TIN TÀI TRỢ.

Vợ về nhà ngoại, chồng dắt "nguời yêu" về ngủ qua đêm!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 136K Lượt đọc
  • 786 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 268 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em shock quá. Tại sao??? Tại sao nó lại xảy ra với em thế chứ????

Nhà mình chật hẹp, con nhỏ hiếu động nên mùa hè em mang con sang bà ngoại chơi, cho con có chỗ chạy nhảy. Anh đi "công tác" suốt, nên em cũng sang ở nhà bà để tiện chăm con. Mình đã thống nhất thế rồi. Vậy mà....

Hôm qua sau khi đi thăm bạn mới sinh về, em rẽ qua nhà lấy hộp sữa để mang sang ngoại cho con. Gọi mãi, gọi mãi anh mới mở cửa. Thái độ của anh rất lạ. Và rồi... em đã tìm ra... 1 cô gái. Kế toán cũ của công ty anh. Trời ơi, anh mang nó về ngủ ở nhà em, trên giường của em... Không chỉ một lần. Em đau quá. Ngỡ ngàng... Trời đất như sụp dưới chân. Chân tay em run rẩy không nói nên lời.

Như vậy là sao??? Hả anh??? Em đã hết lòng vì anh, vì con. Em luôn lo lắng công việc của anh vất vả, bận rộn, nên để anh thoải mái, không kiểm soát anh. Em chịu hết phần chăm lo cho con, cả về kinh tế gia đình nữa. Một tay em trang trải, những mong một ngày thấy chồng được thành danh. Ngờ đâu...

Anh ơi, cả đêm qua em đã khóc, khóc và khóc. Em không thể nào chợp mắt được lấy một phút. Nằm bên con mà nước mắt tuôn ướt gối. Hôm nay đi làm rồi cũng không thể tập trung vào việc, và lại khóc. Tại sao hả anh ơi!!!!!!!!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 268 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em phải làm thế nào đây? Li dị ư, con em sẽ thế nào? Nó còn nhỏ quá, mới hơn 2 tuổi đầu. Còn sống chung? Làm sao em hết ám ảnh chuyện kia được. Làm sao em không suy diễn những khi gọi điện đêm chồng không nghe máy, những khi chồng vắng nhà không có lý do, những khi rủ chồng đưa con đi chơi chồng kêu mệt??? Em cũng đi làm, chồng cũng đi làm, em về còn chợ búa, cơm nước, con cái, nhà lại không có osin. Em chết mất.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 319 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Chị ơi, hãy bình tĩnh nhé. Hãy nói chuyện thẳng thắn với chồng, hay chí ít là gặp anh ấy, nói hết cho nhẹ đầu, rồi từ từ giải quyết.
    • 211 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời đất, mình đọc xong mà không tin nổi nữa.
    Đúng là rất khó cho bạn trong lúc này rồi, nhg mình cũng khuyên bạn nên bình tĩnh nói chuyện thẳng thắn với chồng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,172 Được cảm ơn

Quá đáng thế ko biết, hic. Đưa đi đâu ko đưa mà lại đưa về nhà cơ chứ. Em ko biết khuyên chị thế nào, chỉ biết mong chị bình tĩnh để giải quyết. Chứ em đọc xong cũng thấy điên tiết quá rồi:mad:
    • 197 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

