TIN TÀI TRỢ.

Vợ không muốn hôn.

• 1.92K Lượt chia sẻ
  • 92.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

vợ bạn là nhât rùi nhé mik muốn có được người chồng tâm lý như bạn mà không dược đây nè....mik nghĩ có lẽ vì mệt mỏi với cơm áo, gạo,tiền va những việc làm không tên hàng ngày mà cô áy pải lo nên vợ bạn khó chịu ý mà...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvy2010 Xem bài viết
    vợ bạn là nhât rùi nhé mik muốn có được người chồng tâm lý như bạn mà không dược đây nè....mik nghĩ có lẽ vì mệt mỏi với cơm áo, gạo,tiền va những việc làm không tên hàng ngày mà cô áy pải lo nên vợ bạn khó chịu ý mà...
    Thanh Vy ah,vậy mà vc mình đang ly thân đó. Giờ mình cảm thấy buồn,thất vọng và tiếc vì những gì mình đã cố gắng cho gia đình nhưng đều ko có ý nghĩa gì hết...

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

vay vc bạn đã ngồi lại và nói ra những khúc mắc mà vc bạn đang gặp chưa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvy2010 Xem bài viết
    vay vc bạn đã ngồi lại và nói ra những khúc mắc mà vc bạn đang gặp chưa
    Vợ chồng mình nói rồi Thanh Vy ah. Trc đây hễ nói chuyện là cãi nhau.nhưng giờ mọi thứ nhẹ nhàng và dứt khoát hơn. Vợ nhất quyết theo ý vợ mặc cho mình nói sẽ rời xa nhau. Vậy là vợ đồng thuận với quyết định ly thân của mình rồi.

• 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đồng ý với bạn này. Phụ nữ rất thích hôn người mình yêu, mình nghĩ là vợ a ko còn yêu anh nữa... Mình cũng đang trong tình trạng này
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaohalam Xem bài viết
    mình đồng ý với bạn này. Phụ nữ rất thích hôn người mình yêu, mình nghĩ là vợ a ko còn yêu anh nữa... Mình cũng đang trong tình trạng này
    Bạn ơi,vậy bây giờ bạn định sống với chồng tnào? Tại sao vợ mình nếu ko yêu mình mà vẫn chấp nhận sống như vậy? Nếu biết chắc vợ hết tình cảm với mình,mình sẽ chủ động nói chấm dứt với cô ấy,vì dù sao trong cuộc sống vợ chồng đến giờ mình ko phải ăn năn gì về tất cả những gì đã làm cho vợ con. Có cố gắng nữa cũng vẫn thế mà thôi.

• 1,289 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Vào đọc tưởng xã nhà tui lập top chứ nhưng ko phải vì vc tui chưa có con.
    ID cũ: nhatrang79
    Hưởng thụ cuộc sống
    • 406 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Mình cũng là 1 người vợ, cũng có 1 nhóc 2 tuổi. Mình rất yêu chồng mình, sau khi sinh mình thấy ham muốn ổn, thậm chí thân mật hơn. Tuy nhiên, người có hành động như vợ bạn lại là chồng mình chứ ko phải mình. Trong khi, sau khi sinh, mình là 1 trong số n ng phụ nữ ko bị rạn da, ko mất dáng. Nói ko ngoa là vẫn như hồi con gái. Nhưng a ta vẫn thế. Vậy mình kết luận là ko có tình yêu. Còn phụ nữ, đôi khi mình nghĩ có thể sau sinh sẽ bị ảnh hưởng hoocmon gì đó nữa, sẽ bị mất cảm giác 1 thời gian. Nhưng bạn cứ từ tứ, khoảng nửa năm sau thôi sẽ rất ok.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh.kiu Xem bài viết
    Mình cũng là 1 người vợ, cũng có 1 nhóc 2 tuổi. Mình rất yêu chồng mình, sau khi sinh mình thấy ham muốn ổn, thậm chí thân mật hơn. Tuy nhiên, người có hành động như vợ bạn lại là chồng mình chứ ko phải mình. Trong khi, sau khi sinh, mình là 1 trong số n ng phụ nữ ko bị rạn da, ko mất dáng. Nói ko ngoa là vẫn như hồi con gái. Nhưng a ta vẫn thế. Vậy mình kết luận là ko có tình yêu. Còn phụ nữ, đôi khi mình nghĩ có thể sau sinh sẽ bị ảnh hưởng hoocmon gì đó nữa, sẽ bị mất cảm giác 1 thời gian. Nhưng bạn cứ từ tứ, khoảng nửa năm sau thôi sẽ rất ok.
    Đồng cảm với bạn,nhưng cho mình hỏi thêm là bạn có biết nguyên nhân chính xác của chồng bạn khiến cho ox như vậy là gì không?

