Bé Nhà Em Vừa Thi Xong, Không Thích Học Đại Học Mà Thích Học Nghề Tư Vấn Giúp Em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 480 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình ở ngoại thành Hà Nội, con mình muốn học nghề luôn vì nó thấy chi phí học Đại học quá lớn mà tình trạng cử nhân thất nghiệp khá cao. Trong khi đó, học nghề có thể vừa học vừa làm, nâng cao tay nghề, có kinh nghiệm ngay từ khi đang học và có thể dễ dàng xin việc hơn trong tương lai. Nhưng nó băn khoăn không biết mình nên bắt đầu từ đâu? Nên làm gì khi thi THPT xong? Nên học nghề gì? Các bố, mẹ tư vấn giúp em với được không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hien01 Xem bài viết
    Nhà mình ở ngoại thành Hà Nội, con mình muốn học nghề luôn vì nó thấy chi phí học Đại học quá lớn mà tình trạng cử nhân thất nghiệp khá cao. Trong khi đó, học nghề có thể vừa học vừa làm, nâng cao tay nghề, có kinh nghiệm ngay từ khi đang học và có thể dễ dàng xin việc hơn trong tương lai. Nhưng nó băn khoăn không biết mình nên bắt đầu từ đâu? Nên làm gì khi thi THPT xong? Nên học nghề gì? Các bố, mẹ tư vấn giúp em với được không ạ?
    Chào chị ! E rất hiểu tâm trạng của chị hiện tại, em là chuyên gia tư vấn tâm lý và định hướng nghề nghiệp. Chị add zalo em, em sẽ tư vấn chị rõ hơn và tìm ra giải pháp giúp chị nhé : số đt của em là: không chín bốn chín,một tám không, bốn tám chín