Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vợ của người yêu cũ dọa gặp chồng em, em nên làm thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.68K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em với NYC đã lâu không gặp, vừa rồi em có hỏi NYC 1 chuyện và dẫn tới việc em viết cho NYC 1 email và sau đó có nhắn tin. Vợ NYC biết và đọc được mail. Cô ấy nhắn cho em bảo là cô ấy gặp chồng em được chứ? Nếu em không trả lời cô ấy sẽ hiểu là em đồng ý. Nội dung tin nhắn của em chỉ là than thở chuyện công việc nhưng email thì có nhiều chỗ bất lợi cho em nếu chồng em đọc được ( và em nghĩ chính vì những chỗ này mà vợ NYC doạ gặp chồng em). Em nên làm gì bây giờ?
    Em cũng không có ý gì chỉ là muốn không yêu nữa thì làm bạn thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 126 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

chả có sao cả, bạn cứ cho họ gặp đi. mình nghĩ họ dọa bạn thôi. và bảo là tự họ tìm chồng bạn mà gặp.
    hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu không có gì thì chị với em kia gặp nhau trao đổi trực tiếp, em nghĩ thế hai mặt một lời là hay nhất ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị vợ NYC hoàn toàn tự gặp được chồng mình bạn ạ. Chị ấy có số đt, địa chỉ nhà, cơ quan của chồng mình. Vấn đề ở chỗ nếu chị ấy đưa cái mail mình viết cho chồng chị ấy cho chồng mình đọc thì mình cũng bất lợi vì mình có nói mình còn chút chút xao lòng với NYC nhưng mình biết đâu là giới hạn. Mình sợ chồng mình buồn nếu đọc được.
    • 233 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

chị nên nghiêm túc hơn trong việc tìm người tâm sự

tâm sự với ai không tâm sự đi tâm sự với nyc đã có gia đình

nếu người yêu cũ chồng chị tâm sự như vậy với anh ấy

chị nghĩ chị có giữ nổi bình tĩnh không ?

giờ cách giải quyết chỉ có là gặp vợ anh ấy để nói rõ sự việc chỉ là tâm sự

hoặc không thì im lặng thôi
    • 113 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

ôi dời. cứ cho gặp. tâm sự vs chồng trước đi
    Nhìn vào đôi mắt anh biết anh không như ngày xưa...
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocThachPham Xem bài viết
    Nếu không có gì thì chị với em kia gặp nhau trao đổi trực tiếp, em nghĩ thế hai mặt một lời là hay nhất ạ!
    Thật ra mình có trao đổi qua lại với chị ấy rồi. Nhưng lúc chị ấy mail đề nghị mình đừng liên lạc với chồng chị ấy (viết khá dài) và mình cảm tưởng chị ấy đang giáo huấn mình nên mình cảm thấy rất khó chịu và đã xù lông lên với chị ấy. Tụi mình đã tranh luận ra trò và mình khẳng định với chị ấy mình chẳng làm gì sai với chị cả.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tsulady2911 Xem bài viết
    chị nên nghiêm túc hơn trong việc tìm người tâm sự

tâm sự với ai không tâm sự đi tâm sự với nyc đã có gia đình

nếu người yêu cũ chồng chị tâm sự như vậy với anh ấy

chị nghĩ chị có giữ nổi bình tĩnh không ?

giờ cách giải quyết chỉ có là gặp vợ anh ấy để nói rõ sự việc chỉ là tâm sự

hoặc không thì im lặng thôi
    Mình sẽ rút kinh nghiệm sau chuyện này. Nhưng chị ấy nói nếu mình im lặng chị ấy hiểu là mình đồng ý cho chị ấy gặp chồng mình.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuckitthui Xem bài viết
    ôi dời. cứ cho gặp. tâm sự vs chồng trước đi
    Mình đã nghĩ tới giải pháp này. Nhưng mình phân vân thế này. Mình nói hết với chồng những gì mình đã nói với NYC trong mail (vì mình có bộc bạch một số cảm xúc của mình với NYC) liệu chồng mình có chấp nhận được không? Liệu sóng gió này sẽ mạnh tới đâu và ảnh hưởng tới gia đình mình như thế nào mình không đoán nổi nên cũng chưa dám nói. Vả lại, nếu thật sự chị ấy chỉ doạ thôi mà mình nói chuyện trước với chồng thì mình có tự rước hoạ vào thân không? Nếu chồng mình biết mình nhắn tin than thở chuyện công việc với NYC thay vì tâm sự với chồng thì chồng mình có chấp nhận không? Chồng rất yêu mình, gia đifnh mình đang hạnh phúc, mình không nghĩ anh sẽ làm gì ảnh hưởng tói gia đình nhưng mình sợ đàn ông họ có cái tự ái và sĩ diện riêng của họ, và anh có buồn khi vợ chia sẻ khó khăn trong công việc với NYC không?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ấy có đt, điaj chỉ nhà và nơi làn việc của chồng mình bạn ơi!
    • 890 Bài viết

