TIN TÀI TRỢ.

Vợ đòi ly dị vì ..... Rất mong nhận được lời khuyên của anh chị! Xin cảm ơn

• 9 Lượt chia sẻ
  • 9.06K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Tôi 40, và vợ cũng 40, lấy nhau được 6 năm và có 1 bé trai 4 tuổi. Chúng tôi vẫn đang ở chung nhà với ông bà nội vì gia đình neo đơn. Cả tôi và vợ đều có công việc lànm ổn định, thu nhập trung bình khá, nói chung là không phải bận tâm về kinh tế.

Khoảng 8 tháng trở lại đây tôi nhận thấy có nhiều sự thay đổi của vợ. Cô ấy thay đổi về trang phục, đổi ĐT rất thời trang và đắc tiền, cài password cả handphone lẫn laptop. Và xin lỗi mọi người, cô ấy cũng chỉnh sửa một số bộ phận bên trong của cô ấy nữa. Quan hệ vợ chồng thì hoàn toàn nhạt nhẽo, vợ cứ như là cái xác, không tí cảm xúc, và qua loa cho có mà thôi. Tôi ngờ và hỏi thẳng, nhưng hiển nhiên là cô ấy nói ko có gì. Ai chẳng lạ chuyện đó.

Thời gian gần đây tôi nói cô ấy tôi muốn có 1 đứa con nữa, vì cũng đã lớn tuổi, và bé trai nó cũng rất thích có em. Cô ấy cứ lần lữa, nói là việc cơ quan quá bận, nên cứ chừ từ từ. Tôi nói thẳng những nghi ngờ của tôi, và thật buồn, cố ấy nói hiện có tình cảm với 1 anh trai khác, và nói với một thái độ không chút e dè.

Tôi muốn cắt ngắn câu chuyện, vì không nên kể lễ dài dòng - vì tôi nghĩ câu chuyện này khá giống rất nhiều trường hợp báo đã đăng, nhưng tôi không thể tưởng tượng hôm nay nó lại xảy ra với tôi!

Tôi nói là tôi sẽ chấp nhận bỏ qua mọi chuyện, vì khg muốn gia đình tan vỡ, và vì rất thương đứa con trai còn quá nhỏ. Cô ấy nói để cho cô ấy suy nghĩ 4 tuần, rồi trả lời tôi. Tôi không chấp nhận -vì không thể có chuyện ban ngày cô ấy đi làm, rồi kiếm cớ về trễ - đi công tác xa để quan hệ với người khác, rồi tối lại về ngủ ở nhà tôi. Tôi nói tôi chỉ đồng ý cho cô ấy 2 ngày để suy nghĩ, vì đây là gia đình của cô ấy - và là tương lai của đứa con chung nữa.

Hiện tôi chỉ còn có 1 ngày nữa để nghe cô ấy trả lời mà thôi, nhưng thực tâm tôi khg hy vọng sẽ có câu trả lời tích cực từ phía kia, nhưng vì đứa con, tôi vẫn mong la Trời Phật thương tôi và đứa bé mà khiến cho cô ấy suy nghĩ cho đúng đạo lý!

Tôi vẫn băn khoan nếu vì tôi chỉ chấp nhận thời gian quá ngắn như vậy có là lý do để cô ấy từ bỏ gia đình không? Có khi nào nếu tôi đồng ý đỡi 4 tuần thì có kết quả tích cực hơn không?

Tôi biết những băn khoăn này nhiều bạn cho là vớ vẫn, nhưng mong các bạn hiểu cho 1 người đàn ông đang rối trí vì chuyện gia đình, nhất là vì muốn giữ Mẹ cho đứa con trai của mình, nên có nhiều suy nghĩ lú lẫn.

Rất mong nhận được lời khuyên của các anh chị.

