TIN TÀI TRỢ.

Vợ chồng em đang rất bế tắc..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.04K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước hết là em xin cảm ơn các mẹ đã bớt thời gian đọc top của em.Câu chuyện cũng rất là dài nhưng nếu mẹ nào đã đọc qua các top về chuyện có của em rồi thì hiểu hơn phần nào

Vợ chồng em cưới nhau đc gần 1 năm nay rồi và cũng có nhiều xích mích cãi cọ.Em cũng làm đơn mấy lần ly hôn với chồng nhưng vì chồng nhận lỗi và bố mẹ khuyên giải nên thôi.Lần mới đây nhất vợ chồng em lại cãi nhau, em làm đơn chồng ký và đuổi em ra khỏi nhà。Vật vã .Sau một tháng, chồng em nõi lời xin lỗi với em và mẹ em,và bảo có ra sao anh ko chịu hết chir cần em cố gắng và chúng mình bỏ qua cho nhau ,sở dĩ em còn thương chồng nên em tha thứ.Nhưng bố mẹ chồng em lại bảo chồng em là " Mày mà theo nó tao từ mày"...Giờ mọi chuyen lại xáo trộn lên.Đang tháogỡ vấn đề vợ chồng em thì lạin vấn đề nay.Chồng em buồn lắm cứ bảo anh ko thể bỏ đc em nhưng anh cũng ko bỏ đc bố mẹ.Rồi thì đủ thứ chuyen.Em biết là vợ chồng em trẻ con lắm, các mẹ đừng ném đá nhé.

Giờ em vẫn ở ngoại và chồng vẫn tới nhưng đi đâu cũng phải trốn trốn tránh tránh vì 2 bên gia đình cứ tưởng lần này ..xong thật rồi
    Giờ bố chồng em căng lắm, sợ chồng bỏ nhà đi theo em, nên giờ mua xe máy cũng lấy đăng ký tên bố...Hic...

em thì em ko thể về xin lỗi hay này nọ được vì gia đình em cũng tức lắm.Con cái bỏ nhau mà ông bà thông gia cũng ko khuyên bảo..Còn chồng em nữa, nghĩ thì bực giờ lại cứ đổ cho em là "anh đuổi thế mà cũng đi, thấy chưa"...Em bảo " đuổi thì chả đi, ở lại thì lại bảo này nọ"

Giờ 2 vợ chồng như gà mắc tóc..Nói thật là chồng em rất là kém cái khoản xử lý vấn đề..Yêu vợ là chỉ biết yêu vợ chứ có vấn đề gì cũng ko biết giải quyết sao ???

Giúp vợ chông em với....
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nói thật nếu các bạn thực sự yêu nhau thì cả 2 nên về nc và xin lỗi bm 2 bên, các cụ cũng vì giận tính cách trẻ con của 2 bạn nên mới như vậy.hãy dùng thời gian để chứng minh cho bm 2 bên thấy rằng các bạn thực sự đã thay đổi rồi.các cụ vẫn nói "đánh kẻ chạy đi, ko đánh người chạy lại".monh rằng sau này hai bạn biết nhường nhịn nhau hơn đưng làm bm buồn lòng.chúc hp.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

hihi, buồn cười quá. Đúng là vợ chồng trẻ con. Thôi đành muối mặt về xin lỗi bố mẹ chồng đi em a. Thu xếp cho 2 gia đình thông gia gặp nhau giải quyết cụ thể. Nếu các con còn yêu thương nhau thì cũng phải tha thứ, rồi dạy bảo, khuyên răn các con thêm 1 lần nữa.Rồi 2 em lại tái hợp, rút kinh nghiệm không thế nữa, mà em cũng không được mỗi lần cãi nhau với chồng là làm đơn li dị đâu. Vợ chồng phải nhường nhịn nhau. Vợ chồng chị năm nay là được 15 năm rồi. Rất nhiều lần cãi nhau nhưng vài ngày hết, chứ chẳng bao giờ dọa chồng bằng cái đơn li dị cả, vài lần họ nhờn thuốc đấy em a. Chúc vc hạnh phúc.
    Mẹ yêu các Con Mẹ lắm::Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhưng mà bố chồng em làm căng lắm à...Chồng em bảo giờ vợ chồng mình về kiểu gì ông cũng đuổi đi ngay lập tức...Huhu..em sợ lắm
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chồng em thật buồn cười cứ về nhà xem cụ có đuổi mãi được ko?hôm nay cụ duổi thì mai ta lại đến ,quan trọng là minh phải kiên trì và thành tâm em ah.nên nhờ cả người thân giúp đỡ tác động thêm đến cụ nữa.can đẩm lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đánh kẻ chạy đi ko ai đánh ng chạy lại, yên tâm là nếu bạn dám đương đầu vứi khó khăn thì sẽ lấy lại đc hạnh phúc. 2 vc cứ về xl 2 bên, rồi chừa đi nhé )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 248 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

