TIN TÀI TRỢ.

Vợ chồng cãi nhau khi mang thai vì mâu thuẫn nhà chồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.34K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người ơi, đây là lần đầu tiên em viết tâm sự ở đây. Đây ko phai là lần đầu em khóc khi mang thai. Chẳng hiểu có phải do nhạy cảm ko. Hầu hết lý do vợ chồng em cãi nhau là thế này. Nhà chồng em có tổng Cộng 6 người ở chung, nói chung em làm dâu cũng nhan do đi làm suốt. Nhiệm vụ của em chỉ là rửa chén mỗi ngày. hôm ít chén, hôm thì rất nhiều do cả ngày để dồn lại. Em cũng biết là mình vậy là rất sướng rôi. Nhưng từ khi em có bầu, em thỉnh thoảng hay mệt hoặc đau bụng thì vấn đề nó khác. Như hôm nay em bị tiêu chảy 2 ngày liền, nôn tùm lum. Em rất rất mệt về nhìn thấy Đống chén bâc cả ngày dồn lại. Em cũng ko rửa nổi. Mà bố mẹ chồng thì đi chơi từ ban ngày đến tối 11h mới về. Em noi chồng xuống nố bố mẹ 1 tiếng là em bị như vậy nên ko rửa chén, dọn dẹp đươc. Chờ, chờ hoài 11h đêm bố mẹ đi chơi mới về. Chồng thì bảo em ngủ đi, nhưng sao em ngủ được chứ. Em cũng ngại để bố mẹ nói ko hay về mình. Em cứ ko chịu ngủ, chờ chồng em noi 1 tiéng, thì chồng cãi lộn bảo là ko tin nhau. Sáng mai chồng nói bố mẹ cho, rồi bu lu bù loa lên là em ko tin tưởng thì cưới rồi sinh con làm gi. Em vừa đau bụng vừa mệt vì tiêu chảy rồi cái khoản cãi nhau này nữa. Làm em chán lắm ạ. Em chỉ ko hiểu, vấn đề chồng dễ giải quyết thôi để bảo vệ em, có gì phải làm lớn chuyện chư. Em rất buồn khi 2 đứa ko hiểu nhau trong chuyện này. Cảm ơn các chị đã đọc tâm sự của em

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cái này chỉ là mâu thuẫn vợ chồng thôi mà. Chắc chị đang có bầu, lại không khỏe nên thấy nặng nề thôi, mà chồng chị cũng nóng tính nhỉ, có chút chuyện thôi mà cũng gây với vợ còn đang bung mang dạ chửa thế kia. Mà chồng chị cũng lạ hen, nói là chị không tin tưởng, vậy sao không thể hiện cho ngta thấy mình đáng tin đi, chỉ cần xuống nói với ba mẹ 1 câu thôi là xong chuyện rồi, trách ngta cho đã xong còn hẹn ngày mai nói, vậy khác gì tự nhận mình không đáng tin tưởng.

Mà vợ chồng với nhau, có gì buồn thì cứ nói ra với nhau, chị cứ nói với ảnh là chị ngại, sợ ba mẹ giận nên muốn đợi a nói xong rồi mới yên tâm. Mà chị cũng đừng nghĩ nhiều quá vậy, ba mẹ chồng chị chắc cũng không nhỏ nhen đến mức giận con dâu đang bầu bí vì chuyện không rửa chén đâu mà. Chị đang có em bé thì đừng nghĩ ngợi căng thẳng quá như vậy, cũng đừng khóc nhiều như vậy, không tốt cho cả chị lẫn em bé đâu, e nghe nói tâm trạng của người mẹ khi mang thai còn ảnh hưởng nhiều đến tính cách con sau này ak. Thôi cố gắng vui vẻ lên chị nha
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đang có em bé thì mình phải sống thiệt vui vẻ nha bạn, đừng buồn rầu ảnh hưởng tơi con. Có gì bạn cứ chia sẻ với chồng, tin tưởng anh một chút. Giờ đang có em bé hoặc chồng bạn rửa chén hoặc nói bố mẹ chồng hỗ trợ, không thì thuê giúpp việc theo giờ. Chúc bạn vui nha. Vì con yêu nào