• 1,615 Được cảm ơn

Thứ nhất, mình nói bạn sai lè ngay từ đầu.Việc bạn than thở về cv thì ko có gì, nhưng email lại nói về việc vẫn còn xao lòng với NYC thì e là hơi mệt.Đặt trường hợp ai làm vợ thì cũng thấy bực mình thôi.Mình nghĩ đã có gđ hạnh phúc thì tốt hơn nên xếp hẳn lại các mối quan hệ cũ để giữ vững cho hiện tại chứ nhỉ.
    Nếu bạn ko muốn tâm sự với chồng hay e ngại sóng gió nổi lên gđ mình thì hẹn gặp luôn vợ chồng người yêu cũ, 3 mặt 1 lời nói thẳng rồi thôi hẳn luôn liên lạc đi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Chuyện bây giờ chỉ mới như một mồi lửa nhưng nếu bạn xử lý không khéo là thành đám lửa, coi chừng cháy nhà thật đó.
    Không thằng đàn ông nào thoải mái khi biết vợ mình email tâm sự với NYC. Đặc biệt là còn nói những cảm xúc xao lòng với NYC thì tai họa thật. Gia đình đang hạnh phúc, bạn làm vậy coi chừng mất chồng thật đấy.
    Tối nhất là nên dẹp tự ái đi, hạ mình mà nói chuyện với vợ của NYC, nói rõ ràng là bạn yêu gia đình mình và không muốn dây dưa với NYC nữa để cô ấy khỏi lo lắng. Đừng để chồng bạn biết chuyện. Biết rồi có bỏ qua cho bạn thì niềm tin của chồng dành cho bạn cũng VĨNH VIỄN sứt mẻ, là sóng ngầm cho nhiều chuyện về sau này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Dại k tg đc. Đang yên có gd họ lại nói xao lòng với ng yêu cũ. còn xù lông xù cánh với ng ta..... bạn cũng là vk sao k đặt mình vào vị trí trí ng đó. Bạn k nghĩ tới cảm giác của ng vk ấy. . Giờ mới sợ sao.....nếu ck bạn biết thì coi như hết
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,008 Bài viết

• 7,441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất ko thích những người phụ nữ như bạn

Đúng là, như bạn trên kia nói, chả có cái dại nào như cái dại nào. Tự nhiên đi ném đá xuống mặt hồ đang yên ả. Có chồng rồi mà vẫn đi nói với nyc là còn xao xuyến, cảm xúc blah blah chồng nó ko lên cơn mới là lạ.
    Hy vọng là điều tốt. Có thể là điều tốt nhất. Và những điều tốt đẹp thì sẽ sống mãi

