạnh. Mẹ biết nhiều gia đình con được 3, 4 tháng thậm chí gần sinh rồi mà còn không giữ được con, bé đã thành người tim đã đập mà vẫn ra đi.

Con của mẹ mới chỉ là một cục máu nhỏ, chưa thành hình cũng đã sớm rời xa bố mẹ. Người ta còn được nhìn thấy con của họ qua hình ảnh siêu âm, nghe tim con họ đập ấp ủ con họ một thời gian dài, còn mẹ mẹ chỉ ở bên con chưa được 6 tuần, chưa một lần nhìn thấy con, nghe tiếng trái tim bẻ nhỏ của con đập. Tất cả những gì mẹ nhìn thấy chỉ là hình ảnh của một chấm tròn nhỏ trong tử cung mà người ta gọi là túi ối, và quá đau xót khi nhìn một đám bùi nhùi như mỡ cá thoát ra ngoài mà mẹ không biết được nó chính xác là gì nhưng mẹ nghĩ chắc sinh linh bé nhỏ của mẹ nằm trong đó rùi. Mẹ bàng hoàng, sửng sốt nhưng không ngừng hy vọng là sáng mai đi siêu âm bác sĩ vẫn thấy con yêu trong bụng mẹ. Nhưng thật sự đã chấm hết, vì cả đêm mẹ vẫn bị ra máu và sáng hôm sau, vừa mới lên bàn siêu âm, bác sĩ quét vài đường đã nói tối qua là ra hết rồi cháu ạ. Đau xót quá con ơi.

