Vợ cũ của chồng muốn quay lại, em phải làm sao???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,107 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Thực ra a ko muốn e đau lòng nên viết để e giảm stress thì tốt hơn là đổ dầu vào lửa.
    Nếu a ở địa vị e chắc a mang con đi nơi khác nuôi 1 mình.
    Thực tế trước đây a đã nói với vk, nếu trong nhà ko có vk ko có mẹ mà mọi việc vẫn ổn với 3 bố con thì một ngày đẹp trời ko cần có e trong gia đình này nữa.
    Và ngày đó đã đến cách đây hơn 4 năm 7 tháng. Tới bây giờ con a có thể có lúc buồn nhớ mẹ, nhưng hỏi có đứa nào muốn về ở với mẹ thì chẳng đứa nào nói gì.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi T.HANG1011 Xem bài viết
    Góp gạo thổi cơm chung là quan tâm đỡ đần nhau mà....việc e làm e ăn, anh ta làm lo cho ai đâu nhưng e và con e(con chung) có phần trong đó đâu.Ck e tối lại đi nhậu con vẫn e trông và làm việc.Sao họ ích kỷ vậy...họ tuyển osin hay con dâu...một bữa cơm nhà e cũng đâu đc ăn.Con e cũng ăn bờ ăn bụi vs e nên thấy thương.Bé nhỏ quá a à, làm mẹ sao ko rơi nước mắt cho đc.

A cũng là bố.a suy nghĩ sao về việc ông bố để con mình như vậy.
    Hôm nay, e rất buồn nên mới lên đây viết nhiều như vậy...
    Cũng rất muốn nhận dc lời khuyên từ mn.
    Life is short, enjoy while it lasts!..........

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViToThich Xem bài viết
    Thực ra a ko muốn e đau lòng nên viết để e giảm stress thì tốt hơn là đổ dầu vào lửa.
    Nếu a ở địa vị e chắc a mang con đi nơi khác nuôi 1 mình.
    Thực tế trước đây a đã nói với vk, nếu trong nhà ko có vk ko có mẹ mà mọi việc vẫn ổn với 3 bố con thì một ngày đẹp trời ko cần có e trong gia đình này nữa.
    Và ngày đó đã đến cách đây hơn 4 năm 7 tháng. Tới bây giờ con a có thể có lúc buồn nhớ mẹ, nhưng hỏi có đứa nào muốn về ở với mẹ thì chẳng đứa nào nói gì.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi T.HANG1011 Xem bài viết
    Góp gạo thổi cơm chung là quan tâm đỡ đần nhau mà....việc e làm e ăn, anh ta làm lo cho ai đâu nhưng e và con e(con chung) có phần trong đó đâu.Ck e tối lại đi nhậu con vẫn e trông và làm việc.Sao họ ích kỷ vậy...họ tuyển osin hay con dâu...một bữa cơm nhà e cũng đâu đc ăn.Con e cũng ăn bờ ăn bụi vs e nên thấy thương.Bé nhỏ quá a à, làm mẹ sao ko rơi nước mắt cho đc.

A cũng là bố.a suy nghĩ sao về việc ông bố để con mình như vậy.
    E cũng đã nghĩ như a.sẽ ly hôn nuôi con một mình còn thích hơn...e bước ra đường được nhiều người giúp đỡ mà.6 tháng nay điều này làm e cân nhắc rất nhiều.Em đã nch vs ck và xem a có thay đổi như thế nào ko.
    Trước lúc viết tâm trạng lên đây e cũng rất tuyệt vọng và bế tắc.Nhưng sau khi nhận được lời khuyên của mn...e đã có suy nghĩ thoáng hơn...vấn đề chính của vk ck e là tài chính.
    E nghĩ đây chắc là một giai đoạn thôi, nếu vượt qua được chắc sẽ ko sao...
    E cũng đã quyết tâm, ko để ck phân tán tài chính lung tung nữa, e là phụ nữ, là vk phải biết chắc chiu cho gia đình.E sẽ ko buông xuôi như trước.Đàn ông làm ra bao nhiêu mình ko đòi tiền nuôi con họ cũng cho đi vào việc ko đâu à.
    Khi mới bắt đầu cs mới vs một ai đó, để đc sự ổn định e nghĩ thời gian đầu chắc chắn phải đấu tranh rất nhiều...Ck e thương e, cũng thương con nhưng anh ấy quá hời hợt..E phải là người quyết đoán để giữ hạnh phúc cho gđ mình.
    Ai đã trải qua giai đoạn này rồi, cho e xin ý kiến vs ạ..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 159 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn than vãn và nhiều người đã góp ý cho bạn . Nguyên nhân là do chuyện tiền nong. Bạn hãy đưa chồng bạn đọc các bài bạn viết và các góp ý của mọi người trên đây . Biết đâu ông ấy sẽ thay đổi và đưa tiền cho bạn nhiều hơn hiện tại
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,226 Bài viết

