TIN TÀI TRỢ.

Vợ ngoại tình, xin vài lời khuyên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình đang cần lời khuyên từ mọi người, thực sự mình thấy mọi thứ như đổ sụp trước mắt.

Mình vừa phát hiện ra vợ ngoại tình, 2 người đã dẫn nhau đi ks, như tìm hiểu thì vợ mình thực sự yêu người đó, mặc dù mới gặp nhau 2 tháng.

Mình nên làm gì bây giờ. Cảm giác thật là trống rỗng, thật là bất lực.

Mong nhận được lời khuyên từ các bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 57 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

anh Nam à, có thể vợ a mới là say nắng thôi, theo e, nếu 2 người đã ngồi nchuyen với nhau thẳgn thắn rồi thì thử sống ly thân 1 thời gian xem sao. nếu thật sự lá say nắng thì rồi chị cũng hiểu ra thôi còn nếu ... thì lúc đó sẽ quyết định.e chỉ biết khuyên a vậy thôi.
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cám ơn Hathao009 đã trả lơi.

Mình cũng không hiểu say nắng và ngoại tình thì khác nhau cái gì, nhưng xét về mặt tâm lý, thì người phụ nữ sau khi đã đi KS thì họ đã phải có tình cảm nhất định. Mình có tìm hiểu và được biết rằng vợ mình rất yêu người đó.

Mà đọc đâu đó, khi phụ nữa đã yêu, đã ngoại tình thì tỷ lệ tan vỡ rất là cao.

Bản thân mình, thực sự rất rất yêu vợ, mình muốn tha thứ và tiếp tục sống với vợ. Nhưng có cái gì đó trong mình đã và đang vỡ vụn từng giờ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 243 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Chẳng lẽ phụ nữ hết rồi à? Sống phải có tự trọng, bạn hoặc gây ra ức chế cho vợ hoặc bạn kém hấp dẫn hoặc vợ bạn bản chất ngoại tình ko vì lý do gì cả, bạn có đẹp trai + tài năng thì nó vẫn cứ diễn ra thôi.
    Tớ thấy nên thôi là hợp lý, đừng để đàn bà nó xỏ như thế. Không thiếu người sẵn sàng ly khi thậm chí đã có con nhỏ.

Có câu: Trái tim ra đi không nên giữ (không thể giữ).

Nếu thấy cần đau khổ thì cứ tự dằn vặt một thời gian, sau đó bạn hiểu thêm trải nghiệm quý và bạn sẽ nhận ra chẳng có lý do gì mà phải đau đớn, đau khổ.

Bạn tỉ mỉ hơn thì có thể xem kỹ tử vi của cả hai, chuyện này nói ra hơi vướng và có khi không cần thiết.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em là phụ nữ, em chưa kết hôn nhưng mà dù bất kỳ lý do gì, ngừoi phụ nữ phản bội chồng, phản bội con....em luôn thấy coi thường. sống vô trách nhiệm quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ thì muốn níu kéo, vì mất đi cái sở hữu của mình thì ai chẳng tiếc, thế nếu vợ quay về rồi, thì có thực sự quên để tha thứ ko? Nghĩ kỹ di rồi hẵng quyết, đàn bà thường u mê, yêu là bất chấp, nếu bạn quyết định bỏ, thì gọi nàng ra, nói chuyện đầu đuôi, tìm hiểu ngọn ngành tại sao ra nông nỗi này, để sau này khỏi vấp lại
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,896 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh.Nam Xem bài viết

Mình cũng không hiểu say nắng và ngoại tình thì khác nhau cái gì, nhưng xét về mặt tâm lý, thì người phụ nữ sau khi đã đi KS thì họ đã phải có tình cảm nhất định. Mình có tìm hiểu và được biết rằng vợ mình rất yêu người đó.

Bản thân mình, thực sự rất rất yêu vợ, mình muốn tha thứ và tiếp tục sống với vợ. Nhưng có cái gì đó trong mình đã và đang vỡ vụn từng giờ.
    Mình cũng đồng ý với anh là PN mà đã đi KS thì ít nhiều đã có tình cảm rồi. Khi chưa cảm thấy mất mát thì người ta vẫn còn đứng núi này trông núi nọ, một khi đã bắt buộc phải có sự lựa chọn hoặc bị mất mát thì người ta mới tĩnh ngộ.

Anh nên ngồi lại nói chuyện thẳng thắn với vợ, nếu vợ anh vẫn ko thức tỉnh thì hãy dùng biện pháp mạnh 1 lần.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 348 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Nếu bạn tự vượt qua được chính mình, thực sự còn rất yêu vợ, có thể bỏ qua mọi thứ đã xảy ra trước đó, nên nói chuyện thẳng thắn với vợ, nếu vợ nhận lỗi, có lời xin lỗi và hứa không tái diễn thì tha thứ và tiếp tục sống với vợ, nếu còn trẻ không vướng mắc gì về gia đình con cái thì nếu không làm được như trên thì có thể làm lại mới từ đầu !

