Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu ng đã có chồng - con. Các chị giúp em với :(

• 1 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 120 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

EM ơi, rồi tất cả sẽ trôi qua như một giấc mơ thôi em ạ, hãy cứ sống bình thường, đi trên con đường riêng của mình, và chỉ dõi theo người ấy..........Mọi thứ sẽ thật nhẹ nhàng, dịu dàng, giống như một giấc mơ. Tình yêu, tự nó sinh ra, tự nó lớn lên, rồi tự nó....chết. Cũng vật vã, khó khăn lắm, nhưng biết làm sao được hả em? Đôi khi, chúng ta không làm được những gì ta muốn....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 111 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình thì trừ mối tình đầu ra là duy nhất, cả 2 đến vs nhau khi còn là 2 tờ giấy trắng. còn lại những mối tình sau này đều được nghe điệp khúc từ các em: "anh đừng yêu em nữa, em cũng chẳng tốt đẹp gì đâu...", nghe đến đây là hiểu người đó thật thà nhưng cũng có quá khứ ko mấy tốt đẹp gì. haiizzzz
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 150 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kth87 Xem bài viết
    mình thì trừ mối tình đầu ra là duy nhất, cả 2 đến vs nhau khi còn là 2 tờ giấy trắng. còn lại những mối tình sau này đều được nghe điệp khúc từ các em: "anh đừng yêu em nữa, em cũng chẳng tốt đẹp gì đâu...", nghe đến đây là hiểu người đó thật thà nhưng cũng có quá khứ ko mấy tốt đẹp gì. haiizzzz
    Mình thèm mối tình khi cả hai còn là tờ giấy trắng vì hiện tại chỉ có mình là giấy trắng, xã thì tã lâu rồi, buồn ghê gớm nhưng lấy rồi nên chấp nhận.
    Anw, với bạn chủ thớt thì coi chị X kia như một hình tượng thôi, đừng làm ảnh hưởng đến gia đình họ.
    • 58 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

voz f17, tụi tui cũng ko đến nỗi như ông nói đâu, như ô kể thì ô cũng độc lập tài chính, kiếm được tiền, vậy thì cứ yêu đi, nhưng chậm thôi, chín chắn lên, làm chỗ dựa cho ng ta với con ng ta đã, trc tôi cũng như ông luôn chả khác j, nhg giờ tui lấy vợ rồi, ko phải là máy bay, giờ là kỷ niệm thôi, sống mà biết nhau vẫn khỏe mạnh vui vẻ là dc rồi ( ps là máy bay giờ 1 mình nuôi con )
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hi cứ so sánh ít tuổi hơn thấy giống thằng em trai là ko yêu đc r còn thinh thích hay say nắng là chuyện bthg và thương2 cái a ck có thì a 89 ko có còn cái a 89 có thì a ck không có... Haizzzz tg tự chị 85, cái chị 85 có gái trẻ ko có, cái gái trẻ có chị 85 ko có. Bạn 89 này mình vẫn cho là bạn nông nổi haha
    • 709 Bài viết

• 1,754 Được cảm ơn

Mình thì vẫn nghĩ là bạn này cũng đang có tình cảm thực sự nhưng chỉ không biết là đến khi nào thôi. Tin rằng sẽ có một ngày bạn ý giật mình: ôi đây chỉ là say nắng. À hóa ra vẫn là phút giây bồng bột. Các mẹ tư vấn luôn giúp em ca này với( sory bạn chủ top cho mình nhờ top bạn). Có phi công kém em gần chục tuổi đang cứ đòi iu em là sao đây? Em hứa sẽ đưa em này đi khám nhưng em ý bảo " em không ốm"
    Để em được mạnh mẽ đi về phía xa con đường. Tìm hạnh phúc cho người con gái đã đánh mất đâu tiếng cười.
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

E ý k ốm,e ý chỉ đang đói,chị nên cho thằng ku này ăn ......
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đừng làm tác nhân phá vỡ hạnh phúc nhà người ta, không có hậu, bất nhân, nhóc.
    • 709 Bài viết

• 1,754 Được cảm ơn

Nghé ơi chị còn đang đói đây, thân chị còn chưa đủ ăn.
    Để em được mạnh mẽ đi về phía xa con đường. Tìm hạnh phúc cho người con gái đã đánh mất đâu tiếng cười.
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

