Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Yêu ng đã có chồng - con. Các chị giúp em với :(

• 1 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em vừa lập được cái nick để vào đây xin ý kiến các chị. Tuy em chỉ là 8x đời cuối nhưng suy nghĩ của em cũng khá già và chững chạc, e ghét bọn VOZ trẻ con nên vào đây xin ý kiến các chị. Cảm ơn các chị và xin đừng ném đá em

Em sn89, đag làm cho gia đình ở HN. Thú thật để nói về ngoại hình hay vật chất thì e tự tin chẳng thua kém gì anh lớn tuổi nào. E quản lý 2 cửa hàng của ông nội (hầu như ông e giao hết cho e, tự làm tự ăn ---> ko có lãi thì nghỉ ăn luôn), có oto riêng , cũng đã từng ăn chơi ở cái đất Hn này. Nhưng giờ em chán hết rôi, muốn tu tỉnh làm ăn k chơi bời cho ông ja tin tưởng. đây cug là lúc e bỏ trò chơi bời, gái gú, nói thạt loại con gái bar sàn, lột da trắng bóc ăn mặc hở hang em ko khoái, chơi rồi bỏ. chưa bg nghĩ sẽ yêu tử tế.

Thế rồi tình cờ thế nào em gặp X (cứ gọi cô ấy nthe cho tiện). X hơn e 4t, đag làm ở 1 cty nc ngoài. nếu để nói về ngoại hình thì thực sự X làm e thích ngay từ lần đầu tiên. Quyến rũ kinh khủng, ăn mặc đẹp và ko quá lộng lẫy nhưg sang. E tưởng X thuộc loại chảnh nên chỉ nói chuyện với nhìn nhìn cô ấy thôi. k dám tư tưởng gì. Nhưg về sau bọn e có nhiều co hội gặp mặt, thì e thấy X thông minh lắm, k hề chảnh. Và là ng con gái có học. Gia đình cô ấy gia giáo, bố làm sếp tổng cty thuộc nhà nước và quen biết rất rộng. nchung cô ấy ko chê đc điểm nào, trừ 1 điểm ---> đã có chồng và 1 đứa con gái 3 tuổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 542 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

đừng phá vỡ hạnh phúc gia đình họ.hết
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Khi biết sự thật này (cô ấy k hề giấu và bạn bè X cũng k giấu), e có buồn 1 tí, fai buồn chứ vì mình chẳng có cơ hôi. Nhưg sau đấy tiếp xúc nhiều, e ko cưỡng lại đc vẻ thông minhh sắc sảo, hấp dẫn của cô ấy . các chị bảo em ăn phai bùa cũng đc, nhưg e thực sự yêu X mất rồi. Ở bên cô ấy vài lần với tư cách là đứa em, e fai chứng kiến X buồn vì cãi nhau với chồng suốt. chồng X là kẻ vô dụng (em hoàn toàn tự tin khi nói thế, bởi sao, tên này ăn chơi lắm, toàn mang tiền nhà đi phá phách, bố mẹ ở Mỹ nên toàn gửi tiền vè cho con chơi cá độ, thua rất nhiều rồi), cô ấy bảo giờ chỉ sống vì đứa con. và sợ thanh danh của bố cô ấy bị ảnh hưởng nên chưa ly dị

Cứ thế e làm bạn và ở cạnh X lúc cô ấy buồn và cãi nhau với chong`. em chưa 1 lần dám nói gì, nhưg càng ngày e càng thik X, bạn e biết, chúng nó bảo e là thằng ngu, gái trẻ đầy ra mà lại thích lái máy bay à. E ko quan tâm điều ấy, e thấy cô ấy còn hơn nghìn lần những đứa con gái 9x bây jo. E và X hay đi cafe, rồi thi thoảng e đón cô ý lúc tan làm, đưa X đi lễ xa HN. Thời jan dần qua thì t.c của e ngày cang nhiều hơn.

