TIN TÀI TRỢ.

vợ chồng như cái nồi với cái vung không hợp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 913 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 187 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em viết chuyện của e k phải để nói xấu ck, mà là mong mn tư vấn cho e, e làm thế đúng hay sai.
    Em mới lấy ck đc gần 3 tháng. Nói qua về ck e, ck e đã có 1 đời vợ, 1 đứa con riêng. Khi e lấy ck, họ hàng ruột thịt rất ko ưa, bảo e ngu ngốc, làm xấu mặt gđ. Bm e thì dễ tính, chỉ cần thấy e quyết tâm là bm cũng xuôi.
    Chuyện nhà e là thế này: e đang bầu 4 tháng, nhà ngoại ở xa, nên gần 3 tháng tới h e về nhà đúng 1 lần. Bm e gọi điện bảo e quên là e có bm rồi à? Vì nhà e cách nhà ngoại khoảng hơn 20km, nên ck e k muốn e đi lại khi đang bầu bí, bảo nguy hiểm nọ kia. CK e bảo 1 là k về, 2 là đợi khi nào ck e rảnh, ck e chở về. 2 lần e bảo e về ngoại, là 2 lần a ta khó chịu, kiểu như a đang bận mà ép anh phải chở e về. E k muốn làm phiền, nên e bảo việc ai ng ấy làm, e sẽ tự đi về cẩn thận.
    Anh ck e thì thế này: yêu nhau 1 năm, về nhà e đc đúng 3 lần. Lần 1 là ra mắt, đấy là e nói mãi mới về, toàn viện lý do a bận, lần 2 là 30 tết, e gọi điện bảo về, lần 3 là về xin.cưới em. Tết chỉ gửi quà thôi chứ k về trong khi nhà vợ cũ thì tới chúc tết. Vì chuyện này mà bọn e cãi nhau thì a ck e bảo vì nghĩ cho con gái nên làm thế, rồi k về chúc tết bm e k có nghĩa k tôn trọng. Nói chung tn a ta vẫn nghĩ a ta đúng. Về phần e, k cần nói tết e cũng tới nhà chúc tết bố, mừng tuổi mẹ ck tương lai. Bố Ck e hiện tại đang ung thư giai đoạn.cuối. Ngoài thời gian đi làm, e cũng xuống thăm suốt, t7, cn đều ở đó cả ngày. E thấy việc e đi về ngoại chẳng có gì sai cả, e về 1 ngày r e ra, nhưng theo ck e là k có việc gì k phải về. Nhà ck đang có chuyện thì k đc về. E bảo thế này, a có bố đẻ, e cũng có bm đẻ, sao e k đc.về, về chơi thì k.đc sao? Trong khi con gái anh, 2 tuần về 1 lần thì có thời gian đưa đón, bảo là cho về cho biết bố biết nhà nội. Mọi ng thấy quan điểm của ck e như vậy có ổn không? Cãi nhau a ta đập bát đập đĩa, làm như e ép a ta phải đi về nhà ngoại với e, nói kiểu giờ bố ck sắp chết mà e còn nghĩ tới Đi chơi. QUan điểm thì lúc nào cũng lấy ck thì phải theo ck, lo cho gđ nhà ck, mẹ ck bảo gì e cũng đã nghe, làm theo,bố ck e cũng xuống thăm hàng ngày, giờ 2 tháng e về nhà 1 lần thì khó chịu k cho về
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 71 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

chẳng bù cho vợ mình, 1 tuần về 1 lần, mình cản nó vì sợ nó mệt thì nó bảo mình xỉa xói.
    Nó suốt ngày về nên mình cũng chán chẳng thèm về. 1 năm mình về 1 lần là nhiều.

Nhớ lúc có bầu, mình đã bảo có bầu ko nên đi lại nhiều mà nó cứ đòi về.
    Mình chở nó về rồi chẳng thèm về đón. Để cho nó biết.

Bây giờ bạn đang mang bầu thì cứ nghe chồng đi, sinh rồi nếu anh ta vẫn còn ko muốn cho bạn về thì hãy tính.
    • 187 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hài lắm a ạ, kêu ko có thời gian, k có tâm trí. Sáng vẫn đánh tennis 2 , 3 lần 1 tuần. Con riêng vẫn có thời gian đưa đón, chụp ảnh này nọ. Thế mà dành ra 1 tiếng đưa vk vè quê kêu ko có. Nhà e vô phúc nên mới kiếm đc đứa con rể hời như thế, gả con gái cho nó mà tới 1 cuộc đt về hỏi thăm nó cũng chả bao h gọi. Thế mà mẹ ck thì lại hay bảo con là dâu phải biết điều, phải chăm tới thăm bố, thăm nhà chị chồng, bố ck ốm thì con gọi điện về bảo bm con ra thăm... đấy, a xem nó có khập khiễng ko? K cho về vì bầu bí nó chỉ là lý do thôi, thương vk thì vk ốm nghén, vk bầu bí đã giúp việc nhà cho vk, mua cho cái nọ cái kia. Ck e thương e quá nên chả bao h có mấy cái khoản ấy. Đàn ông tài thật, lấy vk về là chỉ muốn nó cung cúc tận tụy với nhà ck thôi
    • 337 Bài viết

• 1,378 Được cảm ơn

Chị bầu bí 3 tháng nhà mà cách nhà đẻ 20km, chồng không cho về chị cũng chả về. Chị lo thân chị trước. Em ốm nghén hay làm việc nhà thì cũng trong tầm mắt của nó, đi 20km thai thì bé đầu chưa biết thể trạng ra sao. Em cứ nghĩ đó là ý tốt của chồng đi, sao phải bới bèo ra bọ

