Buồn trước những biến đổi tâm lí của con sau khi đi nhà trẻ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.65K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 473 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Từ lúc sinh đến khi 13 tháng con luôn là 1 đứa trẻ dạn dĩ, nghịch ngợm ko biết sợ ba mẹ, người ngoài là gì. 13 tháng mà mỗi bữa ăn chỉ ăn đc 1,2 muỗng cháo, cân nặng vỏn vẹn 8kg, xót con mẹ tìm đủ mọi cách cho con ăn, dọa dẫm có, la hét có, nhờ các bác, các dì, các chú dọa cho con ăn cũng ko ăn thua. Con chẳng sợ ai và miễn nhiễm với mọi hình thức khủng bố. Ba mẹ thường đùa với nhau: " Lớn lên con mình giang hồ lắm đây". Con ko ngoan từ việc ăn đến việc ngủ, ngày nào cũng thức nghịch đến 11, 12 giờ khuya. Rồi 1 ngày đẹp trời nọ mẹ quyết định cho con đi học để rèn nếp ăn, nếp ngủ cho con.
    Xót con còn quá bé bỏng mẹ đã chọn cho con 1 trường tốt nhất, khi đọc những bài viết về trường của những phụ huynh cho con học ở đây mẹ vô cùng hài lòng về trường. Trường có camera như vậy mỗi ngày dù xa con mẹ cũng có thể ngắm con bất cứ khi nào. Trước khi cho con đi học khoảng 1 tuần bỗng nhiên mỗi bữa ăn con ăn đc 1 chén cháo đặc, ăn nhanh lắm, con ăn trong vòng 20p. Mẹ ngạc nhiên thầm nghĩ. Chẳng lẽ con biết sắp phải đi học nên chịu ăn để đc ở nhà. Buồn cười với ý nghĩ đó, con còn quá bé làm sao biết đc nhỉ. Nhưng như vậy càng tốt, con sẽ ăn ngoan và ko bị mắng. Rồi mẹ lại nghĩ mình đã suy nghĩ quá xa đây là 1 trường tốt, rất tốt làm gì mà có chuyện cô đánh mắng các con, những thiên thần đáng yêu, bé bỏng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 517 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Cháu ăn được thì chị phải vui chứ sao lại buồn?
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 701 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

thằng cu nhà em 14 tháng cũng bị cho đi gửi trẻ. bình thường ở nhà chả bao giờ chịu uống nước, ăn gì cũng phải ép và lựa lựa. thế mà ngày đầu tiên đi học về, uống nước như bị để khát từ bao giờ, sữa chua thì chưa đầy 2' hết 1 hộp mà chả phải lựa gì cả. hic. chắc tại ở trường đi học buổi đầu tiên, chưa quen nên khóc nhiều quá về nhà khát hoặc các cô ít cho uống nước. nhưng con đi đc 2 ngày, khóc quá trời, lại chưa biết đi nên chưa thể chạy đi chơi như các bạn nên mẹ lại phải cho con nghỉ ở nhà, chờ khi nào biết đi thì lại cho đi gửi tiếp. xót con quá, thời gian này phải xa bố mẹ về ở với ông bà ngoại.
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
    • 473 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Theo nội quy của trường con có 1 tuần làm quen với trường, lớp, các cô, các bạn cùng mẹ. Ngày đầu tiên làm quen, cuối buổi con đã có thể ngồi xa mẹ và thích thú nghịch đồ chơi. Mẹ phấn khởi mừng thầm, con mẹ thật gan dạ. Tuy nhiên trong buổi học thử mẹ để ý có 1 bé trai nằm ở góc phòng cứ thút thít khóc, hờn dỗi. Tò mò mẹ hỏi các cô và đc biết bé cũng mới đi học đc 1 tuần sau đó bệnh nghỉ 1 tuần ở nhà và bây giờ đi học thì có biểu hiện hờn như vậy, tuy nhiên mẹ ko thấy cô nào dỗ dành bé. Mẹ nghĩ chắc đây là phương pháp của trường muốn uốn nắn các con ngay từ đâu. Thấy bé trai cứ thút thít khóc mẹ ko khỏi chạnh lòng và nghĩ đến con, cũng may con là đứa gan dạ và ko sợ người lạ. Chợt trong đầu mẹ văng vẳng bài hát:
    Ngày đầu tiên đi học
    Em nước mắt nhạt nhòa
    Cô vỗ về an ủi
    Chao ôi sao thiết tha
    ...
