Mong các chị em tư vấn
chuyện là vợ chồng em đang gây chiến với nhau mấy hôm nay rồi. Phải chuyện gì to tác lắm đâu, vẫn là chuyện quản lý tiền trong gia đình. Đành rằng tiền trong gia đình nên để vợ quản lý nhưng kiểu quản lý tới từng đồng một thì sao thở nổi. Em chỉ là công chức thôi lương tháng theo hệ số nhà nước rồi cũng không mấy khi có thêm khoản ngoài. Tiền lương hằng tháng em đều giao hết cho vợ tiết kiệm chi tiêu, lo cho con cái và tương lai sau này. lâu lâu cũng có thêm một số khoản ngoài lương em bàn với vợ thôi tiết kiệm bỏ heo cuối năm còn có thêm khoản tiền chi tiêu. Ban đâu vợ em nghe cũng hào hứng lắm ok liền đến lúc thực hiện mới vỡ lẽ. Vợ bảo có thêm khoản nào thì về đưa cho cô ấy bỏ vô heo mục đích để kiểm soát????. Em không hiểu kiểm soát gì nữa?? đã tính bỏ heo em nghĩ ngời nào có thì bỏ vô thôi không lẽ cứ mỗi lần bỏ vô phải gọi vợ lại chứng kiến. Thế là cãi nhau lớn. tranh luận cho vợ hiểu thì cô ấy bảo đàn ông mà bỏ tiết kiệm ( kiểu như đàn ông là làm nhiều chuyên lớn lao tiền nong lặt vặt mà cũng làm) e nghĩ thế.
Em không hiểu nỗi vợ em nghĩ gì? hay là không tin tưởng ở chồng, nói thêm là cô ấy thừa biết em chăm lo vun vén cho gia đình thế nào nhưng tại sao lại không tin tưởng. Đành rằng phụ nữ trong nhà chăm lo cho gia đình là tốt nhưng kiểu quản lý không hợp lý. Theo cô ấy thì đàng ông không được bỏ heo tiết kiệm??? chẳng lẽ chỉ đàng bà mới được tiết kiệm tiền thôi sao??? mà tiết kiệm cũng lo cho gia đình thôi chứ em có lấy riêng ra để lầm gì đâu? Em đang bế tắt quá!!!!