Giờ em thành yêu mất rồi, e ko bao jo` dám tranh janh` thời gian với con của X, e còn mua đồ chơi và quần áo cho bé. nhưg mỗi khi chồng X về nhà (tên này thường đi suốt, 2 vc như ly thân), thì e lại ko chịu nổi. Hôm trc, e đã mạnh bạo cầm tay và hôn 1 cái lên má cô ấy. X k nói gì nhưng thái độ cô ấy buồn hẳn, điều ấy làm e hoang mang và sợ X giận nên k dám tái phạm nữa. Nói thật với các chị bảo e ăn bùa ngải e cug chấp nhận, nhưg giờ e chỉ nghĩ đến X mà thôi.

Ngay khi đang viết như này thì cũng dăm ba đứa con gái nt rủ e ddi chơi, mà e k thiết tha gì cả. thật giờ e chỉ mog đc lao đến nhà X và đón cô ý đi lang thang. e sẽ nói hết suy nghĩ của m.

E biết là em sai rồi, các chị ném đá cũng được. em ko đc fep fa' vỡ hạnh phúc gia đình của ng khác, nhưg cái gd đấy có hp đâu?? em fai làm gì bg??
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wonman Xem bài viết
    đừng phá vỡ hạnh phúc gia đình họ.hết
    Cảm ơn chị, nhưng gia đình ây co hanh phuc đâu mà fai giữ?
    • 5,732 Bài viết

• 19,722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuannhohn Xem bài viết
    Tình cảm bây giờ bồng bột. Càng bị cấm đoán càng lao vào. Càng khó đến càng tha thiết. Tình cảm thật sẽ đến tự nhiên nhẹ nhàng k phải đấu tranh ăn cắp mà vân bền. Nếu em yêu cô ta thật thì là phúc Đức cho cô ý và con cô ý. Nghe em nói em k thích gái bar mà thích 1 người chín chắn trưởng Thành chị thấy em có chiều sâu. Liệu em đã lường trước được các khó khăn khi về bên nhau chưa? Bố mẹ em có chấp nhận k? Em có đủ bản chất đàn ông để vượt qua xã hội gia đình và bỏ thú vui về lam ông bố của con cô ta? Nếu có thì em hãy chờ cuộc hôn nhân cô ý tự tan rồi hẵng đến với cô ý. Lúc đó em là người cứu tinh đón mẹ con cô ấy. Còn k thì em là người phá hoại gia đình cô ta, con cô ý sẽ hận em và cô ý sẽ mang tiếng. Em biết nghĩ cho cô ý và tương lai lâu dài thì em nên chọn con duđường chậm và chắc của người quân tử
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 312 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Con trai lớn trước tuổi thì hay thích mấy chị lớn tuổi, đến khi chúng lớn tuổi rồi thì bảo sorry mấy chị bây giờ già rồi, em chỉ thích phụ nữ trẻ thôi.
    Hãy Yêu Tôi Ít Thôi
    Nhưng là mãi mãi..
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 830 Bài viết

• 2,844 Được cảm ơn

Em nói đúng.

Lửa thử vàng gian nan thử sức. Nếu em muốn cô ấy cả đời thì em nên giam giữ dục vong của em lại và là bạn của cô ấy đến ngày cô ấy ly dị. Cô ấy cũng có đòi hỏi của cô ấy, hãy để cô ấy tự giải quyết việc của cô ấy, đến khi cô ấy tự do thì em chạy cũng không được đâu!!! Hãy tập chế ngự bản thân đi, em yêu người khác vì cái hay đẹp thông minh của người ta, giờ là lúc em chinh phục người ta bằng chính giá trị bản thân em. Càng nhịn càng nhanh đến đích.
    • 44 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

E biết là em sai rồi, các chị ném đá cũng được. em ko đc fep fa' vỡ hạnh phúc gia đình của ng khác, nhưg cái gd đấy có hp đâu?? em fai làm gì bg??
    Em có lẽ nên gọi anh bằng anh, vì em thuộc thế hệ 9x đời đầu. Đầu tiên em không thấy có gì đáng trách cứ anh ở việc anh yêu một người phụ nữ lớn tuổi hơn và đã có gia đình, cái quan trọng là a ở bên người phụ nữ ấy với vai trò gì, kiểu bạn bè hay nhân tình. Dù cái gia đình người ta có hạnh phúc hay không chuyện từ bỏ hay không từ bỏ gia đình là chuyện riêng của người trong cuộc, anh mà tiến tới chị ấy bây giờ với vai trò tình nhân thì dù anh chồng có làm ra trăm ngàn chuyện sai nhưng người bị thiên hạ chửi rủa xì xầm sau lưng vẫn là chị ấy thôi. Tốt nhất anh nên nhịn và chịu đựng ít nhất cho đến khi hai người đo li hôn xong.
    Chúc anh có thể vượt qua quãng thời gian này với một sự lựa chọn khôn ngoan.
    1bbda734-2c27-41e8-b401-2db38372b376
    Mẹ yêu em Bư của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 168 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trước cũng có người kém mình 4 tuổi nói rất yêu mình. Cảm giác cũng rất thích. Tuy nhiên mình lại không thấy an toàn và thật vui khi ở bên bạn đó.