    Trong lòng mẹ cứ băn khoan mãi, các con còn quá bé (lớp 13-18 tháng) cần 1 sự quan tâm, yêu thương, dịu dàng ... mẹ thực sự lăn tăn khi thấy biểu hiện của bé trai ấy. Mẹ thực sự đã quá nhạy cảm rồi sao.
    Các buổi làm quen kế tiếp diễn ra bình thường, con ko khóc, ngồi chơi đồ chơi vui vẻ, mẹ thấy an tâm trong lòng, 1 cảm giác thật bình yên, nhẹ nhàng.
    Buổi học kế cuối lại có thêm 1 việc khiến mẹ ko khỏi băn khoăn khi thấy sau giờ chơi 1 bé bị cô mắng vì bày bừa đồ chơi, cô giáo bên cạnh 1 thoáng nhìn mẹ ái ngại và nhắc nhở cô giáo đó. Mẹ hoài nghi, có 1 cảm giác gì đó bứt rứt ko yên khi thấy sự việc như vậy, khác xa với những gì ban đầu mẹ đọc đc về trường, có phải mẹ đang kì vọng vào 1 thứ gì đó quá hoàn hảo và bây giờ mẹ cảm thấy hụt hẫng ko. Tuy nhiên qua 2 vụ việc đó, mặc dù trong lòng có 1 chút lợn cợn nhưng mẹ vẫn luôn nghĩ tốt về trường những gì mẹ đã đọc đc từ những phụ huynh khác khi nhận xét về trường thật sự có 1 sức ảnh hưởng lớn đến mẹ. Và mẹ đã bỏ qua để ngày mai lại tiếp tục đưa con đến trường. Buổi học thử cuối cùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Hic...thương bé quá vậy...tôm nhà em 26 tháng mới đi học lần đầu, hơi bị ngoan, ko khóc mấy, đi đến ngày thứ ba mới khóc đúng 1 lần, rồi sau đó tiệt chả thấy khóc khách gì, vì lên trường được các cô o bế lắm, lớp Tôm có 6 bé mà đến 3 cô lận. Mà thật sự qua camera em nhìn là biết ngay con đang khóc liền, vì hễ con khóc là có cô bế, cô dụ cho để ý chuyện khác ngay chứ ko có để hờn đâu... Hic..trường này mới mở đc 2 tháng, các cô dịu dàng lắm, em ko có comment nào từ các mẹ đi trước (vì mới quá chưa ai thử) mà em càng tiếp xúc em càng yên tâm về các cô...thật sự cảm nhận được các cô thương con mình thật lòng luôn ý. Con có gì gì là cô gọi hỏi mẹ ngay, có hôm đi ra ngoài ko coi camera đc, tôm hôm đấy khóc quấy từ 9-12h , cô gọi điện luôn cho em để hỏi xem có bệnh gì ko, bé đến lớn có bao giờ như thế ko, hỏi rất cặn kẽ, em hỏi là có cần em đến đón về ko thì cô bảo ko cần, xong em ù về nhà coi camera thì thấy cô ẵm lên sân chơi, cố dụ cho ăn hết chén cháo, rồi lại ẵm xuống, ru con ngủ trên tay cô luôn....nhìn mà thương cô lắm cơ...
    Còn hôm đầu đưa tôm đến lớn, cũng có 1 case khiến em suy nghĩ mà rất hài lòng, đó là có 1 bạn đi học khóc dữ lắm, khóc cả tiếng cô mới dỗ được, dỗ xong bạn ý tự mở cặp lấy 1 cây kiếm nhựa ra, cô chủ nhiệm kiên quyết lấy đi, và dặn với cô phụ trách bé đó là nhớ nhắc phụ huynh bé ko cho mang đến lớp mấy đồ chơi dao kiếm hay súng nữa, dù bé ko chịu và lại tiếp tục khóc rất to, nhg các cô thà dỗ bé cả nửa tiếng nữa chứ nhất định ko cho bé chơi cái kiếm ấy....

Hic thấy chị tả các bé lớp còn nhỏ hơn lớp tôm mà đi học ko đc dỗ dành em thấy thương các con quá hà...