[quote=MatNaiNgo;1894856]Các mẹ ơi, em phải làm thế nào đây? Li dị ư, con em sẽ thế nào? Nó còn nhỏ quá, mới hơn 2 tuổi đầu. Còn sống chung? Làm sao em hết ám ảnh chuyện kia được. Làm sao em không suy diễn những khi gọi điện đêm chồng không nghe máy, những khi chồng vắng nhà không có lý do, những khi rủ chồng đưa con đi chơi chồng kêu mệt??? Em cũng đi làm, chồng cũng đi làm, em về còn chợ búa, cơm nước, con cái, nhà lại không có osin. Em chết mất.[/quote
    em ạ, không chết được đâu.
    khi tình huống xảy ra em làm gì ?
    nếu là chị, sẽ gọi điện lên công an phường nhờ đến lập biên bản, phạt vạ chồng em vì hành vi vi phạm đạo đức 1 vợ 1 chồng, phạt vạ cô kế toán vì hành vi mại dâm trá hình, đưa về phường giáo dục cải tạo.
    cái này có tác dụng nhé, chồng em sau nàymuốn ăn vụng thì ra ngoài nhà nghỉ hay bãi cát lùm cây tuyệt nhiên không được đem về nhà.
    Nếu chồng đi làm có lương tất phải đóng góp cho vợ dù ít dù nhiều. Nếu đi làm không có lương, ép chồng giải tán công việc về nhà vợ nuôi mà chăm con, không có thái độ đợi chờ, trông mong.
    em hãy mạnh mẽ lên vì phụ nữ có con đòi hỏi phải nỗ lực vì mình vì con, không nên nhượng bộ quá mức.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 532 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cha nội này bản lĩnh ghê, dám dắt gái về nhà. Hay là không còn tiền thuê phòng ở ngoài?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,424 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Bây giờ mọi chuyện đã xong rồi nên chị cố gắng bình tĩnh, đem em bé về nhà ngoại một thời gian, rồi nói chuyện với anh ấy một cách thẳng thắn, hi vọng mọi chuyện không tồi tệ đến mức phải bỏ nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đồ thằng chồng vô nhân tính. Mong bạn hãy bình tĩnh suy nghĩ để có một quyết định sáng suốt, sau này không phải ân hận. Còn mình chỉ đang chờ và mong bắt được "quả tang" như bạn để cho mọi chuyện sáng tỏ. Hãy cố lên bạn nhé, hãy sống vì mình bạn ah.
    Voi còi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 268 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hôm qua chồng mình đã yêu cầu 3 người ngồi nói chuyện. Mình đã cố bình tĩnh để ngồi nghe cho hết. Chồng nói chồng yêu nó, và yêu con. Rồi nói không biết giải quyết thế nào, xinh mình một lời khuyên. Lúc đó mình cũng chẳng biết nói gì nữa. Chỉ biết nói rằng em không muốn con em không có bố. Nếu anh muốn ở với mẹ con em thì phải bỏ con kia, và chịu sự kiểm soát của em. Chồng đồng ý. Nhưng mình nói thế thôi, mình biết mình sẽ không thể nào tha thứ. Làm sao mà ở được với chồng bây giờ. Trước đây chồng chỉ là điểm tựa về tinh thần cho mình, cho mình yên tâm là mình cũng có chồng như người ta. Đến nay thì cái điểm tựa con con đó cũng không còn nữa. Làm sao để sống cùng nhau đây. Mình vẫn còn yêu chồng lắm, không muốn mất chồng. Nhưng không thể quên được những chuyện kia, nhất là nó lại xảy ra ở chính ngôi nhà của mình. Nếu sống với chồng, mình sẽ luôn hồi tưởng đến, và lại xảy ra cãi cọ, chắc chắn thế. Mà còn thế này nữa chứ, họ nói đã bỏ nhau 1 tháng, rồi nhớ nhau không chịu được nên mới lại nhắn tin hò hẹn nhau. Vậy là không còn gì để mất đúng không mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 268 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lawyer Xem bài viết
    Cha nội này bản lĩnh ghê, dám dắt gái về nhà. Hay là không còn tiền thuê phòng ở ngoài?
    Một phần là không có tiền thuê phòng ở ngoài, một phần là nghĩ giờ đó mình đang ngủ với con ở bên nhà bà ngoại rồi.
    • 716 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên để cảm xúc bây giờ lắng xuống đã rồi bình tĩnh nói chuyện với chồng để tìm cách giải quyết hợp lý. Bây giờ bạn còn đang đau khổ lắm, xử lý việc này sẽ khó mà sáng suốt được. Chúc bạn có nhiều nghị lực để vượt qua nỗi đau này!
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Sốc quá, nếu là em thì em có thể tha thứ nếu hắn làm chuyện đó ở chỗ khác (có thể thôi nhé vì còn tùy trường hợp cụ thể) nhưng ở ngay chính trên giường của em thì không bao giờ
    Trước mắt cứ bình tĩnh đã chị ơi. hic chưa biết khuyên chị thế nào bây giờ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Ôi em chả biết các mẹ nghĩ thế nào chứ nếu đến mức dắt gái về nhà ngủ thế này thì còn gì để mà nói với nhau nữa đây mà các mẹ khuyên hãy bình tĩnh nói chuyện .