• 140 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Đàn bà ngoại tình khó dứt lắm anh ạ.

Theo em, nếu anh còn yêu, thì phải xác định rõ rằng tha thứ là phải hoàn toàn, nếu ko , khi quay về mà lại dằn vặt nhau thì khổ lắm.

Chúc anh mau tĩnh tâm để tỉnh táo giải quyết vấn đề.
    • 591 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh tha thứ nhưng vợ có muốn không hay tiếp tục ngoại tình.
    Đàn ông ngoại tình thì còn tha thứ được, chứ đàn bà thì nên bỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,129 Bài viết

• 3,340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy đàn ông ngoại tình thì có thể là ong bướm, ve vãn qua đường, vợ con vẫn là nhất. Còn đàn bà, họ có bản năng làm mẹ, nên trước khi làm vêệc gì họ đều nghĩ tới con đầu tiên. Họ luôn sợ việc làm của mình sẽ ảnh hưởng tới con. Cuộc sống thường ngày cơm áo gạo tiền, áp lực, sức ì.... dễ gây cho phụ nữ sự nhàm chán. Hơn hết là chán chồng nữa. Thì việc ngoại tình rất dễ xẩy ra. Tôi cam đoan với bạn quá nửa phần trăm phụ nữ đã có ít nhất 1 lần ngoại tình tư tưởng. Nhưng phần người luôn lấn át phần con. Chỉ khi nào người chồng quá tệ, sống quá bức bối, muốn giải thoát thì mới ngoại tình. Đa phần họ đều hy sinh cảm xúc để sống vì con. Tất cả những cảm xúc đó chỉ là nhất thời, rồi cũng qua đi, chỉ gia đình, con cái mới là quan trọng, và họ luôn ý thức được họ sẽ mất những gì khi việc ngoại tình bị bại lộ.
    Theo ý chủ quan của tôi, thì vợ bạn là 1 người phụ nữ sống bản năng quá. Tha thứ hay không tùy thuộc vào bạn, nhưng tôi không chắc là cô ấy muốn bạn tha thứ đâu. Vì nếu sợ thì cô ấy đã chẳng làm thế. Và, 99% là sẽ có lần ngoại tình tiếp theo nữa.
    11960
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 103 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

" Đàn ông có thể quên nhưng ko thể tha thứ, Đàn bà có thể tha thứ nhưng ko thể quên". Khi đàn bà đã ngoại tình thì cô ấy sẽ chủ động và chấp nhận. ko trở về để bác tha thứ đâu.
    .............Phát Triển Tài Năng Âm Nhạc Musicworld - hotline : 0 chín 1 hai 1 hai chín 3 1 hai .................
    • 30 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mọi lời khuyên theo tôi đều chỉ là lời khuyên, không có gì thực tế bằng chính bạn.
    Khi quyết định một vấn đề hệ trọng như thế này thường cần phải suy nghĩ ít nhất 3 lần.
    Theo tôi bạn nên có cuộc nói chuyện thẳng thắn với vợ bạn, đặt tất cả lên bàn và cùng nhau suy xét và cân nhắc. Những điểm cần đưa ra gồm 1. Mối quan hệ của 2 bạn hiện còn lại gì? 2. Gia đình có còn quan trọng để gìn giữ và xây đắp nữa không và 3. Quan trọng nhất là các con (nếu có) sẽ được gì và mất gì từ hệ lụy của việc này trong gia đình bạn.
    Theo như các cụ nhà ta đã dạy thì đàn ông nông nổi giếng thơi, đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu nên bạn cũng cần cân nhắc cho kỹ. Vì mới chỉ say nắng thôi thì còn có thể chấp nhận được, chứ nếu đã lên giường rồi thì chắc là giải tán thôi.
    Đàn ông cần tự trọng, tự trọng bằng cách tôn trọng vợ và mọi người. Nhưng khi chuyện đã đến thế này rồi thì tôi thấy phụ nữ trong cuộc sống này còn rất nhiều người tốt, chẳng qua bạn chưa gặp đấy thôi. Cần thiết thì làm lại và có một gia đình trọn vẹn còn hơn là sống với nỗi đau không biết có ngày nào nguôi này.
    Chúc bạn tỉnh táo cân nhắc trong thời điểm khó khăn này.
    Regards
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cuộc đời này ko có gì là hoàn hảo cả,nếu a còn yêu vợ nhiều,nếu c ấy còn muốn giữ lại hp gia đình thì a hãy rộng lòng tha thứ,nếu ko hãy chia tay đi,vì còn dây dưa ngày nào thì bản thân mình sẽ khổ ngày đó!chúc a có 1 quyết định thật sáng suốt
    (khuyên ng khác nhưng khi nghĩ lại về mình lại thấy đau lòng quá!huhu)
    • 156 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn à qua cách kể trên mình nhận thấy bạn rất còn yêu gđ và vợ mình .Hp thì rất cần nhiều yếu tố lắm và tình yêu đi đến đích vô cùng khó khăn gian nan vất vả .Bạn cũng đọc ở trên web trẻ thơ cũng nhiu các mẹ có chồng ngoại tình có vợ bé ở ngoài nhưng nhiều ba mẹ vẫn tìm mọi cách tha thư cho chồng còn bạn thì chi khác hơn là tha thứ cho vợ .Mình ko phủ nhận việc tha thư hay ko cũng phụ thuộc vào việc vợ bạn còn muốn lưu giữ HP GĐ ko?Việc cần bây giờ là bạn và vợ bạn cần nói truyện với nhau và mình nghĩ hai bạn cần có thời gian xa nhau để cho vợ bạn cân nhắc cần và yêu ai hơn.Mình chúc gia đình nhỏ bạn vượt qua sóng gió và tìm ra con đường HP đích thực.
    • 9,103 Bài viết

