TIN TÀI TRỢ.

Vợ chồng em đang rất bế tắc..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.07K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi frasy Xem bài viết
    Đọc cái phần đậm thì chị theo phe ba mẹ em rồi. Bây giờ em thương chồng thì những điểm xấu của anh ấy em thấy rất nhỏ. Đánh vợ trước mặt gia đình vợ mà chỉ là vụng về, cục tính sao em?

Còn gia đình chồng nữa. Con cái còn trẻ, không khuyên răn dạy dỗ lại xúi cho bỏ nhau. Họ cũng chẳng người lớn gì. Vì theo chị một là để vc các con tự giải quyết, hai là khuyên nhủ chúng biết nhường nhịn nhau chức ai lại xui con bỏ vợ. Còn chồng em không những vụng về, cục tính mà còn không tự chủ được. Ba nói không cho ở lại với vợ là không dám. Mua xe không cho đứng tên là không đứng. Lấy chồng như thế chán lắm. Có lẽ chị già rồi nên thấy đàn ông kiểu này là chị thấy chán quá đi thôi.

Theo chị thấy thì dù lần này em có về được cũng không hạnh phúc đâu. Cả em và chồng em cần phải trưởng thành hơn thì mới được.
    Mẹ em thì bảo em phải lý trí nên, gạt bỏ hết tình cảm riêng tư thì mới hành xử sáng suốt được..Nhưng mà chị bảo vợ chồng có phải mớ rau mớ cá ngoài chợ đâu.Tức lên thì thế, xong rồi lại thôi..Với lại phải sao thì chịu vậy..
    Nhưng mẹ em thì lại bảo lần này có về BMC cũng chả coi em ra gì..nên em cũng nản lắm...

BMC em thì chả hiểu sao lại thế không biết nữa..Giận thì giận ai lại làm thế nhỉ...em cũng chả hiểu nữa...thế mới bế tắc chứ
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 166 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Mẹ em thì bảo em phải lý trí nên, gạt bỏ hết tình cảm riêng tư thì mới hành xử sáng suốt được..Nhưng mà chị bảo vợ chồng có phải mớ rau mớ cá ngoài chợ đâu.Tức lên thì thế, xong rồi lại thôi..Với lại phải sao thì chịu vậy..
    Nhưng mẹ em thì lại bảo lần này có về BMC cũng chả coi em ra gì..nên em cũng nản lắm...

BMC em thì chả hiểu sao lại thế không biết nữa..Giận thì giận ai lại làm thế nhỉ...em cũng chả hiểu nữa...thế mới bế tắc chứ
    Bạn ạ. Chồng bạn không muốn ra ngoài với bạn thì bạn cũng nên biết mình phải làm sao chứ?
    2 người lớn rồi hay còn trẻ con mà hạnh phúc của mình k dám quyết định? Lại kêu mỗi câu từ mày với giết mày thì chùn chân <<< Bạn đánh giá xem 2 người yêu nhau được bao nhiêu
    Đánh vợ thì có thể tha thứ được nhưng đánh trước mặt nhà vợ là quá coi thường nhà vợ rồi bạn ạ
    1 người ko biết tôn trọng, nâng niu vợ. ko biết lễ phép. ko biết hy sinh cho vợ và còn yếu..... <<<< Bạn tiếc gì?
    Bình an 9 tháng 10 ngày về với mẹ nhé con yêu!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đầu óc em giờ lan man lắm...Em ko nghĩ được gì nữa.......
    • 123 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Đụng 1 tí là viết đơn, đụng 1 tí là ly hôn, rồi còn đi khỏi nhà... TÔi là BMC của bạn tôi cũng chẳng ưa, vì bạn hành động như vậy thì nghĩa là chả coi chồng ra gì, chả coi BMC ra gì, chẳng trân trọng gì cái gia đình của họ nên mới dễ dàng viết đơn nhiều lần như vậy.
    Dù có ra khỏi nhà thì cũng phải trình bày cho BMC 1 tiếng chứ gd có phải là cái chợ đâu, lúc người ta cưới về thì bắt phải đội lễ sang hỏi cưới, vậy mà thích đi thì đi à
    Tốt nhất giờ về xin lỗi bố mẹ hai bên gia đình đi, rồi sống với nhau sao cho phải đạo, các cụ trong thâm tâm ai cũng thương con cái và mong chúng sống hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ban ơi chồng bạn đag còn yêu bạn và biết xl là tốt rồi. Vc mới qtrong chứ mình nghĩ thuyết fuc bố mẹ thì đơn giản hơn. K ai nỡ nhìn thấy con cái tan vỡ đâu bạn ạ. Vấn đề là thời gian nữa thôi bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 381 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

"Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao"

Đọc chữ ký của bạn, mình nghĩ bạn phải là người biết nhẫn nhịn lắm ý. hí hí
    Trẻ con thật.
    • 668 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Theo mình, xóa đi tìm cơ hội mới thôi bạn ah. Sau chuyện này chắc bạn sẽ được 1 bài học và ứng xử khéo hơn. Bố mẹ bạn cũng có lý khi khuyên bạn chia tay vì chồng bạn khó có con. Trong cái rủi có cái may bạn ah. Nhiều khi chuyện không có con là nguyên nhân sâu xa của bất hòa .
    Đằng sau mỗi Thách Thức sẽ là một Cơ Hội
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,881 Được cảm ơn

Chị nói thật với em điều này: Ở với một người chồng cục súc, đánh vợ mà không nể nang ai lại còn nghe lời bố mẹ chồng răm rắp thì cuộc đời em sẽ đi từ bế tắc này sang bế tắc kia em ạ. Đấy là còn chưa nói đến chuyện chồng em khó có con nữa Đàn ông khi mà họ bị như thế tâm lý họ cũng hay có vấn đề lắm (kiểu tự tin rồi tính tình cục súc thêm).Em nên sáng suốt để suy nghĩ. Cần thiết cứ sống thế này một thời gian, tạm thời coi như ly thân để có những quyết định sáng suốt.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mệt mỏi quá ...Các mẹ giúp em với..Em nên làm gì lúc này..Ly thân khoảng bao lâu là đủ hả các mẹ ?
    • 169 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Ôi giời! Chồng dám đánh vợ và nói tục trước mặt BMV thì bỏ là đúng, chưa kể lại còn YTT, A=0% thì có mà chữa đến già. BMC đáng lẽ con mình ở thế yếu thì phải nhún nhường, khéo léo với con dâu chứ lại lên mặt, làm như con mình quý giá lắm ấy.
    Còn bạn nữa, sao lại có ý định bắt bố mẹ sang xin lỗi nhà chồng chứ. Bố mẹ bạn sinh ra bạn, nuôi bạn lớn khôn, cho ăn học, gả chồng cho, giờ còn phải dẹp hết danh dự sang xin lỗi nhà chồng bạn nữa hay sao, bạn làm thế là không được đâu.
    Giờ hai bạn có lỗi thì tự giải quyết, còn yêu nhau thì ở riêng, có lỗi thì xin lỗi BMC, không có lỗi thì không xin lỗi.
    Như một chị đã nói, kiểu tính cách như chồng bạn thì có ở với nhau cũng khó khăn lắm, chưa kể khó có con, mà sau này có con nữa thì cũng chỉ mình bạn khổ thôi. Yêu thì yêu nhưng phải khách quan mà suy nghĩ, BM bạn muốn bạn li hôn chồng là hợp lý, nhà chồng như thế này sẽ rất khó sống về sau, hơn nữa theo mình họ làm căng như vậy để sau này bạn phải sợ và không bao giờ dám bỏ nhà đi nữa. Các bạn chưa có con, chưa ràng buộc nên làm lại rất dễ. Đừng để đến lúc có con rồi mới hối hận thì sẽ muộn đấy!
    • 458 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_coi Xem bài viết
    "Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao"

