TIN TÀI TRỢ.

Vợ cũ của chồng, người đưa em đến với những tri thức mới của nhân loại!

• 2.12K Lượt chia sẻ
  • 66.7K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongduongxanh3009 Xem bài viết
    em cũng là tập 2, nhưng chưa phải là chồng ...k biết các mẹ thế nào chứ em thật sự rất mệt mỏi với chiêu trò của vk cũ của anh ấy. Anh ấy li dị, để lại cho vk cũ tất cả mọi thứ, ra đi với hai bàn tay trắng mặc dù tất cả là do anh làm ra. Anh chỉ làm công ăn lương bình thường, mỗi tháng vẫn cố gắng chu cấp cho vk cũ 3 triệu để nuôi con, vậy mà vài bữa thì vk anh ấy gọi điện xin thêm 1 triệu cho con đi chơi, vài tháng thì xin tiền mua thêm đồ cho con, con bệnh thì đưa con lên cho nhà nội lo, (chị ấy đã bán ngôi nhà chung và về lại nhà ngoại cách gần 100km).....và ảnh vẫn chấp nhận đưa thêm. Em thì chưa thấy người mẹ nào cãi nhau với chồng, chồng nói đừng có quá đáng vì bây giờ chỉ sống vì con, chị ấy xuống bếp mang hẳn 1 con dao ra trước mặt con và nói vậy thì chém chết con đi....
    Thì ra là cũng có người muốn giết con giống tập 1 của ck mình ... lúc biết đc chuyện đó bạn có sốc không? Mình nghe xong còn kiểu k tin vào tai mình ý.... cuộc sống, thật nhiều dạng người hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 54 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nãy giờ mình gõ hiều nhưng quyết định xóa đoạn về chị vk, mình chỉ muốn nói với bạn rằng:

Bạn à, đàn ông như ck bạn, ck mình, con bạn, con mình, thương lắm. Chính vì thế mình luôn tâm niệm phải mang lại cho họ thật nhiều hạnh phúc, bù đắp những thiếu thốn trong tình cảm mà họ đang khuyết, con mình cũng giống con bạn, cũng phải kịch bản "gọi mình là Mẹ" sau lưng Mẹ chúng, mình luôn chỉ mỉm cười, bảo chúng rằng, ai cũng có nổi khổ, nhưng chẳng ai sướng như hai con, có đến hai người Mẹ. Thế là chúng cười tít mắt, trẻ con, tâm hồn non nớt và trong trẻo đến lạ, những gì xấu xí trong quá khứ chúng không bao giờ thèm nhớ, mình cảm tạ đất trời vì điều đó, vì như thế nghĩa là quá may mắn!

Cơ bản tập trước của ck không phải là người xấu, chi ấy rộng rãi, thích chiêu đãi mọi người, thích vui vẻ, nhưng chính sự buông thả để chị ấy đi quá xa. Đánh mất 1 gia đình với hai đứa con trai gái ngoan, bụ bẫm, 1 người ck hiền lành, tài chính tốt, thử nghĩ còn cần gì hơn? thế mà người ta vẫn sa ngã, vẫn thấy là "chưa đủ".

Mình thỉnh thoảng vẫn nói chuyện với chị ấy, hai vk ck mình vẫn đang trả nợ hộ chị ấy nhiều khoản. Xét cho cùng, chúng mình đã cố gắng hơn sức có thể để ít nhất chị ấy có thể bắt đầu lại mọi thứ với gia đình mới của mình. Bởi quan niệm của mình So với hạnh phúc, niềm tin, tình yêu và lòng tôn trọng. tiền là thứ duy nhất người ta có thể kiếm được dễ dàng nhất!

