TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn mời cha mẹ vào SG chơi

• 116 Lượt chia sẻ
  • 6.43K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,207 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Số em phận làm dâu xa nhà. Ở quê thì cha mẹ già lủi thủi, em chẳng đỡ đần chăm sóc dc gì cả, thấy mình cũng có lỗi lắm ạ. Cái tháng 9 vừa rồi, em vừa mới sinh ku thứ 2, nên em cũng có lời mời bố mẹ vào chơi 1 là thăm cháu nhà thăm cửa, 2 là biết dc cái Sài Gòn nó thế nào. Vấn đề em băn khoăn là chuyện đi lại, xe đò thì chắc thôi ko dám, nguy hiểm với mệt lắm (2 cụ ở tít ngoài Thái Bình cơ ạ) nếu mà đi tàu thì em sợ lâu, các cụ cũng già rồi, đi tàu cứ lắc lư thế nghĩ cũng mệt. Mà đi máy bay thì nói thật em cũng ko có nhiều tiền để mua dc vé. Nhưng mà em cũng muốn mời 2 cụ đi máy bay 1 chuyến cho biết lên trời là thế nào. Lần này đi dc chắc lần có lần thứ 2 nữa. Nhưng mà sợ nói giá vé 2 cụ lại ko đồng ý… em chả biết làm sao nữa, các mẹ giúp em với.
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose:sigpic95163_1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 148 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn mua vé máy bay giá rẻ bây giờ cũng bằng đi tàu thôi mà. vé của vietjet hình như khứ hồi cho 1 người khoảng 2.5t thôi. cả 2 cục đi về mất 5t tiền vé cũng không quá cao so với các phương tiện khác đâu
    • 218 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Down xuống nữa giá rồi báo cho ông bà nói là nhờ đứa bạn canh mua được vé giá rẻ, giá này chỉ cao hơn vé tàu nằm có 1 ít thôi. Thế là được thôi mà.
    • 885 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ các hãng sử dụng vé điện tử rồi, ngừoi đi máy bay chỉ cần xuất trình code vé và giấy tờ tùy thân là dựoc rồi, đâu phải cầm cái vé thật. Bạn có thể nhờ nơi bán bé, copy vé sang word, sau đó bạn sửa giá rồi đưa cho thầy u cầm. Các cụ không biết là bạn đã down giá xuống đâu
    • 801 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

nếu mẹ nó có lòng thế thì mua tăng 2 cụ 2 cặp vé đi, cưa mua xong rồi ắt các cụ phải đi thôi, chứ tuổi cao rồi mà đi tàu xe thì cũng bất tiện quá, đi máy bay cho nó nhanh, đắt xí mà an toàn
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

làm dâu xú người cũng khổ đấy nhỉ, hixx, em gì chứ lấy chồng xa là bố mẹ ko thích rồi, mỗi lần có chuyện gì thăm non con cái hay là về thăm bố mẹ cũng khó quá, tội cho cị và bố mẹ chị quá á
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheoconde Xem bài viết
    Số em phận làm dâu xa nhà. Ở quê thì cha mẹ già lủi thủi, em chẳng đỡ đần chăm sóc dc gì cả, thấy mình cũng có lỗi lắm ạ. Cái tháng 9 vừa rồi, em vừa mới sinh ku thứ 2, nên em cũng có lời mời bố mẹ vào chơi 1 là thăm cháu nhà thăm cửa, 2 là biết dc cái Sài Gòn nó thế nào. Vấn đề em băn khoăn là chuyện đi lại, xe đò thì chắc thôi ko dám, nguy hiểm với mệt lắm (2 cụ ở tít ngoài Thái Bình cơ ạ) nếu mà đi tàu thì em sợ lâu, các cụ cũng già rồi, đi tàu cứ lắc lư thế nghĩ cũng mệt. Mà đi máy bay thì nói thật em cũng ko có nhiều tiền để mua dc vé. Nhưng mà em cũng muốn mời 2 cụ đi máy bay 1 chuyến cho biết lên trời là thế nào. Lần này đi dc chắc lần có lần thứ 2 nữa. Nhưng mà sợ nói giá vé 2 cụ lại ko đồng ý… em chả biết làm sao nữa, các mẹ giúp em với.
    cha mẹ là khỏ vậy đó, nuôi lớn, cho ăn hoc rồi đi làm lấy chồng xa cái là hết nhờ, giờ mỗi lần nhớ con đi thăm cũng khó khăn nữa. hixx. giờ mà đi tàu xe thì cũng thương 2 cụ, còn đi máy bay mấu cụ thấy giá vé đắt quá lại xót tiền ko chịu đi nữa thì khổ
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dayhappy Xem bài viết
    bạn mua vé máy bay giá rẻ bây giờ cũng bằng đi tàu thôi mà. vé của vietjet hình như khứ hồi cho 1 người khoảng 2.5t thôi. cả 2 cục đi về mất 5t tiền vé cũng không quá cao so với các phương tiện khác đâu
    5tr quy ra thì cũng gần 1 tấn thóc rồi đấy chị ạ, giờ mà nghe nói bay vào SG mà mất 1 tấn thóc thì ở quê có cụ nào dám đi ko? mình thì thấy nhỏ chứ mấy nhà ỏ quê làm cả năm ko để dành đc 5tr đây
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ĐI xe thì em nghĩ ko đc rồi, cơ mà đi tàu hoặc máy bay đều có thể chị ạ, nếu các cụ thấy đi máy bay tốn tiền thì có thể mua vé tàu cho các cụ, đi ghế mềm cũng thoải mái mà, vừa có rẻ lại có cơ hội ngắm cảnh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

