TIN TÀI TRỢ.

Viết cho Cún yêu của chị.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 66.2K Lượt đọc
  • 772 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Em thân yêu!

Chị viết những dòng này mong là nó sẽ được lưu giữ đến khi nào em đủ lớn để đọc và hiểu nó. Lời đầu tiên chị muốn nói là chị yêu em rất nhiều, Cún ạ, chưa từng yêu và nhớ nhung ai nhiều đến thế, bao gồm cả anh rể tương lai của em đó. onttella: Cái này khẽ thôi, vì anh rể cũng yêu em lắm, nhưng anh ý lại hay ghen em ạ. Anh ấy thấy chị mở miệng ra là một điều Cún, hai điều Cún nên có vẻ mặc cảm bị bỏ rơi :Thinking:

Cún yêu! Mẹ có bầu em khi mà chị đã lớn lắm rồi, 21 tuổi rồi nè. Ai ngờ có em trên đời chứ. Chị cứ tưởng mẹ chuyển công tác đi làm sếp. Ai ngờ lại vì có bầu, cứ tưởng mẹ chị béo thôi. Bụng to hơn có chút xíu mà. Hôm thông báo tin có bầu với chị và chị Trang em, mẹ khóc như mưa, chị cũng ngân ngấn, chả hiểu sao. Chị Trang em không khóc, vì chị ấy có bao giờ khóc mấy đâu.

Lắm lúc chị và chị Trang em vẫn nói chuyện là không thể tin được mẹ mình lại sắp đẻ em bé. Lớn thế này rồi cơ mà, thế mà cái điều không thể tin ấy lại xảy ra mới lạ chứ.

Mẹ có bầu, chị mua sữa, mua đồ cho mẹ, chứ không thì mẹ chả mua đâu, mẹ ngại mà. Em không biết đâu, từ ngày chị hiểu biết tới giờ, chưa bao giờ thấy mẹ ăn mặc xấu xí và lạc mốt như thế. Toàn là mấy cái áo trông y như áo chống nắng vậy, xấu ơi là xấu, mặc để giấu cái bụng to uỳnh. Giấu giỏi đến mức mẹ đẻ mà khối người không biết. HS thì bảo sao cô giáo mình béo thế. :Silly:
    ........................................

Cún yêu, chị phải đi viết bài em ạ, không viết sẽ không có tiền gửi tiền ăn, tiền học tiếng anh, tiền gửi xe, tiền linh tinh và tiền mua quần áo mới cho Cún. Cún rất thích được chị mua quà mà, nên chị phải đi viết đã. Hôm nay chị bị sếp kêu ca đó, phải làm việc thôi. Mai chị lại vít tiếp cho em nhé. Mà chị gọi về thấy chị Trang Cún bảo ở nhà mất điện, chắc Cún của chị lại ngủ từ chập tối mất, tưởng là đêm rồi mà, cứ tối là Cún ngoan ngoãn ngủ. Em ngoan lắm, cả ngày chả khóc đến 5 lần, mỗi lần khóc tý teo thôi... Yêu em lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,476 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sorry spam quả chữ kí của đằng ấy ấn tượng quá mấy hum trc còn thấy vào hội 88 post bài h lại chạy mất rùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuby_ruby'smother Xem bài viết
    sorry spam quả chữ kí của đằng ấy ấn tượng quá mấy hum trc còn thấy vào hội 88 post bài h lại chạy mất rùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    Bởi vì hội 88 nhiều bạn có chồng con rồi nên nói nhiều chuyện hông hiểu. :Silly:
    Với lỵ là hội ấy truyền thống quá, nghĩa là nhà cao rồi, mà mọi người bít nhau rồi, giờ chị Cún vào đọc hoài chả hiểu gì nên nản. Hichic
    • 3,304 Bài viết

• 1,347 Được cảm ơn

Đọc blog chị Cún viết cho em trai mà cảm động ghê.
    Út nhà mình kém mình 11tuổi, hồi đó cũng hơi bất ngờ vì mẹ có bầu :Silly:.
    Xấu hổ vì mình chẳng bao giờ nói được với em Út mình như thế :RaisedEye.
    odQrodQrp7
    pVoPp7

