Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

yêu người đã từng ly dị vợ và có 1 con trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 153 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Hic... phân tích và khuyên giải với chủ top NHNC hay bạn dalyhuong77 lúc này thật khó vào... vì với các em ấy hiện đang chỉ biết đến cái gọi là: tinh yêu với đàn ông, chứ có nghĩ được đến cái gì khác đâu, nghĩ răng không có tinh yêu đó, sẽ vật vã, đâu khổ, rồi..thì ..là ...mà... Thử hởi các em nghĩ đến gia đình, bố mẹ, người thân bao nhiêu %? các em đã sống và báo hiếu cho bố mẹ bằng những yêu thương thế nào....
    Cứ lao theo đi rồi sẽ thấy, tinh yêu sâu nặng ấy sẽ đi đâu về đâu? đến khi hai hàng nước mắt tuôn rơi... thì lại đổ tại số phận, tại dòng đời xô đẩy, khi ấy nhìn lại ... thấy mình đã làm tổn thương bao người, gia đình, cha mẹ, người thân và cả chính số phận con mình nữa(nếu có). Thời gian có thể quay ngược lại không để sủa chữa sai lầm...

Các ban hãy làm phép thử đơn giản: Ví dụ thôi nhé. Do không may, rủi ro bị tai nạn, bị thương tật, ai sẽ là người gánh rủi ro? ai là nhưng người thương sót, chăm sóc , chạy chữa cho? xâu xa chút ... khi năm trong quan tai thi hỏi ai la người khoc thương minh, ai la người vật vã, đau đớn vì mình... khi đó sẽ thấy cái gọi là "tinh yêu sâu nặng" mà mình sẵn sàng hy sinh bản thân mình ấy sẽ khóc thương mình không, nhớ nhung mình mấy lúc???????? hay lúc đó... nó lại chẹp miệng, thở dài 1 cái : " lại phải đi tim mối khác vây.." cũng có khi nó lại đang trên giường với đứa khác... đời bạc là vậy đấy... mình không biết thương lấy mình, những người thân yêu thương mình mà mình không biết trân trọng thì thôi ... cứ tăng ga lên mà phóng tít thôi...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi cho chị hỏi thêm nữa là chàng có nhiều tiền (hơn em nhiều) không?

Chất quyến rũ đôi khi nó lại nằm ở đấy đấy. Mà lại quay lại vấn đề cũ: tiền mà không đi đôi với đạo đức, đàng hoàng thì không hạnh phúc nổi đâu em ơi. Chân lý đơn giản từ ngàn đời nay vẫn lưu truyền, vì các em gái trẻ thiếu trải nghiệm vẫn không đủ "già" để hiểu và tiếp thu.

Nhắc lại: chỉ có tiền không đem lại hạnh phúc, cũng như sắc đẹp rồi sẽ tàn phai...
    • 13 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có lẽ trường hợp của e chỉ khá giống với chị Nuhoangnucuoi, để các chị chị ko hiểu lầm, e xin kể sơ về chuyện của e... và cái quan điểm iu không vì cái gì của e...
    Em là dân "cú đêm", vì gia đình khá khó tính (ví như sợ e có bồ, sợ e ra ngoài nhiều), nên e hay tìm niềm dzui trên mạng qua các diễn đàn ( diễn đàn nhà mình, e hay ghé qua, nhưng vì cái gì cũng đc giải đáp hết rồi nên hok cần reply). Và 1 vài lần lên YH hỏi&đáp để tìm hướng giải quyết cho chính rắc rối của e và gia đình, thì e đã gặp 1 "chú tư vấn" rất ok. Đó, e và Người ta quen nhau như thế đó. E và Người ta càng về sau và càng chat nhiều thì càng có nhiều quan điểm sống và những đồng cảm rất giống nhau, rất hợp nhau, Chú ấy hiểu e nhất ... Dĩ nhiên là e rất mến Chú ấy, và không hi vọng người ta sẽ mến mình đâu (vì Chú ấy kiêu kiêu sao ấy, và rất bận) ... Càng về sau thì có bớt chảnh hơn, và kể cho e nghe khá nhiều về cuộc đời, gia đình, hôn nhân của Chú ấy... Hiiii, "chinh phục" được Chú ấy như thế là dzui lắm oy, 1 người như ông ấy mà 888 nhiều với con nhóc như e thì cũng là 1 thành công oy. Và sau đó ko lâu, vào 1 đêm khá thoải mái, e khiêu khích và gợi chuyện thế nào ko bik thế là cả 2 cùng nói lên cảm giác của mình, thổ lộ hết những gì mình nghĩ, 26/3 là ngày không thể quên của e và ông ấy...

