Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị quá kích buồng trứng mà vẫn tiến hành bơm (IUI), có khả năng có thai không, và có nguy hiểm không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào cả nhà, e vừa tiến hành làm IUI nhưng lại bị trục trặc, mong các mẹ thông thái giúp e với, e đang lo lắng quá.

Tình hình là e bị BTDN, vừa xong có làm IUI ở TTCNP. E được cho tiêm và uống thuốc kích trứng. Đến ngày thứ 13 và sau khi tiêm rụng trứng, NMTC:10mm, có 4 trứng BTP (1(23), 2(21), 1(20), 5 trứng BBT ( 1(26), 2(19), 2(17), cùng đồ có dịch. BS vẫn cho bơm vào ngày 13 này, nhưng hẹn 2 ngày sau đi SA. Kết quả SA là BTP (61x61), BTT (70x53), cùng đồ có dịch (33). Bác sĩ cho chuyền 1 chai HAes 6%, và hẹn hôm sau lại đến SA.

E lo lắng, ko hiểu sao người ta sau IUI thì chờ 14 ngày xem có thai không, còn mình thì cứ phải đến SA suốt. Qua lần mò trên wtt thì e dc biết, chắc e bị quá kích buồng trứng????

Bây giờ e lo lắng lắm, ko hiểu là mức độ như e có nguy hiểm không, và e có khả năng có thai không? Nếu thấy quá kích mà ko có khả năng thì sao bác sĩ vẫn cho tiến hành bơm nhỉ????

Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo cho e với, e lấy chồng gần 4 năm rồi, huhu, mong con quá

Đa tạ các mẹ chỉ giáo và đọc tâm sự của e!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng đang cùng nỗi lo với bạn, nhưng mình có thai tầm 4 tuần mới phát hiện ra bị quá kích (tức là bây giờ này), bụng mình căng phồng khó chịu lắm, mà đọc trên mạng thấy bảo bị quá kích vô cùng nguy hiểm, mình thực sự chỉ mong giữ được cái thai thôi
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình có bầu rồi đấy. Sau 16 ngày IUI, beta -242. Nhưng mãi mà chưa hết. Bsi bảo mấy tuần mới hết. Dù sao mình cũng rất vui, hy vọng nhanh có túi ối và có tim thai
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecucaitrang Xem bài viết
    Mình có bầu rồi đấy. Sau 16 ngày IUI, beta -242. Nhưng mãi mà chưa hết. Bsi bảo mấy tuần mới hết. Dù sao mình cũng rất vui, hy vọng nhanh có túi ối và có tim thai
    Mẹ nó giơ sao rồi, hic e cũng đang có những 5 qủa tren 20 mm có quả gần 30mm ây, huhu nhưng bsi k cho tiêm rụng e chỉ sợ càng ngày càng to thôi, thê mn bị quá kích như vậy người ta vẫn cho tiêm rụng trứng ah? E lo quá thôi, giơ bụng cứ căng tức ây
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong.gv Xem bài viết
    Mẹ nó giơ sao rồi, hic e cũng đang có những 5 qủa tren 20 mm có quả gần 30mm ây, huhu nhưng bsi k cho tiêm rụng e chỉ sợ càng ngày càng to thôi, thê mn bị quá kích như vậy người ta vẫn cho tiêm rụng trứng ah? E lo quá thôi, giơ bụng cứ căng tức ây
    Nếu bsi ko cho tiêm rụng trứng thì yên tâm, của bạn mấy hôm là hết thôi. Mình may mắn là có 1 thai thôi nên cũng đỡ hơn, bây giờ mình là tuần thứ 8 rồi mà kích thước buồng trứng vẫn to lắm, bsi nói 12 tuần mới trở lại bt. Mới có bầu 8tuan mà to như tháng thứ 4, thứ 5 ấy.

Bạn uống nhiều nước orezon vào, ngày khoảng 5l, ăn 10 cái lòng trắng trứng gà, ăn nhiều protein vào thì sẽ nhanh hết thôi.
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bsi ko cho tiêm rụng trứng thì yên tâm, của bạn mấy hôm là hết thôi. Mình may mắn là có 1 thai thôi nên cũng đỡ hơn, bây giờ mình là tuần thứ 8 rồi mà kích thước buồng trứng vẫn to lắm, bsi nói 12 tuần mới trở lại bt. Mới có bầu 8tuan mà to như tháng thứ 4, thứ 5 ấy.