Tôi rất cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 22 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trường hợp của Anh cũng giông như nhiều trường hợp khác. Vân đe quan trọng ở đây La chị ấy còn yêu Anh không? Có thể chị áy đang trong giai đoan say năng, hoặc chỉ La thay đổi tâm lý theo đo tuổi. Nêu vì những lý do này, hoàn toàn có thể còn cứu vát được, miễn La Anh khéo léo và chân tình. Nhưng nêu sự thực vợ a không còn yêu Anh nữa và Đa trọt gắn bó với người khác rồi thì rất khó. Có thể chia tay là giải pháp tốt nhất cho cả ba
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi barbiemom Xem bài viết
    Trường hợp của Anh cũng giông như nhiều trường hợp khác. Vân đe quan trọng ở đây La chị ấy còn yêu Anh không? Có thể chị áy đang trong giai đoan say năng, hoặc chỉ La thay đổi tâm lý theo đo tuổi. Nêu vì những lý do này, hoàn toàn có thể còn cứu vát được, miễn La Anh khéo léo và chân tình. Nhưng nêu sự thực vợ a không còn yêu Anh nữa và Đa trọt gắn bó với người khác rồi thì rất khó. Có thể chia tay là giải pháp tốt nhất cho cả ba
    Dạ, cảm ơn chị đã có lời khuyên. Tôi vẫn đang hy vọng cô ấy có còn chút ít tình cảm vợ chồng, để tôi còn có thể níu kéo! Cảm ơn chị.
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mệt mỏi quá nhỉ, người thì đòi li dị vợ, người thì đòi li dị chồng. Xã ội bây giờ cởi mở nên nhiều người coi thường giá trị gia đình.
    Anh hãy làm hết khả năng để kéo chị về với gia đình, chỉ đến khi nào hết lhar năng rồi thì hãy buông xuôi, lúc đó sẽ ko còn gì phải hối hận cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,126 Bài viết

• 2,979 Được cảm ơn

Đừng nóng vội a ạ, nếu a còn yêu chị . E nghĩ nên ly thân khoảnh 3 tháng. Khi đó cả 2 bên đều bt' mình cần j . Quan trọng là nếu chị quay lại a có thể tha thứ cho chị k?
    ............Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh.............Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi.......Ngược lòng mình tìm về nông nổi.............Lãng du vô định cánh chim trời...............
    • 755 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Bỏ đi! Nếu cố tình níu kéo, anh sẽ phải khổ suốt đời!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Theo mình thì ko chấp nhận ly dị. Có thể li thân 1 tg xem ntn. Vì ngay lúc này đây khó hàn gắn . Mong thời gian sẽ cho anh câu trả lời chính xác nhất nếu chị ấy còn yêu anh.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,642 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tôi nghĩ rằng gia đình là một quá trình, không phải là một quyết định. Và anh đưa ra thời hạn 2 ngày cho vợ là quá gấp, không ai có thể cân nhắc thấu đáo một vấn đề lớn như vậy trong 2 ngày.

Bất kể vợ anh quyết định thế nào, tôi nghĩ là anh cũng nên nói với cô ấy suy nghĩ và nguyện vọng giữ gìn gia đình của mình; đồng thời hỏi cô ấy điều gì khiến cô ấy không còn hạnh phúc với gia đình hiện tại của hai người. Hãy lắng nghe chân thành, không đả kích, không áp đặt. Và thử cùng bàn với cô ấy xem liệu những vấn đề đó có thể tháo gỡ được không.

Còn nếu đơn giản cô ấy muốn li dị vì mối tình kia chứ ko phải vì vấn đề trong cuộc sống chung giữa anh và cô ấy, thì lại là câu chuyện khác.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,546 Bài viết

• 6,116 Được cảm ơn

Sút khẩn trương, đúng ra bạn chỉ nên cho cô ấy 2' suy nghĩ chứ k phải 2 ngày đâu. Hai ngày là quá dài, chỉ để cho cô vợ ngồi nghĩ xem chọn chồng hay chọn bồ, ngay việc bị đưa ra bàn cân thế này đã là sự xúc phạm quá lớn đối với bạn. Nực cười cho bạn gì ở trên còn bảo 2 ngày là quá ngắn!?

Tình cảm không thể miễn cưỡng, bạn càng níu kéo thì ngta càng coi rẻ và thương hại bạn, và mấu chốt là ngta lại càng cảm thấy việc bỏ bạn để theo ng khác là đúng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Theo tôi bạn nên thực hiện ly thân trong thời gian một tháng.
    Trong thời gian đó có thể tĩnh tâm xem bạn còn yêu vợ ko. Nếu ko thì nên dừng lại, cho cô ta đi với tình yêu đích thực của cô ấy. Để xem các vị có được thừoi gian lãng mạn trong bao lâu. Nhớ nhắc nàng bảo anh ta bỏ vợ đi nhé.
    Còn nếu bạn còn yêu cô ấy thì cần phải xem cô ấy có còn yêu bạn ko? Nếu ko thì cũng như trên thôi và nhớ chúc cô ấy hạnh phúc nhé.
    Nếu hai bạn còn có tình cảm và chỉ là say nắng thì nên cân nhắc quay lại. Vì bản thân hai bạn trước đã, sau mới vì con. Vì đừng đem con trẻ ra làm cái cớ để người lớn phải chịu đựng.
    Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt.
    Regards
    • 441 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

