TIN TÀI TRỢ.

Vợ không muốn hôn.

• 1.92K Lượt chia sẻ
  • 92.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 64 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Có rất nhiều người ko thích hôn sâu (trong đó có mình) vì nụ hôn sâu thật ra nó không lãng mạn như tưởng tượng. Đầu tiên là nước miếng hôi (của mình hoặc của chồng), mọi người cứ tự nhả nước miếng ra tay rồi 5' sau ngửi tay là biết, thứ 2 là hết hơi để thở.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vợ anh giống tâm trạng em,giờ em ko phải lười nhưng em không thích là người chủ động
    • 34 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chả bù cho m. M rất thich hôn sâu nhung ox m thi k bao giờ. Vây la vợ cua a này thất vọng về chồng va mất luôn cảm giác yêu...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xoantunhien
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Ngày yêu nhau thì còn hay hôn sâu. Từ ngày cưới nhau về, 1 năm chắc dc vài ba lần. Nhưng thực sự, lâu lâu hôn sâu vẫn thấy thú vị vô cùng.
    Chúng ta có hai cái tai mà chỉ có một cái lưỡi, là để nghe nhiều hơn và nói ít hơn

Số may mắn 318
    • 55 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc do sinh lí thôi ạ. Chứ con gái rất thích được như vậy.
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tôi đoán vợ anh là người mạnh mẽ, tham công tiếc việc, nhưng anh lại là người an phận thủ thường. Điều này có lẽ là cản trở lớn trong suy nghĩ hai người dẫn đến sự tôn trọng trong suy nghĩ lời nói có phần suy giảm, ham muốn cũng không còn.
    • 406 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Hôm nay mình nghiệm ra 1 điều rất thú vị. Trước mình kết luận chuyện vợ/ chồng không còn hứng thú với nhau, thì 1 là do sinh lý, 2 là do hết yêu. Nhưng có 1 mặt khác, mà biết đâu nó làm ảnh hưởng trầm trọng tới tình cảm, hứng thú và cả sự tin tưởng nhau nữa. Trên những bài báo vẫn nhan nhản nói rằng giữ lửa gia đình. Thì cuộc yêu cần cả 2 giữ lửa. Hòa hợp trong cuộc yêu sẽ giảm bớt những điều mâu thuẫn khác trong cuộc sống. Lúc chiều mình đọc được 1 bài báo ngắn về "after sex", thấy rất đúng. Cuộc yêu có màn dạo đầu, trọng tâm và after sex nữa. Có những ng làm tốt 2 đoạn đầu, nhưng đoạn xuống giường thì tệ kinh khủng. Họ ngủ ngay, hoặc mặc quần áo nhanh đi về phòng làm việc hay đi ra ngoài mà ko hiểu rằng việc làm nhỏ đấy vô hình đã phá hỏng cuộc yêu trước đó. Khiến cho những lần sau họ ko còn cảm hứng. Hoặc gây cho ng kia nghi ngờ về tỉnh cảm của đối phương. Là 1 kiểu vô tình đã gây tổn thương mà ng trong cuộc ko nhận ra. Rùi cứ lâu lâu nó gây cho việc cả 2 ng chán nản cuộc yêu của mình. Ngoài vấn đề về sinh lý, thì nghệ thuật yêu trong từng trường hợp sẽ duy trì tình yêu dài lâu.
    Có thể mình chưa thành công, nhưng hẳn ng thất bại đưa ra n điều đã vấp phải,hy vọng sẽ giúp phần nào cho nhiều bạn ở đây.
    Từ, bi, hỉ. xả
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pepsi85 Xem bài viết
    Có rất nhiều người ko thích hôn sâu (trong đó có mình) vì nụ hôn sâu thật ra nó không lãng mạn như tưởng tượng. Đầu tiên là nước miếng hôi (của mình hoặc của chồng), mọi người cứ tự nhả nước miếng ra tay rồi 5' sau ngửi tay là biết, thứ 2 là hết hơi để thở.
    Cũng tùy từng người. Mình và bạn gái sắp cưới mỗi lúc hôn nhau chỉ thích nụ hôn sâu và ướt át. Chỉ có như vậy mình mới cảm thấy thật sự tan chảy với cô ấy bạn à.
    • 385 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