E có nói nó đói ăn đâu hờ hờ
    2 người đói gặp nhau.... Hí hí
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào các chị, mấy hôm e đi sg có việc nên ko online được. đọc comment của mọi người có nhiều ý kiến nhưng đều có ích cho em, e cảm ơn các chị nhiều lắm.

thứ 7 tuần trc, trc khi đi sg em đã thổ lộ hết với X. E ko yêu cầu X fai trả lời hay fai đáp lại t.c, mà chỉ cần cô ấy biết thôi. Kết quả, X bảo "Hoàn cảnh của c e cũng hiểu, c ko muốn e bị mất time với chị. C cug có tc với em, quý mến e. Nhưng em còn trẻ và còn nhiều cơ hội, đừng dành cho chị quá nhiều rồi em lại fai thất vọng".

Vẫn là câu trả lời loanh quanh, quá mệt. E chẳng muốn nói gì nữa, thôi kệ tới đâu thì tới. em đi sg mua cho con X bộ váy xinh phết, muốn gặp nàng đưa quà mà chưa muốn gọi điện vồ vập, cứ để xem X có chủ động gọi em ko
    • 1,313 Bài viết

• 2,302 Được cảm ơn

Nếu thật sự cô ấy muốn tốt cho e thì cô ấy đã dứt khoát với e... Nàng này cũng lửng lơ con cá vàng lắm...
    Chúc e mau tỉnh
    • 262 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chả bao giờ tin có ty thật ở những đôi trai ít tuổi và gái nhiều tuổi ....cứ thấy sợ sợ là....chắc có lẽ bạn chủ top đang đi trên mây ....khi nào xuống mặt đất đọc lại top này sẽ tự cười mình cho coi ....chắc luôn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh ơi e đề nghị a là tiếp tục theo đuổi.
    E kém a vài tuổi cũng là con trai nên e hiểu a.
    E đảm bảo a còn tán thì chị ấy sẽ đổ
    • 709 Bài viết

• 1,754 Được cảm ơn

Theo tiếp đi em, cô X kia mà không tỉnh thì rồi sẽ lại giống bạn nào đó đang thất tình ở top " tôi đã yêu một người không phải chồng mình". Còn nếu bạn nói rằng bạn yêu X thật lòng và muốn cưới ( chứ ko chỉ muốn yêu) thì mình ủng hộ bạn cả hai tay, một ty đẹp đấy! X nói thế theo mình nghĩ là có cảm tình với bạn đấy nhưng chính X biết rằng thứ tình cảm này chẳng đi đến đâu cả. Bạn yêu X thật lòng thì hãy chứng minh đi.
    • 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Suy nghĩ nhiều quá!!!!!..... mệt mỏi thêm thôi.

Cứ yêu đi, chuyện gì đến rồi sẽ đến, càng kìm nén càng khó, chỉ đừng có làm gì quá, cứ để mọi chuyện đến nhẹ nhàng rồi trôi qua nhẹ nhàng. Hãy làm những gì mà em cảm thấy vui vẻ và thoải mái nhất, làm những gì mà mình thấy phải với lòng mình là được. Sống cho mình chứ sống theo người khác, theo chuẩn mực của ai đó thì mệt lắm, hãy luôn là chính mình, yêu thì nói, không yêu nữa cũng nói, hãy luôn thành thật với tình cảm của mình... chỉ vậy thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Tỉnh hay không tỉnh cái gì, chuyện tình cảm vốn dĩ khó hiểu và khó nói lắm, mỗi người một kiểu, tóm lại cứ phải trải qua và phải là người trong cuộc mới hiểu hết được và mới thấm hết được.