Từ khi sinh ra cho đến giờ là 23t, e đã cố giữ cho mình không được iu ai đậm sâu cả (Tệ lắm là thích người ta, khi chinh phục đc oy, thì e sợ quá và bỏ chạy). Một phần vì nhìn cảnh các chị họ trong nhà bị Mẹ e và các dì công kích, làm dzữ quá làm e rất sợ, nên ko dám iu linh tinh, chờ khi nào e học xong, hay ra làm cái gì đó thì bố mẹ làm mai mối cho e thì e cưới lun cho khỏi khổ ...( Trong nhà e cũng có 2 tấm gương về việc lấy người đã ly dị vợ và nuôi con của chồng khổ như thế nào (không ai xa lạ là Cô Ba của e và sau này là con gái của Cô cũng đi lên vết xe đổ của mẹ mình, mọi người trong gia đình đã từ chị ấy, nhưng sau này khi có con oy, và thời gian đã dần dần giúp mọi người quên đi chuyện cũ). Và 1 tấm gương của đứa e họ, bị Mẹ e công kích kinh khủng vì chuyện iu 1 anh bị tật nguyền, nhưng quá chảnh, theo kiểu là "Hy sinh đời e của e để củng cố đời Cậu e", và Mẹ e đã thành công, nó không đến được với a đó, thời gian sau nó đã tình cờ gặp và iu 1 anh khác rất ok và bây giờ rất hạnh phúc bên đứa con trai 5 tuổi... => Mẹ e rất ghê gớm, có tiếng nói, Mẹ không chịu thì không ai có thể qua quyền được. Và e cũng tự nhủ mình sẽ không như vậy (thêm phần, trong tử vi hay bói toán, và bàn tay của e đều thể hiện, e sẽ rất khổ về chuyện tình cảm) =>> E không iu, và lý trí rất mạnh...

Nhưng rồi khi đã "chinh phục" được ông ấy, như thường lệ thì e sẽ bỏ chạy, hic, nhưng đằng này, oy càng ngày e không còn là e nữa, cứ y như bỏ bùa ... Từ khi ông ấy ngỏ lời là e vừa sống trong niềm dzui lẫn sự lo lắng, giằng xé ... E sợ nhiều thứ lắm - Mẹ e vừa mất năm ngoái (bớt sợ hơn tí xíu), nhưng còn bố và các cô dì, rồi e cũng sẽ bị công kích như thế e sợ bố bùn và thất vọng về e. - Sợ cái cảnh con riêng (dù e thấy trong hình thằng nhỏ cũng hiền lắm) - Và điều e lo nhất là liệu tình cảm của ông ấy dành cho e có tồn tại mãi mãi và nguyên vẹn được hay không khi xung quanh ông ấy có quá nhiều vệ tinh và e ở quá xa a (để gọi là thân thích thật sự thì e chỉ còn có Bố e mà thui, ko còn ông bà 2 bên, không còn mẹ, không có anh chị em gì hết, e sợ người sẽ sống với nửa đời còn lại của mình cũng sẽ "bỏ" mình mà đi ...) - Gia đình a khá phức tạp, e sợ a cũng sẽ bị nhiễm mấy cái không hay đó ( hôn nhân phóng khoáng).

Về phần Anh ấy, e chưa gặp nên chưa bik ra sao nữa... Nhiều người sẽ bảo là e phiêu, e bik vậy mà ... Qua những gì anh ấy kể, theo e bik thì a rất đào hoa, nhiều phụ nữ thích a lắm, nhưng a vẫn cảm thấy không hợp, hoặc họ đến với a vì những mục đích khác. Quan điểm của a thì nhiều người thích, nhưng để iu thì chỉ iu 1 người thui, trước e có thể a cũng có người khác, nhưng hiện tại thì e là duy nhất của a ... A khá tôn trọng những "người cũ". E và a khá thẳng thắn với nhau nên a cũng hi vọng e cũng sẽ không mắc những sai lầm của họ (ví như vợ a cũng muốn quay trở lại với a)... E nghĩ a nhìn thấy được e khác họ nên a mới quen e ấy nhỉ? ( E thích nhiều kon, đời sống tình dục cao, có lòng tự trọng về mấy chuyện tiền nong, theo kiểu không dựa dẫm, thiệt thà, nhiệt tình, ... hok bik ghen- nhưng a đã bảo e là không thể ko có chuyện đó vì giờ chưa là của nhau nên e thế thui, chứ sau này e sẽ ghen (hoặc giả e sẽ cảm thấy chạnh lòng như chị NHNC) và a đã bảo e nếu muốn đến với a e nên cắt đứt sợi dây ghen đi nếu không thì e sẽ khổ lắm đấy; e thấy thật là bùn với sự áp đặt này; Iu mà, không ít thì nhiều đều ghen đúng ko ạ??? và tùy lối ứng xử mà có những kiểu ghen có văn hóa khác nhau thui.) … E cảm thấy a muốn e phải iu a nhiều hơn là a sẽ iu e … A khá khó tính, kĩ tính, bảo thủ, gia trưởng … Sống rất chuẩn mực (chỉ mỗi tội hút thuốc), rất tình cảm, nhưng nóng tính, cả nghĩ dễ đâm ra giận lắm. Đó là những cảm nhận của e về a.

