Yêu vợ không tốn kém lắm đâu chồng ạ!

• 21.4K Lượt chia sẻ
  • 54.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pucapucapuca Xem bài viết
    Thấy hạnh phúc là tốt rồi.
    Còn mình thấy chồng bạn cứ "lệch lạc" sao đó, có vẻ như lúc nào cũng chỉ nghĩ đến "SH, Iphone 5S"? (không gato gì cả). Đây là một trong những cách thể hiện tình cảm mà mình ghét nhất (quan điểm cá nhân). Nghe nó hơi giống như việc giá trị cuộc sống, hoặc tình cảm được thể hiện qua "giá trị vật chất". Nhà mình được cái cả 2 đứa đều đơn giản.
    Khá chuẩn. Nếu giữ cách sống này đến lúc làm ăn nó bất ổn là dễ tiu cực lắm.
    Suy nghĩ cá nhân thui nhá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_eyes Xem bài viết
    Nhà tớ, chồng đưa hết sạch tiền cho vợ, muốn mua cái gì to to là lại phải gạ vợ. Thế cho nên quà be bé như thỏi son $20 thì đôi lúc chồng mua tặng bất ngờ. Còn lại thì chồng suốt ngày gạ: vợ ơi, iphone mới ra đẹp lắm, vợ chồng mình mua 1 cái màu vàng cho vợ đi (màu lão ý thích chứ mình còn chưa nhìn thấy hình nó bao giờ). Tuy là chưa mua nhưng rất nhiều lần như thế, gạ mua cho vợ xong rồi cướp dùng luôn. Đã thế lại còn hỉ hả: sướng nhất vợ suốt ngày có đồ mới.
    chúc gd nhỏ của chị mãi hp và mạnh khỏe nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 447 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà cha Xem bài viết
    Khá chuẩn. Nếu giữ cách sống này đến lúc làm ăn nó bất ổn là dễ tiu cực lắm.
    Suy nghĩ cá nhân thui nhá.
    Mình đồng ý với quan điểm của bạn này.

Có thể là do điều kiện kinh tế của hai vợ chồng nhà bạn chủ top đang tốt nên mọi thứ êm dịu như vậy, đại khái là "em biết anh chiều em, nhưng hiểu được tấm lòng của anh như vậy là em cảm thấy hạnh phúc lắm rồi, em ko đòi hỏi cao lắm đâu".

Ko có ý ném đá, nhưng mình thấy từ đầu tới cuối mọi thứ có vẻ hơi "kịch" (sorry ). Hi vọng được đọc những chia sẻ sâu hơn của chủ top để học hỏi thêm. Nếu thực sự có cách và có thể học được, để lúc nào cũng khiến cuộc sống gia đình ở trong không khi tuyệt vời, lung linh thế này thì thật là tốt quá.

Anyway, hạnh phúc có thể có từ những điều rất đơn giản, phi vật chất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,009 Bài viết

• 1,222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeeG Xem bài viết
    Mình đồng ý với quan điểm của bạn này.

Có thể là do điều kiện kinh tế của hai vợ chồng nhà bạn chủ top đang tốt nên mọi thứ êm dịu như vậy, đại khái là "em biết anh chiều em, nhưng hiểu được tấm lòng của anh như vậy là em cảm thấy hạnh phúc lắm rồi, em ko đòi hỏi cao lắm đâu".

Ko có ý ném đá, nhưng mình thấy từ đầu tới cuối mọi thứ có vẻ hơi "kịch" (sorry ). Hi vọng được đọc những chia sẻ sâu hơn của chủ top để học hỏi thêm. Nếu thực sự có cách và có thể học được, để lúc nào cũng khiến cuộc sống gia đình ở trong không khi tuyệt vời, lung linh thế này thì thật là tốt quá.

