TIN TÀI TRỢ.

Vợ chồng em đang rất bế tắc..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.04K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 580 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

hay là... em cũng bỏ đi nhỉ? chưa nghĩ ra cách ji

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 413 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Đánh kẻ chạy đi chứ ko ai đánh kẻ chạy lại, nếu 2 vợ chồng bạn còn yêu thương nhau thì dắt nhau về xin lỗi cả 2 bên gia đình. Sau đó xin ra ở riêng để mà tránh căng thẳng, mâu thuẫn nối tiếp mâu thuẫn với nhà chồng.
    Đường đời mịt mù muôn lối,
    Ánh mắt em hóa muôn vì sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyen1609 Xem bài viết
    Ôi giời! Chồng dám đánh vợ và nói tục trước mặt BMV thì bỏ là đúng, chưa kể lại còn YTT, A=0% thì có mà chữa đến già. BMC đáng lẽ con mình ở thế yếu thì phải nhún nhường, khéo léo với con dâu chứ lại lên mặt, làm như con mình quý giá lắm ấy.
    Còn bạn nữa, sao lại có ý định bắt bố mẹ sang xin lỗi nhà chồng chứ. Bố mẹ bạn sinh ra bạn, nuôi bạn lớn khôn, cho ăn học, gả chồng cho, giờ còn phải dẹp hết danh dự sang xin lỗi nhà chồng bạn nữa hay sao, bạn làm thế là không được đâu.
    Giờ hai bạn có lỗi thì tự giải quyết, còn yêu nhau thì ở riêng, có lỗi thì xin lỗi BMC, không có lỗi thì không xin lỗi.
    Như một chị đã nói, kiểu tính cách như chồng bạn thì có ở với nhau cũng khó khăn lắm, chưa kể khó có con, mà sau này có con nữa thì cũng chỉ mình bạn khổ thôi. Yêu thì yêu nhưng phải khách quan mà suy nghĩ, BM bạn muốn bạn li hôn chồng là hợp lý, nhà chồng như thế này sẽ rất khó sống về sau, hơn nữa theo mình họ làm căng như vậy để sau này bạn phải sợ và không bao giờ dám bỏ nhà đi nữa. Các bạn chưa có con, chưa ràng buộc nên làm lại rất dễ. Đừng để đến lúc có con rồi mới hối hận thì sẽ muộn đấy!
    Mình đồng ý với ý kiến của bạn này. "Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời"". Tốt nhất là bạn nên ly dị đi khi chưa quá muộn. Có con rồi khó lắm bạn a. Đừng mong có con 2 VC sẽ hàn gắn hơn. Bạn nhầm rồi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Về xin lỗi nếu như muốn hàn gắn. Cái tính tự ái làm hỏng tất cả
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,332 Bài viết

• 3,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tiếc gì đây? Khi mà chồng đánh vợ trước mặt BMV! Hay sợ không làm lại được??? Hay ngại bắt đầu làm lại từ đầu? Bạn phải xác định được bạn muốn gì thì mọi người mới khuyên bạn đc, thật sự đọc từ nãy tới giờ chẳng biết bạn muốn mọi người khuyên gì!
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em sợ và ngại làm lại từ đầu...Cứ AQ bản thân mình suốt mà không có được..
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh lam ban dc ko e
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3