TIN TÀI TRỢ.

yêu người đã có một đời vk, nên hay không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 904 Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xin chào mn! Hiện tại minh không biết mình nên như thế nào nữa. Mình năm nay 25 tuổi , đang làm việc nv văn phòng. Cũng đã trải qua 2 mối tình sâu đậm nhưng không thành. Rồi mình gặp anh , anh hơn mình 11 tuổi. Nhưng lần đầu tiên gặp anh tôi nghĩ anh hơn mình có 4 tuổi vì trông anh khá ưa nhin và hiền lành trắng trẻo. Rồi mọi chuyện như cơ duyên chúng mình nói chuyện Với nhau, rồi dần dần có tình cảm và nhận ra rất hợp nhau gần như là 90% , từ tính cách, 2 bên gia đình, tầng lớp tri thức, quan điểm sống., sở thic ăn uống, ngủ nghỉ... nói chung là có thể dùng từ tri kỉ. Anh hiểu tôi và tôi hiểu anh, rất yêu thương nhau và chia sẻ cho nhau những chuyện mà mình k thể chia sẻ với ai. Đến bây giờ tình yêu đó đã gần 2 năm và nó dường như là tình thương và tình yêu. Anh đã gặp bố mẹ mình, và bố mẹ gd mình rất quý anh. Con người anh đối với mình mà nói là hoàn hảo nếu như anh chưa từng ly hôn và có 2 cô con gái. Đến đây chính là điều mà mình đã luôn trăn trở và snghi, bố mẹ mình chưa biết. Và mình chắc chắn rằng bố mẹ sẽ không đồng ý. Mình rất sợ làm bố mẹ buồn, thật sự mình thương bố mẹ. Đối với bố mẹ mình là 1 đứa con ngoan và luôn tự hào về mình. Mình sợ bố mẹ không thể chịu được nhưng áp lực về dư luận. Vì dù sao bố mẹ cũng là người đời cũ nên họ k thể suy nghĩ thoáng như bây giờ.
    Và ở bản thân mình nữa. Hiện tại 2 đứa con gái không ở cùng anh. Nếu đến với nhau thì mình và anh sẽ ở riêng. K sống cùng bố mẹ ck và con riêng. Chị vợ cũ thì ham mê sự nghiệp quá và trước cũng có mâu thuẫn k tôn trọng bố mẹ ck. Vì chị ấy cũng độc lập nên luôn so sánh, đòi hỏi ck phải giàu có hơn nữa. Con với mình thì anh đã là người đàn ông giỏi rồi. Thi thoảng anh vẫn vè thăm con và có trách nhiêmk với con. Chị vơ cũ bỏ 2 đứa con lại và vào sài gòn phát triển sự nghiệp. Nên bây giờ 2 đứa nhỏ sống cùng ông bà nội.
    Về phần anh , mình chỉ có thể nói là 1 người đàn ông tuyệt vời. Luôn yêu chiều, tâm lí, anh cũng luôn yêu quý gd mình nữa. Mình luôn thấy hạnh phúc và được che chở khi ở cạnh anh. Nhưng bây giờ nếu để tiến đến hôn nhân mình không biết lựa chọn của mình có sai lầm hay không. Nó giống như người ta nói rằng đánh bạc đấy.. cưới anh chắc chắn a sẽ yêu thương chiều mình và chúng mình cũng tự do độc lập, không sống cùng ai. Nhưng sợ rằng sau này sẽ có những chuyện rắc rối từ con riêng con chung. Vì dù sao a cũng luôn pai có trách nhiẻm với 2 đứa nhỏ. Mình thì k gét bỏ gì, mình sẽ vẫn gặp vẫn chơi với 2 đứa , nhưng nếu sống cùng thì sẽ không được. Mình nên làm gì. Chia tay , tìm cho mình 1 người khác, hay cưới anh người tri kỉ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quyhoa111

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,675 Bài viết

• 5,014 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thử vào đây đọc này, mà nhà này cũng lên tận 6 tầng rồi đấy

https://www.webtretho.com/forum/f188...9/index66.html
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,900 Bài viết

