Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các bước sau khi nộp hồ sơ ivf tại viện 103

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em là thành viên mới, em đang chuẩn bị làm ivf tại viện 103, nhưng chưa nắm được các bước cụ thể như nào, các chị nào đã làm rồi, chỉ cho em xin ít kinh nghiệm với, cảm ơn cả nhà ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thấy ở viện 103 làm ivf thì trung tâm mô phôi của hv quân y là chủ yếu,có sự phối hợp của cả khoa sản v103 nữa ! Vì bọn e ko dc học nhiều ở mô phôi nên ko nắm dc quá chi tiết ! Chị có thể đến thẳng trung tâm mô phôi hỏi hoặc đen phòng khám của bv 103 khám để dc tư vấn !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Dunght1401
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi bạn Dunght1401, mình làm ở Trung tâm phôi ý, mình đã qua đó khám rồi, bác sỹ đã cho cam kết về làm ivf rồi, mình đang chuẩn bị hồ sơ, và quan trọng là các bước làm ấy, không biết mình nộp hồ sơ, khám xong, nếu kết quả ok thì có được làm ivf luôn không, hay phải chờ. Vì nghe các bạn nói chuyện bảo thời gian chờ duyệt hồ sơ lâu lắm. Nếu mình nắm được quy trình trước, thì chắc chuẩn bị sẽ nhanh hơn bạn ạ
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hồ sơ cần những gì hả chị
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Yenlibra: Mình mới đến bước hồ sơ, gồm bảo sao chứng minh thư hai vc, bản sao giấy ĐKKH còn các giấy tờ khác, cam kết qua viện rồi họ cho mình mẫu, mình cũng chưa nộp hồ sơ, bạn cũng làm bên TTCNP à?
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang tính làm bệnh viện bưu điện ấy. T6 này mình mới đi làm hồ sơ . Mình chưa kích trứng bao h. Và làm ivf luôn ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì làm bên TTCNP, cũng chưa kích trứng hay như nào hết, mới chỉ làm các XN và chụp TCVT tại 56 Hai Bà Trưng thôi, nhưng do chồng TTY nên mình chuyển qua TTCNP khám cho chồng và định làm IVF ở đấy luôn bạn ạ. Không biết các nơi khác nhau thủ tục có khác nhau nhiều không nữa
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ck t cũng ytt có điều kiện thì làm ivf luôn bạn à. Mình còn bị đa nang buồng trứng nữa. Sợ kích lên kích xuống tốn time ảnh hưởng nên làm ivf luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng tính thế, ko muốn kéo dài thời gian chạy chữa, tốn tiền mà vài năm nữa ko được vẫn phải làm IVF nên nghĩ cố gắng tập trung làm luôn từ giờ, còn sức khỏe, tinh thần còn ổn định nên làm sớm. Cố gắng lên nhé
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn có bị sao ko hay mỗi ck thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình bị tắc một bên vòi trứng, một bên thông hạn chế, chụp TCVT rồi, nhưng hôm chuyển qua 103 khám cùng chồng thì chưa khám lại những cái đó, chồng XN vài lần uống thuốc mà ko có tác dụng mấy nên họ chỉ đinh làm IVF luôn, Mình có hỏi vụ tắc có phải thông không thì họ bảo vì tăc nên mới càng phải làm iVF. Còn bạn?
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đúng r bạn tắc nên mới fải làm ivf. Ck mình có 50% thôi tty lười di động. Mình ở hp.nên khám tại phụ sản hp. Mình bị đa nang buồng trứng. 2 vc khó khăn nên làm ivf . 2 bên gia đình mong cháu nên ủng hộ nên mình cũng yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

50% là cao rồi mà bạn. Chồng mình yếu lắm, theo kiểu bác sỹ nói thì k thể khắc phục được bằng uống thuốc. Bạn có biêt ai làm bên BV bưu điện k, bên đó thủ tục có nhanh không, chứ mình thấy bên C hay TTCNP, thời gian có vẻ lâu đấy.
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo mình biết bên đó toàn bác sĩ chuyên ngành khá tốt bạn à. Hồ sơ xuôn sẻ khoảng 10ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thế à, mình đang theo bên 103 rồi, tại chồng mình bộ đội, thực ra cũng ko được ưu ái gì hơn ( cho đến lúc này) nhưng mà thôi, gặp thầy gặp thuốc, rồi còn may mắn nữa, nên cứ thử xem như nào. Bạn làm đi, có gì chia sẻ cho mọi người biết vơi nhé, toàn những ng cùng cảnh ngộ mong con
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhưng mình đang trục trặc hồ sơ. Mình chưa đkkh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vậy thì hơi khó, vì theo quy định của Luật về TTON thì phải là vợ chồng hiếm muộn, hoặc phụ nữ đơn thân muốn có con bằng các biện pháp hỗ trợ sinh sản... bạn cứ qua viện hỏi thủ tục xem như nào
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hi. T6 này mình hỏi kỹ càng r sẽ hoàn tất đón bé khỉ về nhà đón mấy bé khỉ cũng ok
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chúc bạn thành công nhé, có gì chia sẻ cho mọi người biết nhé
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ok. Nhớ báo tin vui nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2