    • 473 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Buổi học thử cuối cùng, mẹ đc các cô yêu cầu cho con lên lớp 1 mình và mẹ sẽ ngồi dưới VP theo dõi con qua camera. Cô bế con, con ko khóc mà chỉ liếc nhìn mẹ 1 thoáng đúng với bản tính của con, chẳng sợ người lạ. Nhìn hình ảnh của con đi tung tăng khắp phòng mẹ có 1 cảm giác bồi hồi, 1 cảm giác khó tả. Có lẽ vì mẹ biết sắp tới phải xa con mỗi ngày , từ trước tới giờ mẹ chưa bao giờ xa con mẹ quá 4 tiếng, con đc 4 tháng là mẹ địu con đi khắp nơi cùng mẹ. Cái cảm giác con sắp đi học, sắp xa mẹ 10 tiếng 1 ngày làm mắt mẹ rưng rưng con ạ.
    Quãng đường từ nhà tới trường 30p, chưa kể khói bụi, kẹt xe, lô cốt, mưa gió ... nhưng vì muốn cho con đc học ở một môi trường tốt, uy tín mẹ đã ko ngại ngần đi 1 quãng đường dài. Vì danh tiếng của trường mẹ nghĩ xa hơn cũng đáng. Tuần tiếp theo con đã bắt đầu vào học , trong tuần này con học nửa buổi 1 ngày, khi đến trường trao con cho cô, con ko khóc, khi đón con, con vui lắm, thấy ba mẹ là chồm người về phía trước, gương mặt vui vẻ, rạng rỡ. Mẹ đùa với ba là nhìn con thế này chẳng khác 1 con cún khi chủ đi vắng về nhà nó vui mừng quấn quít, chỉ khác 1 cái là con ko có đuôi. Cô khen con hòa đồng, ko khóc, chịu ăn, hơi khó ngủ ... bấy nhiêu đó thôi mẹ cũng rất vui. Vui vì con hòa nhập với các cô , các bạn tốt, chắc hẳn con đã đc chăm sóc tốt, con ko có biểu hiện ko thích đi học. Bấy nhiêu thôi cũng khiến mẹ hài lòng và thật an tâm. Thế là tuần học đầu tiên đã kết thúc và mẹ rất vui vẻ, mẹ nhận thấy con cũng vui vẻ.
    Khi chưa đi học, ở nhà con là 1 đứa nghịch ngợm tuy nhiên đến lớp thì lại rất ngoan, ngồi yên cùng các bạn. Hiếm khi có ai làm con sợ, con cười, châu mỏ a a, quơ tay khi bị mắng, con chẳng bận tâm đến lời hăm dọa của bất kì ai, ba mẹ, chú bác, cô dì, hàng xóm, người lạ. Tuần sau là con đã bắt đầu học chính thức cả ngày, cũng là lúc mẹ linh cảm có sự thay đổi trong cơ thể mình và mẹ đã mang thai, con sắp làm anh. Khi mang thai con mẹ chỉ bị nghén đúng 1 tuần, còn lần này mẹ nghén từ khi phát hiện mình có thai đến khi đc 5 tháng. Chính vì điều này khiến mẹ thực sự mệt mỏi cộng thêm quãng đường đưa con đi học, đi đi về về 3 tiếng mỗi ngày, công việc làm ăn ko trôi chảy ... làm mẹ dường như kiệt sức và ko còn chú ý nhiều đến con, giờ nghĩ lại mẹ thật sự thấy có lỗi với con.
    Sau khi đi học chính thức đc 2 tuần, trong 1 lần đưa con về, con ko chịu ngồi yên, loay hoay mãi, mệt mỏi, đường đông, mẹ đã quát con :" Có ngồi yên ko mẹ đánh bây giờ" Thì con đã mếu, rồi khóc thật to. Ba mẹ đều ngạc nhiên trước biểu hiện này của con, từ khi nào mà con trở nên mít ướt thế này hả con. Hôm sau mẹ có kể chuyện này cho cô và cô nói có lẽ con đã lớn rồi, đã ý thức đc bị mắng nên khóc cộng thêm việc đi học nên tâm lí thay đổi. Mẹ chấp nhận lời giải thích vì mẹ thấy khi đưa con đi học con vẫn ko khóc. Ko khóc nhưng cũng ko cười. Rồi mấy ngày liên tiếp con quấy đêm, đêm đang ngủ tự nhiên khóc toáng lên, mẹ và ba phải dỗ dành mãi con mới nín. Cô bảo con đi học ko ị mặc dù cô đã xi bô nhưng vừa về đến nhà mới đặt con xuống, con đã vội vàng làm 1 bãi to tướng, ngày nào cũng thế trong suốt thời gian con học lớp Cháo, 6 tháng trời mà con ị ở lớp ko quá 10 lần.