Cái mình quan tâm nhiều nhất hiện giờ cũng chính là cái bạn quan tâm nhiều nhất hiện giờ phải không? đó là hạnh phúc của chồng và con. Còn những điều xung quanh ấy, chỉ là chuyện nhỏ

À, có 1 điều mình muốn chia sẻ thêm với bạn, nếu ai đó nói "đây là con tôi, cô không có quyền can thiệp" thì bạn đừng im lặng nhé, bạn dành mạng sống và tình yêu lẫn công sức, tiền bạc của mình để nuôi dạy chúng, để chúng là 1 gia đình đúng nghĩa thì không có nghĩa lý gì mà bạn không có quyền tham gia vào việc của đứa trẻ ấy. Hãy mạnh mẽ để bảo vệ đứa con bé bỏng mà không phải ai cũng may mắn có được ấy bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 54 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình xóa luôn cả đoạn nói mình cũng là tập sau của ck , nên những gì bạn viết mình hiểu rất rõ, nhưng bạn nhớ nhé, đó là người ta, còn bạn là bạn, hãy cứ bình yên mà sống tốt vai trò của người vk người Mẹ.
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tbd21219 Xem bài viết
    Mình xóa luôn cả đoạn nói mình cũng là tập sau của ck , nên những gì bạn viết mình hiểu rất rõ, nhưng bạn nhớ nhé, đó là người ta, còn bạn là bạn, hãy cứ bình yên mà sống tốt vai trò của người vk người Mẹ.
    Đọc những chia sẻ ở trên của bạn mình hiểu được rằng ít nhất bạn có 1 phần hoàn cảnh giống mình. Và có lẽ bạn đã trải nghiệm cuộc sống như thế một khoảng thời gian không phải là ngắn... có những người hiểu mình như bạn và các mẹ ở đây thật sự mình cảm thấy rất trân trọng.
    Bản thân mình sống khá vô tư từ bé, được bố mẹ bao bọc che chở quá nhiều, nên chắc mình ít được tiếp xúc với xã hội nhiều cám dỗ, nên suy nghĩ và nhận thức của mình về xã hội ban đầu trong veo. Như mình kể, ban đầu, dù có nghe gì, mình vẫn ra sức bảo vệ người phụ nữ đó, mãi sau này người ta đập thẳng vào mặt mình, mình mới nhận ra, nên thất vọng có, hụt hẫng có, phẫn uất có.... là tại sao mình đối xử với ng ta bằng cả trái tim mà cái mình nhận đc lại là vậy....
    Bây giơf cũng thế, vì xót ck, xót con mà mình thấy khó chịu với con người ấy, những dằn vặt mà con ngươif đem lại cho nhau cứ kéo dài chẳng bao h dứt, chẳng bao h dừng. Mình chỉ nghĩ 1 điều là phải cho con bé hạnh phúc mà đáng lẽ nó nhận đc... nhưng đôi khi, nghĩ lại những gì mà mình đang đối mặt, thấy thật sự mệt mỏi. Cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắng để bình thản với sóng gió như bạn.... chúc bạn luôn hạnh phúc!
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Sdt của mình 0976044889. Còn mail truongthidieulinhhumg@gmail.com
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweet_s0ri22 Xem bài viết
    Nếu mình mà là trường hợp vợ cũ chắc con vợ mới ko có cửa ngồi đây mà tâm sự đâu, còn khi viết bài thì phải xác định là sẽ có những cmt trái chiều , cứ lên facebook mà xem người ta cmt về bài của bạn ntn? , ko phải ai cũng 1 xuồng và đồng cảm với bạn đâu . Giọng nói với lời văn của bạn cũng ko phải là vừa mà viết bài cứ như mình là Tấm!!!!!!!!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sweet_s0ri22
    phải chăng bạn là tập 1 của ck bạn và ck bạn bây giờ đã có tập 2?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mấy má ôi , đã nói nếu tui mà là tập 1 chắc ck có cơ hội có vợ sau lắm )) , đâu có ngu như 1 số bà vợ 1 để mấy đứa sau có quyền chen vô . Còn về bạn kia chắc tốt lắm soi mói gia đình ngừơi ta từ lúc hp tới lúc ly dị , người ta ly dị xong nhảy vô như đúng rồi 😂

