Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

cần lắm một lời khuyên...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.36K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi!
    Em là một độc giả khá trung thành của webtretho. em thửơng vào đây đọc tâm sự của các chị,các mẹ.
    Giờ hiện tại em đag rất hoang mang...Em và ngừoi iu em iu nhau được hơn 3 năm rùi và có ý định lâu dài. Hiện tại chúng em đã ra truờng và đang đi làm, em năm nay 23 tuổi. Trong một lần vượt quá giới hạn... em đã có thai. Đáng lẽ người ta vui mừng mới phải, còn giờ em đang rất hoang mang. vì em và nguời iu đã đi làm nhưng luơg chúng em chưa phục vụ nổi bản thân.
    Mặt khác từ khi yêu đến h gia đình ngưòi iu em cũng khôn ưng em, em hiện tại em đang rất "sợ" vì gia đình em và nguời iu em đều ở nông thôn. do vậy việc của chúng em sẽ gây không ít tai tiếng cho cả 2 gia đình và làm bố mẹ buồn. Cả 2 đứa em giờ đang rất hoang mang lo lắng, khôn biết phải làm sao. Tính bỏ nhưng đứa bé không có tội, mà chúng em rất thuơng nó.
    Các chị, các mẹ hãy giúp em với.hãy cho em lời khuyên để em có thể thoát khỏi tình trạng này!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,012 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

mình nói thật nhé, đành rằng xúi bạn đi bỏ bé là người có tội (xin lỗi bạn) nhưng nếu sinh bé ra mà ko lo được cho bé những nhu cầu CƠ BẢN thì bạn đừng làm khổ bé ... nhiều ngừoi sẽ nói rằng bỏ bé thì sẽ có tội với bé, trừ phi cái thai đã lớn, thì bạn hãy suy nghĩ kĩ về điều đó ... sinh con ra là bạn có rất nhiều vấn đề phải đối mặt từ chuyện 2VC bạn, rồi GD 2 bên, hàng xóm, blah blah ... hãy cân nhắc tốt và xấu nhé
    mẹ yêu "321" của mẹ nhất ... muahzzzz
    • 1,321 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

nếu đã xác định đi với nhau hết cuộc đời này thì hãy bắt đầu ngay = 1 lễ cưới, cuộc sống có những điều tưởng rất khó khăn nhưng nếu bắt đầu = quyết tâm thì sẽ có kết thúc tốt đẹp;
    Cuộc sống rất cần sự nhẹ nhàng :Rose: và bạn hãy thể hiện điều đó trong gia đình thân yêu của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bạn nói với anh ý anh ý không có cách giải quyết nhanh thì bạn nghe theo lời bao_khanh nhé vì "nhân đạo là tự sát đấy"
    • 890 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

"Tính bỏ nhưng đứa bé không có tội, mà chúng em rất thuơng nó" vậy là được rồi, chỉ cần quyết tâm thôi bạn à. Đừng bỏ, sau này sẽ hối hận đấy. Lúc đầu sẽ hơi khó khăn nhưng khi sinh ra rồi bạn sẽ thấy quyết định giữ con lại sẽ rất đúng đắn. Nếu bỏ đi, ngoài ray rứt lương tâm sẽ để lại nhiều hậu quá lắm, chắc là bạn đã nghe nói nhiều rồi.
    Mong bạn có quyêt định sáng suốt nhé
    • 356 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Đừng bỏ bé mà tội nghiệp bạn ơi!
    2 bạn hãy cùng nhau cố gắng, kết hôn rồi sinh bé ra.
    Đối với ng ngoài, cứ coi như sinh bé thiếu tháng.
    Ở thành phố hay nông thôn cũng vậy thôi mà, đừng quá lo lắng và băn khoăn ng ta sẽ nói j, dư luận sẽ ra sao.
    Cố gắng sống thật tốt, kiếm thêm việc làm để lo cho bé nữa nhé!
    Chúc 2 bạn sáng suốt và hạnh phúc!
    • 567 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Đúng! đừng bỏ bé, bao người mơ ước đc có con nữa mà. Nếu yêu nhau, thương con thì hãy đi đăng ký kết hôn. Hãy nói thật với gđ, dù sao cũng đã lỡ, sống cho con, cho gđ mình mà, mọi chuyện sẽ vượt qua. Khó khăn nhưng rồi 2vc sẽ tìm cách vượt qua thôi.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......