    Đi học tháng nào con cũng bệnh, mẹ chấp nhận điều đó vì biết trước là con đi học tiếp xúc với môi trường bên ngoài dễ bệnh. Học đc 2 tháng thì con bị bệnh Tay - Chân - Miệng phải nằm viện, trường có gọi điện cho ba mẹ về việc con nghỉ học và đc mẹ thông báo con bị bệnh Tay - Chân - Miệng. Vì đây bệnh truyền nhiễm nên mẹ mong trường có biện pháp ngăn ngừa cho các bé còn lại ở trường, tuy nhiên ngày hôm sau mẹ vẫn nhận đc điện thoại của trường hỏi hôm nay con có đi học ko ??? Mẹ đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác, trường có y tá, chẳng lẽ lại ko biết đc bệnh này là bệnh truyền nhiễm sao. Và sau khi con đi học lại mẹ cũng chẳng hề nhận đc bất cứ thông tin nào của trường cảnh báo về dịch bệnh này. Trong khi quãng thời gian trước khi mắc bệnh con đi học về là ở nhà ko có tiếp xúc với bất kì trẻ hàng xóm nào và bất cứ người lạ nào. Vậy con bị bệnh nguyên nhân lây lan là ở đâu ??? Đến đây mẹ cũng nhận thấy 1 cách làm việc ko đc chuyên nghiệp lắm của trường, về việc có bé bị mắc bệnh Tay _ Chân _ Miệng. Bắt đầu mơ hồ về những gì tốt đẹp đã đọc đc về trường bắt đầu từ đây. Sau đó 1 thời gian đi đón con về thì gặp 1 bé bị sốt ( bé học cùng lớp của con) mẹ cứ gặp bé ở tình trạng bị sốt như thế 3 ngày liền và ông bà bé trao đổi về bệnh của bé với cô. Mẹ cũng chẳng nghĩ ngợi gì, tuy nhiên ngày thứ 4 thì mẹ nhận đc điện thoại của trường báo con bị sốt. Bực tức là tâm trạng của mẹ lúc đó. Mẹ đã đến nói với cô là tại sao mẹ thấy có bé bị sốt mấy ngày mà vẫn đi học bình thường để lây cho các bạn khác. Cô trả lời là trường ko thể kiểm soát đc vì buổi sáng phụ huynh đưa bé đi học bé ko bị sốt, sau đó bé mới phát sốt và tp đang có dịch sốt vì tới mùa mưa, con của mẹ sốt do thời tiết thay đổi, rất nhiều bạn bị vậy.
    1 thời gian sau đi học con bị mắc bệnh hen suyễn do quãng đường tới trường ô nhiễm, bụi bặm khói xăng. Cả tháng trời con cứ khò khè trong lồng ngực, uống biết bao là thuốc, mẹ phải mua máy xông khí dung để xông cho con mỗi ngày. Một buổi sáng con làm mẹ sợ khi thở khò khè mà lồng ngực cứ lõm xuống, mẹ vội đưa con đi BS mà trên đường đi chỉ biết khóc và hối hận khi cho con đi học quá xa. Mẹ buồn lắm. Qua bao chuyện xảy ra từ khi con đi học đến giờ nhưng mẹ vẫn quyết định cho con học tại Ánh Dương. Mẹ và ba lên kế hoạch tìm nhà, thà rằng chuyển nhà chứ không chuyển trường, nhiêu đó thôi cho thấy mẹ cũng thực sự rất kì vọng vào trường vào các cô. Chấp nhận chuyển nhà từ Tân Phú về gần trường của con, 120m2 5tr/tháng để đổi lấy chưa tới 80m2 10tr/tháng, trong lúc công việc của ba mẹ đang gặp trắc trở là 1 sự cố gắng, tất cả vì con. Vậy là quãng đường từ nhà đến trường chỉ còn chưa tới 10p xe máy. Lúc này con sắp chuyển lên lớp cơm nát, con có 1 tuần làm quen với lớp mới nhưng chỉ vài ngày là cô báo với mẹ, con lên lớp mới chơi rất vui và lúc về lại còn ko chịu về vì thế con đc lên lớp sớm. Tuy nhiên khi lên lớp rồi biểu hiện của con khi đi học ngày càng chiều hướng tiêu cực. Sáng con vùng vẫy khóc lóc ko chịu đi học, trên đường đi con buồn bã, tới trường gặp cô thì con khóc thét. Ở lớp này mẹ cảm thấy con ít đc quan tâm những