• 28,559 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoinhaque Xem bài viết
    Đàn ông ngoại tình thì còn tha thứ được, chứ đàn bà thì nên bỏ.
    Ô sao lại có sự bất bình đẳng thế này nhỉ?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 439 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Thế mà còn tiếc à?????
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

khó mà tha thứ lắm bạn ơi. sống vì con thì còn khổ hơn.
    • 262 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

thường khi ngoại tình, đàn bà luôn xác định trước hậu quả, ko như đàn ông tặc lưỡi rồi mới hối hận. Nói chuyện vs vợ bạn đi.
    Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bạn thân mến!

Tôi hoàn toàn hiểu toàn bộ cảm xúc của bạn, bởi tôi đã trải qua cú shock đau đớn đó. Khi bạn đặt hết niềm tin vào cô ấy để rồi cô ấy dẫm đạp lên nó, mọi thứ như sụp đổ, vỡ tan trong lòng. Cảm giác căm hận dường như không có, thay vào đó là sự nuối tiếc, đau đớn, mất phương hướng. Cũng như bạn, tôi rất yêu vợ, và khi phát hiện ra sự thật trớ trêu đó, tôi đã khóc như một đứa trẻ... Niềm tin đã mất , không thể lấy lại được, cho dù bạn tha thứ, trong tim bạn, có cái gì đó ĐÃ CHẾT.

Tôi không thể đưa ra lời khuyên nào, mọi suy nghĩ và quyết định là ở bạn. Hãy suy nghĩ thật kỹ, gia đình bạn, gia đình cô ấy, các bạn đã có em bé chưa. Và quan trọng hơn cả là cô ấy có còn YÊU bạn hay không, có thể dứt bỏ người thứ 3 hay không. Nếu quyết định chấm dứt (đó là quyết định mà 90% mọi người sẽ khuyên thế, và cũng là quyết định dễ dàng hơn bởi nó hợp tình hợp lý) bạn có thể đau khổ một thời gian, sắp xếp mọi chuyện một thời gian, và như đã số, bạn sẽ quên dần và bắt đầu cuộc sống mới mà không có cô ấy, và rất có thể bạn sẽ gặp một hạnh phúc mới của mình.

Nếu bạn quyết định tha thứ (đây là quyết định khó khăn, quyết định mà tôi đã lựa chọn) đây là quyết định mà bạn sẽ không thể lường hết được những khó khăn của nó, không thể biết được bạn có thể làm được hay không, bạn sẽ phải sống cuộc đời còn lại với vết thương không bao giờ lành, ám ảnh bạn hàng ngày hàng giờ. Mỗi khi nhìn cô ấy bạn sẽ thấy vết thương ấy, nó sẽ trở nên đau đớn bất cứ khi nào. Cuộc sống của bạn có thể vẫn hạnh phúc nếu mọi điều kiện thuận lợi, cô ấy một lòng một dạ hối hận và sửa chữa lỗi lầm, nhưng đó sẽ là hạnh phúc khoôg trọn vẹn - ít ra cho đến bay giờ tôi đang thấy như thế. Nhưng dù sao, vì tình yêu dành cho cô ấy quá lớn, tôi đã chấp nhận - còn bạn, hãy tự hỏi mình, có thể chấp nhận tất cả những điều ấy hay không..
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7