Mẹ đã mất con như thế đấy, đứa con đầu lòng mà cả nhà mong chờ hy vọng đã sớm ra đi. Nhiều người việc mất đi đứa này rồi nhanh chóng có đứa khác là chuyện bình thường, nhưng với mẹ nó sẽ rất khó khăn vì mẹ đã bị mất đi một bên buồng trứng, khả năng sinh sản của mẹ chỉ còn 50%, nên có con mẹ hạnh phúc và quý giá lắm, vậy mà giờ lại mất con, mẹ hoang mang, lo lắng và khủng hoảng kinh khủng, không biết liệu mẹ còn có cơ hội được làm mẹ lần nữa không. Chắc là sẽ có con nhỉ, các con yêu sẽ vẫn về với bố mẹ nhé. Bố mẹ mong và yêu các con rất nhiều.............................
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 119 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn , ngày hôm qua đây mình cũng phải bỏ đi đứa con mà gd mình mong ngóng cả 3 năm trời , mọi thứ gần như sụp đổ khi sa k thấy tim con nữa , mình gần như là k đứng vững nổi , chỉ mong nó là giấc mơ ... Nhưng điều đó lại là sự thật .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhthuy0702
    • 106 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn nhé. Mình cùng hoàn cảnh với bạn đó. Sau đó mình uống hết 20 than thuốc bắc đễ khoẻ lại và mình có baby khác. Có gắng dưỡng sức bạn nhé. Mình còn trẻ, rất nhiều cơ họi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của boconganh2014
    • 305 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Dung Buon nua chi nhe. Cuoc Doi luon phai hi vong. Con ko co Duyen Nen phai di. Nhung Như vay con tot hon e, doi cho 10 tuan. Ma van ko co tim Thai. Danh tu Tay dat thuoc bo?di dua con cua Minh. Vui len roi se gap dc may man.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BarbieHunh
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban cat thuoc o dau day cho m dia chi voi. Ma sau bao lau thi b co thai lai.bac si bao minh doi 3 chu ky kinh deu moi nen co lai.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong tình trạng giống bạn, mình thai ivf...mình nằm suốt, mà vẫn ra nhiều máu đỏ tươi, đi cấp cứu ,bs siêu âm bảo mình bị bóc tách 20%, có tim thai...mình đc tiêm cầm máu, nội tiết,...nằm ở viện...tưởng ngừng ko ra máu nữa, ai ngờ 2 hôm sau lại ra nhiều máu tươi. Bs cho mình lên bàn khám, thăm dò tcung bằng mỏ vịt,..xong siêu âm thi k nghe thấy tim thai nua. Hôm sau siêu âm lại, vẫn k thấy. Mình khổ sở lắm. Đây là lần thứ 2 bị vậy rồi, cách đây 3 năm, giờ bỏ công sức đi làm ivf chưa vui đc bao lâu thì ra nông nổi này. Mình rất hiểu tâm trạng của bạn. Mai mình đi khám lại, ko bit bs sẽ giải đáp lý do gì đây. Mình tử cung đôi nữa. Mình thấy chán lắm.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đọc tâm sự của bạn mà buồn quá, nó giống như mình vậy.Mình cũng bị sảy khi đc 6 tuần. Mong ngóng con yêu vậy mà con yêu đến rồi vội rời xa.
    Thôi chuyện đã xảy ra rồi mình hãy sống vui lên để đón con yêu về lại.
    • 9 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Lần đầu tiên cô tham gia diễn đàn wtt nhưng lại bị nổi buồn của cháu đè nặng con tim vì nó đã khơi dậy vết thương lòng của cô cách đây hơn 20 năm. Lúc ấy, cô còn đau khổ hơn cả cháu gấp vạn lần. Đứa con gái 4 tuổi đẹp tựa thiên thần bỏ cô ra đi trong lúc cô vẫn đang nằm ổ. Trước đó vài tháng mẹ cô lại qua đời. Giờ nghĩ lại vẫn không hiểu sao cô có thể vượt qua được cú sốc kinh khủng ấy. Cháu hãy cố gắng lên, đừng quá đau khổ mà ảnh hưởng đến sức khỏe, rồi những đứa con xinh đẹp khác sẽ về với vợ chồng cháu. Cố lên cháu nhé........
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi co_co_la_ Xem bài viết
    Lần đầu tiên cô tham gia diễn đàn wtt nhưng lại bị nổi buồn của cháu đè nặng con tim vì nó đã khơi dậy vết thương lòng của cô cách đây hơn 20 năm. Lúc ấy, cô còn đau khổ hơn cả cháu gấp vạn lần. Đứa con gái 4 tuổi đẹp tựa thiên thần bỏ cô ra đi trong lúc cô vẫn đang nằm ổ. Trước đó vài tháng mẹ cô lại qua đời. Giờ nghĩ lại vẫn không hiểu sao cô có thể vượt qua được cú sốc kinh khủng ấy. Cháu hãy cố gắng lên, đừng quá đau khổ mà ảnh hưởng đến sức khỏe, rồi những đứa con xinh đẹp khác sẽ về với vợ chồng cháu. Cố lên cháu nhé........
    Cháu cảm ơn cô. Chính vì biết có nhiều hoàn cảnh còn éo le hơn mình nên cháu thấy mình cần phải sống lạc quan hơn để vui khỏe. Cháu chúc cô luôn hạnh phúc và nhiều sức khỏe ạ
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn nhé.
    Cố lên bạn.
    Mình muốn kể cho bạn nghe câu chuyện của vc mình:
    Vc mình cưới nhau đã 3 năm, hai lần có thai đều bị lưu.
    Sau đó vc mình có đi khám, kết quả vk mình bị BTĐN, còn mình thì yếu.
    Và đã làm IUI một lần nhưng lần đó không có kết quả.
    Mình sống theo quan niệm duy tâm nên cứ có dịp đi lễ chùa hoặc đi ngang qua chùa chiền là mình lại cầu khấn xin các cụ phù hộ cho vc mình đứa con. Và sau khi IUI thất bại, vc mình thả 4 tháng sau vẫn không có gì. Đến tháng thứ 5 vk mình báo tin vui 2V, Bạn biết đấy vui nhiều mà lo cũng nhiều bạn ạ. Mình thì suốt ngày cầu khấn, vk thì uống thuốc bắc rồi đến thuốc tây. Trộm vía còn mình giờ được 10 tuần rồi. Còn chặng đường dài phía trước nữa, cầu mong con luôn khỏe mạnh!