gì cô trao đổi với mẹ cũng qua loa, sơ sài. Ở lớp này con đi ị mỗi ngày, tuy nhiên thứ 7, CN ở nhà đi ị ba mẹ rửa đít cho con, con cứ vùng vằng, đôi khi con khóc mà ba mẹ chẳng hiều vì sao. Và rồi cứ nhìn mỗi ngày đưa con đi học mà con lại khóc mẹ thật ko vui. Con ko vui, mẹ ko vui và ba cũng ko vui. Mẹ quyết định cho con nghỉ học. Những gì mà còn sót lại bây giờ là tấm hình con chụp Noel ở trường vời ánh mắt buồn rượi. Trong quá trình học tại trường nhìn camera mẹ thường xuyên ko thể nhận ra đc con, khi mẹ đến sớm và muốn đc lên lớp xem con sinh hoạt thế nào thì các cô dưới Vp ko đồng ý. Mẹ nghĩ trường đã cho phụ huynh xem thông tin của con qua camera mà sao lại ko cho phụ huynh lên lớp. Trên thực tế xem camera cũng ko thể nào biết đc tình hình, lớp vẫn còn những góc camera ko quay tới, camera chỉ xem đc hình ảnh cũng ko thể nói lên hết đc tình trạng của các con 1 cách chính xác. Khi con qua lớp mới mẹ muốn xem bữa ăn của con để biết chế biến phù hợp cho giai đoạn chuyển từ cháo sang cơm nát cũng chỉ đc xem các món ăn dưới Vp mà ko đc lên lớp. Trong khi giờ ăn mẹ thấy các cô vịnh cằm đút cho con ăn, mẹ đc giải thích là con quay đầu tới quay đầu lui nên cô phải vịnh lại cho ăn. Khi đăng kí cho con ăn chiều 1 lần tới sau bữa ăn 10p mẹ nhận thấy cằm con có vết lằn đỏ mẹ rất buồn ko biết phải nói sao.
    Sau 1 thời gian đi học, con mẹ đã có những tiến bộ sau: biết sợ người lạ, núp vào sau lưng ba mẹ khi lại nhà người khác, rón rén, sợ sệt khi tới nơi lạ, biết khóc tủi hờn khi bị mắng, dù chỉ là 1 lời nói hơi lớn tiếng cũng làm con khóc, buồn bã khi đến trường. Đặc biệt con sợ phụ nữ, điều đó là điều làm mẹ băn khoăn buồn bã nhất mặc dù con ko sợ mẹ và thân thiện với các bà cụ lớn tuổi như bà ngoại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mình cũng sắp cho con đi học...đọc những tâm sự này...buồn quá!
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 427 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui bé nhà bạn học trường nào vậy? hix, mình cũng sắp gửi bé vào trường ma sơ... đoc tâm sự của bạn mình lo quá đi thôi!

FPLgp787uap7
    WFB1p7

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, mẹ nó đã cho bé đi Ánh dương thì mẹ nó tham khảo trường của bạn Tôm nhà mình đang học xem sao mẹ nhé... Trường nằm trên đường Hai Bà Trưng khúc cầu kiệu, mở chưa đc 2 tháng, Tôm là 1 trong những bé đầu tiên, học phí 2tr/tháng, và mình ko hề có tý quan hệ hay gì gì với trường đâu nhg nói thật là mình hoàn toàn hài lòng 100% khi cho Tôm học ở đây, tỷ lệ cô trên bé ở lớp của Tôm (trên 18 tháng) là 3 bé/cô. Muốn tham quan lớp học giờ nào cũng ok, tham quan bếp nấu nướng chế biến ra sao cũng đc, các cô rất nice, và mình đặc biệt quý và có cảm tình với cô ở lớp bạn Tôm.
    Mẹ nó cần biết thêm chi tiết thì ới mình trên yahoo nhé mequangbotien@yahoo.com, chứ ko ở đây mình nói nhiều quá thành quảng cáo cho trường...nhg thật sự từ trong tâm mình, sau 1 tháng Tôm đi học ở đây mình cảm ơn các cô ở trường nhiều nhiều lắm luôn ý....
    • 473 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Trước tiên cảm ơn các mẹ đã chia sẻ tâm sự của mình.
