Yêu vợ không tốn kém lắm đâu chồng ạ!

• 21.4K Lượt chia sẻ
  • 54.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 41 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hôm qua chồng nhắn tin cho vợ bảo: "Vợ ơi, cuối tuần vợ chồng mình đi xem iphone 5S vàng nhé, chồng thấy trên ảnh đẹp lắm, nếu vợ thích chồng sẽ đổi điện thoại cho vợ! ". Tay vẫn cầm chiếc Note 2 mới dùng được hơn nửa năm, vợ mỉm cười nhắn lại cho chồng: "Thôi chồng ơi, vợ bầu 9 tháng rồi, nặng nề lắm, vợ mệt vợ không đi coi đâu, cũng không cần đổi điện thoại đâu điện thoại vợ đang dùng tốt mà."

Vợ hiểu rằng thời gian gần đây công việc chồng rất bận, cũng có nhiều áp lực vì dự án bị thúc tiến độ cho kịp bàn giao nên ít khi vợ chồng mình có dịp đi chơi, nói chuyện! Có lẽ chồng muốn mua cho vợ một món quà gì đó để an ủi vợ khỏi tủi thân lúc sắp lâm bồn! Vợ lấy làm cảm động lắm! Nhớ ngày trước khi lấy chồng, vợ làm ở công ty đóng tàu nước ngoài, thích shopping lắm, cũng thích nhiều thứ đẹp, thứ đắt tiền, cũng đi bar và ăn uống, tiệc tùng cùng công ty, khách hàng và vì lương lậu khá nên tiêu chả tiếc tay!

Nhưng đến khi gặp và yêu chồng rồi làm vợ, làm mẹ chẳng hiểu sao vợ lại tự động lui mình về cuộc sống phía sau chồng, nghỉ làm để chăm con, từ bỏ những thú vui, những nào là xe, là điện thoại, là váy vóc, du lịch, ăn chơi! Vợ hài lòng với bổn phận làm vợ và làm mẹ dù có đôi lúc hơi buồn vì tạm xa rời công việc, nhưng tiếng cười con thơ và những giọt mồ hôi của chồng mỗi khi đi làm về làm vợ ấm lòng hơn bao giờ hết! Chồng bảo: "Để anh đổi SH cho mình đi nhé!". Vợ cười: "Chân vợ ngắn, chồng SH sao nổi chồng ơi? To và nặng lắm!".

Mất nhẫn cưới, chồng bảo: "Vợ, hai vợ chồng mình đi chọn đôi nhẫn khác đi? Theo ý thích của vợ!". Vợ bảo: "Nhẫn cưới mất rồi thì thôi, mua chiếc khác đâu có lấy lại được giá trị chiếc nhẫn ban đầu hả chồng? Quan trọng là trong lòng chồng có vợ, yêu vợ là được rồi! Đó chỉ là vật tượng trưng thôi!"... Rồi còn nhiều, rất nhiều việc tương tự như vậy nữa!

Có thể có ai đó sẽ nói vợ "dở hơi". Chồng chiều thế mà không biết hưởng nhưng chỉ có vợ nhìn thấy một điều: Chồng có thể sẵn sàng đi chiếc xe cũ kỹ để mua cho vợ xe SH, chồng có thể mặc mãi chiếc áo khoác đã sờn, hỏng khóa để mua cho vợ chiếc váy hoặc đôi giày xinh, có thể xách chiếc cặp dùng cả chục năm rồi mà mua cho vợ chiếc túi hàng hiệu, và thậm chí giờ chồng đang dùng chiếc Nokia từ thuở nào mà vẫn muốn đổi phone 5S cho vợ... Và vì vợ là một người vợ thì làm sao vợ nhìn thấy chồng như vậy mà lại dám nhận những gì tốt đẹp, đắt đỏ chồng muốn mua cho vợ cơ chứ? Không phải vì vợ chồng mình không có tiền để mua cái này, cái kia cho hợp thời đại, mà chỉ đơn giản là mỗi khi vợ hỏi chồng "Sao mình không mua cho mình dùng mà cứ nghía đồ cho em làm chi? Giờ em ở nhà đợi sinh, có đi đâu đâu mà cần dùng đồ đẹp?" thì chồng bảo rằng: "Chỉ cần vợ vui là được, chồng cố gắng làm là vì vợ vì con, chồng như thế nào mà chả được? Giờ con sắp chào đời rồi, chồng phải sốc lại tinh thần và cố gắng hơn mới được, sẽ không để cho ba mẹ con khổ đâu!". Chỉ nghe vậy thôi là vợ đã có thể khóc ngon lành!