Bạn uống nhiều nước orezon vào, ngày khoảng 5l, ăn 10 cái lòng trắng trứng gà, ăn nhiều protein vào thì sẽ nhanh hết thôi.
    Uh đúng như bạn nói thật, mình đến hôm nay là hết căng tức, giờ hơi nhâm nhẩm đau bụng dưới thôi, chắc do trứng rụng bạn nhỉ. Hi chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé
    mẹ San Thái cho mẹ số 410........... mẹ đợi mẹ ngóng mẹ trông con yêu đến bên mẹ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tháng này mình làm iui, mình có uống thuốc kích trứng, hôm nay là ngày t12 mà trứng mình đã to 25-28 mm rồi, nhung ngayf mai minh moi lam iui dc, có mẹ nào làm iui với trứng to như thế này mà vẫn đậu ko?mình lo quá
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 465 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chào cả nhà, e vừa tiến hành làm IUI nhưng lại bị trục trặc, mong các mẹ thông thái giúp e với, e đang lo lắng quá.

Tình hình là e bị BTDN, vừa xong có làm IUI ở TTCNP. E được cho tiêm và uống thuốc kích trứng. Đến ngày thứ 13 và sau khi tiêm rụng trứng, NMTC:10mm, có 4 trứng BTP (1(23), 2(21), 1(20), 5 trứng BBT ( 1(26), 2(19), 2(17), cùng đồ có dịch. BS vẫn cho bơm vào ngày 13 này, nhưng hẹn 2 ngày sau đi SA. Kết quả SA là BTP (61x61), BTT (70x53), cùng đồ có dịch (33). Bác sĩ cho chuyền 1 chai HAes 6%, và hẹn hôm sau lại đến SA.

E lo lắng, ko hiểu sao người ta sau IUI thì chờ 14 ngày xem có thai không, còn mình thì cứ phải đến SA suốt. Qua lần mò trên wtt thì e dc biết, chắc e bị quá kích buồng trứng????

Bây giờ e lo lắng lắm, ko hiểu là mức độ như e có nguy hiểm không, và e có khả năng có thai không? Nếu thấy quá kích mà ko có khả năng thì sao bác sĩ vẫn cho tiến hành bơm nhỉ????

Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo cho e với, e lấy chồng gần 4 năm rồi, huhu, mong con quá

Mn cho minh hoi truoc khi iui mn co co duoc kich trung de rung tu nhien 3 ck k vay?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị ơi, e mới làm iui ở viện c. E tiêm kích 7 mũi đươc 5 quả 2 bên 18,20,22,23,27 . Bụng chướng to đùng. Nhưng e lo lắng quá vì bác sĩ bảo em ko fai tiêm rụng. Hai lần trước e đều fai tiêm rụng mà lần này bác sĩ bảo chỉ số e2 của e là 2477 cao rồi nên ko fai tiêm nữa mà sáng hsau vào viện bơm luôn. E lo quá ko biết không tiêm rụng thì trứng có rụng tự nhiên được không hả chị?
    sigpic1412725_2
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi. Jo mình mới tình cờ đọc dc bài của bạn. Mình cũng mới theo khám ở tt cnp. Có dùng kích trứng dc 9 quả liền. Hẹn ngày 14 siêu âm lại. Của mình nv thì có bơm dc ko? Tư vâbs cho mình với . Có j alo mình dc ko 0969817336
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Của mình tiêm 4 mũi. Ngày 12 siêu âm dc 9 quả 2 bên liền. Hẹn ngày 14 siêu âm lại. Của mình nv có phải kích quá nhiều trứng ko? Liệu có bơm dc ko ạ. Bụng mình ko chướng chỉ hơi âm ỉ đau thôi. Các mẹ chỉ bảo chp mình với
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn cứ theo lịch hẹn của bác sĩ thôi. Không nên lo lắng căng thẳng vì sẽ ảnh hưởng đến việc có bầu. Thời gian này theo kn của mình thì bạn ăn n sầu riêng cho niêm mạc tử cung tăng. Bạn chưa đến gd quá kích nếu bị quá kích. Khi có bầu thì nó mới tăng lên,còn nếu ko có bầu thì 1 thời gian sẽ trở lại bt
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