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngoc81 Xem bài viết
    Đọc blog chị Cún viết cho em trai mà cảm động ghê.
    Út nhà mình kém mình 11tuổi, hồi đó cũng hơi bất ngờ vì mẹ có bầu :Silly:.
    Xấu hổ vì mình chẳng bao giờ nói được với em Út mình như thế :RaisedEye.
    Chị ơi, em bây giờ lớn rồi mà, đừng dằn vặt mình thế chứ. Chị áy náy vì điều này cũng nhiều rồi mà. Hôm nay em bận, mai em lại post tiếp, chị vào thỉnh thoảng nghe nha chị.
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Cún ơi! Chị lại vào viết nhật ký cho em đây!

Hôm nay chị Trang em online, chị hỏi em ở nhà có ngoan không và như mọi lần câu trả lời là Ngoan. Thì Cún của chị ngoan lắm, no bụng rồi toàn nằm chơi một mình với bạn bóng, bạn búp bê rồi thiu thiu ngủ thôi. Em biết nhà mình bận nên em không làm nũng quấy vòi.
    Lại nói chuyện hồi mẹ mang bầu em. Kể cũng lạ, ở vào cái tuổi này, chẳng ai nghĩ mẹ có thể có bầu được nữa, cũng mấy năm trời chẳng còn phải tránh, phòng gì nữa mà vẫn vô tư. Ấy thế mà đột ngột có em. Mẹ biết tin khi em đã được 15 tuần tuổi, nhìn rõ mồn một rồi nhé, ôi, lúc ấy ai nỡ nữa hả em? Thế là em được ra đời đó em à.

Đồ đi đẻ em toàn là chị mua, mẹ toàn ngồi nhà. Chị còn mua cho Cún bộ gối của Cún đó, về nhà mẹ cứ xuýt xoa kêu đắt nhưng mà mua cho Cún mà chị đâu có tiếc, dù lúc đó chị cũng chỉ yêu em một cách bình thường thôi, chưa yêu như bây giờ.

Em đẻ 31.5, mổ chủ động. Mới đầu mẹ còn có tham vọng đẻ thường, ôi giời, chị phải mắng đó, ngày xưa còn trẻ khỏe mà đẻ chị và chị Trang em phải lấy cái móc móc lõm cả đầu. Huống hồ ngày đó bụng bé xíu, giờ bụng to oành. Đẻ thường thì nguy hiểm quá em nhỉ.

Hôm ấy là chủ nhật, nhà mình đông lắm, mọi người được nghỉ. Khiếp cả chục người chầu chực ở cửa phòng mổ. Bố thì nhấp nhổm ngồi trong cái phòng khác, không dám đứng ở đó, chắc run. Chị thì sẵn sàng lắm, vì chị được "phân công" đón tay em mà. Chị Trang em có vẻ phụng phịu vì điều này. Nhưng chắc tại mọi người thấy chị nhanh nhẹn, xởi lởi hên nên thích cái vía đó. Trẻ nhà mình chị cũng đón tay mấy bé rồi. Bé nào cũng lớn nhanh hết.

Ui, đợi lâu ơi là lâu. Lúc ấy bác Thái vuột miệng bảo: "Con này lâu ra thế?" Dì Quế nhảy dựng vào mồm: "Đấy là bác nói nhé, thế mà là con gái là tại bác" làm cho bác Thái tái xanh xám mặt mũi. Nhà mình đâu nặng nề chuyện trai gái, mẹ cũng có cố để đẻ được em đâu.