• 12,215 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Miệng nói muốn nhận lời khuyên, nhưng người khác khuyên thì nhảy dựng lên như bị chạm phải gai ngược. Chẳng qua chỉ muốn than thở, kể tội chồng, mẹ chồng, vợ cũ của chồng mà thôi.
    Muốn tự do thì tự lo, dọn ra ở riêng đi là khỏi phải nhịn mẹ chồng nữa. Không có tiền ra ở trọ, phải ở nhà người ta thì bị người ta ức ta ức hiếp thôi, kêu ca gì được.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janykim Xem bài viết
    Miệng nói muốn nhận lời khuyên, nhưng người khác khuyên thì nhảy dựng lên như bị chạm phải gai ngược. Chẳng qua chỉ muốn than thở, kể tội chồng, mẹ chồng, vợ cũ của chồng mà thôi.
    Muốn tự do thì tự lo, dọn ra ở riêng đi là khỏi phải nhịn mẹ chồng nữa. Không có tiền ra ở trọ, phải ở nhà người ta thì bị người ta ức ta ức hiếp thôi, kêu ca gì được.
    Nghĩ cho mỗi bản thân mình thì dễ lắm bạn à....Nói như bạn thì bạn đem quyền lợi của con cái vứt hết đi rồi.Nó có quyền được hưởng hp..Và Bố nó cần phải có trách nhiệm với nó.
    Phải vì con mình trước tiên, làm mẹ mà buông xuôi trước thì ai lo cho con mình được.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phụ nữ hay có cái bệnh tư tưởng nên hay suy nghĩ, chồng bạn vừa phải lo cho con với vk cũ, vừa phải lo cho gd mới cho nên tình cảm bị phân chia, và từ đó bạn có cảm giác không được quan tâm. Bạn nên trao đổi cụ thể với chồng một cách thẳng thắn xem ck bạn trả lời như thế nào, thì mới biết được anh ta nghĩ gì.
    • 105 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hãy xem chị ấy là bạn.cùng hỗ trợ nhau nuôi dạy con.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

theo mình bạn nên nói rõ quan điểm cua bạn vơi ck ban đừng suy nghi và rằn văt mình nhiêu .la em không muốn anh vơi chị ây qua lại nhiều vi con em chấp nhận nhưng 2 ngưòi có gì nói chuyện trao đổi gi vơi nhau anh nên noi qua vơi em bàn bac vơi em ,anh đã đổ vợ 1 lần rồi nên anh hay lấy đấy la bài hoc để minh đứng lên từ đó và ko lặp lại đừng đi vào vết xe đổ.
    • 145 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuộc sống gia đình gì mà ăn tối cũng ko ăn cùng nhau, chả có bữa nào, chồng thì đi nhậu suốt thế mà em vẫn chịu à?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoaly1505
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaly1505 Xem bài viết
    Cuộc sống gia đình gì mà ăn tối cũng ko ăn cùng nhau, chả có bữa nào, chồng thì đi nhậu suốt thế mà em vẫn chịu à?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoaly1505
    E cũng thấy ko bình thường ạ.Nhưng có nhiều vấn đề cần giai quyết hơn chyện này.....buồn lắm ạ...
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2