HIHi. CHuyện của bạn giống chuyện của anh bạn chồng mình. Hai vc lấy nhau được 2 năm cãi nhau , rồi đòi li hôn rồi mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu đủ cả. Và đỉnh điểm vấn đề cũng là chị vợ xách vali ra khỏi nhà chồng. Mẹ chồng tuyên bố là đi thì dễ về mới khó, cương quyết là k đồng ý cho chị ý về , anh chồng sau 1 thời gian đứng giữa mẹ và vợ cũng thấy chán, 2 ng định li hôn.Thế mà k hiểu 1 đêm mưa gió đẹp trời thế nào 2 anh chị xyz và kết quả là có bầu. Khi thai được 4 tháng đi siêu âm, mang cả phiếu siêu âm lẫn người về nhà xin lỗi mẹ chồng. Thế là cả gia đình đoàn tụ " như chưa hề có cuộc chia ly".
    Cậu thử áp dụng cách này xem có được k. Hi. Nhưng nói thật là 1 khi đã quyết định chắc chắn li dị thì hãy xách valy ra khỏi nhà, hãy viết đơn li dị cậu ạ. Đi thì dễ nhưng về thì khó thật
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi, nếu mà lânf này mà vợ chồng hàn gắn được nhưng ở cùng bố mẹ + tính cách trẻ con + tính sĩ diện của chồng ---> thì em lại vẫn chịu đòn thôi. Mà chồng em ra tay đâu có nhẹ (ngất xỉu kia mà).

Vấn đề của em là phải giải quyết nhiều nút thắt cùng một lúc, vấn đề căn bản nhất của em vẫn là tính sĩ diện của ông chồng (sĩ diện trước cả bố mẹ đẻ). Chứ bố mẹ chỉ giận và từ con được thời gian đầu thôi (có thể là 1 năm, 2 năm hay lâu hơn nữa). Chị nghĩ, chồng em vẫn yêu em và chồng em biết em cũng vây, qua nhiều lần biết em dễ tha thứ nên chồng em mới đối xử với em như thế. Rôì khi bước vào tòa án để nộp đơn, không phải là chồng em không thể cùng em đi vào được (vì vừa đuổi vợ ra khỏi nhà) vấn đề là sợ cơ quan biết cách hành xử của chồng với vợ. Giờ lại thêm một việc nữa là bố mẹ sẽ từ nếu quay lại với nhau: vẫn cái kiểu nghe lời bố mẹ răm rắp + vẫn sĩ diện cao như núi --> chồng em vẫn sẽ chọn giải pháp lén lút như bây giờ.

Em nên đả thông tư tưởng cho chồng và làm bớt sự sĩ diện của chồng thì tốt hơn.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Huhu..chồng em đang chữa hiếm muộn nữa chứ thì làm sao XYZ có kết quả đc..Chả là chồng em YTT A:0%
    Giờ đang đi chữa ..chứ nếu có đã có rồi

Thế mới gọi là bế tắc chứ !
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi febe_26 Xem bài viết
    đánh kẻ chạy đi ko ai đánh ng chạy lại, yên tâm là nếu bạn dám đương đầu vứi khó khăn thì sẽ lấy lại đc hạnh phúc. 2 vc cứ về xl 2 bên, rồi chừa đi nhé )
    Chị ơi..bế tắc là ở chỗ vc em cãi nhau nhiều lần lắm rồi..Cũng tại em trẻ con hơi tí là đòi ly hôn chồng để "biểu tình" đòi chông cải tạo..Thú thật em cũng thương anh ấy lắm, lại đang lúc gia đình khó khăn(vỡ nợ),anh đang chữa bệnh( chồng em rất là bi quan) nên em ko nỡ lòng nào..Với lại vợ chồng em lần này cũng căng nhất, ai cũng tưởng ...xong ..vì xa nhau 1 tháng nay chồng em mới chịu xuống nước làm hòa và hứa thay đổi 1 lần cuối cùng...
    Lần trc em cũng về ngoại 1 lần rồi, chồng lại đến đón, mẹ chồng lại đánh tiếng bảo nó về, lần này cãi nhau tức quá em bảo " tại mẹ với anh ấy bảo con về chứ con cũng ko về"..Huhu..tội em nặng thế cơ mà...