gjo cac cu con khỏe thi nen moi cac cụ vào chơj chj à, chứ sau này yếu, muốn đj đâu cũng khó a, còn về phương tiệnthì để các cụ đi máy bay 1 chuyến cho biết, hihi, chứ cả đời chưa đi máy bay đi cái về có chuyện kể với làng xóm, cũng vui mà
    Hè.. Hè..:Silly::Silly:
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhnguyet_dn Xem bài viết
    5tr quy ra thì cũng gần 1 tấn thóc rồi đấy chị ạ, giờ mà nghe nói bay vào SG mà mất 1 tấn thóc thì ở quê có cụ nào dám đi ko? mình thì thấy nhỏ chứ mấy nhà ỏ quê làm cả năm ko để dành đc 5tr đây
    mua vé thì đừng để các cụ biết giá, nói là đi máy bay đắt hơn tàu xe xí thôi, ai bảo nói giá thật ra để các cụ thấy xót chả dám đi, mà giờ em thấy nhiều hãng khuyến mãi cũng tùm lum mà, kiếm vé rẻ cũng ko khó đâu ạ
    • 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Mình thấy sau Tết tầm tháng 3 cũng có vé rẻ mà, chịu khó tìm có khi chỉ mấy trăm nghìn/vé thôi.
    • Thành viên webtretho
    • 6 năm
    • 692 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Bạn cứ mua trước đi, các cụ có tiếc thì chẳng lẽ bỏ vé không thèm đi hay sao?
    Love%20Struck Hạnh phúc là một cuộc hành trình chứ không phải đích đến Love%20Struck
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_tu_be Xem bài viết
    Mình thấy sau Tết tầm tháng 3 cũng có vé rẻ mà, chịu khó tìm có khi chỉ mấy trăm nghìn/vé thôi.
    cái đó cần phải có thời gian săn vé nữa bố nó à, cơ bản là mình ko chủ động đc và không phải lúc nào cũng có vé cho mình săn, chị top thì đang muốn đi trong thời gian tới mà, chứ ra tết thì em nghĩ lâu quá á
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omocat Xem bài viết
    Bạn cứ mua trước đi, các cụ có tiếc thì chẳng lẽ bỏ vé không thèm đi hay sao?
    cứ làm thành sự đã rồi như mẹ này bày là khỏe nhất á, cứ bão ko đi là mất vé, xem mấy cụ có tiếc tiền mà ko đi ko , hihi, nói chung các cụ cũng thương con cái sợ mình tốn tiền thôi, chứ nhiều khi cũng muốn thử cảm giác đi máy bay là hắn thế nào mà
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhang_it Xem bài viết
    cái đó cần phải có thời gian săn vé nữa bố nó à, cơ bản là mình ko chủ động đc và không phải lúc nào cũng có vé cho mình săn, chị top thì đang muốn đi trong thời gian tới mà, chứ ra tết thì em nghĩ lâu quá á
    săn vé rẻ thì cân phải có đợt nữa, em cũng từng thử săn mấy lần, cơ mà cũng trầy trật lắm, đâu dễ có đc cái vé gá rẻ đâu các chị
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lấy chồng xa nó khổ vậy đấy, nếu có dkd thì ko nói gi, còn ko có đk thì cả mấy năm mẹ con chưa gặp nhau nữa. hix, em nghĩ chị cứ đón ông bà vào chơi dăm bữa nữa tháng đi, chứ sau này gia yếu rồi muốn đi đâu cũng khó, còn về việc di chuyển nếu đi tau xe khó khắn thì mua vé may bay cho ông bà, đắt thì có đắt đấy nhưng mà nhan + an toàn hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheoconde Xem bài viết
    giờ các cụ còn khỏe thì nên để các cụ vào chơi cho biết nhà cửa + thăm con cháu, chứ sua này già yếu muốn đi đâu cũng khó khăn lắm chị ạ, phương án thì cứ mua vé may bay cho các cụ thôi, dạo này em thấy nhiều hãng máy bay giá rẻ lắm, so với tàu xe thì cũng ko chênh lệch là bao đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepthanh2013 Xem bài viết
    săn vé rẻ thì cân phải có đợt nữa, em cũng từng thử săn mấy lần, cơ mà cũng trầy trật lắm, đâu dễ có đc cái vé gá rẻ đâu các chị
    hihi, cảm giác săn đc cái vé giá rẻ là như trúng số vậy á chị, cung sướng lắm á :P, cơ mà em thấy hên xui lắm, có bữa em vào chỉ 5 phút là đã đc cái vé rồi, còn bạn em chầu chực cả 2-3 ngày mà ko thấy gì @@
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

người xưa nói đâu có sai, con gái là con của người ta, con dâu mới là con của mình, nuôi lớn cái đi lấy chồng thì hết. hix. em thì chưa có chồng nhưng người yêu em cũng ở gần nhà nên cũng đở, ko như chị top lấy chồng xa khổ quá
    Cuộc sống làm bạn buồn chán ư? Hãy lao vào công việc bạn tin tưởng bằng tất cả trái tim, sống vì nó, chết vì nó, và bạn sẽ tìm thấy thứ hạnh phúc tưởng chừng như không bao giờ đạt được.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6