Rồi nhớ đến khi sinh bé đầu, chồng nắm tay vợ thật chặt, nước mắt lăn dài: "Con chào đời rồi vợ ơi, con xinh lắm, cám ơn vợ!". Hay khi chồng nắm tay vợ thật chặt , khoác vai vợ giữa đường phố đông người, hoặc hôn lên má vợ mỗi sáng trước khi đi làm, đặt tay lên bụng vợ cười khì "này, nhóc con, mau ra đời với bố!" ... Chỉ như vậy thôi những khoảnh khắc đó với vợ đã là vô giá rồi! Vợ chẳng mong gì hơn nữa cả! Của cải có thể làm ra, có thể xây nhà, có thể đổi xe, có thể bon chen mốt này mốt nọ, Iphone 5S ra rồi lại đến 6 rồi 6S...vv...vv... Những thứ đó giờ vợ không thật cần!

Như vợ vẫn thường nói với chồng vậy: "Chỉ cần vợ chồng con cái khỏe mạnh, gia đình hạnh phúc, bình an là vợ đã vui lắm rồi! Có lẽ váy đẹp, túi xinh, điện thoại sang, xe đẹp không thực sự dành cho vợ! Vợ chỉ có đứa con gái xinh xắn này, ngoan này, bố mẹ chồng tốt, anh chồng yêu vợ, thương con, chăm làm này và một bé yêu nữa sắp chào đời! Đợi vợ sinh xong, hai vợ chồng cùng chung tay xây dựng cuộc sống rồi kinh tế tốt hơn sẽ sắm sửa sau chồng nhé! Vợ thích một cuộc sống đơn giản thôi, có lẽ chân vợ không dài, nhan sắc không lộng lẫy nên chồng cứ yêu vợ như bây giờ thôi! Chân thành và bình dị! Yêu và lấy cô chân ngắn này cũng không cần tốn kém lắm đâu chồng nhỉ?"

P/s: Sáng nay chồng đi làm sớm, vợ vẫn còn ngái ngủ, nghe chồng hôn cái "chụt" vào má vợ rồi nói: "Vợ ơi, chồng đi làm đây, chồng yêu vợ!" mà vợ thấy thật vui và ấm áp! Rồi tiếng con thơ o e tỉnh giấc, nhìn mẹ cười tươi rói gọi: "mama"...

Vợ tự thấy rằng mình đang hạnh phúc!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,316 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Bạn là người vợ hạnh phúc đấy,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho hỏi bạn kết hôn đc bao năm rôi?
    Vài năm nữa bạn thấy có khác ko nhé.
    Chúc mừng bạn đã lấy đc ngừoi chồng có "điều kiện"
    • 135 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chồng mình cũng thế. iu quá đi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 41 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vợ chồng mình lấy nhau năm nay năm thứ 3. Và chồng mình cũng không phải là dân "có điều kiện" bạn ạ! Nhưng anh chăm làm, lương ổn định và biết lo cho vợ con, hiếu thảo với ba mẹ! Vẫn biết là cuộc sống khó lường, có thể hôm nay khác, ngày mai khác, nhưng mình trân trọng những gì anh cố gắng làm và cũng luôn tự nhủ mình cần cùng chồng cố gắng! Hạnh phúc cần được vun đắp và bảo vệ bạn à! Chỉ đơn giản là hôm nay thấy vui nên mình viết bài này thôi!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thì chưa có ck, sợ cs gđ nên chưa dám kết hôn
    • 70 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chúc gia đình bạn sẽ mãi mãi hạnh phúc như bây h...
    • 122 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai vợ chồng dễ thương quá. Mãii như thế nhé. Chúc hạnh phúc tặng nè
    • 251 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Bạn có anh chồng dễ thương quá à. Chúc các bạn mãi hạnh phúc như thế nhé.
    P/s: có tí ghen tị nhẹ. Hihi

