Xin anh chị cho em lời khuyên về việc chuẩn bị cưới hỏi.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 278 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em tính tháng 12 cưới các a.c ạ. Do hoàn cảnh nên chỉ làm đám nhà trai ( do em là con riêng, ko ai trong nhà chịu làm đám cho em) , nhà ck em thì bảo ko ai làm thì dưới đó làm đám cũng ok.
    Em thì ngân sách có hạn, lại là con gái 1 mình nên không biết cần những chuẩn bị những gì.
    Ngân sách em có hạn lắm tầm 20tr đổ lại thôi nên ko biết phải làm sao???
    Do em cũng muốn tự mình mua ít vàng để đeo ( cái này ms đầu em k tính mua nhưng do bà chị dâu bên ck nên em đành mua các chị ạ), em có cần phải may áo dài, hay là phải cần làm gì?? Anh chị giúp em nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cái này bạn bàn với nhà chồng, để họ hiểu và thông cảm với mình. Mình thấy đa số tiền sắm phòng cưới, nhẫn cưới, ảnh cưới..nhà trai lo hết rồi. Còn vấn đề cỗ cưới thôi. Nếu bạn có mời bạn bạn bè hay họ hàng bên bạn sang bên nhà trai dự, thì bạn nên thông báo số lượng khách với bên nhà trai, rồi nói mình đóng góp cái khoản cỗ đó. Xem nhà trai nói sao.
    Và ngân sách có hạn thì thuê áo dài và váy cưới thôi, cho tiết kiệm. Mua cho mình bộ váy mới, đồ lót mới. Nhà trai lên tiếng cho tiền cỗ thì dành 1 phần tiền của bạn mua cho mình 1 món trang sức nhỏ. Còn không có thì cũng đâu có sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

áo váy thì thuê, 2 vc sâm sửa thứ thiết thực thôi như giường, tủ, ga gối chiếu chăn, lên lịch mời bạn bè, cỗ bàn thì nói người lớn giúp đỡ, nhà gái cần nhà trai lễ nghi gì không, 2 bên hiểu nhau không muốn bày đặt 5 chồng 7 cỗ thì cũng tiết kiệm cho 2 bạn kha khá đó

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ducthinhvip
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)