TIN TÀI TRỢ.

Vợ không muốn hôn.

• 1.92K Lượt chia sẻ
  • 92.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình còn chỉ có thơm má thôi ý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang gặp vấn đề như bạn, mh cưới dc 2 năm và cũng có bé trai 1 tuổi, kể tuần khi có thai đến giờ, mh ko thể hôn sâu vợ và ân ái cũng ko hoà nhịp, mh cứ nghỉ do mh nhu cầu cao, nhưng sau khi đọc ST của bạn thật rất lo lắng ( ngay cả chuyện về ngoại cũng i như thế). Rất cần dc bn chia sẻ thêm, trân trọng
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực ra thì cs vợ chồng cũng có nhiều vấn đề làm tụt cảm xúc lắm, tình yêu ban đầu không phải lúc nào cũng còn mãi sự nồng nàn mãnh liệt bởi phải đối mặt với quá nhiều thứ trong cs vợ chồng, nhất là khi có con nhỏ. Đọc phần viết của bạn mình thấy có một số thứ thế này:
    - Một là tài chính: cái này cực quan trọng, vợ kiếm tiền tốt hơn bạn tự nhiên trong mắt vợ cái sự nam tính bản lĩnh gì gì đó của bạn bị suy giảm--> cảm xúc yêu đương cũng từ đó mà hao đi;
    - Về quan tâm đến gia đình hai phía: Bạn dành quan tâm đến gia đình nhà vợ nhiều thì mới đòi hỏi sự quan tâm trở lại của vợ đối với gia đình bạn; mà thực ra không cần đòi, chỉ cần vợ thấy bạn thực tâm muốn vun đắp mối quan hệ của chàng rể, vợ bạn tự khắc tìm cách quan tâm trở lại;
    - Áp lực cuộc sống: Áp lực mọi mặt, cv cơ quan, cv nhà, chăm con, đối nội đối ngoại,... các kiểu ==> cảm hứng yêu đương giảm; Đấy là chưa kể trong mắt vợ có thể hình ảnh của một anh chàng đồng nghiệp nào đó hấp dẫn hơn hihi
    ==> Thế nên là đàn ông bạn cần năng động hơn, thể hiện bản lĩnh của mình trên một số lĩnh vực chính, nhất là tài chính. Dành thời gian và tiền tặng cho nhau những món quà ý nghĩa, du lịch,.. hò hẹn.. Cố lên bạn nhé, cố lên để nếu kết quả có không được như mong muốn thì cũng không có gì phải hối tiếc
    • 978 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vk k yêu rồi . mình là phụ nữ k yêu thì k hôn đc đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình luôn muốn được hôn thật nồng nàn nhưng m không muốn hôn chồng dù anh ấy thật hoàn hảo khi yêu thương và chăm sóc mình. m không hiểu cảm xúc ở đâu ngay từ khi mới yêu và cưới
    • 122 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thấy cũng thương chủ thớt, e cảm giác tình yêu nó nhạt đi dần ấy.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chác bác lam gi có lỗi với vợ rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

chào mọi ng. chắc phải 4 năm rồi mình mới vào lại nick Wtt này. nay đọc lại những cmt mà mọi người dành cho câu chuyện của mình năm xưa mà thấy vui và cảm ơn mng rất nhiều! Sau 4 năm từ đó đến nay có quá nhiều điều thay đổi các bạn ạ. Chỉ ngay năm sau câu chuyện, cs và công việc của mình đã đổi khác. Mình không còn đi làm công ăn lương nữa, mà kinh doanh và chỉ sau 1 năm mình đã có kinh tế, là ng trụ cột, có nhà, có xe... và có thêm 1 cậu nhóc rất đáng yêu nữa mng ạ. Giờ cs 2 vc mình có thể nói là Hạnh Phúc. Đúng như vài ý kiến đã nói ở trên, trong hôn nhân , ng đàn ông cần làm chủ về mọi mặt thì cs mới hạnh phúc được. Ngồi đây viết những dòng này, nghĩ lại thật sự mình cũng không hiểu tại sao cơ hội và cơ duyên trong cuộc sống lại đến với mình nhanh và nó khiến mọi thứ thay đổi 360 độ như vậy.... Một lần nữa cảm ơn tất cả mọi người nhé!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sobad
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của anh thấy gần giống tôi, ngày xưa yêu nhau cứ gặp nhau là hôn, lấy nhau về mấy năm đầu vẫn thế, ba năm gần đây thưa dần rồi bây giờ thôi hẳn, nghĩ chán vô cùng. Đã có lần nói thẳng với vk chả lẽ anh có vk mà phải thèm một nụ hôn, nhiều lần post các bài tác dụng của nụ hôn cho vk, rồi yêu chiều các thứ các kiểu nhưng vợ k cho hôn, chuyện vk ôm cũng vậy, nhiều lúc thèm một cái ôm của vk, rất thèm nhưng không được. Về tình cảm vk chồng là bình thường, vk cũng k ngoại tình gì cả. Tôi cũng tìm hiểu nhiều nhưng k thể lý giải nổi, bây giờ tâm trạng buồn lắm nhưng nhìn dần thành cố quen và cũng bì gia đình mà chấp nhận. Tuy vậy rất buồn
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5