• 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Mấy má ôi , đã nói nếu tui mà là tập 1 chắc ck có cơ hội có vợ sau lắm )) , đâu có ngu như 1 số bà vợ 1 để mấy đứa sau có quyền chen vô . Còn về bạn kia chắc tốt lắm soi mói gia đình ngừơi ta từ lúc hp tới lúc ly dị , người ta ly dị xong nhảy vô như đúng rồi 😂

cho dù bạn có thông minh,xinh đẹp,hoàn hảo mà ck bạn muốn có người khác bạn cũng ko làm gì đc đâu.Nên nhớ trong chuyện tình cảm phải có sự vun đắp từ 2 phía.Chỉ 1 phía vun đắp thì sớm muộn gì nó cũng tiêu tan.Nên bạn có cố gắng mà ck bạn ko muốn thì ck bạn vẫn có tập 2 bình thường,ko phải cái gì bạn muốn là đc.
    Còn về chủ top.Thứ 1 chủ top ko phải NT3 xen vô hạnh phúc của vk lớn.Mà 2 người ở gần nhà nhau có chuyện gì làng trên xóm dưới đều biết,ko muốn biết cũng biết.Thứ 2 khi trc khi chủ top vs anh này thành vk ck,thì anh này chắc cũng hay tâm sự với chủ top,bạn bè tâm sự vs nhau có gì sai?Thứ 3 chủ top đến với anh này khi 2 người đó chia tay thì có gì sai,trong khi trc đó bà vk bỏ nhà theo trai,ko nuôi dưỡng con gái luôn.
    Mà bạn chưa thấy 2 người bạn yêu nhau,cưới nhau bao giờ sao? Hay có thói quen cứ thấy 1 người có vk hay nói chuyện với 1 người con gái khác thì mặc định người con gái là người sai.Ko phân biệt đc đúng sai ah?Còn nữa,khi 2 người kết hôn thì tập 2 có quyền ghen tỵ khi ck vẫn dành tình cảm cho tập 1 nha bạn. Còn tại sao bao nhiêu người ko lấy mà lấy người ly dị vk thì là duyên số của người ta,ko phải mình muốn là đc.Qua cách nói chuyện mình đoán bạn còn trẻ nhỉ.Chắc vẫn còn tuổi teen đúng ko? Nhìn đời đơn giản vậy bạn.
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hi. Mình hi vọng sự tự tin về bản thân của bạn là đúng. mình thấy nực cười sao bạn lại nghĩ ra chuyện mình soi mói gia đình người ta trong khi mình và anh biết nhau từ bé??? Ngu như 1 số bà vợ để ng thứ 3 xen vào???. Cái này hay à nha.... mình cũng muốn ngu như chị kia lắm, gia đình hạnh phúc bỏ nhà bỏ con theo trai. Ngu mà sau đó mấy tháng đã lấy người khác trong khi gần 2 năm sau anh mới yêu mình.... ngu quá cơ... có vẻ bạn đang nhận thức lệch lạc về chuyện minh đang nói thì phải, đọc kĩ lại trc khi cmt giúp mình nha... còn nếu bạn đang cảm thấy ấm ức và ghen tị với tập 2 của ck bạn thì làm ơn tự lập topic về vấn đề đó, đâu lquan đến mình....thân!
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuckhotim2403 Xem bài viết
    cho dù bạn có thông minh,xinh đẹp,hoàn hảo mà ck bạn muốn có người khác bạn cũng ko làm gì đc đâu.Nên nhớ trong chuyện tình cảm phải có sự vun đắp từ 2 phía.Chỉ 1 phía vun đắp thì sớm muộn gì nó cũng tiêu tan.Nên bạn có cố gắng mà ck bạn ko muốn thì ck bạn vẫn có tập 2 bình thường,ko phải cái gì bạn muốn là đc.