Sự thật nó phơi bầy hết ra như thế rồi thì còn gì để mà nói nữa . Nói vậy không phải bảo em cực đoan đâu nhưng chả lẽ lại bao mẹ Matnaingo ly hôn . Các mẹ thử nghĩ xem . Nếu tiếp tục sống với nhau thì liệu mẹ Matnaingo có tiếp tục được nữa không khi cứ nhắm mắt lại là nghĩ đến cảnh đó . Thôi nếu là em thì giải tán đi cho đỡ đau chị ạ . Nếu chưa nhìn thấy hoặc nghi ngờ thì còn tha thứ nổi chứ anh chồng chị ngang nhiên như thế thì đúng là phải em em chả cắt cho là may đấy .

Thật sự đọc tiêu đề topic cứ tưởng ai đùa cơ nhưng khi thấy cũng là ID quen thuộc em xin chia sẻ nỗi đau này với chị . Thật sự em biết bây giờ chị đau lắm . Cố gắng lên chị nhé . Thời gian sẽ làm lành mọi vết thương . Đàn ông không phải là nhất . Con chị không có bố này thì có bố khác . Chị tự thương bản thân mình đi . Em chờ tin chị .
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embebi Xem bài viết
    Ôi em chả biết các mẹ nghĩ thế nào chứ nếu đến mức dắt gái về nhà ngủ thế này thì còn gì để mà nói với nhau nữa đây mà các mẹ khuyên hãy bình tĩnh nói chuyện .

Sự thật nó phơi bầy hết ra như thế rồi thì còn gì để mà nói nữa . Nói vậy không phải bảo em cực đoan đâu nhưng chả lẽ lại bao mẹ Matnaingo ly hôn . Các mẹ thử nghĩ xem . Nếu tiếp tục sống với nhau thì liệu mẹ Matnaingo có tiếp tục được nữa không khi cứ nhắm mắt lại là nghĩ đến cảnh đó . Thôi nếu là em thì giải tán đi cho đỡ đau chị ạ . Nếu chưa nhìn thấy hoặc nghi ngờ thì còn tha thứ nổi chứ anh chồng chị ngang nhiên như thế thì đúng là phải em em chả cắt cho là may đấy .

Thật sự đọc tiêu đề topic cứ tưởng ai đùa cơ nhưng khi thấy cũng là ID quen thuộc em xin chia sẻ nỗi đau này với chị . Thật sự em biết bây giờ chị đau lắm . Cố gắng lên chị nhé . Thời gian sẽ làm lành mọi vết thương . Đàn ông không phải là nhất . Con chị không có bố này thì có bố khác . Chị tự thương bản thân mình đi . Em chờ tin chị .
    Bi ơi, mẹ con nói thay bác rồi, bác không dám khuyên ai ly dị nhưng bác đã trong hoàn cảnh đó nên bác hiểu, chỉ còn cách ra đi thì lòng mình mới dịu được, thôi chả dám bi bô nữa nhưng nếu là mình thì đúng là mình out trước khi người ta kể lể...:Crying::Crying::Crying:
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chân thành chia sẻ với cảm giác của bạn hiện tại. Sẽ không có từ ngữ nào có thể diễn tả được nỗi đau đó...

Sau khi bạn bắt đựoc quả tang thì thái độ của ox bạn thế nào?,cô kia thế nào?.Từ hôm xảy ra chuyện tới nay thì ox bạn đã làm những gì?

Theo mình, hành động gì trong lúc nóng giận đều có thể khiến mình phải hối tiếc. Bạn nên bình tĩnh, cố chấp nhận sự việc diễn ra trước mắt và đừng tìm lý do tại sao?.Vì không có lý do nào có thể chấp nhận được...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 91 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đọc xong thấy tức quá. Cái loại đàn ông sướng quá rửng mỡ...
    Mẹ nó hãy bình tĩnh nhé... Phải thật bình bĩnh mới có cách giải quyết hợp lý được.
    "A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten, and the future worth living for."
    Author Unknown
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 109 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chi oi, em đọc tin của chị mà nghe lòng sót xa, nếu em rơi vào trường hợp giống chị thì em cũng khó mà tha thứ được, em không có kinh nghiệm gì chia sẽ cùng chị nhưng em mong chị tỉnh táo và sáng suốt để có một quyết định đúng nhé! mong chị sớm vượt qua nỗi đau này.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 268 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