Kiếm thật nhèo xiền, mạnh mẽ và đàn ông hơn, đa dạng hóa các hoạt động trong cs của mình, mua cho vợ những món đồ đẹp mà ko phải đắn đo, nhưng cũng có chính kiến riêng, "gia trưởng" một chút, đừng chiều chuộng chị ấy quá etc.cứng mềm đúng lúc )) Làm vợ nể nang anh. Vợ anh sẽ cảm thấy đỡ phần cực nhọc kiếm tiền duy trì cs gđ, an tâm hơn vào năng lực làm chủ, trụ cột của chồng. Phụ nữ dù tham vọng bên ngoài xh nhưng về nhà ai chả thích được làm con mèo con trong vòng tay che chở vững chãi của chồng. Bởi vậy, anh rất tốt, nhưng chị ấy vẫn "rất tiếc". Nói thật là chỉ riêng qua việc ko nhạy bén tinh tế nắm bắt tâm lý vợ, đầu top còn khẳng định vợ vẫn yêu mình, chị lạnh nhạt với anh lâu vậy mà anh vẫn loanh quanh loay hoay ở cái khoản hôn, 2 vợ chồng li thân mà anh vẫn còn thắc mắc tại sao vợ hết yêu, thì có thể thấy anh hơi ủy mị và lệ thuộc cảm xúc vào chị quá, và có vẻ hơi khó cho anh trong khoản nâng cao thu nhập và cứu vãn cuộc hôn nhân này. Anh thắc mắc tại sao chị ko nói cho anh là chị hết yêu, bởi vì chị hiểu những gì anh đã làm cho hôn nhân của 2 người và gia đình, chị hiểu tâm tính và con người anh, ko nỡ làm anh tổn thương, ko thể nói lời phũ phàng như vậy. Chị ngộ hoàn cảnh và im lặng. Kiểu như "bỏ thì thương, vương thì chán" ấy. Cái ràng buộc chị với anh chỉ còn là chữ nghĩa mà thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 385 Bài viết

• 1,173 Được cảm ơn

Là thế này: Làm sao định nghĩa được tình si/ Có khác gì đâu khúc bánh mì/ Đói bụng ực vào thì sung sướng/ Ăn nhèo khó chịu ta phải đi.
    • 297 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng anh tự tạo không gian riêng cho 1 vc, thoải mái, nc tình yêu ngày trước xem sao! hì
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 170 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả bù cho nhà mình, vợ thì thích hôn mà chồng thì toàn tránh
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lòng người ai cũng có những tham sân si, mấy ai hài lòng và nhận ra những giá trị thật sự đang hằng ngày diễn ra với cuộc sống hiện tại. Câu chuyện a chia sẻ cũng xảy đến với rất nhiều gia đình. Nhưng có điều đặc biệt hơn câu chuyện chia sẻ ở đây lại là của người chồng, khi đọc hết những lời chia sẻ của chủ thớt và các lời động viên chia sẻ của các a c thật sự e thấy sự đồng cảm từ 2 phía rất nhiều. Xin chia sẻ nỗi buồn với chủ thớt, cuộc sống có nhiều thứ cần níu kéo, nhưng cũng có những điều cần buông tay đúng lúc a à.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết gia đình chủ thớt thế nào rồi, Nếu thực sự li hôn thì thật đáng buồn. Nếu li hôn thì Vợ chủ thớt sau này sẽ hối hạn đấy, chưa kể cô nàng còn gây tổn thương cho con mình. Tìm được người chồng tốt, yêu thương chăm sóc vợ con hết mực thì còn gì bằng. Chị vợ nếu là người kiếm được nhiều tiền rồi thì hẳn là rất bận rộn, thì thì chồng kiếm ít hơn 1 chút nhưng bù lại có thời gian chăm con, giúp vợ việc nhà thì còn gì bằng. Chứ lại muốn 1 ông chông cũng kiếm nhiều tiền, đi suốt ngày thì con cái nhà cửa lại thành nhà hoang sao, chưa kể lại rượu chèm gái gú, thật là lòng tham con người khó đoán.
    Mỗi khi nhìn thấy chồng chơi cùng con, con thì cười híp mắt lại mình lại yêu chồng vô cùng, thích nhất cuối tuần chồng nằm chơi ở giường, vợ nằm gối đầu lên bụng chồng cưới nói, thằng con nằm gối đầu lên đùi mẹ, cả nhà cùng lười biếng nhưng vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 88 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Anh chủ top chả bù cho chồng em. Hồi yêu nhau thích hôn vợ lắm mà lấy về thì hết. Những lúc xxx cũng chán hẳn vì chỉ chăm chăm làm đến giai đoạn cuối hoặc nằm ngửa ra hưởng thụ. Bên nhau 5 năm rồi mà chồng e còn chẳng biết làm thế nào cho vợ lên đỉnh, toan để e loay hoay tự làm hết. Xong xuôi cũng nằm lăn ra điện thoại mới chán. Càng ngày càng thất vọng.
    • 68 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Vợ chồng bạn giống nhà tôi. Cũng may một thời gian rồi tôi cũng lấy lại cảm xúc. Thực sự tôi ko hiểu tại sao n
    • 68 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Vợ chồng bạn giống nhà tôi. Cũng may một thời gian rồi tôi cũng lấy lại cảm xúc. Thực sự tôi ko hiểu tại sao như thế nữa. Tôi lấy lại đc cảm giác có lẽ vì tôi có đọc tâm sự của các mẹ, thấy mình hp và quý trọng những cái đang có. Cũng có khi tôi ko cảm thấy đơ n chỉ đôi khi thôi. Hi vọng bạn đừng nản.
    • 930 Bài viết