    Còn về chủ top.Thứ 1 chủ top ko phải NT3 xen vô hạnh phúc của vk lớn.Mà 2 người ở gần nhà nhau có chuyện gì làng trên xóm dưới đều biết,ko muốn biết cũng biết.Thứ 2 khi trc khi chủ top vs anh này thành vk ck,thì anh này chắc cũng hay tâm sự với chủ top,bạn bè tâm sự vs nhau có gì sai?Thứ 3 chủ top đến với anh này khi 2 người đó chia tay thì có gì sai,trong khi trc đó bà vk bỏ nhà theo trai,ko nuôi dưỡng con gái luôn.
    Mà bạn chưa thấy 2 người bạn yêu nhau,cưới nhau bao giờ sao? Hay có thói quen cứ thấy 1 người có vk hay nói chuyện với 1 người con gái khác thì mặc định người con gái là người sai.Ko phân biệt đc đúng sai ah?Còn nữa,khi 2 người kết hôn thì tập 2 có quyền ghen tỵ khi ck vẫn dành tình cảm cho tập 1 nha bạn. Còn tại sao bao nhiêu người ko lấy mà lấy người ly dị vk thì là duyên số của người ta,ko phải mình muốn là đc.Qua cách nói chuyện mình đoán bạn còn trẻ nhỉ.Chắc vẫn còn tuổi teen đúng ko? Nhìn đời đơn giản vậy bạn.
    Mình với mẹ nó không quen biết mà mẹ nó đứng ra chống bão giúp mình mấy lần rồi. Mình liên tưởng đến Lục Vân Tiên giữa đương thấy chuyện bất bình chẳng tha. Hi. Đùa vậy thôi, mình cảm thấy như bạn rất hiểu chuyện của mình và ng đàn bà kia. Cám ơn cuộc đời cho mình gặp được những ng hiểu chuyện và đồng cảm nhue mẹ nó.
    À mình nói thêm chuyện của mình cho mẹ nó. Minh và ck quen nhau và 2 gia đình khá thân từ bé. Nên hiển nhiên những chuyện của nhà ck mình cũng biết sơ sơ. Nhưng ngày đó mình k mấy bận tâm. Mãi sau này khi a li hôn r, 1 lần tình cờ gặp lại, bọn mình mới nchuyen với nhau, lúc đó a mới tâm sự với mình, chứ k phải chúng mình nói chuyện từ trc đó. Có những ng k hiểu chuyện rồi bịa đặt suy diễn, nghĩ cũng buồn thật. Nhưng cuộc đời mà mẹ nó.... nhiều loại ng, nhiều màu sắc lắm, chấp nhận thôi. Vẫn muốn cám ơn hành động nghĩa hiệp của mẹ nó. Có dịp chị em mình hội ngộ nha. Hihi
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ủa chọn ck thì phải biết chọn ngay từ đầu, chọn ngay thằng lăng nhăng ngu thì chịu chứ nói ai? Còn bạn kia cứ mở miệng nói ng ta theo trai rồi tâng bốc bản thân mình , ủa chứ có ai lên đây mà tự nói xấu bản thân mình đâu , chỉ biết nói xấu sau lưng ng khác thì suốt đời vẫn chỉ có tư cách đi phía sau ng ta. Ủa tốt đẹp lắm mà sao ck bạn vẫn giữ hình vợ cũ vậy ta? Lại có lý do "là vì giữ hình ảnh của mẹ con bé để tốt cho nó" ủa vậy nếu "mẹ ghẻ" nói xấu mẹ ruột con bé thì vậy có tốt ko. Cho dù con bé ko biết thì bạn cũng phải tự hổ thẹn với bản thân chứ. Ngoài miệng thì lúc nào cũng nói là mình tốt mà chỉ biết nói xấu ng khác chắc cũng khá là tốt . Nếu là ng mẹ tốt ng vợ tốt thì có ai đi mà đi vạch áo cho ng ta xem lưng ko ???