Anyway, hạnh phúc có thể có từ những điều rất đơn giản, phi vật chất.
    Đúng vậy chị ạ, nhưng có tình cảm mà còn có vật chất nữa thì càng thích chứ ạ. Ko biết vợ chồng chủ top có phải "kịch" ko chứ em vẫn thích có ông chồng như vậy ạ
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungocngoc Xem bài viết
    Đúng vậy chị ạ, nhưng có tình cảm mà còn có vật chất nữa thì càng thích chứ ạ. Ko biết vợ chồng chủ top có phải "kịch" ko chứ em vẫn thích có ông chồng như vậy ạ
    Thick nhưng ko nên cổ suý đâu bạn ơi. Đến lúc ox làm ăn ko ổn thì họ sẽ bị tâm lý nặng... vì ko có cái 5s ko bít vợ mình có iu mình nữa ko ^_^
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cũng có sự ghen tị nhẹ. Chúc gđ bạn mãi hạnh phúc như vậy.
    • 72 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cuộc sống muôn màu sắc mà các bạn,
    Hiện tại chủ TOP thấy happy thì hãy tận hưởng nhé, Cuộc sống ngắn ngủi chẳng biết ngày mai sẽ thế nào
    nên cứ hưởng ko phải suy nghĩ gì cả....
    Mình thì ko có tiền để mua cho vợ những thứ đó thì mình lại dùng cách khác là share tất cả việc nhà : từ chăm sóc baby, đến đi chợ, nấu ăn, giặt đồ ....
    Chúc chủ TOP luôn happy như thế :d.
    • 41 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Không có ý bênh vực hay lên án bất cứ comment nào của mọi người! Mình chỉ muốn chia sẻ một chút thôi! Ox mình không phải người giàu có hay vợ chồng mình làm ăn "phất" như thế nào cả! Anh là một người đơn giản, tuổi thơ khó khăn và thiếu thốn, gia đình cũng không giàu có gì nên có lẽ vì vậy mà ngay khi đi làm, anh ý thức được trách nhiệm là con trai trong gia đình nên sống với bố mẹ rất tình cảm và chí hiếu, với vợ con cũng rất tốt! Nhưng nhân vô thập toàn, vì công việc bận rộn, anh không thể đỡ đần việc nhà hay giúp mình chăm con, đổi lại có lẽ tư duy của anh đơn giản là "cái gì tốt và vợ con thích thì sẽ cố gắng chiều!" Và thật vậy, bản thân anh vô cùng tiết kiệm, nhưng nếu là chi cho bố mẹ, vợ con thì không bao giờ anh nghĩ ngợi nhiều! Mình không ca ngợi ox, bởi mình hiểu là đàn ông, ai chẳng muốn lo cho vợ con! Nhưng có một điều mình chắc chắn đó là không phải vc mình không nghĩ đến lúc sóng gió, lúc khó khăn, có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu bởi cả hai đều có một quan điểm chung đó là tích lũy vì con cái! Không phải mua một cái iphone hay một chiếc SH nghĩa là vc mình khánh kiệt vì cố gắng chơi sang. Cái mình muốn nói ở đây là "liệu khi ăn một món ngon, khi thấy một cái tốt, ai cũng nghĩ cho vợ mình chăng?" VC không thể bền bằng của cải được, quan trọng là biết nghĩ cho nhau và cùng cố gắng vì nhau! Mình cũng là người bt, chắc chắn cũng thích cái gì đắt đỏ, đẹp và thời thượng, tại sao lại bỏ qua những thứ anh sẵn sàng mua cho mình? Anh cũng là người bt, cũng thích công nghệ, cũng có cái sĩ riêng, tại sao không tự sắm cho anh mà cái gì cũng muốn mua cho vợ? Trong cs vc có lẽ việc ít đòi hỏi, cảm thông, chia sẻ và hiểu nhau là hơn cả! Khi viết bài trên chỉ là mình cảm thấy vui vui thì viết vậy thôi chứ không có ý gì đâu mọi người nhé!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình thì mình thấy chuyện của nhà chủ thớt là bình thường mà. Sao mọi người lại có vài ý đả kích như vậy. Ko cần chủ thớt gthich tớ cũng mường tượng ra cái hoàn cảnh và ko gian của gia đình bạn. Thật sự là sau khi đọc xong topic của bạn ( bài mở đầu) thì mình chỉ thấy bạn có ý là khen chồng hết lòng vì vợ con và dành tất cả nhg điều tốt đẹp cho vợ con thôi. Chứ đâu có ý khoe khoang hay gì đâu.
