TIN TÀI TRỢ.

6 tuần chưa có phôi và tim thai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 494 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi, mình khám thai lần đầu vào ngày 15.2, lúc đó dkinh túi thai là 3.75 mm, bsi nói tương đương thai 4 tuần 3 ngày. Đến hẹn 10 ngày sau khám lại, kết quả dkinh túi thai là 15.6 mm, tương đương 6 tuần, nhưng chưa có phôi và tim thai. Bsi cho mình thuốc cyclogest đặt âm đạo và hẹn 5 ngày khám lại, nếu không có phôi và tim thai nữa thì sợ thai bị hư rồi. Mình vẫn bị nghén nhiều lắm, ngực căng tức, sáng dậy buồn nôn, buổi tối cũng hay buồn nôn. Ngày đầu của kỳ kinh cuối của mình là ngày 4.1, nhưng chu kỳ của mình không đều, có lúc 32 ngày, có lúc 45 ngày, có lúc 2 tháng. Khoảng thời gian mình quan hệ là từ ngày 10-20, sau đó vào ngày 25 của chu kỳ mình có quan hệ 1 lần nữa, đến ngày thứ 43 của cky mình đi khám lần đầu đó ạ. Mọi người ơi, trhop của mình có bất thường không ạ, hay do chưa đến thời gian phôi thai hình thành ạ. Mình đang lo lắm, không biết đi siêu âm chỗ bác sĩ khác hay đợi 5 ngày nữa rồi đi khám lại. Giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Hà nội bạn có thể khám ở Viện lão khoa, bác sỹ Thực nhé, trên tầng 2. Bác sỹ thực chuyên siêu âm, bạn lên tầng 2 và gặp cô bé ngồi ngoài để đăng ký và nói tình trạng của bạn là được vào khám ngay. Trước khi khám bạn nhớ uống nhiều nước nhé. Sau khi khám xong bạn có thể đăng ký luôn cho lịch hẹn lần sau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình ở quảng nam bạn ah, mình khám 1 bác sĩ ở đà nẵng. Giờ mình vẫn bị nghén và chưa có dấu hiệu ra máu nên tạm thời yên tâm chờ đợi. Không biết có trường hợp nào như mình chưa.
    comment by WTT mobile view
    • 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn đúng là hơi có bất thường thật. Nếu 6 tuần chưa có tim thai thì vẫn còn cơ hội chứ vẫn chưa có phôi thai thì cũng hơi khó thật. Mong điều kỳ diệu đến với em!
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình có chu kì giống bạn, cách đây 1 tuần mình s.âm con đc 6 tuần, chưa có tim thai. giờ mình đang đợi đc đủ 8 tuần mình đi s.âm xem bé thế nào

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Phuonglinh249
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 362 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Bạn xem có túi yosalk không? nếu có tuối Yosalk thì sẽ có phôi thôi bạn ak, Mong may nắm sẽ mỉm cười với bạn