    Thực sự giờ mình rất buồn khi thấy con sợ đi học, sợ người lạ. Khi mà cho bé nghỉ học rồi, trong khoảng thời gian đó mình cũng sắp sinh nên có thuê người GV. Rất vất vả để bé có thể quen đc chị GV các mẹ ạ ( bé chỉ sợ người nữ). Trong khi cty ông xã mình tuyển thêm 2 nv nam thì biểu hiện bé bình thường khi đc các chú ẵm, chơi cùng 1 mình ko có ba mẹ bên cạnh. Trong khi đó bé ở cùng với NGV sợ sệt, khép nép, chị GV mà nói bé làm gì bé ko dám trái ý, kêu bé đi ngủ thì bé nằm yên, bé rên rỉ khóc thút thít rất tội. Mình theo dõi mà xót xa trong lòng lắm. Nhưng cũng vì hoàn cảnh ko có ông bà nội ngoại 2 bên hỗ trợ, ngv thì chỉ cho ăn và trông chừng chứ ko biết dạy dỗ bé, mình lại mới sinh và phải hỗ trợ ông xã trong công việc nên ko có thời gian nhiều dành cho bé, bé vẫn chưa biết nói. Đành phải tìm trường cho con, mình đã chọn mn Lan Anh. Lúc bé vào trường với mình thì bình thường, vào văn phòng gặp các cô để xin học bé sợ lắm ôm chặt chân mẹ, đu người lên đòi mẹ ẵm và khóc tỉ tê, cũng ko dám khóc lớn các mẹ ạ. Các cô ko nhận bé vì bé chưa biết nói, ko biết kêu khi đi tiêu tiểu :Sad: trong khi lớp đông (25 bé) sợ bé sẽ bị thiệt thòi.
    • 473 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    mẹ nó ơi, mẹ nó đã cho bé đi Ánh dương thì mẹ nó tham khảo trường của bạn Tôm nhà mình đang học xem sao mẹ nhé... Trường nằm trên đường Hai Bà Trưng khúc cầu kiệu, mở chưa đc 2 tháng, Tôm là 1 trong những bé đầu tiên, học phí 2tr/tháng, và mình ko hề có tý quan hệ hay gì gì với trường đâu nhg nói thật là mình hoàn toàn hài lòng 100% khi cho Tôm học ở đây, tỷ lệ cô trên bé ở lớp của Tôm (trên 18 tháng) là 3 bé/cô. Muốn tham quan lớp học giờ nào cũng ok, tham quan bếp nấu nướng chế biến ra sao cũng đc, các cô rất nice, và mình đặc biệt quý và có cảm tình với cô ở lớp bạn Tôm.
    Mẹ nó cần biết thêm chi tiết thì ới mình trên yahoo nhé mequangbotien@yahoo.com, chứ ko ở đây mình nói nhiều quá thành quảng cáo cho trường...nhg thật sự từ trong tâm mình, sau 1 tháng Tôm đi học ở đây mình cảm ơn các cô ở trường nhiều nhiều lắm luôn ý....
    Mẹ cho mình địa chỉ trường luôn nhé, mới đây mình xin học cho con tại MN Trẻ Thơ nhưng cũng chưa ưng ý lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Gấu nhà mình 18 tháng, em của Gấu 3 tháng. Mình cũng định cho Gấu đi học vì nhà chỉ có 1 người giúp việc nhưng đọc bài của mẹ nó xong mình lại thấy sờ sợ. Có lẽ đành để con ngoài 2 tuổi mới cho đi vậy. Bé nhà mình ko sợ ngừoi lạ, khá hòa đồng nhưng hay nhè ăn vạ lắm.
    Thương các con quá. Thôi mẹ nó cố lên, chịu vất vả 1 chút vậy.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dung Xem bài viết
    Mẹ cho mình địa chỉ trường luôn nhé, mới đây mình xin học cho con tại MN Trẻ Thơ nhưng cũng chưa ưng ý lắm.
    Mình pm cho mẹ nó nhé, mình hơi ngại sợ cái tiếng quảng cáo cho trường quá....
    • 473 Bài viết

• 1,203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakhakha Xem bài viết
    Mình pm cho mẹ nó nhé, mình hơi ngại sợ cái tiếng quảng cáo cho trường quá....
    Thks mẹ Tôm nhiều, qua lễ mình sẽ tham khảo trường. Chúc bé Tôm mau ăn chóng lớn đi học ngoan nhé.