Cùng cố gắng bạn nhé!
    cố lên!
    cố lên!
    cố lên!
    cố lên!
    cố lên!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 140 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia buồn cùng vợ chồng bạn. Con đã đi rồi, vợ chồng bạn cố gắng bình tâm để sớm đón em bé khác. Vì khả năng sinh sản của bạn chỉ còn 1 nửa bạn càng phải giữ tinh thần thoải mái hơn. Chuyện sinh nở có rất nhiều người vì do này mà càng lo lắng mà khó có con đó. Bạn càng buồn nhớ thì con càng lưu luyến khó siêu.
    Báo giá căn hộ khách sạn FLC Hải Phòng - Tảo xoắn Spirulina chính hãng
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn, bạn bớt lo lắng buồn phiền đi nhé, bạn càng buồn thì con càng lưu luyến khó siêu
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cung da 2 lan phai chao tam biet con.minh suy sup ghe lam.thay nguoi ta mang bau,di am am ngoai duong ma them.nhung me dung buon nua.con chua co duyen voi me do thoi.6 thang sau ,me se tim lai dc cuc cung cua minh thoi.minh dang mang bau lan nua.minh moi dc co 5 tuan.minh phai nam 1 cho de giu con.minh k tu bo hy vong dau.minh mong me no bot dau buon ,hay nghi ngoi cho khoe va cung hy vong lan nua nhe.mau khoe nhe me
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chúc mừng anh chị. Cầu chúc cho anh chị đón cháu mẹ tròn con vuông
    • 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cố lên c
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

C oi c co len nhe!nhung lan sau co baby lai,khi thay dau bung hay ra mau c phai di bv lien,giua dem cung di,kham cap cuu 24/24 ma,co khi c da giu dc be.con iu se som ve voi c thoi!e cung giua dem dau bung,di kham bt,bi soi than thoi ah,thiet may man!chuc c khoe manh va co tin vui c nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn. Mình cũg vừa mất con hôm 1/6 vừa rồi. 2 hôm trc đó cũg thứ 7 mình cũg bị ra máu, đi siêu âm b sĩ bảo thai 7 tuần ko có tim thai. Mình ko tin nên đi chỗ khác siêu âm, bác sĩ kê thuốc tiêm vs uống để giữ thai. Nói rằng 1 tuần nữa nếu yên ổn tức là cứu đc cả mẹ cả con. Bác sĩ bảo động thai. Rồi mình nằm yên ổn đc 1 ngày thì đêm hôm trước 1/6 đau bụng dữ dội. Đúg cơn đau đẻ. Mình đi vào viện, bác sĩ siêu âm lại khẳng định là ko tim thai.
    Bác sĩ gọi mình vào trò chuyện lâu lắm, mình cũg khóc nhiều lắm.

Mọi người nói với mình rằng bé đầu thai nhầm cửa, ko có duyên với mình nên bé tự đi. Muốn giữ ko đc. Mà do bẩm sinh thai có vấn đề rồi, ko phải do động thai nên mới thế. Mình phải chấp nhận sự thật.
    Lúc mà hút thai ra đau đớn lắm, mình đau muốn lịm đi luôn. Như rút từng chút ruột mình ra.
    Mình về ám ảnh 1 thời gian, các mẹ động viên là sau lại có lại được thôi, con cái là duyên số nữa.
    Bạn cũg cố lên nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cách đây 10 ngày mình đi khám lại thì bs bảo k thấy tim thai nữa, dù trước đó 1-2 tuần đã có tim thai. Trước đó mình đc nghe nhịp tim con, vậy mà h lại k có. Kq là thai chết lưu trong mẹ. Mình cũng đau lắm, khóc nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chia buồn cùng bạn, khi mình mang thai được 8tuần mình bị ra máu bầm, nhưng may mà không sao, đến khi bé được 9 tuần mình đi siêu âm thì bé đã cục cựa được tay chân rồi, nhìn hình ảnh con bé xíu xoay qua xoay lại mình thấy vui lắm, bạn cố lên rồi bạn sẽ lại mang thai nữa mà, không có gì phải lo cả, bị sảy thia xong bạn phải kiêng đến 7 tháng sau mới thả bầu tiếp được
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cố lên chị nhé, em cũng mất con khi mới 4 tuần con còn chưa vô tử cung nữa chị à, sau ít hôm là bị đau bụng và ra máu đi khám thì đã sảy trọn rồi, vc em thả cũng được 6th rồi mà vẫn chưa thấy vc đã đi khám bthuong, đúng là con cái cũng có cái duyên, chị em mình cùng cố lên nhé rồi con sẽ về với mình thôi CỐ LÊN
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3