Đàn bà con gái thường thích người hơn tuối mình, cảm giác có được sự che chở, được nũng nịu chiều chuộng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocyeu Xem bài viết
    Trước cũng có người kém mình 4 tuổi nói rất yêu mình. Cảm giác cũng rất thích. Tuy nhiên mình lại không thấy an toàn và thật vui khi ở bên bạn đó.

Đàn bà con gái thường thích người hơn tuối mình, cảm giác có được sự che chở, được nũng nịu chiều chuộng
    Hơ, chị ơi, cô ấy cũng bóng gió nói cả e là sợ con trai ít tuổi vì mải chơi, chỉ ham nhan sắc thôi còn chơi chán sẽ bỏ. cô ấy hay đùa bảo thiếu gia như em thiếu gì mà fai iu ng có con như cô ý. hình như các chị lớn hơn nên mắc bệnh cẩn thận hay sao ý, nhìn đâu cũng thấy vi trùng

Can bản là nếu để chơi bời thì em thiếu gì đâu

Việc gì fai lao vao gái 1 con. nếu để ngủ xong bỏ thì nhiều đứa còn ngon hơn X tỉ lần. hơn nữa em có fai thiếu gia ăn chơi trác táng đâu, ít ra nhà e cơ bản và k thiếu nhu cầu đến mức fai chọn cô ấy để chơi bời

Thế hóa ra các chị tầm tuổi cô ý toàn thích các anh lớn hơn ạ? nhưng chồng X sn80, đã đánh X vài trận trong cơn fe^ fa và say, ngoài ra còn cá dộ nợ nần. Thì các anh gần đầu 7 ấy hơn em ở điểm nào??
    • 709 Bài viết

• 1,754 Được cảm ơn

Mình đã từng có bạn trai kém 6 tuổi, vô tình gặp nhau trong lúc tình cảm vợ chồng đã cạn sau quá nhiều lần chồng phản bội vợ. Thật sự là khi say nắng thì thấy đẹp thật nhưng hãy bừng tỉnh đi bạn ơi. Chênh lệch tuổi tác không thành vấn đề nhưng hoàn cảnh thì ngang trái, cô ý có gia đình, bạn sẽ là ng vô tình phá vỡ gia đình người khác, bạn ko thể thay cha cháu bé được, tình mẫu tử mà. Mình đã dừng lại khi chưa muộn, dù chàng ko đồng ý và còn rất nhớ nhung. Mình thấy đó chỉ là những giây phút bồng bột nhất thời thôi. Đúng như bạn nói, nói chuyện với các " chị" hơn rất nhiều các em 9x bây giờ vì các " chi" đã trải qua cuộc sống gia đình, đã nếm đủ hạnh phúc và đau thương , không hề nhõng nhẽo mè nheo như các em và có khi còn rất tâm lý. Bạn say nắng " chị " cũng ko có gì khó hiểu nhưng để đến với nhau vượt qua mọi định kiến là rất khó và xây dựng một gia đình hạnh phúc lâu bền còn khó hơn. Như chúng tôi đây đến với nhau khi cả hai còn độc thân, con thì con chung mà chồng còn bội bạc hay không tôn trọng vợ như bạn X, thử hỏi bạn yêu và lấy gái có chồng kèm theo con riêng nữa liệu tình yêu có đẹp mãi đc không khi con tôi con chúng ta chung nhà,bao xích mích sẽ xảy ra. Có thể mình hay tưởng tượng quá nhưng đôi lời như vậy bạn có thể tham khảo, quyết định là ở bạn và còn cả X nữa nếu cô ấy muốn đến bên bạn. Nhưng nếu X chưa ly hôn thì lại là ngoại tình. Nếu bỏ chồng thì bạn có khi lại là nguyên nhân chia rẽ một gia đình. Theo mình bạn nên lánh mặt một thời gian để X tự quyết định. Mình và bạn trai kia giờ vẫn giữ tình bạn đẹp, chỉ thỉnh thoảng bạn nt thăm hỏi qua đt thôi chứ ko bao giờ mình gặp nữa. Đó là quyết định của mình đấy.
    Để em được mạnh mẽ đi về phía xa con đường. Tìm hạnh phúc cho người con gái đã đánh mất đâu tiếng cười.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chị ơi, e k nghĩ xa được như chị đâu. e chỉ nghĩ là giờ e ko thể cứ -thế - đứng - nhìn. e chắc chắn 100% X cug có t.c với e, nhưg cô ấy k thể hiện ra mà cứ chị chị em em.