    Về phần mình thì tớ rất thik gia đình bạn. Nhất là ax bạn. Hihi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songhong01 Xem bài viết
    Cho hỏi bạn kết hôn đc bao năm rôi?
    Vài năm nữa bạn thấy có khác ko nhé.
    Chúc mừng bạn đã lấy đc ngừoi chồng có "điều kiện"
    Không phải người chồng nào cũng thay đổi đâu nhé! Cũng có nhiều người chồng lãng mạn và yêu vợ như thế mà. Mình cầu mong cho tất cả chị em được hạnh phúc!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn rất biết suy nghĩ. Tôi thích điều đó ở bạn. Chúc bạn mãi đk hp như bây giờ.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oa.ngưỡng mộ chị thật đấy . chúc anh chị mãi hạnh phúc .
    • 58 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nghe thật hạnh phúc. Chúc gia đình chị cứ mãi như vậy. Ước gì ngày nào cũng có người đăng bài về hạnh phúc cho em thấy yêu cuộc sống hơn chút!
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hạnh phúc quá. Chúc mừng vợ chồng bạn nhé! Cố gắng giữ gìn và trân trọng nhé!
    • 252 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Chúc mừng chị lấy được người chồng thương vợ và tâm lý. Mãi hạnh phúc chị nhé!
    A journey of a thousand miles begins with a single step!
    • 82 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Vc bạn rất giống vc mình. Vợ thì đc sắm và đổi smartphone liên tục nhưng chồng thì cứ cái nokia cục gạch làm tới, nói thì bảo vợ là " a hay chạy ngoài đường, xài xịn nó giật mất sao" , nói vậy thôi chứ mình biết chồng cũng thích lắm nhưng cố tiết kiệm. Lâu lâu chạy ngoài đường thấy cái váy đẹp cũng chỉ vợ bảo vợ mua mặc đi...
    Tuy cuộc sống không mấy khá giả, 2 vc vẫn đang phải ở trọ, nhưng từ khi có thai chồng bắt mình ở nhà luôn, ko cho động tay vào làm việc gì, chỉ nấu ăn thôi. Sáng chở vợ đi ăn sáng, tối lại về chở vợ đi dạo. Cả xóm trọ ai cũng bảo mình có phước. Mình cũng thấy vậy và rất hãnh diện. Đời còn dài, ko biết sau này thế nào nhưng hiện tại đối với mình là quá đủ, mong con mình cũng sẽ cảm nhận được sự hạnh phúc này.😄
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị sướng thật đó. Hihi. Mai mốt e lấy chồng cũng mong dc người biết thương vợ như ck chị.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B là 1 ng vk hp.( có chút j đó gato nha) mình vs a xã thỳ ms lấy nhau đc gần 2 năm thui.mọi ch buồn lm b.cs vk ck k t.y.may mắn bù lại đc cho mình 1 ng mẹ ck tốt.nhìu khj nản nghĩ vì con vì bm mình & mẹ ck mak sống tiếp thui.nhawdm mắt sống cho qua ngày chứ cũng k bít sống đc vs nhau mấy năm nữa.chúc gđ b mãi hp ntn nhé!!!
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sướng nhấtt chj này rồi. mình mà có chồng như vậy thì mình cũng chẳng bao giờ đòi hỏi những cái gì cao sang cả. Nhưng chồng mình thì mở miệng ra là em ơi, có tiền không cho anh vay, mấy hôm nữa anh trả, mà không biết đến mấy nghìn cái hôm nữa rồi. Hic.2 nhok rồi mà chẳng đứa nào thích bố, suót ngày bám mẹ. con cái đẻ ra toàn ỷ lại cho vợ với 2 bà, k biết bế con, tóm lại là k đc tích sự gì. nản
    • 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cũng là phụ nữ nhưng bạn thật may mắn. Ghen tị quá. Chỉ cần được một nửa như bạn cũng cảm thấy đủ cho cs gđ.