• 12,475 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Theo anh là cưới đứa khác và vẫn chơi với tri kỷ, với kỷ là cái cái tràng kỷ ấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 251 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cặp bồ anh này,lấy chồng to cao trai tân nhé.
    • 43 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không nên bạn ak, Trước mình cũng ở đúng trong tình huống của bạn, a ấy cũng là người hoàn hảo đối với mình, cũng có 1 con gái với vợ cũ, mình cũng được yêu chiều như bà hoàng và đó là người đàn ông tốt thực sự. Chính vì vậy mình cũng đấu tranh nội tâm suốt 4 năm trời, cũng mơ mộng và nghĩ đến đủ thứ trong tương lai người đó chắc chắn sẽ yêu mình, thương mình, rồi còn nghĩ sẽ không có ai y mình bằng họ được.
    Thế rồi...khi nc với mẹ của mình, mẹ mình đã khóc vì thương mình, thấy mình thiệt thòi quá, từ nhỏ đến khi trưởng thànhmình đều đc cái tiếng là " con nhà người ta" vậy mà lấy chồng thì...
    Và cuối cùng quyết định dứt áo ra đi trước sự đau khổ cùng cực của họ.
    Sau tất cả hiện tại mình có 1 gđ hp viên mãn. OX là mình là Lãnh đạo cấp cao của Tập đoàn lớn, mình có 1 con gái rất đáng yêu, cs sung túc, chồng chiều và y thương 2 mẹ con.
    Mình thấy may mắn vì trước đây ko chọn ng cũ. Khi bạn yêu và lấy 1 ng đã từng có gđinh hãy xác định trước tinh thần p san sẻ tình cảm cho các mqh cũ, san sẻ và y thương, trách nhiệm với cả con riêng của họ.
    Sẽ không có chuyện mãi vè sau 2 đứa nhỏ vẫn chỉ sống với og bà Nội đâu, khi chúng đi học, khi chúng lớn ba của chúng rất có thể sẽ đưa be về ở cùng để chăm lo, để bé có ddkien học hành....cs ko lường trước đc điều gì, vậy nên hãy chọn cho mình 1 con đường bằng phẳng hơn bạn nhé.
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

B thật là may mắn vì bg đã có cs hp. Minh thật gen tỵ với b . Hihi. Mình hiêu và cảm ơn những gì bạn chia sẻ. Thật sự mình cũng biết sẽ gặp nhiều khó khăn. B nói lớn lên ba đứa bé sẽ đón về nuôi, mình cũng từng nghĩ đến. Haixz. Hiên tai minh thấy rất hoang mang và lo sợ, thật sự. Hic...

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Degea9: mình cũng từng nghĩ như thế . Hâhha. Có được không nhỉ

• 17 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Với suy nghĩ của chị chị khuyên em nên bỏ anh chàng này mà lấy trai tân nhé. Yêu người biết người ta đã có con mà em sợ sau này phải sống chung cùng con chồng thì em ích kỉ quá, chẳng qua em đang so sánh em chỉ mong tìm được người yêu trên chuẩn về mọi mặt để em hưởng phúc lâu dài chứ nếu em thật sự yêu anh ấy thì em phải trăn trở cho cảnh gà trống nuôi con của anh ấy mong mình sẽ là người mẹ thứ hai để che chở cho hai đứa bé và san sẻ gánh nặng cho người mình yêu.
    Tất nhiên chị cũng không nghĩ anh chàng này là người tốt đâu vì nếu anh này tốt thì đã không bỏ vợ vì những lí do như em kể.
    Chị kể em nghe câu chuyện của 3 người phụ nữ ở gần chị(một người thuộc tầng lớp trí thức hai người nữa là nông dân) họ đã làm mọn (lấy chồng đã có vợ con) nhưng về họ yêu con chồng hết mực cả 3 người này đều chỉ sinh một đứa con vì khi đó họ không đủ kinh tế nếu như họ sinh thêm bé nữa, các con chồng đều đượcăn học tử tế bây giờ có công việc tốt họ xem mẹ kế như là mẹ ruột giúp đỡ bố mẹ nuôi em út ăn học, chăm sóc nhiệt tình khi mẹ ốm đau. và các con chồng đều gọi ông bà của các chị ấy là ông bà ngoại, đi lại sum vầy như chính ông bà ngoại của chính mình và ông bà ngoại thật sự của các cháu đều rất tốt với các mẹ kế trên ( con gái họ đếu đã mất) Thế đấy em ạ, trao yêu thương sẽ nhận lại yêu thương
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 51 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Mới 25 tuổi thôi bạn ơi. Sau khi kết hôn còn rất nhiều thứ phải vượt qua nữa nên đừng tự làm khó mình ngay từ đầu. Dù là bạn chấp nhận thì ba mẹ bạn sẽ nghĩ sao khi con gái đang tuổi trẻ lại lấy người đã ly hôn và có 2 con?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ừm, mình cũng biết vậy. Chắc là mình sẽ thôi. Quên đi.

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

dù có ở bất kỳ góc độ nào, yêu 1 ng đã có gđ vẫn là điều k nên bạn ạ
    Khi bạn ở vị thế của ng vợ kia, bạn sẽ hiểu nỗi đau của họ k nhỏ 1 chút nào
    • 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình hiểu, nhưng 2 người đã li hôn và đó là sự tự nguyện của 2 người. C ấy cũng k còn yêu a ấy nữa. Mình và a ấy yêu nhau . Còn mình chỉ phân vân rằng có nên đến hôn nhân không. Nhưng chắc mình k đủ bao dung để vươt qua. Còn bạn nói rằng nỗi đau của c ấy k nhỏ. Chính c ấy là người đề nghị li hôn. Nếu còn yêu nhau thì sao ngta lại li hôn. 2 ngưoi đã có 2 cs riêng rồi. Thì sao mình k dc xuất hiện chứ.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang giống hoàn cảnh của cậu, thật sự là bế tắc, quá khứ ny mình còn phức tạp hơn của cậu nựa. Bỏ thì thương mà vương thì tội.