Cô y tá bế em ra, ui bé xìu xìu xiu, em có 2,8kg. Thế mà ông bác sĩ siêu âm kêu là 3,6kg. Cái ông đó thật là chán. Mặt em lúc đó xấu òm, cáy "gây" người ta chưa lau hết, dính cả vào mi mắt nên em còn chẳng mở hẳn được mắt ra vì nó cứ dính dính. Về sau bác Thái lấy khăn lau đi thì em đẹp zai hẳn. rooling:

Lại nói chuyện sự sợ hãi của bác Thái. Cô y tá thông báo "con trai" mà bác ấy còn chả tin. Lúc chị vừa bế em, xông đến vạch ngay cái khăn và thấy cái chym thì bác ấy mừng lắm rồi cứ xuýt xoa chym đẹp quá :Laughing::Laughing::Laughing:

Hôm đó cái bệnh viện huyện đểu cáng lắm em. Nó thấy nhà mình đông người lại đang mừng vui tít tít nên nó sai dọn phòng mổ, đi giặt cả đống khăn xanh lè của nhà nó, dễ chừng phải đến 20 cái. Sao mà dì Quế thường ngày lười và đanh đá hôm ấy lại vui vẻ vác thau đi, nhìn cái đông khăn to vật bẩn bẩn của nó mà sợ. Chị ở nhà, chị chẳng giặt, chị chỉ phải lau bàn mổ thôi. Huhu.

Mà chị bế em về đưa bà nội và bố, rồi chị quay về với mẹ vẫn trong phòng mổ. Mọi người dồn cả vào em nên mẹ 1 mình, mẹ tủi thân đó. Chị quay về vuốt má, vuốt lông mày mẹ cho mẹ đỡ bị rần rật, thuốc tê làm mẹ thấy ngứa ngứa buồn buồn em à. Mẹ thều thào bảo chị đi mua sữa cho em, hôm trc mổ chị bảo đi mua mà mẹ không cho. Chả hiểu sao... Chị đi dặn chị Trang em xoa mặt cho mẹ, đừng để mẹ 1 mình...
    • 1,777 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

eo, ấy ơi, ấy tình cảm thế, em ấy và gia đình ấy thật hạnh phúc.......viết tiếp,và khoe ảnh em ấy cho mọi người ngắm với nhé...
    i20NaZqlp7
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Imamura_Ha Xem bài viết
    eo, ấy ơi, ấy tình cảm thế, em ấy và gia đình ấy thật hạnh phúc.......viết tiếp,và khoe ảnh em ấy cho mọi người ngắm với nhé...
    Bên nhà Cún khoe nhiều ảnh lắm rồi mà. Thôi để em up thêm mấy tấm nhé

20099242140_cyberjpg

Lúc này là 2 tháng đó.

IMG_0202

Đeo bao tay vì thích làm Chí phèo cào mặt ăn vạ, huhu, may mà bi giờ hết rồi.

200992607_cyberjpg
    Đầu gấu lắm :Battin ey:

IMG_0256
    Tè ra anh rể. :Laughing:

IMG_0257
    Chị bế nè
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

Trộm vía bé cún nhà cưng đáng yêu thế ...:Kiss:
    Cún có bà chị giỏi quá , lúc sinh có 2,8kg mà 2 tháng đã thề này rồi ...:Battin ey:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ WINNI Xem bài viết
    Trộm vía bé cún nhà cưng đáng yêu thế ...:Kiss:
    Cún có bà chị giỏi quá , lúc sinh có 2,8kg mà 2 tháng đã thề này rồi ...:Battin ey:
    Cún có mẹ giỏi chứ? Em có nuôi được Cún đâu. :LoveStruc:
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị yêu Cún lắm Xem bài viết
    Hôm đó cái bệnh viện huyện đểu cáng lắm em. Nó thấy nhà mình đông người lại đang mừng vui tít tít nên nó sai dọn phòng mổ, đi giặt cả đống khăn xanh lè của nhà nó, dễ chừng phải đến 20 cái. Sao mà dì Quế thường ngày lười và đanh đá hôm ấy lại vui vẻ vác thau đi, nhìn cái đông khăn to vật bẩn bẩn của nó mà sợ. Chị ở nhà, chị chẳng giặt, chị chỉ phải lau bàn mổ thôi. Huhu.
    Ủa sao có vụ này nữa ? Người của bv đâu ko làm lại bắt mình dọn phòng mổ ? Thế nó lấy tiền viện phí để làm gì nhỉ ?:Thinking:
    • 5,141 Bài viết

