Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimxu2001989 Xem bài viết
Chào bạn
Mình cũng mới cưới 10/2018. Mình cũng ở chung với gia đình chồng. Cuộc song sau khi kết hôn ban đầu mình cũng nản lắm. Nhà chồng mình cũng không vấn đề gì. Chồng mình cũng thương yêu mình. Nhưng chuyển từ nhà mình sang nhà chồng là cả quãng đường dài, cần thời gian để thích nghi bạn ạ. Nhiều khi mình có cảm giác cô đơn lạc lõng trong nhà chồng. Mình chẳng thể chia sẻ nói chuyện với ai ngoài chồng mình cả, chồng có việc đi đâu, hay gặp bạn bè nhậu nhẹt là mình chỉ còn biết đi làm về ăn cơm rồi lên phòng nằm đóng cửa. Cảm giác ấy không going như ở nhà mẹ đẻ, được nói được chơi, được đùa giỡn. Mình nhớ nhà, nhớ ba mẹ mình nên hay buồn, khóc. Chồng mình thấy mình buồn cũng im im. Anh ấy chả hiểu lý do sao mình buồn. nhiều lúc anh ấy còn nổi cáu vì cứ tưởng mình sướng quá hóa rồ. Nên anh ấy cáu gắt, hai vk ck chiến tranh lạnh một thời gian. Rồi cũng có lúc mình muốn ra riêng. Mình muốn được tự tay chăm sóc ck mình mà không có bất kỳ sự can thiệp của ai. Mình nấu món gì, mẹ ck nói nói cách nhà mẹ nấu như thế này là mình đâm bực bội. Mình bị stress thời gian dài mà cũng bao nhiêu lần muốn ly hôn, muốn trở về ngôi nhà của mình ở. Mặc dù, cưới nhau cũng mới mấy tháng. Có ngày ck mình nhịn hết nổi gửi cho mình đơn ly hôn. Mình cũng viết mail nói chuyện với anh ấy và đồng ý. Rồi vk ck mình ngồi lại nói hết với nhau những gì còn khúc mắt. Giờ thì ít cãi vã, mỗi người bỏ đi cái tôi của mình để xây dựng một mục đích chung nhé. Bạn thử nói chuyện với vợ bạn thử xem. Quan tâm lo lắng cho cô ấy hơn, phụ nữ dù mạnh mẽ bao nhiêu cũng cần những lời ngọt ngào của đàn ông bạn ạ. Yêu vk thì nhường nhịn cũngkhông mất gì. Bạn là cầu nối cho vk và ba mẹ bạn. Hi vọng gia đình của bạn sẽ tìm ra giải pháp cho cuộc hôn nhân của mình. Hơn nữa, do khác đạo nên cách sinh hoạt của mỗi gia đình sẽ khác nhau. Bạn cứ trao đổi với vk bạn đi nhé
Cảm ơn bạn nhiều đã góp ý giúp mình.hiện tại vk minh đã chuyển ra ngoài để ở riêng 1 mình rồi.cô ấy nói nếu ko ra ở cùng cô ấy thì chuyện gì đến sẽ đến có nghĩa là 2 đứa sẽ li dị.đơn cô ây cũng viết sẵn rùi mình đang giữ.mà giá như cô ấy dc như bạn nghĩ thi tốt.bao lần mình muốn 2 vk ck ngồi nc mà cứ nói đén chuyện ra o riêng là cô ấy nói chắc như đinh đóng cột là (e đã nói rồi ko bao giờ e thay đổi ý của mình dù chết e cũng ko về...) kiểu như vậy á.mình cũng chán quá giá như 10 chuyện cô ấy nghe mình 1chuyen cũng đỡ rùi