TIN TÀI TRỢ.

Vợ không muốn hôn.

• 1.92K Lượt chia sẻ
  • 92.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Chào các mẹ trong hội. Tôi là 1 người chồng hết sức yêu thương vợ con. Tôi lấy vợ đc 3 năm rồi và có 1 nhóc 2t rất dễ thương. Sau bao sóng gió của cuộc sống vợ chồng,thêm cả thành viên nhỏ nhưng đọng lại là tình cảm tôi dành cho vợ và con vô bờ bến. Tôi là 1 người chồng tâm lý,biết giúp đỡ vợ,cùng vợ làm việc nhà,chăm sóc con. Hễ 1 chút là tôi chỉ mún được ôm vợ thôi. Khi đi làm về,lúc nấu ăn,khi xem ti vi...nói chung cứ rảnh ra là tôi ôm vợ và thơm vợ nhiều nhiều. Chắc hẳn cô ấy cũng quen quá nên ko có cảm xúc hay sao ý.hic. từ khi sinh con đến nay con đã đc 2t rồi. Cứ cho là sau sinh phụ nữ sẽ mất ham muốn,nhưng tôi nghĩ,tôi cũng là 1 ng chồng biết chăm sóc vợ,đỡ đần vợ,nên tâm lý cô ấy sẽ nhanh đc cân bằng hơn chứ nhỉ? Vả lại cũng 2 năm rồi còn đâu. Vậy vợ tôi dường như quên mất cảm hứng sex nữa hay sao vậy. Có khi cả tuần nếu tôi ko đòi hỏi thì vợ cũng ko đoái hoài. Khi đi ngủ nếu ko sex cũng đc nhưng 1 cái ôm,1 nụ hôn cho nhau cũng hạnh phúc mà! Đằng này chỉ có tôi là người làm vậy thôi,có chăng vợ chỉ gác chân lên người tôi là cùng!
    Đôi khi tôi muốn 1 nụ hôn sâu với vợ lắm,nhưng cô ấy ko chịu,chỉ đc hôn thoảng qua môi mà thôi. Nếu tôi cố ý hôn sâu hơn,cô ấy né ngay. Mà tôi cũng là người sạch sẽ,tắm gội vệ sinh răng miệng thường xuyên chứ! Trong khi đó lúc yêu nhau,chúng tôi cũng như bao cặp đôi khác,cứ gặp là quấn nhau ko rời,những nụ hôn cũng cháy bỏng,mê man lắm...
    Giờ đây,khi sinh hoạt vợ chồng,1 tuần có khi vợ chỉ đồng ý gần chồng 1 lần,mà phải là tôi massage từ đầu đến chân,rùi makelove đầy đủ cô ấy mới thoải mái để nhập cuộc được. Nhưng các mẹ đừng vội đoán rằng vợ tôi ngoại tình nhé,tôi biết chắc là không có chuyện đó,chỉ là công việc của vợ tôi thực sự rất căng thẳng,nhiều khi về nhà thấy vợ cứ đơ ra vì còn suy nghĩ đến công việc. Tôi cũng rất thông cảm để sẻ chia,vỗ về,an ủi cô ấy nhiều lắm. Và tôi biết vợ tôi cũng yêu tôi...
    Hồi đầu mới lấy nhau,cô ấy cũng chịu khó makelove cho tôi, nhưng bây giờ cô ấy chỉ nằm im như đợi cho xong vậy. Vợ tôi còn ngại thay đổi tư thế để chính cho cô ấy đạt cảm xúc nữa. Tôi cũng là con người,tôi cũng cần có sự đòi hỏi cảm xúc cho mình chứ??? Cứ 1 mình diễn 1 vở diễn mãi thế này rồi tôi sẽ hết cảm xúc mất!
    Nhưng ko bao giờ tôi nghĩ đến chuyện ngoại tình hay tìm gái để tìm cảm xúc cả. Vẫn 1 mực yêu thương vợ của mình.
    Vậy xin hỏi các mẹ ở đây,có mẹ nào giải thích được tâm lý của vợ tôi không??? Xin cảm ơn!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 390 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc vợ nó đang mệt vì chăm con em à. Hoặc nó thất vọng vì chồng kiếm ít tiền. Em thử gửi con cho ông bà để 2 vợ chồng với nhau một thời gian xem sao.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ò ó o Xem bài viết
    Chắc vợ nó đang mệt vì chăm con em à. Hoặc nó thất vọng vì chồng kiếm ít tiền. Em thử gửi con cho ông bà để 2 vợ chồng với nhau một thời gian xem sao.
    Chị nói cũng có ý đúng. Thật sự thì tôi cũng kiếm tiền không bằng vợ thật,nhưng nếu vì lý do đó mà vợ chồng lạnh nhạt đi thì.... Sông có khúc,người có lúc mà. Dù sao tôi cũng chịu khó làm việc rồi,và cũng giúp đỡ vợ nhiều trong công việc gđ chứ! :3