e lại nghĩ anh chủ top làm vậy là đúng. 2 ngày cũng ko phải là ngắn để cân nhắc giữa gia đình và tình cảm còn chưa biết đến đâu, chưa kể c cũng lớn tuổi rồi, lần này mà ra đi coi như làm lại từ đầu, nếu là người biết nghĩ chưa chắc họ dám chọn. nhưng anh cũng nên chuẩn bị tinh thần, nếu lỡ như c ko chọn gia đình, thì a cũng đừng tiếc mà níu kéo người như thế. con lớn sẽ thông cảm với nỗi đau của anh, nhưng đừng lấy nó ra làm lí do để níu kéo nhau anh nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiquitaca Xem bài viết
    Theo tôi bạn nên thực hiện ly thân trong thời gian một tháng.
    Trong thời gian đó có thể tĩnh tâm xem bạn còn yêu vợ ko. Nếu ko thì nên dừng lại, cho cô ta đi với tình yêu đích thực của cô ấy. Để xem các vị có được thừoi gian lãng mạn trong bao lâu. Nhớ nhắc nàng bảo anh ta bỏ vợ đi nhé.
    Còn nếu bạn còn yêu cô ấy thì cần phải xem cô ấy có còn yêu bạn ko? Nếu ko thì cũng như trên thôi và nhớ chúc cô ấy hạnh phúc nhé.
    Nếu hai bạn còn có tình cảm và chỉ là say nắng thì nên cân nhắc quay lại. Vì bản thân hai bạn trước đã, sau mới vì con. Vì đừng đem con trẻ ra làm cái cớ để người lớn phải chịu đựng.
    Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt.
    Regards
    Rất cảm ơn lời khuyên của tất cả các anh chị. Mỗi lời khuyên tôi đều đọc đi đọc lại rất nhiều lần, và suy nghĩ về lời khuyên đó rất nhiều. Tôi suy nghĩ mãi về việc sống ly thân, nghĩa là chấp nhận để cô ấy sống chính thức với người kia một thời gian, rồi một ngày nào đó cô vợ lại quay về nhà mình. Tôi nghĩ mình khó chịu nổi điều này, và còn phải nói với con trai mình - và bố mẹ mình thế nào?

Cuộc đời thật buồn, và bất hạnh. Cảm ơn một chị đã nói tôi nên làm mọi việc có thể nhất trong lúc này, để có điều gì xảy ra thì mình sẽ không hối hận về sau.

Một lần nữa, rất cảm ơn các anh/chị đã chia sẻ với tôi trong lúc khó khăn của cuộc đời!
    • 246 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Chào anh!
    Thật buồn cho ai rơi vào những hoàn cảnh như thế này.
    Đàn ông hay đàn bà ngoại tình đều bỉ ổi như nhau cả. Làm quái gì có cái chuyện ly thân cho cô ta đi lại với ng đàn ông kia tự do, rồi sau đó nếu cô ta quay về mình sẽ tha thứ.
    Nhà mình là cái nhà hoang à mà thích thì ở, ko thích thì thôi. Mình là con bù nhìn à mà để người ta đối xử với mình như thế.
    Ai bị phụ tình cũng đều đau khổ cả, nhưng thà đau khổ 1 phát rồi thôi còn hơn là để âm ĩ như thế. Anh ly dị đi cho đỡ rách chuyện, đỡ mệt mỏi, để có thời gian tìm hiểu một người khc phù hợp với mình hơn.
    Tôi chỉ có thể khuyên thế thôi.
    Chúc a may mắn!
    CHỒNG EM ÁO RÁCH EM THƯƠNG, CHỒNG NGƯỜI ÁO GẤM XÔNG HƯƠNG MẶC NGƯỜI.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Theo tôi thì A nên để cho chị ấy được làm những gì mình thik trong vòng 3 tháng khi ly thân, trước để chị ấy nhận ra chị ấy cần gì và muốn gì???đâu mới là tổ ấm đích thực, sau 3 tháng đó nếu chị ấy muốn làm lại có lẽ chẳng cần A năn nỉ đâu, còn nếu chị ấy quyết tâm ra đi hãy kệ chị ấy, Phụ nữ phần lờn coi trọng gia đinh và những đứa con, nếu chị ấy không còn những yếu tố đó thiết nghĩ cũng chẳng cần phải níu kéo
    • 11,553 Bài viết