Đọc chữ ký của bạn, mình nghĩ bạn phải là người biết nhẫn nhịn lắm ý. hí hí
    Trẻ con thật.
    Đồng ý với mẹ này.
    • 386 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là vợ chồng nhà này trẻ con thật. Các cụ 2 bên chắc cũng phát mệt phát bực phát ngấy với những cái làm mình làm mẩy của con cái rồi. Túm lại vợ mà cứ dỗi lên dọa ly hôn rồi bỏ về nhà bố mẹ đẻ thì chỉ có thiệt trở lên, đi đêm lắm có ngày gặp ma mà.Phải tùy từng việc em ạ chứ cứ tinh tướng như thế thì già néo đứt dây thôi. Chị cũng có lần về nhà bố mẹ đẻ đấy, nhưng sau đó bố mẹ chồng qua nhà cha mẹ chị xin lỗi đến lần thứ 3 mà bố mẹ chị cũng còn chưa chịu đấy chứ, sau này bmc chị phải lân la làm lành, quà cáp cho mẹ con chị đủ kiểu hơn cả năm trời chị mới về, ấy là khi mình có lý do chính đáng, rất chính đáng,mình đi 1 lần để họ hiểu mình cũng có tự trọng của mình, mình cũng là con người, đừng đối xử khinh nhờn con dâu quá đáng quá thể, con giun xéo mãi cũng quằn.Việc của em chắc bé hơn việc của chị nhiều nhưng mà cứ đem cái biện pháp ly hôn với bỏ nhà ra áp dụng thì chơi dao lắm có ngày đứt tay. Giờ chị thấy em chả ổn tí nào, về tất tần tật luôn nên xem chừng nếu muốn châu về hợp phố thì trc mắt là cứ làm liều: 2 vợ chồng ra riêng ở, đẻ con đẻ cháu rồi về xin lỗi bố mẹ, với đk là cả 2 phải chín chắn và phải có mụn con.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ai nửa nạc nửa mỡ như vợ chồng em không ạ?
    Em đang cảm tưởng như sắp phát điên rồi vì không tìm ra lối thoát...

Chồng thì thế, gia đình chồng thì thế, con cái thì khó khăn..Haizzz...khó khăn đủ đường
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 54 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Chia sẻ cùng bạn. Mình cũng chưa tìm dc lối thoát cho cuộc hôn nhân của mình. Hãy để mặc nó, cái gì đến sẽ đến. Chúc bạn mạnh mẽ lên, cuộc đời phải có sóng gió mới thú vị :d
    Với những ai đang còn yêu thương, hạnh phúc không bắt đầu từ điều mới đến.
    Mà chỉ đến với những ai biết gìn giữ nó, với anh hạnh phúc thật sự là khi có em.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đành kệ thôi...Số mình khổ thì lấy ai cũng khổ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 646 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Đành kệ thôi...Số mình khổ thì lấy ai cũng khổ...
    Số với má gì . Chồng đã thế, nhà chồng đã thế bạn cứ đâm đầu vào là tự mình làm khổ mình chứ số với má gì ? Đã đi thì đi hẳn đừng về . Mà đã xác định muốn về thì đừng có đi . Cứ dở dở ương ương rồi than số khổ . Chết mệt !
    永远在一起。。。

https://www.zzpzh.com/about/index_en.asp PIEN TZE HUANG , dòng thuốc quốc bảo Trung Quốc, chuyên chữa các bệnh về gan ( viêm gan cấp/mãn tính, xơ gan, gan nhiễm mỡ, nhiễm độc gan do rượu bia, ung thư gan ... ), viêm túi mật, các bệnh nhiễm khuẩn, các vết thương do bỏng, do va đập, giảm đau, giảm kích thước khối u ...

wechat + zalo : 0086 18605907357
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kily Xem bài viết
    Số với má gì . Chồng đã thế, nhà chồng đã thế bạn cứ đâm đầu vào là tự mình làm khổ mình chứ số với má gì ? Đã đi thì đi hẳn đừng về . Mà đã xác định muốn về thì đừng có đi . Cứ dở dở ương ương rồi than số khổ . Chết mệt !
    Ôi..cái câu này tớ nghe nhìu thành quen rồi ấy....Lắm lúc còn bảo với mẹ rằng " mẹ ơi, mẹ cứ chửi cứ mắng con thật nhiều cho con tỉnh táo ra đi"
    thế mà rồi vẫn mê muội...rồi thì nửa nạc nửa mỡ thế này đấy...