• 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình cũng là tập 2 của ck! Trên face mình thấy các coment về bài viết này vô cùng gay gắt nói về vk 2. Mình chỉ muốn nói một vài điều mà mình suy nghĩ, ko phải vì mình là tập 2 mà nói vậy nhưng có đôi điều muốn chia sẻ như sau:
    thứ 1: các bạn bênh vk cũ và chửi vk 2 thì các bạn phải xem lại hoàn cảnh của câu chuyện cũng như mọi vấn đề trước khi nói, vk cũ tốt thì ko có chuyện ly hôn nha bạn. Hai vk ck ly hôn lý do có thể do ck ko ra gì hoặc do người vk ko ra gì. Nhưng lý do từ ai mà ly hôn thì chắc chắn phụ nữ cũng có một phần trách nhiệm.
    Thứ 2: chuyện các bạn noid vk 2 " gì ghẻ" ," vk lẽ"... Vấn đề này các bạn lại càng sai. " vk lẽ" nghĩa là anh ck này ko bỏ vk cũ và lấy thêm 1 vk nữa. Còn chuyện vk 2 thương con riêng của ck là chuyện rất đỗi bình thường.
    Thứ 3: chuyện ghen với vk cũ. Đieeuf đó ko có gì là sai cả. Quá khứ đã qua nhưng hoeenj tại còn đó. Vk cũ theo luật pháp ko còn bất cứ luên quan nào đến ck của bạn này cả. Theo luật pháp thì bạn này mới là vk hợp pháp và trên mặt pháp lý là đc xã hội công nhận. Nếu vk cũ của anh ck này có bất cứ hành vi nào mang tính chất tán tỉnh hay ... Thì cũng là phạm pháp và chị vk này có quyền ngăn cấm.
    Thứ 4: điều duy nhất mà còn rằng buộc giữa 2 người là đuwas con mà thui, và chuyện mẹ đẻ đánh con ko mấy là xa lạ.
    mình thấy những bạn nói ra những câu chửi bới, gay gắt với câu chuyện của bạn này thật là những người ko hiểu chuyện. Còn chuyện bạn ấy kể đungs hay không điều đó ko ai kiểm chứng được. Nhưng khi ta nghe một chia sẻ từ ai đos thì nên tôn trọng ng chia sẻ câu chuyện đó.
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mấy má ôi , đã nói nếu tui mà là tập 1 chắc ck có cơ hội có vợ sau lắm )) , đâu có ngu như 1 số bà vợ 1 để mấy đứa sau có quyền chen vô . Còn về bạn kia chắc tốt lắm soi mói gia đình ngừơi ta từ lúc hp tới lúc ly dị , người ta ly dị xong nhảy vô như đúng rồi ������

Tập 1. Nếu bạn giỏi bạn đã ko bị ck bỏ. Nếu bạn tài thì sau khi ly hôn rùi vẫn chạy theo ck bạn ko cho ck bạn lấy vk 2. Nực cười với những bạn có suy nghĩ tập 1 với tập 2.
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongthidieulinh Xem bài viết
    Tập 1. Nếu bạn giỏi bạn đã ko bị ck bỏ. Nếu bạn tài thì sau khi ly hôn rùi vẫn chạy theo ck bạn ko cho ck bạn lấy vk 2. Nực cười với những bạn có suy nghĩ tập 1 với tập 2.
    ủa thì đã nói là phải biết lựa, có đọc cmt trên ko vây?
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trời ơi, em há hốc mồm ấy c ạ, và đó chỉ là 1 trong số những cái chị ta gây ra thôi chị ạ, e nghe kể có lần chị ta đưa con bé về ngoại chơi, mới 2-3 tuổi, k để ý sao để nó té đập mặt vào chậu hoa, kết quả là răng cửa của con bé xuyên thủng luôn qua dưới môi nó, thủng luôn ấy ạ , vậy mà không nói với ai, cũng không hề đưa nó đi bệnh viện hay bác sĩ khám gì hết....đến lúc lên lại, bà nội thấy sốt cao quá, bắt đưa đi khám mới chịu đưa đi, và kết quả là đến bây giờ vẫn để lại 1 vết sẹo dưới môi vì đưa đi trễ, đã bị nhiễm trùng rồi.. ! trong những chuyện rùng rợn chị ta đã làm thôi....
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcun0606 Xem bài viết
    Mình với mẹ nó không quen biết mà mẹ nó đứng ra chống bão giúp mình mấy lần rồi. Mình liên tưởng đến Lục Vân Tiên giữa đương thấy chuyện bất bình chẳng tha. Hi. Đùa vậy thôi, mình cảm thấy như bạn rất hiểu chuyện của mình và ng đàn bà kia. Cám ơn cuộc đời cho mình gặp được những ng hiểu chuyện và đồng cảm nhue mẹ nó.
    À mình nói thêm chuyện của mình cho mẹ nó. Minh và ck quen nhau và 2 gia đình khá thân từ bé. Nên hiển nhiên những chuyện của nhà ck mình cũng biết sơ sơ. Nhưng ngày đó mình k mấy bận tâm. Mãi sau này khi a li hôn r, 1 lần tình cờ gặp lại, bọn mình mới nchuyen với nhau, lúc đó a mới tâm sự với mình, chứ k phải chúng mình nói chuyện từ trc đó. Có những ng k hiểu chuyện rồi bịa đặt suy diễn, nghĩ cũng buồn thật. Nhưng cuộc đời mà mẹ nó.... nhiều loại ng, nhiều màu sắc lắm, chấp nhận thôi. Vẫn muốn cám ơn hành động nghĩa hiệp của mẹ nó. Có dịp chị em mình hội ngộ nha. Hihi
    Nghe mẹ nó nói mình ngại quá. Ah,mình chưa có ck đâu.Hi.Thì mình đọc và cảm nhận đc mà.Mẹ nó cứ ngẩng đầu lên mà sống.Miệng lưỡi thế gian mình ko cản đc.Hi.
    Nếu là 4 năm trc đây chắc mình sẽ có cách suy nghĩ như bạn sweet - sori.Nhưng trong 4 năm đó trải qua nhiều chuyện quá nên mình ko còn nghĩ cuộc sống là màu hồng nữa,và biết là ko phải cái gì mình muốn là đc theo ý mình. Ko biết nên nói là may mắn hay xui xẻo nữa,mà người yêu cũ của mình cho mình rất nhiều cảm giác bằng người ta quen 3-4 người trong 3-4 trường hợp khác nhau nên mình cũng hiểu đc đôi chút suy nghĩ của bạn.Hi.
    P/s mình 25 tuổi,đang ở Sài Gòn
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongthidieulinh Xem bài viết
    Mình cũng là tập 2 của ck! Trên face mình thấy các coment về bài viết này vô cùng gay gắt nói về vk 2. Mình chỉ muốn nói một vài điều mà mình suy nghĩ, ko phải vì mình là tập 2 mà nói vậy nhưng có đôi điều muốn chia sẻ như sau:
    thứ 1: các bạn bênh vk cũ và chửi vk 2 thì các bạn phải xem lại hoàn cảnh của câu chuyện cũng như mọi vấn đề trước khi nói, vk cũ tốt thì ko có chuyện ly hôn nha bạn. Hai vk ck ly hôn lý do có thể do ck ko ra gì hoặc do người vk ko ra gì. Nhưng lý do từ ai mà ly hôn thì chắc chắn phụ nữ cũng có một phần trách nhiệm.
    Thứ 2: chuyện các bạn noid vk 2 " gì ghẻ" ," vk lẽ"... Vấn đề này các bạn lại càng sai. " vk lẽ" nghĩa là anh ck này ko bỏ vk cũ và lấy thêm 1 vk nữa. Còn chuyện vk 2 thương con riêng của ck là chuyện rất đỗi bình thường.
    Thứ 3: chuyện ghen với vk cũ. Đieeuf đó ko có gì là sai cả. Quá khứ đã qua nhưng hoeenj tại còn đó. Vk cũ theo luật pháp ko còn bất cứ luên quan nào đến ck của bạn này cả. Theo luật pháp thì bạn này mới là vk hợp pháp và trên mặt pháp lý là đc xã hội công nhận. Nếu vk cũ của anh ck này có bất cứ hành vi nào mang tính chất tán tỉnh hay ... Thì cũng là phạm pháp và chị vk này có quyền ngăn cấm.
    Thứ 4: điều duy nhất mà còn rằng buộc giữa 2 người là đuwas con mà thui, và chuyện mẹ đẻ đánh con ko mấy là xa lạ.
    mình thấy những bạn nói ra những câu chửi bới, gay gắt với câu chuyện của bạn này thật là những người ko hiểu chuyện. Còn chuyện bạn ấy kể đungs hay không điều đó ko ai kiểm chứng được. Nhưng khi ta nghe một chia sẻ từ ai đos thì nên tôn trọng ng chia sẻ câu chuyện đó.