Rồi lúc mới cưới em đã hủy hôn 1 lần nữa...Sau nửa năm sau bố mẹ anh ấy lại trầu cau sang........hỏi cưới lại..

Huhu...các mẹ đừng mắng em...vì chồng em khóc trách móc em , em đã khổ lắm rồi

Giúp em với ........
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

giờ chỉ còn cách con gái sai thì ba mẹ nhận lỗi thôi.chứ đi thì dễ mà về thì khó nha.
    bạn nhờ ba mẹ bạn qua xin lỗi gia đình chồng đi chắc BMC bạn "vuốt mặt phải nể mũi" rồi tha thứ cho bạn.còn bạn thương ba mẹ thì đừng làm như thế nữa.
    haizzzzz có con gái là khổ thế đấy.
    Tình Yêu không cần nói,chỉ cần cảm nhận thôi,em nghĩ cũng đủ rồi.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yen8506 Xem bài viết
    giờ chỉ còn cách con gái sai thì ba mẹ nhận lỗi thôi.chứ đi thì dễ mà về thì khó nha.
    bạn nhờ ba mẹ bạn qua xin lỗi gia đình chồng đi chắc BMC bạn "vuốt mặt phải nể mũi" rồi tha thứ cho bạn.còn bạn thương ba mẹ thì đừng làm như thế nữa.
    haizzzzz có con gái là khổ thế đấy.
    Không đc mẹ nó ơi, hôm chồng em ký vào rồi lại còn ra nhà mẹ em nói là con hết trách nhiệm với cô ấy.Mẹ em nổi giận lôi đình, hôm chồng em xin lỗi mẹ em còn đuổi đi " chúng mày muốn vê với nhau hay bỏ nhau cũng mặc chúng mày"...Huhu...thế mà bảo mẹ em xin lỗi BMC thì ko bao giờ có...Thế mới bế tắc chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo anh thi e còn trẻ, chơi bét nhè chè khoai, muốn làm j thì làm, miễn không hại ai. Vài ba năm sau, tích đủ kinh nghiệm sống thì quay lại đây!
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