E thì vẫn xưng em với chị thôi. Nhưg nhiều lúc muốn... đè chị ý ra mà hôn cho 1 phát . cuối cùng vẫn k dám, mặc dù có lần đưa chị đi uống với bạn về tây tây hết rồi

Nhìn X trẻ lắm, k ai nghĩ là hơn e từng ấy tuổi mà chỉ nghĩ 19-20t thôi. đúng là tâm lý, nhiều lúc e chưa kịp nói gì đã hiểu hết, mỗi tội k bg quan tâm em. chỉ đúng mực chị - em quý mến nhau thôi

sao số e đen thế nhỉ, bao đứa trẻ trung thì k thích, lại đâm đầu vào quả máy bay này
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 168 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Chị cũng không biết thế nào. Nhưng cô ấy đã có gia đình, có lẽ chưa muốn bỏ gia đình của cô ấy đâu em.

Nếu em chân thành với cô ấy, hãy đợi xem cô ấy có muốn tiếp tục sống với người chồng hiện tại không. Và dù cô ấy không muốn sống cùng chồng nữa, họ ly hôn rồi thì em cũng nên tìm hiểu thêm và khẳng định tình cảm chín muồi đã mới nên tiến tới hôn nhân em ạ. Đây là chuyện hệ trọng cả đời, "không sướng lên là làm cái" được đâu he he :P
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

E ko có ý là yêu 1 phát rồi bắt cô ấy fai cưới ngay, điều đayas với em cũng là quá khó . Chuyện tương lai chưa nói trc đc gì, hơn nữa chắc j X đã muốn nghĩ đến hôn nhân sau lần đổ vỡ này?

Nếu nói là cặp thì lại vớ vẩn quá, nhưg có thể yêu nhau và em ở cạnh cô ấy , giúp X vui lên, thì được mà?

Sang tuần X nộp đơn lên tòa. Lúc tối bọn e đi chơi về, cũng có uống tí rượu, lợi dụng em ôm rồi đòi kizz . Lần này X chỉ đẩy ra 1 tí rồi... im luôn. Khỏi fai nói em sung sướng cỡ nào. Xog cuối cùng X lại bảo em là "Chị ko như em nghĩ đâu, chị cũng ko tốt đẹp gì đâu. K nên gặp nhau nữa e ạ", ----> mất hứng luôn

Thế là thế nào ah???? E lúc ý chả biết nói gì, chỉ phán bừa là "Trên đời chẳng có ai tốt đẹp hoàn hảo cả. Giờ e chỉ biết là e ở bên cạnh c rất vui, thế thì tsao fai ko gặp nhau nữa? Giờ chị dang buồn, e làm bạn c giúp c vui. Thế là xấu hả c?"

X ko nói gì , mở cửa xe đi về. Có các option như sau. X bảo ko tốt đẹp gì, nghĩa là ăn chơi hay thế nào ạ? Công nhận cô ấy ko fai gái ngoan hoàn toàn, cũng đi chơi, nhiều bạn, quan hệ rộng, nhưg em thấy với X thì con vẫn là nhất. 1 tuần ở nhà với con hầu như suốt, chỉ cuối tuần là gửi bà ngoại trông rồi đi chơi. Cũng đồ hiệu, sang chảnh lắm nhưg làm ra tiền với nhà có đk thì chuyện bt mà?