cũng may là có lên fb mà đọc đó nha , ko biết nhiều ng cmt chắc cũng vẫn nghĩ vợ sau thật là tội nghiệp. Đúng là chả phải bênh vợ cũ mà cũng ko đồng tình với cách nói xấu sau lưng ng khác của vợ sau, chấp nhận đâm sầm vào 1 thằng đã có con thì ngồi đây kể lể công cán cái gi?. Rồi nữa chuyện ly hôn có chắc là ko liên quan ng sau ko , nghe từ 1 phía có chắc chính xác ko???.
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

ủa thì đã nói là phải biết lựa, có đọc cmt trên ko vây?
    Mình đang là tập 2. Nhưng mà hp hiện tại của mình là niềm mơ ươcs của nhiều người. Mình ko biết là bạn tài giỏi và tự tin đeens đâu, nhưng thật sự nghe giọng viết của bạn mình ko thể ưu nổi. Mình ko biết vạn đã làm vk chưa, nhưng mọi thứ còn ở phía trước bạn cứ bước vào rùi sẽ rõ. Còn mình ko nói để khoe hạnh phúc của mình với mọi người. Nhưng cuộc sống muôn màu lắm bạn, đôi khi có những thứ bạn ko nghĩ là nó có thể xảy ra trên đời nhưng nó lại xảy ra trong chính gia đình của bạn và đooi khi với chính người ck của bạn nữa. Còn mình sn 91. Mình là hoa khôi 1 trường đại học, học hành căn bản, gia đình căn bản và có đieeuf kiện. Rất nhiều người theo đuổi. Nhưng đã lựa chọn làm tập 2 của ck mình bây giờ. Mình cũng bước qua bao nhiêu nước mắt của gia đình, nhiều người có thể nói mình ngu. Chính ck mình bây giờ còn chưa bao giờ nghĩ mình sẽ chấp nhận lấy anh ý, vì xung quanh mình luôn luôn có rất nhiều ng hơn xã mình mọi mặt và luôn muốn lấy mình làm vk. Các bạn có thể nghix tập 2 thế này thế kia. Nhưng làm tập 2 là ng ta chấp nhận chịu thiệt thòi rất là nhiều, các bạn đôi khi còn ghen với ck về ng iu cũ. Mà tập còn là vk cũ, chia sẻ mọi thứ với con riêng của ck, họ đuowcj gì ngoài tiếng " ghì ghẻ". Các bạn nói ng ta ngu khi lấy ng đax có 1 đowif vk, nếu " tình yêu " là ngu thì ko có những ng phải lên đây chia sẻ. Còn mình cũng chẳng nói những điều này để phân bua với bạn làm gì. Mình làm tập 2 của ck, mình thấy hp khi mang lại hp cho ck mình như lúc này, thay vì thấy mẹ ck mình khóc thì thấy mẹ hp vì có mình luốn yêu thương chăm sóc ck mình. Còn mình chỉ chúc bạn mắt sáng tinh tường tìm được ng ck tốt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

cũng may là có lên fb mà đọc đó nha , ko biết nhiều ng cmt chắc cũng vẫn nghĩ vợ sau thật là tội nghiệp. Đúng là chả phải bênh vợ cũ mà cũng ko đồng tình với cách nói xấu sau lưng ng khác của vợ sau, chấp nhận đâm sầm vào 1 thằng đã có con thì ngồi đây kể lể công cán cái gi?. Rồi nữa chuyện ly hôn có chắc là ko liên quan ng sau ko , nghe từ 1 phía có chắc chính xác ko???.
    Xin lỗi nhưng bạn đã yêu hay chưa? Hay bạn yêu một người thường phải có những dấu gạch đầu dòng?!?! Bạn sống thực dụng nhỉ ko ai tự nhiên mà bỏ nhau đaau. Mà khi ck của bạn đi ngoại tình thì bạn phải xem lại chính bạn vì sao mà khiến ck chán. Còn bạn cứ lựa chọn đi, trong xã hội này ko thiếu ng khôn ngoan, mắt tinh tường và chọn được ng ck mà xã hội nghĩ là tốt đâu, nhưng cuối cùng vẫn có hàng nghìn cặp ly hôn đos thui.
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Ủa chọn ck thì phải biết chọn ngay từ đầu, chọn ngay thằng lăng nhăng ngu thì chịu chứ nói ai? Còn bạn kia cứ mở miệng nói ng ta theo trai rồi tâng bốc bản thân mình , ủa chứ có ai lên đây mà tự nói xấu bản thân mình đâu , chỉ biết nói xấu sau lưng ng khác thì suốt đời vẫn chỉ có tư cách đi phía sau ng ta. Ủa tốt đẹp lắm mà sao ck bạn vẫn giữ hình vợ cũ vậy ta? Lại có lý do "là vì giữ hình ảnh của mẹ con bé để tốt cho nó" ủa vậy nếu "mẹ ghẻ" nói xấu mẹ ruột con bé thì vậy có tốt ko. Cho dù con bé ko biết thì bạn cũng phải tự hổ thẹn với bản thân chứ. Ngoài miệng thì lúc nào cũng nói là mình tốt mà chỉ biết nói xấu ng khác chắc cũng khá là tốt . Nếu là ng mẹ tốt ng vợ tốt thì có ai đi mà đi vạch áo cho ng ta xem lưng ko ???