c ơi, cho e hỏi là chị sau bơm bao lâu thì thấy các dấu hiệu quá kích ạ. e cũng mới bơm xong dc 5 ngày, e uống nhiều nc lắm,văn nhiều thịt và trứng vì e có nguy cơ quá kích bt. nhg hiện tại đến bây giờ thì e ko còn thấy trướng bụng như 2 ngày đầu nữa ạ. hix hix. sợ bị quá kích lắm nhg thấy chị bảo có bầu mới quá kích lại chỉ mong quá kích xừ đi
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ oi cho e xin kinh nghiệm với. E cũng đang tiêm kích trứng để chuẩn bị cho làm IUI. E tiêm nay là ngày thứ 11 . Ngày mai e đến lịch hẹn Bs e đang lo vì hôm tiêm được 6 thì Bs siêu âm nói e bị da nang buồng trứng. Và có tư vấn cho e làm ivf nhưng e xin tiêm thêm 2 ngày nữa là 8 ngày tiêm kích trứng thì Bs siêu âm nói e là bị 1 bên bt 1 buồng trứng bị da nang và Bs cho e tăng liều lên ngày mai e đi siêu âm lại . E đang lo ko biết thế nào . E sợ tiêm nhiều ko biết buồng trứng có quá kích ko nữa. Lúc Bs cho tăng liều thì nói nếu có quá kích thì chắc ko đến nỗi. Mẹ nào đã trải qua như e thì chia sẻ cùng e với ah. Vc e cưới 4 năm rồi đang mong con từng ngày.
    • 56 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng bị đa nang nên bị quá kính đó. Những ng bị đa nang thì bác sĩ khuyên điều trị trước khi kích trứng vì rất dễ bị quá kích.
    DẦU TRÀM LỘC THỦY - HUẾ (sản phẩm nông nghiệp tiêu biểu 3 năm 2013, 2014, 2015)
    Sản phẩm của người nông dân HTX Lộc Thủy, Phú Lộc, Huế. (Dầu Tràm tốt nhất Huế)
    Dành cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, phụ nữ sau sinh
    Đại lý tại Hà Nội: P604,DN1, CT3, Văn Khê, Hà Đông, HN
    SDT: 0986.194.195
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mecucaitrang ơi, chị bơm xong là thấy các dấu hiệu quá kích luôn ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của habeo123
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Em là thành viên mới tinh. Em mới iui được 3 ngày thôi, nhưng siêu âm bác sĩ nói nhiều trứng quá sợ quá kích( vì e có sử dụng thuốc kích trứng). Và sau 8 ngày tiêm kích trứng bác sĩ cho e tiêm 1 mũi rụng trứng và hẹn hôm sau đến bơm. Hôm bơm bác sĩ nói trứng vẫn chưa rụng nhưng vẫn tiến hành bơm để tinh trùng vào đợi trước. Như vậy liệu em dễ có thai không?( tinh trùng chồng e tốt ạ) , e iui lần thứ 3 rồi đấy ạ! ( 2 lần trước e iui tự nhiên ko dùng kích trứng) .Bác sĩ dặn về nhà uống thật nhiều nước để tránh quá kích nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị buồng trứng đa nang , đã iui một lần rồi nhưng thất bại . Lần này bs cho uống thuốc kích trứng vừa mới siêu âm vào ngày 11 của chu kì , niêm mạc tử cung 7.3 , buồng trứng trái có một quả thôi mà kích thước có 8.6 ak, Các mẹ cho em lời khuyên là em có nên làm iui lần nữa ko ak ?
    • 74 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pecunkute90 Xem bài viết
    Em cũng bị buồng trứng đa nang , đã iui một lần rồi nhưng thất bại . Lần này bs cho uống thuốc kích trứng vừa mới siêu âm vào ngày 11 của chu kì , niêm mạc tử cung 7.3 , buồng trứng trái có một quả thôi mà kích thước có 8.6 ak, Các mẹ cho em lời khuyên là em có nên làm iui lần nữa ko ak ?
    Mình cũng vừa iui xong hôm nay. N mình đc bs cho siêu âm lại sau 1 ngày iui nên biết đc là rụng 4 quả ( m kích trứng đc 4 quả) và ko có quả to nào tồn lại n m bơm xong cũng bị tức bubgj dưới nhiều. Hỏi bs thì bs nói do m rụng 4 quả và bơm nên mới tức