• 1,132 Bài viết

• 2,362 Được cảm ơn

Nhà tớ, chồng đưa hết sạch tiền cho vợ, muốn mua cái gì to to là lại phải gạ vợ. Thế cho nên quà be bé như thỏi son $20 thì đôi lúc chồng mua tặng bất ngờ. Còn lại thì chồng suốt ngày gạ: vợ ơi, iphone mới ra đẹp lắm, vợ chồng mình mua 1 cái màu vàng cho vợ đi (màu lão ý thích chứ mình còn chưa nhìn thấy hình nó bao giờ). Tuy là chưa mua nhưng rất nhiều lần như thế, gạ mua cho vợ xong rồi cướp dùng luôn. Đã thế lại còn hỉ hả: sướng nhất vợ suốt ngày có đồ mới.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 139 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn hp thật đó
    Mình ngưỡng mộ m gd bạn.Giá như ng ck nào cũng hiểu, yêu vk thương con và tốt vs bố mẹ 2 bên thì thật tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 240 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Vc bạn thật hạnh phúc!

PS: Cho mình hỏi tí, vc bạn đã có 1 bé, và giờ có thai bé thứ 2 phải hok ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violet_eyes Xem bài viết
    Nhà tớ, chồng đưa hết sạch tiền cho vợ, muốn mua cái gì to to là lại phải gạ vợ. Thế cho nên quà be bé như thỏi son $20 thì đôi lúc chồng mua tặng bất ngờ. Còn lại thì chồng suốt ngày gạ: vợ ơi, iphone mới ra đẹp lắm, vợ chồng mình mua 1 cái màu vàng cho vợ đi (màu lão ý thích chứ mình còn chưa nhìn thấy hình nó bao giờ). Tuy là chưa mua nhưng rất nhiều lần như thế, gạ mua cho vợ xong rồi cướp dùng luôn. Đã thế lại còn hỉ hả: sướng nhất vợ suốt ngày có đồ mới.
    Nhà mình cũng giống nhà mẹ này. Bao tiền đưa hết cho vợ. Hôm nào mà có th][ngr lại gạ mua cho vợ nọ kia nhưng thưởng cũng vào tay mình. Lão chả tiêu đc jề. Mình muốn mua thì hai vc đi mua với nhau thôi. Còn mình hay gạ lão mua đt nhưng lão thì bảo để tiết kiệm anh dùng con Nokia này là đc rồi. Anh cũng chả làm gì. Thế thì càng tốt
    • 161 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Chúc gdinh bạn mãi HP như vậy nhé
    ước gì nay mai lấy chồng cũng đc như bạn
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thật là may mắn có được người chồng tâm lý. Chúc mừng bạn. Mình ngưỡng mợ người chồng của bạn nhưng không vì thế mà mình lại chán ông xã hiện tại. Mình cho rằng cuộc sống cũng có lúc thăng - lúc trầm. Trước kia chưa có con tình yêu chồng dành hết cho mình nhưng giờ 2 con. Cuộc sống khó khăn bộn bề, kiếm tiền nuôi con, lo mua nhà, sắm trâu.....mà cả 2 đã quên dành những lới có cánh cho nhau. Nhiều lúc cũng tủi thân nhưng nghĩ lại mình phải thông cảm và chia sẻ chứ ko nên trách móc. Cũng mong chồng yêu của mình một ngày nào đó bớt bận rộn hơn mà trở lên lãng mạn hơn một chút.
    • 41 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sekuku Xem bài viết
    Vc bạn thật hạnh phúc!

PS: Cho mình hỏi tí, vc bạn đã có 1 bé, và giờ có thai bé thứ 2 phải hok ?
    Hihi, thank bạn nhé! Đúng rồi, vc mình đã có 1 bé và chuẩn bị chào đón bé thứ 2.
    • 64 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Thấy hạnh phúc là tốt rồi.
    Còn mình thấy chồng bạn cứ "lệch lạc" sao đó, có vẻ như lúc nào cũng chỉ nghĩ đến "SH, Iphone 5S"? (không gato gì cả). Đây là một trong những cách thể hiện tình cảm mà mình ghét nhất (quan điểm cá nhân). Nghe nó hơi giống như việc giá trị cuộc sống, hoặc tình cảm được thể hiện qua "giá trị vật chất". Nhà mình được cái cả 2 đứa đều đơn giản.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vc bạn thật hp và lãng mạn. chồng mình thì ko đc tâm lý như vậy nhưng cũng là 1 ông chồng tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hehe chúc mừng bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 117 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mong rằg sau này lấy chồg sẽ dc happy như gd chị.

La Dolce Vita
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3