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 307 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vợ anh k yêu anh. con gái khi yêu thường thích đc hôn nhiều, em nói thật đấy
    Dại dột không gặp thời, khôn ngoan không đợi tuổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gioheomay89 Xem bài viết
    Có lẽ nào... Haizz

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chắc ko phải vợ anh ko yêu anh đâu.
    Tôi cũng rất yêu chồng đây,ngủ với chồng mà ko áp mặt vào ngực chồng là ko ngủ dc,chồng ko quay qua ôm là lấy tay chồng ôm.
    Nhưng tôi ít khi hôn sâu chồng,chỉ chạm môi thôi.
    Nhưng ngày nào cũng hôn chạm môi trước khi đi làm và trước khi đi ngủ,nhưng ko hôn sâu đâu,chả hiểu sao như thế....chắc ko muốn hôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoalinhlan2011 Xem bài viết
    Chắc ko phải vợ anh ko yêu anh đâu.
    Tôi cũng rất yêu chồng đây,ngủ với chồng mà ko áp mặt vào ngực chồng là ko ngủ dc,chồng ko quay qua ôm là lấy tay chồng ôm.
    Nhưng tôi ít khi hôn sâu chồng,chỉ chạm môi thôi.
    Nhưng ngày nào cũng hôn chạm môi trước khi đi làm và trước khi đi ngủ,nhưng ko hôn sâu đâu,chả hiểu sao như thế....chắc ko muốn hôn
    Hay nhỉ. Thì vợ chồng mình cũng toàn hôn kiểu đó đc thôi mẹ nó ạ. Phải chăng hôn sâu nghĩ kinh kinh hả mẹ hoalylan??

• 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Phụ nữ khi làm vợ thì chuyện ấy cũng tẻ nhạt hơn khi làm người yêu nhỉ
    • 307 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vc e toàn hôn sau í, k thích hôn cạn, hôn cạn nó nhạt nhẽo làm sao. vs cả em đánh giá ty qua nụ hôn chứ k phải xxx.
    • 307 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vc e toàn hôn sâu í, k thích hôn cạn, hôn cạn nó nhạt nhẽo làm sao. vs cả em đánh giá ty qua nụ hôn chứ k phải xxx.
    • 20 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sobad Xem bài viết
    Hay nhỉ. Thì vợ chồng mình cũng toàn hôn kiểu đó đc thôi mẹ nó ạ. Phải chăng hôn sâu nghĩ kinh kinh hả mẹ hoalylan??

Em cũng ko biết ,có lẽ vợ chồng em yêu lâu quá rồi,ngày xưa cũng ngọt ngào khi hôn nhau lắm...cơ mà ko thấy chồng hôn lâu bao h, ....Lâu rồi thành quen,cơ mà vẫn yêu chồng lắm,ngủ ko ôm chồng là ko ngủ dc ạ.
    Thế là sao nhỉ.

Có lẽ khi làm vợ còn nhạt hơn làm người yêu.
    Có con nữa,chắc vứt chồng sang 1 bên quá,ha ha.
    • 383 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Vợ a giống e. Đi làm về mệt lắm....chỉ muốn ôm ngủ thôi. Đừng làm gì hết

Đời là bể khổ, qua hết bể khổ là qua đời
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_nhien Xem bài viết
    Vợ a giống e. Đi làm về mệt lắm....chỉ muốn ôm ngủ thôi. Đừng làm gì hết

Nhưng theo bạn đó là cảm giác tạm thời,theo thời điểm hay là bạn thấy điều đó là bình thường,và bạn có nghĩ nó sẽ ông xã sẽ có những tâm lý,suy nghĩ giống mình ko?