E cảm thấy cả a và e đều có mối lo riêng của mình để đến đc với nhau rất khó ... Hic, e thương và nhớ a lắm, e muốn làm người tình của a thui cũng được, vừa giúp e vẫn iu được a và cả 2 đều còn lối thoát cho nhau sau này. Cái e sợ là nếu cứ sâu nặng như thế này, thì 3 năm sau khi e học xong thì e sẽ không rút chân ra được, cả e và a sẽ rất khổ. Hic, e ko sao, nhưng a đã lớn tuổi lắm oy (46t), chờ đợi thêm thì a "kìm nén" rất lâu, rồi nỗi mong muốn có con của a nữa ( cha già con mọn mất thui) ... Vì nếu chờ đợi có kết quả thì không sao, nhưng sau 3 năm mà không đến được thì thật là quá uổng phí cho a.

Theo dự tính thì cuối tháng 6 tới e sẽ gặp ông ấy, mà nhìn tình cảm của e thế này, ông ấy cũng sợ sau khi ông ấy đi rồi, e càng hok tinh thần học tập lun á. Hic, e chắc đang cuồng ông ấy kinh khủng, nhưng e bị các bạn và hiện tại là các chị tác động cũng không ít, làm e cũng bị dao động 1 tí … Sẵn việc 2 đứa đang giận nhau, hic, 1 ngày nay ko nhận đc tin nhắn của anh, làm e rất nhớ, thờ thẫn … E sẽ kìm chế để quên đi ông ấy … E tự hứa với bản thân, sau này e sẽ không bao giờ dám “iu” 1 lần nào nữa, e tởn thật rồi, … Khổ nhiều hơn dzui, để dành để iu chồng sau này lun …

Có cách nào thoát khỏi vụ này không ạ hay là e cứ sống theo tình cảm, đến đâu hay đến đó vậy … Nếu e ko hay lo nghĩ xa như vậy thì hiện tại e rất dzui với mối tình này … Nhưng vì lo xa cho tương lai của mối tình so le này nên e rất cần những lời chia sẻ ạ .
    E cảm ơn mọi người rất nhiều ạ …

* Mọi người nếu nhìn khách quan sẽ cho rằng e đến với ông ấy vì tiền hay vì cái gì đó nhể … Hiiiiiii, chính ông ấy khi còn làm tư vấn cho e cũng đã đặt ra cái thắc mắc này khi e có tình cảm gì đó rất khó nói với chú hàng xóng 64t (bạn bố e, nhơ hơn bố e 1 tuổi thui) … Các chị sẽ cho là e hâm, nhưng quả tình e thích mấy ông này vì cái gì đc nhể: khi tuổi tác mấy ổng quá lớn, có gia đình (ông 64t là Việt kiều, lại thêm phần rất sợ vợ ; chính bản thân ông Tư vấn thì có lẽ là ngang với nhà e thui, hoặc hơn 1 chút, nhưng ông ấy tính toán khá kĩ-> liệu có thể vì tiền đc ko?), tình dục thì liệu làm ăn được nhiêu khi e còn quá trẻ và sung mãn như thế … Đó, e chỉ iu và ngưỡng mộ các ông ấy đơn phương thế thui, vừa không ảnh hưởng đến gia đình họ, vẫn cứ đc iu trong mộng như thế … với e thế là quá đủ …
    Nói thêm, e có gu thích mấy Cô chú lớn tuổi không hà, các idol thì toàn là mấy Cô chú U50.
    • 224 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Yêu dùng con tim, kết hôn dùng lý trí. Những gì liên quan tới hạnh phúc nên chọn con đường an toàn nhất... Chỉ bạn trong cuộc mới hiểu được hết người ta như thế nào, trong khi con tim bạn đang yêu mù quáng thì anh nhờ lý trí làm đôi mắt sáng mà đi, đôi mắt bạn sáng lắm mà. Hãy chọn cho mình một lộ trình an toàn nhất nhé. Chúc bạn sớm tìm thấy bến bờ đích thực..
    "Đời không trả cát xê...
    Vì đam mê mà vẫn phải diễn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,412 Được cảm ơn