[quote=AQUA cậu;1894978
    em ạ, không chết được đâu.
    khi tình huống xảy ra em làm gì ?
    nếu là chị, sẽ gọi điện lên công an phường nhờ đến lập biên bản, phạt vạ chồng em vì hành vi vi phạm đạo đức 1 vợ 1 chồng, phạt vạ cô kế toán vì hành vi mại dâm trá hình, đưa về phường giáo dục cải tạo.
    cái này có tác dụng nhé, chồng em sau nàymuốn ăn vụng thì ra ngoài nhà nghỉ hay bãi cát lùm cây tuyệt nhiên không được đem về nhà.
    Nếu chồng đi làm có lương tất phải đóng góp cho vợ dù ít dù nhiều. Nếu đi làm không có lương, ép chồng giải tán công việc về nhà vợ nuôi mà chăm con, không có thái độ đợi chờ, trông mong.
    em hãy mạnh mẽ lên vì phụ nữ có con đòi hỏi phải nỗ lực vì mình vì con, không nên nhượng bộ quá mức.[/quote]

Em à, chị đã rất bình tĩnh. Lúc đó nó quay mặt vào tường, chị lấy tay quay vai nó ra để xem mặt, nó ủn chị suýt ngã. Chị tát luôn cho nó 1 cái thì thằng chồng vội vàng lên can: Đừng đáng nữa tội nghiệp nó. Tính chị thì ko quen kiểu chửi bới đánh nhau, nên nghe chồng, cả 3 ngồi nói chuyện. Chồng mới giãi bày là biết mình sai, nhưng yêu nên không dừng lại được. Con kia thì cũng chưa chồng đâu. Chồng bảo nó không muốn phá vỡ hạnh phúc gđ người khác nên muốn chia tay, nó rất yêu chồng chị. Nói chung, chồng nói lâm ly bi đát sướt mướt lắm. Chị ngồi với trạng thái trống rỗng. Thế rồi, chồng bảo là chồng không muốn bỏ con, nếu chị đồng ý thì chồng sẽ chấm dứt để quay về với gđ.... Nhiều lắm nhưng chị cũng chẳng muốn nhắc lại làm gì, chán quá rồi. Càng nhắc càng chán.
    • 7,080 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Em thường thấy ai đó bảo, khi bắt quả tang vậy, ng vợ nên nhẹ nhàng giải quyết để giữ chồng. Em thấy thời ấy qua rùi.
    Chồng thì cho ra chồng, không ra chồng xin mời cút xéo, chị em phụ nữ chúng mình đã quá vất vả mệt mỏi, giờ tự dưng ko đâu đeo thêm gánh này vào làm giề.
    Còn con á, ôi giời, muốn làm người cha tốt thì phải là người chồng tốt đã. Nếu cảm thấy yêu con kia thì đi theo nó hẳn, ko có trò đồng sàng dị mộng, lừa vợ dối con, tằng tịu thế này. Iu nó sao ko sang nhà nó mà make love, lại cho nó leo lên giường nhà mình thế, thế vợ mình là gì.
    Em mà là chị matnaingo, em đã bắt quả tang thế thì ko còn gì để giữ, em gọi ngay CA và tổ trưởng đến, lập biên bản với các loại tội mà con này và thằng chồng vi phạm. Cho con kia xong một thể đi giật chồng người khác, tát 1 cái cho nó tỉnh hồn rùi mang bằng chứng này đến nhà và cơ quan nó cho nó nhục luôn. Còn chồng hả, kí đơn dùm đi nha, kí xong cút ngay, cấm lấy món nào trong nhà không bà giết mày chết. Em là em chả có vụ đã bị giật chồng lại còn tỏ ra dịu dàng đâu ạ.
    Bỏ nó đi chị, em không bít chị bỏ qua ko, nhưng riêng việc cứ ám ảnh cảnh chúng nó trai trên gái dưới ngay trên giường chị nằm, bẩn lắm chị ạ. Chồng ra chồng còn ko thì cóc cần.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)