• 885 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gioheomay89 Xem bài viết
    Chả phải. Đầy nguời chả thích hôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,vợ chồng mình đang ly thân rồi. Có thời gian 1 mình để ngẫm lại tất cả mọi việc,mình đã tin rằng vợ không còn yêu mình nữa. Vợ chồng chia ly mà ko hề có 1 sự xung đột nào ghê gớm. Mình cảm tưởng mọi thứ như đã đến lúc kết thúc nên vợ đã chấp nhận rời xa mình thật dễ dàng. Buồn quá mọi người ạ. Bao kỳ vọng,vun đắp,chăm sóc cho vợ con,nay mọi thứ dường như tan biến hết. Tôi đã thất bại thật rồi...

• 216 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chả có lý do gì mà ly thân. Lạ.
    hay mình bất chấp hết yêu nhau đi anh
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nụ hôn thể hiện tình cảm một cách chân tình nhất vậy mà anh lại thiếu đi điều này thì em thấy tình cảm anh chị đang có chút gì đó, anh phải đặt vấn đề với chị chứ ah! Em thấy phụ nữ chẳng ai là người không thích hôn, thậm chí một số ông xã cứ hùng hục lâm trận bỏ qua phần màn dạo đầu bao gồm cả những nụ hôn nồng cháy làm chị em cảm thấy chán vô cùng
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị nhà chắc giống em rồi. chồng em thích hôn sâu nhưng em thấy nó cứ ướt át, dơ dơ sao í ^^ e chỉ thích hôn chạm môi hoặc là hôn lâu nhưng nhẹ nhàng tuy rằng hôn sâu cảm xúc sẽ thăng hoa hơn. e nghĩ là anh nên tâm sự với chị để c biết nỗi khổ của anh và anh cũng biết tại sao chị lại k thích. chúc anh thành công ^_8
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medecon2009 Xem bài viết
    Chả có lý do gì mà ly thân. Lạ.
    Bạn biết không,top này mình chỉ nói qua về cảm xúc vợ chồng. Nhưng để đi đến quyết định ly thân này,còn nhiều điều rắc rối lắm.kể ra thì rất dài nhưng tóm lại là có thể vì lý do vợ không còn yêu mình nên sinh ra không muốn chăm chút cho nhà nội. Cuối tuần nào đó muốn cho gia đình về thăm ông bà nội(cách 20km) chơi là y rằng phải làm căng lên vợ mới chịu về,còn đâu vịn đủ lý do đi đường(đi taxi) sợ con mệt ốm,rồi về nhà ông bà không gian ko thoải mái...bla..bla. Vợ còn ko tôn trọng chồng,hay nói đúng hơn coi thường chồng vì ko kiếm đc nhiều tiền(lương mình 5-6tr/tháng) để cho vợ đc ăn sung mặc sướng,đi làm thấy ngta ko đẹp như mình mà chồng mua cho nhiều thứ đắt tiền...vv. Mặc dù mình đã biết điều bù đắp cho vợ bằng cách chiều chuộng,làm việc nhà giúp vợ,chăm con....(như 1 người phụ nữ vậy). Vợ tự quyết mọi thứ theo ý mình và nghe theo bố mẹ vợ. Còn mình tham gia hay bên nội tham gia chưa bao giờ cô ấy lắng nghe,luôn tìm đủ lý do chống chế và gạt bỏ đi. Các mẹ thử đặt địa vị là 1 ng chồng như mình xem quyết định của mình có đúng hay sai?

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 71 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi momu Xem bài viết
    Nụ hôn thể hiện tình cảm một cách chân tình nhất vậy mà anh lại thiếu đi điều này thì em thấy tình cảm anh chị đang có chút gì đó, anh phải đặt vấn đề với chị chứ ah! Em thấy phụ nữ chẳng ai là người không thích hôn, thậm chí một số ông xã cứ hùng hục lâm trận bỏ qua phần màn dạo đầu bao gồm cả những nụ hôn nồng cháy làm chị em cảm thấy chán vô cùng
    Chia sẻ thêm với bạn rằng có khi cả tuần mình mà ko động đến vợ,vợ cũng ko hề hấn gì. Nếu muốn yêu vợ,mình phải làm đủ mọi thứ massage toàn thân các kiểu,nhưng vợ chỉ nằm im đợi xong chuyện. Sau khi yêu,mình còn âu yếm chứ ko như các ông chồng chỉ biết hùng hục. Nhiều khi ve vuốt vợ để yêu mà thấy vợ cư đơ ra mà tụt hết cảm xúc ko muốn làm gì nữa luôn. chẳng hiểu mình phải làm gì nữa đc đây...

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5