Giờ bỏ cũng đc..mà ko bỏ cũng đc...Nhưng mà vẫn muốn nghe ý kiến đóng góp của các mẹ .Sai thì chữa, mà chửa thì đẻ mà

Thật sự là mình cũng có cái sai..( sai là phải nhận)..nhưng chồng và gia đình chồng cũng chả đúng ...Đấy...thế thì mới khó chứ ạ..mới nhùng nhẳng..mới khốn khổ chứ ạ..
    Chứ như nhiều mẹ cứ bảo..thôi..bỏ quách luôn đi..hoặc thôi cố mà về nhẫn nhịn chút..Nếu mà dễ để lựa chọn thế thì có gì mà phải lúng túng rồi thì mở top kêu gào các mẹ giúp đỡ cơ chứ....

Em muốn nghe lời khuyên từ phía các mẹ, ừ thì đẽo cày giữa đường, nhưng em là người trong cuôc mà, các mẹ khuyên gì em biết chứ, biết mình sai hay đúng chứ...Huhu..ném đá hoài...
    Em đang khổ đây
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ai dở hơi như em không? Huhu..em cũng thấy mình đang có vấn đề rồi..Hay tại không đau vì quá đau nhỉ
    • 9 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chủ top đúng là có vấn đề thật Thì mọi người đã cho bạn cách giải quyết rồi đấy: 1 là về mà xin lỗi, rồi ráng sống sao cho đàng hoàng/ 2 là chia tay đi. Mà bạn vẫn cứ lửng lơ con cá vàng thì làm sao đây??? Cứ vậy thì có trăm người nói cũng chẳng giải quyết được gì cả.

Bản thân bạn phải tự biết mình cần gì chứ, cứ kêu sợ này nọ thì...bó tay...

Mà nói thật, chồng kiểu đấy thì cũng khó bền lâu lắm...bạn cứ kêu thương chồng lắm, có bao giờ nghĩ lại thương ba mẹ mình ko??? Con rể đánh vợ trước mặt BM vợ thì có còn coi BM vợ ra gì nữa đâu...Mai mốt có chuyện rồi cũng chẳng nói được con rể...
    • 137 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thứ nhất,Bạn làm gì để bố mẹ chồng bạn nói câu đó với chồng bạn?Trong khi mới lấy nhau có 1 năm?

Thứ hai,vợ chồng đã xác định lấy nhau là ở với nhau cả đời,động cãi vã là NÓI ly hôn,trong khi 1 năm bạn đã viết ĐƠN LY HÔN đến mấy lần?Cái đó là mình cũng ko đồng ý.ai chẳng thế,nói nhiều thành nhàm,thành chán,làm cho đối tác của mình cảm thấy bị coi thường,ko coi nhau ra gì.Ai cũng có sĩ diện chứ.Giữ mãi đến lúc cũng phải buông.Chồng bạn ký đơn chẳng có gì mà khó hiểu !

Cái tính trẻ con của bạn sẽ bị bào mòn theo thời gian làm vợ,làm mẹ,làm nàng dâu.Có con bạn tự nhiên sẽ thấy mình đằm hơn,có trách nhiệm hơn với gđ,và hơn hết là vì con.

Làm vợ,làm dâu,tính nhẫn nhịn đặt lên trên hết.Mẹ chồng có nói sai thì cũng là đúng,im lặng là vàng.Chồng nóng thì đừng có cãi,đi ra ngoài 1 lúc về là xong.

Nịnh chồng về phe mình.Rồi nhờ chồng vận động tư tưởng với bố mẹ chồng.Chẳng bố mẹ nào muốn nhìn thấy h/p của con mình đổ vỡ.Bạn cũng phải ra mặt nói chuyện với bố mẹ chồng bạn nữa.

Mình góp ý thế nhá.Chúc bạn sớm giải quyết được vđề !