uh.đọc thêm chuyện của vc em thấy cũng hơi rắc rối nhỉ.nhưng mình là phận làm con thì vẫn phải về mà xin lỗi bố mẹ rồi hai vc cùng nhau cố gắng vượt qua thôi, cũng chẳng trách các em được vì tuổi còn trẻ.hãy dùng thời gian và tấm lòng để thuyết phục bố mẹ 2 bên em ah.sai ở đâu thì phải sửa ở đấy.chúc 2 vc sớm có em bé và thuận lợi vượt qua khó khăn này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi sr chủ top mình lại thấy buồn cười lắm ý. Vì bạn giống hết bà chị chồng mình. Động cãi nhau, động hờn dỗi là lại lôi cái đống Đơn xin ly hôn ( đã in sẵn cả 1 tập) ra để ở trên bàn, rồi tay cắp con, tay vác vali ra đi, mắt mũi toét nhèm vì khóc, mồm thì kêu gào, trông đến ái ngại. Mới đầu còn đc nhà chồng thương bắt anh con trai xin lỗi này nó, sau nhiều quá họ chán, họ bảo đi thì đi hẳn đi. Rồi tòan pải nhà ngoại ( gồm bố + chú hoặc bác) vác cái thân sang xin lỗi nhà chồng. Chán. Giờ có bỏ đi thì cũng không dám về đi lang thang hoặc sang nhà dì ruột. Nản. Mình làm phụ nữ cũng không thể hiểu nổi.
    Cá nhân mình nghĩ, vác vali về nơi sản xuất là cực chẳng đã, và đã bước chân về là bước chân không quay lại. Còn không hãy xin phép đi đâu đó chơi hết ngày về, rồi thì thân ai người đó ngủ. Chứ làm thế này bố mẹ mình khổ gấp 10 lần mình các bạn ạ.
    XmKwp7
    Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoMinhNQ Xem bài viết
    theo anh thi e còn trẻ, chơi bét nhè chè khoai, muốn làm j thì làm, miễn không hại ai. Vài ba năm sau, tích đủ kinh nghiệm sống thì quay lại đây!
    Em đã đang rối mà anh lại còn đùa..!
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DiCuTit Xem bài viết
    hihi sr chủ top mình lại thấy buồn cười lắm ý. Vì bạn giống hết bà chị chồng mình. Động cãi nhau, động hờn dỗi là lại lôi cái đống Đơn xin ly hôn ( đã in sẵn cả 1 tập) ra để ở trên bàn, rồi tay cắp con, tay vác vali ra đi, mắt mũi toét nhèm vì khóc, mồm thì kêu gào, trông đến ái ngại. Mới đầu còn đc nhà chồng thương bắt anh con trai xin lỗi này nó, sau nhiều quá họ chán, họ bảo đi thì đi hẳn đi. Rồi tòan pải nhà ngoại ( gồm bố + chú hoặc bác) vác cái thân sang xin lỗi nhà chồng. Chán. Giờ có bỏ đi thì cũng không dám về đi lang thang hoặc sang nhà dì ruột. Nản. Mình làm phụ nữ cũng không thể hiểu nổi.
    Cá nhân mình nghĩ, vác vali về nơi sản xuất là cực chẳng đã, và đã bước chân về là bước chân không quay lại. Còn không hãy xin phép đi đâu đó chơi hết ngày về, rồi thì thân ai người đó ngủ. Chứ làm thế này bố mẹ mình khổ gấp 10 lần mình các bạn ạ.
    Tại chồng em đuổi em đi đấy chứ..Giờ lại trách em là "anh nói thế mà cũng đi"
    Giải pháp gia đình em phải sang xin lỗi là không thể có..em ko dám mơ ..tại vì mẹ em ghét chồng em lắm, đầu tiên đã ko cho lấy rồi, lần này bà còn giục em đem đơn đi nộp ngay lập tức..Chồng xin lỗi mẹ em còn đuổi hết đi

Giải pháp em xin lỗi BMC cũng đc ,chồng em đứng mũi chịu sào hết, nhưng khổ nỗi là giờ ông tuyên bố với chồng em “ Mày mà theo nó tao từ mày"...

Huhuh...em biết là em cũng sai rồi...nhưng giờ làm sao giờ??..Chả lẽ đợi ông nguôi giận, 1 năm, 2 năm hay bao giờ..MÀ ví dụ ông nguôi giận rồi cũng phải còn lâu, mà giờ thì gia đình em giục bỏ ngay lập tức ( tại đánh em và nói tục trc mặt gia đình vợ 1 lần ) nên nhà em cũng ko thiết tha gì nữa ( tội láo toét )+ giờ con cái thì không có( chồng em đang chữa bệnh TTY) nên nhà em càng nản hơn + lại đang vỡ nợ, ghét thằng con rể lúc có thì im ỉm lúc có chuyện thì kêu than kể lể + lại BMC em ko như người ta....nói tóm lại là chán nhiều cái......

..Khổ mỗi cái em cứ thấy thương anh ấy..thương lắm...nhưng lúc anh ấy nói lời tổn thương đến vợ nên em bực quá mới làm thế...
    P/S là chồng em vụng về, lại kém cái khoản ăn nói, tính cục xúc nữa .......