bạn có nghe nói "lấy ck thông minh xinh đẹp ko bằng may mắn" chưa ? Ai ko muốn chọn 1 người ck tốt ? Mình cũng muốn có 1 người ck tốt,và còn tham lam muốn mình ko chỉ là tập 1 mà còn là tập duy nhất của ck mình sau này nữa cơ. Nhưng con trai khi yêu và cưới khác nhau ghê lắm.Có thể lúc quen rất tốt,ko thấy chê ở điểm nào đc,nhưng khi cưới về có người thay đổi liền,có người 1 vài năm thay đổi nên nếu chưa tới lúc xuống lỗ nằm thì mình chưa biết đc người đầu ấp tay gối với mình có tốt với mình đến suốt đời hay ko đâu. Mà bạn đừng nhìn đời màu hồng như thế,sau này sẽ hụt hẫng lắm đấy. Lúc mình 19 tuổi mình cũng có suy nghĩ như bạn,nhưng khi 25 tuổi rồi mình nghĩ khác.Đã từng hụt hẫng,đã từng ngu ngốc,đã từng cảm thấy chơi vơi,đã từng tự tử nên mình cũng nhận ra ko phải cái gì mình muốn là đc,ko phải cái gì cũng giống suy nghĩ của mình.
    Còn về chủ top,chủ top đến với ck khi ck chủ top li dị vk thì có gì sai? Chủ top ko phải người xen vào hạnh phúc người khác.Chủ top cũng thương con riêng của ck. Bạn biết ko,con nít nhạy cảm lắm,nó mà ghét ai thì nó ko kiu người đó là mẹ đâu,có ép nó cũng ko kiu,mà cố ép thì nó sẽ khóc ngất lên đó. Bạn có biết nuôi 1 đứa con riêng khó hơn nuôi con để của mình gấp mấy lần ko? Lý do là con đẻ mình có sai mình la,mình đánh (nếu ko đánh dữ quá) người ta nghĩ mình thương con nên dạy con.Còn với con riêng nó sai mình la,mình đánh thì người ta sẽ nghĩ là mình ghét. Chủ top chắc bức xúc lắm nên mới lên đây tâm sự mong rằng mọi người cho lời khuyên cho chủ top giải quyết vấn đề của mình êm đẹp nhất. Mà đã xin lời khuyên thì phải kể tình huống nó như thế nào thì người khác mới biết cho lời khuyên chứ đúng ko? Cũng giống như 1 người con gái tâm sự về người con trai phản bội thì phải kể ra anh này như thế nào nhưng chắc chắn những gì cô gái đó kể về người con trai đó ko phải tốt rồi đúng ko? Mà nếu bản thân mình tốt thì sợ gì ai nói xấu? Ck chủ top ko lăn nhăn,mà bà vk trước của ck chủ top mới lăn nhăn. Mà có bất cứ người con gái nào thích ck/ người yêu để hình người yêu cũ/ vợ cũ trong tủ nhỉ? Nếu là bạn bạn thích ko?
    P/s mình cũng hy vọng cuộc sống của bạn đc màu hồng như suy nghĩ của bạn,nhưng hãy chuẩn bị chút tâm lý phòng bị cho những chuyện ko như ý muốn nha (nhất là trong chuyện tình cảm đó). Tình cảm ko tốt nó hủy diệt con người ta nhanh lắm,đặc biệt là con gái đó.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5