Ai cũng phải trải nghiệm nhiều thì mới lớn lên được, cuộc đời mà, kệ đi, ta cứ sống thôi lo nghĩ nhiều quá mệt lắm, đau đầu, mất hết cả cảm xúc.
    • 550 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Mình thì thấy các mẹ ko cần khuyên em í đừng phá vỡ hp gia đình cô X. Vì thứ nhất là em í đã nói em í chưa định làm anh hùng nhảy bổ vào bắt cô X chia tay chồng để cưới em í. Thứ hai là cô X muốn ly hôn với chồng là do cô ấy chán chồng, chứ ko phải là cô í bỏ chồng vì em chủ top. Nên em chủ top chả có liên quan gì đến cái gọi là hạnh phúc gd của cô X cả.
    Theo mình thì cô X cũng có tí teo xao xuyến với em chủ top, thế nên em chủ top cứ việc tấn công (ko cần khuyên chắc em cũng sẽ đâm đầu vào thôi ). Chỉ có 1 vài điều mình muốn khuyên em chủ top sau khi đọc tâm sự của em í:
    - Em ko cần phải quá cảm kích hay hình tượng hóa cô X khi cô ấy đặt con lên hàng đầu, vì người phụ nữ nào khi có con cũng PHẢI như vậy. Những người phụ nữ ko làm được như thế thì đáng bị phê phán
    - Em nên xác định nếu đâm đầu vào chuyện tc này thì sau này người khổ có thể là em, nếu em yêu cô ấy sâu đậm và muốn kết hôn với cô ấy. Cô X đã 1 đời chồng rồi thì ko dễ gì nghĩ đến chn kết hôn với em. Dù sao thì em là con zai lại còn trẻ nên cứ chịu rủi ro 1 tí chắc cũng ko sao nhỉ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Tớ bằng tuổi bạn nên tớ cũng biết thế hệ các em trẻ trung xinh gái bây giờ nhạt nhẽo thế nào, nhìn các em thì đúng là xinh thật, em nào cũng chân dài, cũng cute nhưng nói chuyện thì cứ tưởng biết nhiều lắm, nhưng rút cuộc thì cũng chẳng biết gì cả mà chỉ vì lo ăn chơi hưởng thụ, nhìn thấy các anh đi ô tô là mắt sáng hơn cả đèn pha rồi. Bạn cảm thấy chán với tụi con gái như thế thì cũng đúng thôi.
    Thế nên khi gặp chị gái này, có chồng có con, có học thức, có công việc tốt kiếm ra tiền nên chín chắn hơn, đẹp kiểu lady hơn, nói chuyện duyên hơn nên bạn chết, bạn yêu thì cũng đúng thôi.
    Nhưng mà tớ thấy nó vẫn bồng bột trong cảm xúc của bạn lắm. Con trai thường dễ yêu hơn con gái nên nhiều khi các anh hay hành động theo bản năng mà quên ko nghĩ tới tương lai hay hậu quả.
    Giờ cứ cho là bạn đang yêu thương chị X hết lòng nhưng mà sau này khi đối mặt với những khó khăn do sự phản đối của gia đình, hay chuyện trái ngược về tính cách về suy nghĩ với chị X thì bạn mới thấy tình cảm ấy ko còn nguyên vẹn như lúc đầu.
    Nhất là bạn cũng chưa thật sự hiểu con người của chị ấy, bạn cũng chưa biết quá khứ trước đây chị ấy thế nào, phải ở trong chăn mới biết chăn lắm rận bạn ạ. Khi yêu thì đẹp lắm nhưng khi lấy nhau thì mới mệt mỏi.
    Có thể bạn cũng chưa nghĩ tới chuyện kết hôn với chị X mà chỉ tính yêu thôi, nhưng như thế có phải bạn chịu quá nhiều thiệt thòi ko. Tớ đoán chị này cũng chỉ tìm đến bạn như là một người chia sẻ những lúc buồn, hay cảm giác vui vẻ khi ở cạnh ng vui tính như bạn.

Tớ quan niệm khi mình yêu một ai đó thì mình phải có trách nhiệm với chính mình, và tương lai của mình. Bạn nên xác định tương lai sau này nếu yêu chị ấy thế nào, tìm hiểu kĩ con người ấy trc đã rồi hãy để cảm xúc của mình trôi một cách bản năng như thế. Còn rất nhiều em gái trẻ trung bây giờ cũng rất ngoan hiền, dịu dàng, hiểu biết. Chẳng qua bạn có biết chọn người để chơi ko thôi, chứ còn các em ở bar ở sàn thì tớ chắc chắn chẳng có em nào đạt đủ tiêu chuẩn đấy cả.
    Good luck, guy!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Sorcere_neu hihi đúng là neu, mình cũng đồng ý vs b, boy này vẫn bồng bột chán )
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4