• 18,186 Được cảm ơn

Đòi suy nghĩ 4 tuần chắc là để có tg trói anh kia Nên ld khẩn trương, trường hợp này vô phương rồi
    Mẹ nào khuyên để ly thân 1 tg thì còn gì là người nữa lúc đang say thì phá sức kinh lắm .

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Đàn bà mà đã ngoại tình thì tình yêu với chồng xem như đã hết, chẳng qua chỉ còn là tình nghĩa mà thôi. Nếu chị nhà có quay lại với chủ top thì cũng chỉ là cái xác không hồn.
    Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người. Còn cuộc đời ta cứ vui. Dù vắng bóng ai...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chả hiểu anh này nghĩ gì, gặp phải e thì e đuổi luôn con vợ ra đường rồi. Ở đấy mà suy nghĩ với đắn đo ngoại tình với thằng bồ. Không có mẹ ruột thì kiếm mẹ khác cho bé, quan trọng mẹ có yêu thuơng con không mới là quan trọng. Tiềm lực kinh tế anh thế nào, có đủ lo cho con không. Đàn ông sống bản lĩnh thì không thiếu đàn bà vây quanh !
    Love to be love by you
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 389 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi james88 Xem bài viết
    Chả hiểu anh này nghĩ gì, gặp phải e thì e đuổi luôn con vợ ra đường rồi. Ở đấy mà suy nghĩ với đắn đo ngoại tình với thằng bồ. Không có mẹ ruột thì kiếm mẹ khác cho bé, quan trọng mẹ có yêu thuơng con không mới là quan trọng. Tiềm lực kinh tế anh thế nào, có đủ lo cho con không. Đàn ông sống bản lĩnh thì không thiếu đàn bà vây quanh !
    Thế nếu yếu thì làm thế nào?...

Nếu là tớ, tớ đồng ý ly thân 1 năm....nhưng nàng kia phải ra ngoài thuê nhà mà ở....không được mang gì theo, trừ tiền và tư trang...
    Cuộc sống bây giờ đơn giản, cho dù khó khăn thế nào cũng kiếm đủ cơm ăn áo mặc...lo gì ko nuôi được con, chỉ có nàng kia mới phải nghĩ....
    Tự do sướng nhất trên đời
    Tự lừa lại sướng hơn mười tự do!
    (Bảo Sinh)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YEUHOASUAHN Xem bài viết
    Sút khẩn trương, đúng ra bạn chỉ nên cho cô ấy 2' suy nghĩ chứ k phải 2 ngày đâu. Hai ngày là quá dài, chỉ để cho cô vợ ngồi nghĩ xem chọn chồng hay chọn bồ, ngay việc bị đưa ra bàn cân thế này đã là sự xúc phạm quá lớn đối với bạn. Nực cười cho bạn gì ở trên còn bảo 2 ngày là quá ngắn!?

Tình cảm không thể miễn cưỡng, bạn càng níu kéo thì ngta càng coi rẻ và thương hại bạn, và mấu chốt là ngta lại càng cảm thấy việc bỏ bạn để theo ng khác là đúng.
    Đồng cảnh có khác!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 231 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Anh đang phải đối diện với sự thật mà chưa bao giờ dám nghĩ đến. Cảm giác mất đi tất cả nên muốn dành lại. Lứa tuổi của chị ấy với ông bồ kia chắc cũng không thuận lợi để đến với nhau hoặc chuyện bại lộ thằng cha kia chạy. Có thể một thời gian nữa anh sẽ có lại chị ấy. Nhưng anh nên tính tiếp khi đó chuỗi ngày tiếp theo sẽ thế nào. Khó vượt qua nỗi đau cắm sừng lắm. Mà như thế thì hại con chứ không phải vì con. Anh hãy tính thêm đến khả năng một mình làm lại từ đầu xem có khả quan không, rất có thể anh sẽ dành được quyền nuôi con nữa.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3