TIN TÀI TRỢ.

Xin mọi người cho lời khuyên với ạ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 492 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Yêu nhau gần 6 năm tưởng như đó là thời gian dài để hiểu nhau. Lấy nhau được 1 năm thì mình có con. Từ khi có con chồng mình hay tụ tập bạn bè rượu chè. Khi thì ở nhà, khi lại ra quán. Từ khi lấy vợ chưa lo cho vợ đc cái gì. Vợ đi làm, còn chồng là sĩ quan công an học thêm. Tiền lương có nhưng vợ vẫn phải gửi tiền cho đều đặn. Đi làm ko dư ra đc đồng nào vì tháng nào cũng về lấy tiền của vợ đi, nói là đi học nhiều thứ để lo nên ko có tiền. Từ khi vợ sinh con xong ở nhà ko có tiền thì quay sang lạnh nhạt, hay cáu gắt, đi chơi nhiều hơn, không có tiền lại quay sang vay em gái ( đã có gđ). Nhiều lần đi chơi tới 1h sáng mới về là bt. Bố mẹ, vợ có nói thế nào cũng gạt sang một bên. Bố mẹ nói thì bảo nói ít thôi. Tới bố mẹ sinh ra mình còn không coi ra gì thì vợ chả là cái gì. Chán nản mình chả thèm nói gì, động nói ra lại cãi nhau. Tiền thì vay gập mặt. Đi học sắp ra trường về bảo vợ vay tiền cho lên trả nợ. Khi cần thì ngon ngọt nịnh nọt. Khi xong xuôi rồi về lại nói vợ ko ra gì. Đi học nghỉ về nhà đc 1 tuần thì 6 ngày rượu chè đàn đúm. Nhiều lúc nghĩ chỉ muốn bỏ quách đi cho xong, nhưng nghĩ thương con đành nhịn. Trong lòng chán nản vô cùng. Có hôm buổi chiều bảo với ck là anh ơi vào trông con để em nấu cơm thì nhận ngay câu: nấu cơm mất mấy tiếng hay sao mà phải trông, nghe xong mang con đi gửi luôn. Nhiều hôm đang trông con thì nó ị ra gọi vợ lên, vợ bảo anh xuống lấy nước để em rửa cho con, ông làm câu buồn ngủ lắm, một mình vừa ôm con vừa lấy nc rửa cho con ( con mình mới hơn 5 tháng). Đợi hôm chồng không có nhà nhân lúc ăn cơm nói với mẹ chồng: mẹ ơi hôm nào có cả nhà ăn cơm mẹ khuyên chồng con bảo chồng con lo cho gia đình bố mẹ không lo cho nữa. Mẹ chồng bảo: giờ bố mẹ cũng chả bảo đc nó nữa, vợ chồng chúng mày liệu mà bảo nhau. Ôi lúc đó mình cứ thế nước mặt chảy ra.
    Có mẹ nào giống mình không? Mọi nguời cho mình lời khuyên với. Mình đang rất tuyệt vọng. Có ai có bí kíp gì trị ông chồng ham chơi, cục cằn không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 100 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cái đó là bản tính của học rồi, khó mà thay đổi được đâu chị ạ.