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nha-trang79 Xem bài viết
    Vào đọc tưởng xã nhà tui lập top chứ nhưng ko phải vì vc tui chưa có con.
    Bạn nói thế tức là bạn cũng giống vợ tôi đúng ko? Vậy bạn nói rõ thêm về trạng thái của bạn là ntn đc ko? Tks

• 1,289 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sobad Xem bài viết
    Bạn nói thế tức là bạn cũng giống vợ tôi đúng ko? Vậy bạn nói rõ thêm về trạng thái của bạn là ntn đc ko? Tks

Như tui thì tình cảm vc đã nhạt dần và cộng thêm mệt mỏi do công việc, rất rất nhiều thứ để nản.
    ID cũ: nhatrang79
    Hưởng thụ cuộc sống
    • 406 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Có lẽ là ko yêu nữa. Chứ mình tìm mãi chả ra nguyên nhân gi. Sinh lý yếu thì có lẽ ko phải, n mạnh thì cũng ko hẳn. Bây h thì chắc chắn là ko yêu

Từ, bi, hỉ. xả
    • 195 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

không còn tình yêu thì nên chia tay sớm bớt đau khổ. Đừng vì chữ trách nhiệm níu kéo nhau. Sợ lắm....
    • 54 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nhà mẹ quynhanh.kiu giống nhà e, e thực sự phiền muộn vì điều này, nhiều lúc tủi thân vô cùng, nhiều lúc bỏ qua tự ái và xấu hổ chủ động hôn thậm Chí còn khích Bác mà e vẫn thất bại. Mới sống với nhau 4 năm mà như một dôi vợ chồng già, vậy quãng đời còn lại em phải làm thế nào? Hay chồng e không còn yêu em nữa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 92 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

100% là hết yêu anh rồi, nói chung mỗi người phụ nữ có một hệ quy chiếu giá trị
    - Người thì chỉ thích sống yên ổn, 1 chồng - 2 con, sớm tối đi làm - nấu cơm - ôm chồng - đi làm - nấu cơm ... là thấy đủ rồi,
    - Thứ hai, là phụ nữ tham vọng, họ muốn chồng mình phải giỏi, phải kiếm ra tiền, cuộc sống phải có du lịch nước ngoài, ăn nhà hàng, quần áo đẹp... mới là đủ

Vợ anh chắc loại thứ 02, nên khi không thỏa mãn là thấy hết yêu, đơn giản thế thôi. Và những biểu hiện như anh miêu tả, như thờ người, đêm nằm như khúc gỗ, không muốn hôn... đều có ở ĐÀN BÀ NGOẠI TÌNH. Có thể ngoại tình rồi mà anh không biết thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có lẽ bạn chưa hiểu tâm lý người phụ nữ khi phải gánh quá nhiều áp lực trong công việc thì phải, đừng vội kết luận như vậy chứ... Theo mình thì chị ấy đang gặp khó khăn trong công việc, về nhà rồi mà vẫn phải nghĩ đến công việc và lo lắng căng thẳng vì nó thì còn đâu cảm xúc và sức lực để nghĩ đến chuyện yêu. Còn hôn thì không phải phụ nữ nào khi yêu cũng thích đâu.
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chả phải. Đầy người chả thích hôn
    đúng thế
    • 406 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhatrianh Xem bài viết
    Nhà mẹ quynhanh.kiu giống nhà e, e thực sự phiền muộn vì điều này, nhiều lúc tủi thân vô cùng, nhiều lúc bỏ qua tự ái và xấu hổ chủ động hôn thậm Chí còn khích Bác mà e vẫn thất bại. Mới sống với nhau 4 năm mà như một dôi vợ chồng già, vậy quãng đời còn lại em phải làm thế nào? Hay chồng e không còn yêu em nữa?
    Mình quá muộn phiền trong 1 thời gian dài như bạn đó. Nhưng mà nghiệm ra, 1 là do sinh lý hoặc là không còn tình yêu. Chứ ko có gì để giải thích thêm. Vì thế, tự giải thoát mình.
    Từ, bi, hỉ. xả
    • 29 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Anh chủ top: không rõ tình hình cụ thể vợ chồng anh thế nào nên không dám khẳng định nhưng em thấy liệu có phải chị ấy bị chứng lãnh cảm không ạ? Anh thử tìm hiểu lại xem, chứ em thấy hiếm có người phụ nữ nào có chồng lại có cả em bé mà bỗng một ngày ta chán nhau rồi cứ thế mà chia tay lắm anh ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng trong trường như bạn chủ top. Nhưng có điều là kinh tế. Mình cũng rất yêu vợ! Sinh lý cũng tốt nhưng vợ mình thì gần như ko bao giờ đạt dc, vợ chỉ nằm ì ko thèm để ý gì. Khi hôn thì cứ lấy tay bịp miệng. Bao nhiêu lần tâm sự với vợ thì vợ cứ bảo ko thích thế thôi. Buồn lắm các mẹ ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5