• 1,041 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ là người vợ có thích hôn hay không thích hôn không có nghĩa là cô ấy hết yêu chồng mình hoặc là ngoại tình đâu. Có thể do tích cách của cô ấy thế, như mình chẳng hạn, chồng mà đòi hôn là toàn tránh thôi, mặc dù cũng cố gắng hôn lại nhưng trong đầu toàn nghĩ là "mất vệ sinh", thế là hết hứng.
    Nếu gia đình chủ top đang ly thân thì chắc là còn do nhiều nguyên nhân khác chứ đâu chỉ có mỗi chuyện hôn hay không hôn nhở. Nếu thế chắc vc mình ly thân từ ngày cưới rồi. Hy vọng gia đình chủ top sau khi cho nhau khoảng lặng để suy nghĩ lại "sóng yên biển lặng" nhé.
    wI1Xp7
    BVcXp7
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đúng là yêu thì mới hôn sâu được...mình nói theo kinh nghiệm bản thân mình thui.....có thể ở bạn có điểm nào đó thua vợ....về vị trí xã hội, về gia cảnh...hay về ngoại hình....hoặc đôi khi cô ấy thấy xung quanh cô ấy có những người đàn ông hơn bạn về mặt nào đó, nên ko còn cảm hứng với bạn, ko hẳn cô ấy ngoại tình,nhưng cug sẽ phải so sánh....
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi passion22 Xem bài viết
    Kiếm thật nhèo xiền, mạnh mẽ và đàn ông hơn, đa dạng hóa các hoạt động trong cs của mình, mua cho vợ những món đồ đẹp mà ko phải đắn đo, nhưng cũng có chính kiến riêng, "gia trưởng" một chút, đừng chiều chuộng chị ấy quá etc.cứng mềm đúng lúc )) Làm vợ nể nang anh. Vợ anh sẽ cảm thấy đỡ phần cực nhọc kiếm tiền duy trì cs gđ, an tâm hơn vào năng lực làm chủ, trụ cột của chồng. Phụ nữ dù tham vọng bên ngoài xh nhưng về nhà ai chả thích được làm con mèo con trong vòng tay che chở vững chãi của chồng. Bởi vậy, anh rất tốt, nhưng chị ấy vẫn "rất tiếc". Nói thật là chỉ riêng qua việc ko nhạy bén tinh tế nắm bắt tâm lý vợ, đầu top còn khẳng định vợ vẫn yêu mình, chị lạnh nhạt với anh lâu vậy mà anh vẫn loanh quanh loay hoay ở cái khoản hôn, 2 vợ chồng li thân mà anh vẫn còn thắc mắc tại sao vợ hết yêu, thì có thể thấy anh hơi ủy mị và lệ thuộc cảm xúc vào chị quá, và có vẻ hơi khó cho anh trong khoản nâng cao thu nhập và cứu vãn cuộc hôn nhân này. Anh thắc mắc tại sao chị ko nói cho anh là chị hết yêu, bởi vì chị hiểu những gì anh đã làm cho hôn nhân của 2 người và gia đình, chị hiểu tâm tính và con người anh, ko nỡ làm anh tổn thương, ko thể nói lời phũ phàng như vậy. Chị ngộ hoàn cảnh và im lặng. Kiểu như "bỏ thì thương, vương thì chán" ấy. Cái ràng buộc chị với anh chỉ còn là chữ nghĩa mà thôi.
    Bác này phán chuẩn ghê. chỉ cần vậy thôi. Đơn giản lắm.. A bỏ hết mấy cái suy nghĩ kia đi. nặng đầu với ủy mị lắm. hì. em cũng trong hoàn cảnh này rồi. nhưng không phải ủy mị.. mà vì thương quá thôi , cái gì cũng làm, cũng chiều, cũng hỏi. .. phụ nữ ng ta cảm giác như vậy bị phụ thuộc yếu đuối vào họ quá. họ k thích. cứ cứng lên.. đôi lúc áp đặt một tí. cái gì quyết thì có chính kiến hỏi cho có thôi đừng theo ý kiến của họ nhiều quá. cái gì cũng vừa phải cứ thiếu thiếu mới hay.. đầy đủ quá đâm ra lại lung tung lắm chuyện.. còn riêng về tài chính a cứ kiếm thật nhiều tiền. k bằng cách này thì cách kia... lăn lộn vào. phải là trụ cột tài chính. phụ nữ lăn lộn ngoài đời ng ta nhìn thấy nhiều hạng người lắm. nên sẽ có so sánh đấy( cái này em k chụp mũ toàn bộ các chị em nhé! khoảng 80% pn thôi). cho nên dù yêu a cỡ mấy cũng so sánh cái đã. trong chị a cứ tạo 1 hình tượng ngời ngời . chị khác theo khác có cảm xúc thôi. a nghĩ đơn giản rồi làm .. càng phức tạp càng rối rắm thêm..
    chúc a lựa chọn được điều đúng. để giữ lửa gia đình.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tienthepham
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5