2 là cô ấy ăn chơi kiểu ngầm. chuyên làm những thằng phi côg kiểu như em chết đứ đừ rồi... bỏ. Xin lỗi nhưg tự nhiên cô ấy bảo "ko tốt đẹp gì đâu" làm em nghĩ ngợi quá. tính đa nghi lại nổi lên, muốn nhắn tin cho X nhưg sợ h này cô ấy đg ngủ với bé rồi. E có đang nghĩ oan cho X ko hay cô ấy là ng` thế nào?? các chị giúp e với e lú quá r
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cứ từ từ, mình thấy bạn còn trẻ, và X cũng không phải là quá già. Theo mình, bạn cứ duy trì quan hệ chị em thoang thoảng một thời gian, t/y hay cái gì đi nữa cũng cần thời gian để lắng lại, suy nghĩ chín chắn và xác định thật chuẩn tình cảm của mình. Bạn X đã khổ rồi, bạn mà thiếu chín chắn, cả thèm chóng chán thì chỉ tội nghiệp X, có khi bị thêm một lần dang dở nữa thì đáng thương lắm. Thân.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

phi công trẻ lái máy bay bà già đây, nhưng mình khuyên bạn ko nên làm kẻ thứ ba, chẳng bao giờ có kết thúc tốt đẹp, mà còn làm hại bao nhiêu người @.@, trẻ tuổi phong độ vậy, kiếm em nào chưa co gia đình mà tiến tới.
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Sao chị vẫn thấy em trai chưa chín chắn lắm nhỉ , thông qua cách em dùng từ ngữ ở đây, các icon, chị cảm thấy như thế, cho nên vẫn nhận định tình cảm của em vẫn là nhất thời, bồng bột vì có lẽ lần đầu em tiếp xúc với 1 người đàn bà có con. Em yêu cái nết của 1 người đàn bà có con là sâu sắc, điềm đạm và yêu con, mọi nét đẹp của phụ nữ hiển hiện ra hết khi người ta có con mà. Tiếp xúc nhiều thì em cảm giác như vậy thôi. Nhưng chị vẫn thấy em rất đáng yêu, chắc X cũng thấy em đáng yêu như vậy đấy . Thôi thì em cứ như các bạn ở đây khuyên, cứ làm bạn, làm em trai bên cạnh chị ấy nếu chị ấy muốn làm bạn với em, và nếu thật sự là tình yêu thì sẽ phát triển về sau khi chị ấy đã thật sự ly hôn, em nhé.

P/S: Chị đã bật cười khi em nói "mất hết cả hứng" khi vừa mới hôn cô ấy xong!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 39 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thích anh bạn này đây. Cứ đợi nàng ta ly hôn xong, tìm hiểu 1 thời gian nữa rồi hãy kết luận . Chúc may mắn nhé chàng trai
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thôi rút thôi thím ah, đừng chen ngang vào gia đình ng ta, thím yêu hay tiến tới hôn nhân cũng ko đc.
    • 12 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Huuuuuuu, chắc em vẫn chưa hết trẻ con thật, nhưg e khẳng định em ko trẻ trâu như bọn 9x. mà đi với em thì cực kỳ vui luôn, e vui tinh mà. lúc nào cũng thấy X cười rất thoải mái. Ở cạnh 1 ng làm mình vui, thoải mái thì các chị lại ko thích ah? Đã ai bảo yêu gì đâu? đã bắt yêu đâu, chỉ là cứ đi cả nhau và đừng gây chuyện gì để cãi vã nhau, thế là đủ mà. Còn hơn ở với tên chồng vũ phu thích gây gổ, nói gì ko vừa lòng nó lại tẩn cho, em nói thế ko đúng ạ?

Em thì lúc nào cũng đặt phụ nữ lên đầu, quát to là em sợ ấy chứ đừng nói đứng lên cầm cả cái ghế phang vào người vợ.

Chồng X như thế đấy, thế mà vì con và vì vị trí của bố, cô ấy cứ lần lữa mãi chưa dứt hẳn.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4