• 1,264 Được cảm ơn

Mà chị bế em về đưa bà nội và bố, rồi chị quay về với mẹ vẫn trong phòng mổ. Mọi người dồn cả vào em nên mẹ 1 mình, mẹ tủi thân đó. Chị quay về vuốt má, vuốt lông mày mẹ cho mẹ đỡ bị rần rật, thuốc tê làm mẹ thấy ngứa ngứa buồn buồn em à. Mẹ thều thào bảo chị đi mua sữa cho em, hôm trc mổ chị bảo đi mua mà mẹ không cho. Chả hiểu sao... Chị đi dặn chị Trang em xoa mặt cho mẹ, đừng để mẹ 1 mình...
    Bé tình cảm quá . Hoa cho bé này :Rose::Smiling: Em còn trẻ mà tinh ý thế .
    Bé Cún cũng dễ thương nữa .:Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trộm vía. Cún đáng yêu quá. Chúc Cún hay ăn chóng lớn nha. Mà Chị Cún cũng lấy chồng sớm quá nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 236 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em này giống mình quá, mình cũng có em trai khi mình 19 tuổi, đang học đại học. Lúc đầu xấu hổ ghê lắm, nhưng sau này thấy thật là vui, nhiều khi coi em như con mình ấy :Smiling:!
    Chúc em trai em mạnh khoẻ, ngoan ngoãn, hay ăn chóng lớn nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Bé kháu quá. Chúc bé ăn nhiều mau lớn, thông minh học giỏi nè ! :Rose:
    • 952 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

:Laughing: Uiiii sao giống nhà chồng mình quá . Bà nội chồng đẻ con đầu lòng là cô 2 = tuổi mẹ mình . CÒn cô út thì = tuổi mình :Laughing: . Lúc ấy cô 2 gần 30 tuổi ( chính xác là 29 tuổi ) và có 2 con rùi :Sick:. Oxa mình hơn cô út 2 tuổi . Nghe bà nội kể khi sinh cô kế út là tưởng hết đẻ dc rùi . AI dè 6 năm sau có thêm cô út :Laughing:. Lúc đó bà nội xấu hổ quá chừng , đi đẻ mà xấu hổ muốn che mặct lại . hihi . Bà nội nói là MC mình ôm oxa mình vô viện để chăm bà ở Từ Dũ rooling: . Bsi đỡ đẻ cho cô út sau này đỡ đẻ cho các em họ chồng mình luôn . Bây giờ nhà chồng xúi mình theo khám bsi ấy luôn mà mình ko theo , vì xa quá :Laughing:
    MTI0OTQ3MzA3OA
    MTI1OTc2MzEyNA
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,157 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Chị Cún tình cảm quá,đọc mà cảm nhận dc cái Hp của gia đình Cún.Chúc Cún ngoan,hay ăn chóng lớn nhé:Smiling:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi_hoachi Xem bài viết
    Ủa sao có vụ này nữa ? Người của bv đâu ko làm lại bắt mình dọn phòng mổ ? Thế nó lấy tiền viện phí để làm gì nhỉ ?:Thinking:
    Có thế thật đấy ạ? Thì nó lợi dụng mà. Hichic, nhưng toàn dì với bác đi giặt thôi, em chả đi. Tại ở nhà đông người quá nên cũng chả bít làm gì, mọi người đi giặt cho có vẻ vất vả. :LoveStruc:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thientram0426 Xem bài viết
    Trộm vía. Cún đáng yêu quá. Chúc Cún hay ăn chóng lớn nha. Mà Chị Cún cũng lấy chồng sớm quá nhỉ.
    :Smiling: Chj lại không nhìn chữ ký của em rồi, là anh rể tương lai thôi, xa vời lắm chị ơi, em còn chưa học xong mà. :Angel:
    • 6,630 Bài viết

• 4,556 Được cảm ơn

Chị vừa gõ một bài dài, và out mất rồi Cún ơi. Chị phải làm việc đã. Xong vệc lại gõ tiếp vậy. Đen đủi quá.