TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ đang sử dụng nước rửa bình sữa loại nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.55K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ra siêu thị có rất nhiều loại nước rửa bình sữa, đọc bao bì thì loại nào cũng tốt. E đang ko biết nên mua loại nào. Các mẹ đã dùng nước rửa bình sữa cho e xin ý kiến ạ? Dùng loại nào thì tốt?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Rửa nước giếng rồi tráng nc sôi. Rửa kỹ quá ko tốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanhsonmt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sunlight mẹ nó ạ. Con uống xong rửa ngay, chịu khó trụng nước sôi là an toàn rồi, thường xuyên thay núm vú cho con nữa. Gì mà nước rửa bình với chả nước giạt em bé, có phải rẻ đâu. Tiệt trùng quá nên trẻ con giờ cứ ốm dặt dẹo suốt.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecarot.minhkiet Xem bài viết
    Sunlight mẹ nó ạ. Con uống xong rửa ngay, chịu khó trụng nước sôi là an toàn rồi, thường xuyên thay núm vú cho con nữa. Gì mà nước rửa bình với chả nước giạt em bé, có phải rẻ đâu. Tiệt trùng quá nên trẻ con giờ cứ ốm dặt dẹo suốt.
    Mn ơi mn nếu mà có tiếc tiền cho sk của con mình thì e khuyên chân thành mn cũng đừng rửa đồ cả con bằng sunlight nhé. Con uống xong thì mn cọ bằng nước lạnh rồi trụng nước sôi thôi ạ. Còn ốm đau dặt dẹo là do thể trạng và do dinh dưỡng. E nghĩ an toàn vẫn hơn ạ.
    P/s: e k biết mn kinh tế khó khăn cỡ nào mà tiếc con nó mấy cái nước giặt rửa. Con nó nghe thấy sẽ buồn lắm đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng Dnee, thấy cũng được bạn ạ. Rửa xong thấy sạch và không bị nồng mùi
    comment by WTT mobile view
    • 279 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình cũng dùng dnee, thấy cũng ok, ko có mùi hắc,mà khổ lười cho con bú bình, nên giờ con được 4,5 tháng rồi vẫn còn nửa lọ. Mn dùng nước rửa nào cũng được mà. Lúc đầu mình rửa bình và luộc nữa, qua 3 tháng 10 ngày rồi thì rửa bằng nước rửa và tráng nước sôi. Kệ, hệ tiêu hoá trẻ còn non yếu, cẩn thận chút, nhỡ đau bụng rồi tiền mất còn quá mấy chai nước rửa.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của surly_crab
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nước rửa bình sữa hoa quả pigeon của nhật b ạ dùng ok lắm
    image
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Pigeon thì e chưa nghe nhiều lắm, nhưng Dnee thì em biết, hàng của Thái thì phải, e thấy cũng nhiều người dùng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 410 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

nhà tớ hay dùng Dnee hoặc falin
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng mới dùng Farlin, hôm trc được bà chị cho 1 túi, e thấy dùng cũng ok
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cm mua quả bồ hòn về nấu làm nước rửa bình. Nhiều công dụng lắm. Làm từ thiên nhiên vẫn cứ tốt và an toàn nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng Dnee. Rửa sạch xong mình tráng thêm cả nước sôi nữa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang xài loại của wesser có 2 cọ 1 cọ là lớn là xúc bình 1 cọ là xúc núm ty. E xái thấy ok lắm. Là mouse chứ k phải lông nên dễ dàng cọ bình má k lo trầy xước
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh vua mua nc rua wesser nhung thay k ôn vi co mui.minh muon mua loai nao ma k co mui co me nao dung roi chi minh voi
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh vua mua nc rua wesser nhung thay k ôn vi co mui.minh muon mua loai nao ma k co mui co me nao dung roi chi minh voi