MTM5MTc3MTA1MQ
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmoclan Xem bài viết
    Thứ nhất, mình nói bạn sai lè ngay từ đầu.Việc bạn than thở về cv thì ko có gì, nhưng email lại nói về việc vẫn còn xao lòng với NYC thì e là hơi mệt.Đặt trường hợp ai làm vợ thì cũng thấy bực mình thôi.Mình nghĩ đã có gđ hạnh phúc thì tốt hơn nên xếp hẳn lại các mối quan hệ cũ để giữ vững cho hiện tại chứ nhỉ.
    Nếu bạn ko muốn tâm sự với chồng hay e ngại sóng gió nổi lên gđ mình thì hẹn gặp luôn vợ chồng người yêu cũ, 3 mặt 1 lời nói thẳng rồi thôi hẳn luôn liên lạc đi.
    Vợ chồng chị ấy ở rất xa mình, nên giải pháp của bạn mình thấy rất hay nhưng mình không làm được rồi. Vì ở xa nên mình mới nghĩ là chi ấy chỉ doạ mình thôi chứ cũng khó mà tới gặp chồng mình trực tiếp. Nhưng nếu chị ấy muốn vẫn có thể.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoivevoiba Xem bài viết
    Chuyện bây giờ chỉ mới như một mồi lửa nhưng nếu bạn xử lý không khéo là thành đám lửa, coi chừng cháy nhà thật đó.
    Không thằng đàn ông nào thoải mái khi biết vợ mình email tâm sự với NYC. Đặc biệt là còn nói những cảm xúc xao lòng với NYC thì tai họa thật. Gia đình đang hạnh phúc, bạn làm vậy coi chừng mất chồng thật đấy.
    Tối nhất là nên dẹp tự ái đi, hạ mình mà nói chuyện với vợ của NYC, nói rõ ràng là bạn yêu gia đình mình và không muốn dây dưa với NYC nữa để cô ấy khỏi lo lắng. Đừng để chồng bạn biết chuyện. Biết rồi có bỏ qua cho bạn thì niềm tin của chồng dành cho bạn cũng VĨNH VIỄN sứt mẻ, là sóng ngầm cho nhiều chuyện về sau này.
    Cám ơn bạn. Vì mình sợ mình xử lý không khéo là mình mất rất nhiều nên mình mới lên đây xin các mẹ cho mình lời khuyên. Mình đã lỡ leo lên lưng cọp là nói vài câu kiểu như "chị có bị gì không?", "chị có biết chị làm em mệt lắm không?" "Khổ chị ghê..." (Khi nhận các mail của chị ấy), "không ngờ người có học như chị mà lại như vậy" ... (Khi nhắn tin qua lại với nhau), mình còn nhắn "em thấy thương chị lắm..." (Sợ chị ấy nghĩ mình đang thương hại chị) mình đang lo những câu nói như vậy của mình có làm chị ấy điên lên mà đưa email cho chồng mình đọc. Mình nên nói chuyện với chị như thế nào bây giờ sau khi đã nói ra những lời như vậy?
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongbuongtay Xem bài viết
    Dại k tg đc. Đang yên có gd họ lại nói xao lòng với ng yêu cũ. còn xù lông xù cánh với ng ta..... bạn cũng là vk sao k đặt mình vào vị trí trí ng đó. Bạn k nghĩ tới cảm giác của ng vk ấy. . Giờ mới sợ sao.....nếu ck bạn biết thì coi như hết
    mình nghĩ mình chỉ nói cảm xúc thật của mình và mình cũng có nói đó là xao động của trái tim , mình không che dấu nó nhưng mình biết đúng sai như thế nào. Mà hình như dại thật, mình giữ nó trong lòng đừng nói ra thì đúng hơn phải không bạn?
    • 107 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emdangroiboi Xem bài viết
    mình nghĩ mình chỉ nói cảm xúc thật của mình và mình cũng có nói đó là xao động của trái tim , mình không che dấu nó nhưng mình biết đúng sai như thế nào. Mà hình như dại thật, mình giữ nó trong lòng đừng nói ra thì đúng hơn phải không bạn?
    Bạn k biết đàn ông họ có cái tự trọng cao lắm. Đặt trg hợp ngc lại ck bạn thân thở với ng phụ nữ khác. . Chưa nói là ng yêu cũ chắc chắn bạn cũng phát điên lên ý. Bạn k nói tìm xào động nhưng mà chỉ bạn biết thôi chứ chị kia k tin, ck bạn càng k. Trong đầu anh ấy chắc chắn sẽ tự hỏi tại sao bạn làm thế... chia sẻ với bạn là mình mới thoát ra khỏi một chuyện cũng liền quan tới ng cũ dù là tính chất khác xa việc bạn làm nhưng ck mình vẫn bị nảy sinh nhiều suy nghĩ tiêu cực. Theo mình bạn nc với chị ấy. Cố làm chị ấy hiểu bạn k có ý gì và k muốn gd chị ấy tan vỡ vì sự hiểu lầm này. Cũng xl chị ấy về những gì đã nói..... ng ta nói tình cũ k rủ cũng tới, đừng để những câu nói úp mở của bạn trở thành tiền đề cho anh ng yêu cũ nảy sinh những suy nghĩ về chuyện xưa rồi so sánh này nọ. ...dẫn tới nhiều chuyện k tg khác. Chia tay, ai cũng có gd rồi thì tốt nhất đừng ll nữa, có lỡ gặp lại thì cũng giao tiếp xã giao thôi bạn ạ. Bạn có thể thành ng yêu chứ từ ng yêu thành bạn nó khó lắm....... mình cứ tránh đi cho yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Vì những người phụ nữ như vầy mà nạn ngoại tình vẫn tràn lan khắp nơi... Ban đầu là than thở công việc, sau lại xao lòng xao lợn, không bị phát hiện ra thì chắc còn xao đến cái gì nữa cơ! Xin lỗi tánh mình nóng, mình nói thẳng, con dở hơi nào nó viết thư tâm sự với chồng mình về công việc, mình sẵn lòng đến nhà nó kí gửi cái mail đó cho chồng nó ngay để bạn ý biết vợ bạn ý đang buồn, có nhu cầu kiếm trai tâm sự mà giải quyết, chứ chưa nói đến chuyện xao lòng liếc gì nhé!!!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đã gây ra chuyện lại còn chọc tức vợ người ta. Nhiều ng phạm lỗi nhưng nhất định biện minh cho lỗi lầm của mình.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4