Lấy chàng này k hạnh phúc đâu.
    • 212 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Biết khuyên bạn thế nào nhỉ? Mình đã từng ở trong hoàn cảnh gần giống bạn nên rất hiểu. Số mình 2 lần gặp người có vợ/từng có vợ rồi bảo chưa từng có. Chỉ là mình Quách Tỉnh và lý trí tốt nên không vướng vào. Khi nghe đến chuyện anh ta có vợ/ từng có vợ, mình đi thẳng. Cho tới lúc này, mình chưa bao giờ hối hận, mình mừng vì lúc đó dùng được lí trí để bước qua.
    Khi đang yêu thì cái gì cũng đẹp bạn ạ, bạn nên nghĩ tới những khó khăn phải trải qua xem có chấp nhận được không. Nếu tình yêu của 2 bạn thật đẹp, anh ấy không còn nhớ gì vợ cũ, đứa con cũng yêu quý bạn thì bạn vẫn phải chấp nhận ít nhất là sự so sánh này kia vì bạn là "tập 2" rồi. Còn khi họ có tình cảm nữa thì mệt lắm. Khi yêu nhau đã khó quên nhau chứ nói gì đã từng là vợ chồng, bạn có đủ bao dung và nhẫn nhịn ko?
    Theo mình, bạn chẳng thiếu đk để tìm 1 người phù hợp, bạn thiếu lý trí thôi. Hãy dùng lí trí và thoát khỏi nó đi. Bất kể điều gì, người đến sau bao h cũng mệt mỏi lắm.
    Chúc bạn sáng suốt.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

loanlp87 có thể cho em xin địa chỉ email hay yahoo không?
    • 13 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thông báo, hiện tại e với ông ấy đã chính thức bye bye nhau đc 2 ngày rồi ạ ... Do e ngốc quá kể lại chuyện tập quên ổng 3 ngày khi ông ấy ở Campuchia, và mún quên ổng, thế là ông ấy bảo là không cần e nữa, thế đấy chia tay 1 cách nhẹ nhàng ...
    Hiện tại e đang lâm vào trạng thái bơ bơ, ltuy ko khóc, nhưng làm gì cũng ko tập trung đc, ngủ dậy mà chỉ mún nằm mà nghĩ vớ vẩn, hay thơ thẩn, ít nói ( nhưng đi chơi thì chẳng ai bik là e có chuyện cả) . Các bạn e dự đoán tuần sắp tới của e sẽ rất đau khổ 1 cách kinh khủng hơn, rồi 1 tháng sau sẽ ntn, rồi sẽ ra sao ... túm lại là 1 màu đen sẽ bao phủ lên e vào thời gian sắp tới ...
    => Lời khuyên, các chị và các bạn, đừng iu nếu bik là sẽ ko vượt qua đc chính mình, hoặc ko đến đc với nhau nhé ... không có gì khổ bằng iu mà không đến được với nhau đâu ... Và rất tiếc là đã iu thì thể quay lại thành bạn đc ... Hic ........ nhớ ông ấy quá (phải nghĩ ra mấy cái xấu như lăng nhăng, đào hoa, gia trưởng, quá khứ của ông ấy để ghét ông ấy ... vậy mà ... ) Thui cứ để thời gian trôi đi thì mình sẽ khác thui ... Cám ơn mọi người nhiều ...
    @loanlp87: không như những ông kia của chị, Ông ấy chẳng giấu e cái quá khứ về gia đình ổng mà. Hic, vì đi từ vị trí 2 người bạn tâm sự đi lên nên mấy cái đó là bình thường, e bik vậy mà vẫn chấp nhận, thấy thương ông ấy hơn ... Túm lại xét ra thì ông ấy "xấu" và không có gì trội hơn những người khác, vậy mà e lại thương ông ấy mới đau chứ ....... chứ trc kia e rất mạnh mẽ nhé, lun tự hào về cá tính của mình ... cho nên bảo rồi, ko có gì nói trc đc ...
    Vào trang này mới thấy nhiều bạn cũng bị như mình ............. ><
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2