Huhu..em ko biết giờ làm sao nữa..Tháo đc cái này lại mắc cái kia....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 131 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

Chuyện gia đình bạn có gì đâu mà khó giải quyết. 2 vợ chồng bạn cứ dọn ra ngoài sống riêng, cố gắng kiếm tiền và có con. Cứ bơ 2 gia đình 2 bên mà sống cho mình. Khi nào kinh tế ổn định và có con thì về xin lỗi. Tất nhiên là chả có ba mẹ nào mà ko tha lỗi trong trường hợp này, quan trọng là vợ chồng bạn có làm dc hay ko thôi
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi macest Xem bài viết
    Chuyện gia đình bạn có gì đâu mà khó giải quyết. 2 vợ chồng bạn cứ dọn ra ngoài sống riêng, cố gắng kiếm tiền và có con. Cứ bơ 2 gia đình 2 bên mà sống cho mình. Khi nào kinh tế ổn định và có con thì về xin lỗi. Tất nhiên là chả có ba mẹ nào mà ko tha lỗi trong trường hợp này, quan trọng là vợ chồng bạn có làm dc hay ko thôi
    Chồng em lúc đầu cũng tán thành phương án này nhưng bố dọa " Mày mà theo nó tao từ ngày"..Mua xe mà ông còn ko cho chồng em đứng tên nữa cơ mà..Huhu..Tình trạng tụi em thì tiền nong rủng rỉnh, em cũng có kinh tế ko sợ thiếu thốn gì, nhưng ko dám đi, gia đình em mà biết thì xé nhỏ em ra chấm muối..Chồng em quả quyết ông nói là làm thật...Nhưng mà em nghĩ là chả có bố mẹ nào bỏ con mình phải ko ợ ?..Nhưng mà chồng em ko chịu bỏ đi ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 755 Bài viết

• 1,605 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipxinh_iuiu Xem bài viết
    Tại chồng em đuổi em đi đấy chứ..Giờ lại trách em là "anh nói thế mà cũng đi"
    Giải pháp gia đình em phải sang xin lỗi là không thể có..em ko dám mơ ..tại vì mẹ em ghét chồng em lắm, đầu tiên đã ko cho lấy rồi, lần này bà còn giục em đem đơn đi nộp ngay lập tức..Chồng xin lỗi mẹ em còn đuổi hết đi

Giải pháp em xin lỗi BMC cũng đc ,chồng em đứng mũi chịu sào hết, nhưng khổ nỗi là giờ ông tuyên bố với chồng em “ Mày mà theo nó tao từ mày"...

Huhuh...em biết là em cũng sai rồi...nhưng giờ làm sao giờ??..Chả lẽ đợi ông nguôi giận, 1 năm, 2 năm hay bao giờ..MÀ ví dụ ông nguôi giận rồi cũng phải còn lâu, mà giờ thì gia đình em giục bỏ ngay lập tức ( tại đánh em và nói tục trc mặt gia đình vợ 1 lần ) nên nhà em cũng ko thiết tha gì nữa ( tội láo toét )+ giờ con cái thì không có( chồng em đang chữa bệnh TTY) nên nhà em càng nản hơn + lại đang vỡ nợ, ghét thằng con rể lúc có thì im ỉm lúc có chuyện thì kêu than kể lể + lại BMC em ko như người ta....nói tóm lại là chán nhiều cái......

..Khổ mỗi cái em cứ thấy thương anh ấy..thương lắm...nhưng lúc anh ấy nói lời tổn thương đến vợ nên em bực quá mới làm thế...
    P/S là chồng em vụng về, lại kém cái khoản ăn nói, tính cục xúc nữa .......

Huhu..em ko biết giờ làm sao nữa..Tháo đc cái này lại mắc cái kia....
    Đọc cái phần đậm thì chị theo phe ba mẹ em rồi. Bây giờ em thương chồng thì những điểm xấu của anh ấy em thấy rất nhỏ. Đánh vợ trước mặt gia đình vợ mà chỉ là vụng về, cục tính sao em?

Còn gia đình chồng nữa. Con cái còn trẻ, không khuyên răn dạy dỗ lại xúi cho bỏ nhau. Họ cũng chẳng người lớn gì. Vì theo chị một là để vc các con tự giải quyết, hai là khuyên nhủ chúng biết nhường nhịn nhau chức ai lại xui con bỏ vợ. Còn chồng em không những vụng về, cục tính mà còn không tự chủ được. Ba nói không cho ở lại với vợ là không dám. Mua xe không cho đứng tên là không đứng. Lấy chồng như thế chán lắm. Có lẽ chị già rồi nên thấy đàn ông kiểu này là chị thấy chán quá đi thôi.

Theo chị thấy thì dù lần này em có về được cũng không hạnh phúc đâu. Cả em và chồng em cần phải trưởng thành hơn thì mới được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3