Còn chuyện đánh tennis, dành thời gian cho con riêng nó không liên quan đến việc về nhà ngoại. Nó không thích về nhà ngoại không có nghĩa nó không có thời gian để thư giãn. Chuyện em so sánh về ngoại với đi chơi cùng con riêng của chồng thì chị cũng ạ em. Tại sao em không tìm hiểu lý do vì sao chồng không muốn về? Chả phải trc khi cưới nhà em không đồng ý, bố mẹ em cũng không hài lòng? Vậy thái độ miễn cưỡng đồng ý đó có ảnh hưởng đến tâm trạng của chồng em không? Gọi điện hỏi thăm ông bà có kể cả chuyện tôi gả con gái cho thằng đã ly hôn 1 đời vợ không? Đàn ông sĩ diện cao bằng núi em ạ. Chị nghĩ em nên tìm hiểu chồng có tâm tư gì trong khúc mắc này không? Đến em còn nghĩ nhà em vô phúc vì kiếm đc thằng con rể như thế cơ mà.

MC em nhắc nhở em chuyện thăm nom này kia, ngoài bố chồng đang ung thư, còn lại em có viện cớ bầu bí để không đi cũng đc cơ mà. Ai dám ý kiến? Nếu ý kiến em cứ giả điếc. Chuyện bc em ung thư k biết khi nào đi thì việc bố mẹ em ra thăm thông gia cũng tiện thể thăm con gái có gì đâu mà em đem ra so đo?

Em đang bầu bí chị chỉ khuyên em nên nhẹ nhàng, cái gì bỏ qua đc thì đừng so đo đong đếm này kia, rồi nhà em vô phúc này nọ. Suy nghĩ của mẹ cũng ảnh hưởng đến con nhỏ đó, sau này bé sẽ hay cau có gắt gỏng. Cứ thảy thơi dưỡng thai, ăn uống. Đến lúc sinh chắc chắn chồng em còn viện cớ con nhỏ không cho về. Nên em xác định trc có xin về ở cữ thì về, mà đã về ở cữ thì cũng xđ luôn chồng nó không qua thăm con thường xuyên đâu vì nó k thích về ngoại. Lúc đó em đừng tức bực suy nghĩ lại trầm cảm sau sinh ảnh hưởng sức khỏe. Nếu là chị cứ chồng đâu chị đó, chuyện về ngoại con lớn chị tự đưa về cũng được. Găng với chồng chỉ tổ nhọc thân
    • 187 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn là thế chị ạ. Nhưng cái kiểu vỗ ngực lúc nào cũng bảo mình tử tế, đối xử tốt với ng nọ ng kia nên e mới tức. Ai nhờ gì sẵn sàng đi ngay, e so bì là bởi e thấy có thời gian như thế, kêu lo cho e như thế mà k chở đc e về 1 buổi. Bm e thì chưa bao giờ ghét bỏ gì, chỉ họ hàng e thôi. Về nhà e thì kêu nóng, kêu mệt, cứ như e bắt đi hành xác ấy. Cái kiểu anh ta mồm kêu k có thời gian, nhưng làm đc những việc thế còn riêng e thì khó chịu vậy nên e mới bức xúc. Chứ nói thật, 3 tháng cưới nhau, chưa khi nào a ta tự ý muốn bảo về nhà thăm bố mẹ e cả. Phóng ô tô đi 30p chứ mấy,chủ yếu là k có lòng thôi. E đưa ra những chuyện về mẹ.ck, con ck hay đối xử nọ kia.cũng là thể hiện đối với.gđ ck e luôn cư xử biết điều. Kết hôn 3 tháng r, sắp có con r, kêu đi đk kết hôn a ta còn kêu bận, lúc nào cũng mỗi lý do ấy đưa ra thử hỏi có thuyết phục đc ko chứ
    • 187 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    NHưng ck e nói câu này e mới cay. Ck e bảo nhà ck như thế, nếu a là e a k bao h về. Nói tới đây thì e hiểu tình cảm con ng nó như thế nào. E cũng có bố đẻ, mẹ đẻ, anh ta có con thì a ta muốn gặp nó, vậy mà a ta thấy việc e gặp bm e như kiểu là sai trái lắm ấy. Giờ e cũng thoải mái r, con e e thương chứ chả hòng gì ng như a ta cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,017 Bài viết

• 4,497 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Lúc yêu ko tìm hiểu kĩ, giờ hiểu ra tâm tính rồi có muộn quá ko ?
    Kiểu suy nghĩ như ck bạn là chỉ anh ta & gia đình anh ta là nhất, vk gả vào nhà ck là chỉ cần biết gia đình ck thôi chứ ko cần quan tâm đến ba mẹ vk.
    Anh ta ko đưa e về thì e tự đón taxi về, chứ cự cãi chi cho mệt, 4th thì cũng khá ổn định rồi ( chủ yếu qua 3th đầu ) cố gắng đi lại nhẹ nhàng. tránh nổi nóng với tên cứng đầu này,vì mình & con chứ ko phải nhịn là thua thịệt đâu e.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 187 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lòng ng mấy ai đoán đc hả bạn? Yêu nhau lấy nhau chục năm có khi còn chưa hiểu hết lòng nhau ấy chứ. Sống trong hôn nhân mới biết đc nó ntn. T cũng tìm hiểu kĩ chứ k phải vội vàng vài ba tuần. Nghĩ rằng cũng đủ hiểu 1 phần nhưng k hẳn thế. Giờ nghĩ thông rồi nên kệ thôi, ai muốn tn cũng đc, t giờ chỉ sống cuộc sống của t thôi, k màng tới những điều khác nữa. Cho ra khỏi đầu đỡ vướng bận