Vì sao lại là tôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 784 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, hôm nay viết lên dòng tâm sự này mình đã tới lúc quá áp lực rồi, hi vọng có ai đó sẽ đồng cảm với tôi và cho tôi lời khuyên, tôi thật sự bế tắc, nếu ko đc xin đừng mỉa mai hay comment chọc khoáy, cảm ơn nhiều lắm
    Tôi năm nay 29 tuổi đang là ceo một công ty mới khởi nghiệp và khá thành công
    Tôi quen cô ấy được gần một năm thì cưới.
    Chúng tôi đến với nhau bởi một tình yêu thật sự và rất lãng mạn. Vì lí do yêu xa mà tôi không hề biết nhiều về tính cách và quá khứ của vợ
    Hôn nhân cũng quá vội vàng.
    Khi mới cưới tôi mới phát hiện ra vợ tôi là người rất tiêu cực , cô ấy khó chịu và hành xử với tôi rất tệ nhiều lúc nói nhưng câu xúc phạm như kẻ thù.
    Cô ấy chỉ trích tôi và xỉ và tôi vì muôn ngàn những lí do vớ vẩn, nào là lên ăn cơm muộn mấy phút vì đang bận họp với khách hàng thì tôi biết lỗi mua hoa mua quà về làm lành vậy mà hoa một nơi quà một nẻo, nào là nói chuyện riêng với em gái thì cô ấy nghĩ là nói xấu sau lưng và chửi tôi “ cút” chui vào trong tủ ngồi khóc lóc, nào là giận vì tôi nhắn tin với nhân viên mà có các tù như : em nhé, em nha,... tiếng việt mà ... trời
    Nào là điên lên vì tôi ngồi nói chuyện với bạn mới bên nước ngoài về có hơn 10 phút sau khi ăn cơm ko vào giường nằm.....
    Và hàng trăm lí do vớ vẩn khác , mỗi lần giân dỗi như vậy vợ tôi đối xử rất quá đáng , gào thét , bỏ nhà đi, đập đầu, đòi li dị, thậm chí chửi bậy tôi
    Từ từ tôi thành một người luôn luôn sợ vợ giận nên đã thay đổi hoàn toàn bản thân
    Ko bann bè, ko giám gặp khách hàng sau giờ làm việc, ko nhậu nhẹt nếu ko có vợ đi cùng, ko gọi điênn cho em gái, ko nhắn tin với bất cứ ai là giới tính nữ....
    Sau một thời gian tôi thấy tại sao mình phải nhue vậy nên tôi bắt đầu bất cần , cô khó chịu với tôi thì tôi khó chịu lại , thích thì cãi nhau, thích thì li hôn ...
    Tôi đã đưa vợ tới bác sĩ tâm lí và tìm nhiều lời khuyên từ mọi người để cải thiện tình trạng hôn nhân nhưng cũng chỉ giảm đc phần nào
    Gần đây nhất là đi du lịch chung với cty thì cô ấy giận tôi vì nằm ngủ ở ghế và ko ngồi gần vợ
    Tôi như đánh mất bản thân và vì quá sợ sau một ngày làm việc mệt nhọc tối lại phải đói diện với cô vợ đỏng đảnh nên ko giám làm gì cả cho dù tôi ko làm gì sai
    Tới bây giờ tôi gần như gục ngã và mất niềm tin , mất phương hướng khi phát hiện ra sự thật rùng rợn.
    Người vợ của tôi, người tôi yêu nhiều nhất, trân trọng và chiều chuộng nhất. Đã phá thai 3 lần trong quá khứ với 3 người khác nhau
    Người đầu tiên là mối tính đại học
    Người thứ 2 là bạn anh ta
    Người thứ 3 là xếp khi cô ấy đi làm.( đã có vợ và 2 con)
    Khi tôi nghe kể về mối tình thứ 3 và có con tôi chỉ nghĩ là lầm lỡ nên tôi đã cố gắng vượt qua cảm xúc tiêu cực và còn nói người ta ko nhận con e thì a nhânn làm con nuôi cho vong linh bớt đau khổ.
    Tôi chỉ tức là sao lại yêu người có vợ , vì có linh cảm nên tôi hỏi thì vợ tôi mới khai thật là có thai
    Nhưng hôm qua tôi mới hỏi và vợ tôi mới nói hết là đã phá thai với 3 người
    Ôi trời ơi.
    Tôi sụp đổ trước tình yêu của mình
    Sụp đổ trước hạnh phúc trước cuộc hôn nhân này
    Có thể tôi sẽ đưa ra quyết định khi tôi bình tĩnh lại, nhưng nếu chia tay thì là vì hiện tại cô ấy đối xử với tôi chả ra gì chứ ko phải vì quá khứ.
    Tôi thực sự đang mất niềm tin và không biết phải làm gì bây giờ. Ko biết trên đời nay có người nào như cô ấy ko , có ai khổ nhu tôi ko.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn, mình ko phán xét vì đó là lựa chọn của bạn , có lẽ bây giờ bạn cần thời gian yên tĩnh một mình để suy nghĩ một cách bình tĩnh và thấu đáo về mqh này . Bạn thật sự mong chờ điều ji , cái bạn đã nhận đc thời gian qua , tại sao lại như vậy ... vậy còn muốn tiếp tục hay ko ? Nếu muốn bên cải thiện đôi bên ntn ...
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 225 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn cần time để bình tĩnh và tự hỏi, đó có phải cuộc sống bạn muốn hay không, và mình có nên tiếp tục hay buông tay
    SHOP TÌNH YÊU CHUYÊN CUNG CẤP CÁC SP PHÒNG THE
    ...............--------------......................
    - DV GIẢ VÀ CÁC CÔNG CỤ TỰ SƯỚNG CHO CẢ NAM VÀ NỮ.
    - THUỐC KÍCH THICH HAM MUỐN TÌNH DỤC.
    - THUỐC KÉO DÀI THỜI GIAN QUAN HỆ.
    -CÁC LOẠI GEN BÔI TRƠN, GEN SE KHÍT ÂD,, MÁY MATSA,
    - CÁC LOẠI BAO CAO SU ĐÔN DÊN KÍCH THƯỚC, BI, GAI, GÂN, CÓ RUNG.
    ...............--------------......................
    - CAM KẾT HÀNG CHUẨN, ĐẢM BẢO CHẤT LƯƠNG,,
    - SHIP HÀNG NHANH CHÓNG KÍN ĐÁO....NHẬN HÀNG VÀ THANH TOÁN TIỀN
    -Zalo : 094.1941122
    Web 3consau.vn
    ao_20su_20gia_20lai_20buon_20ma_20thuot_20gia_20nghia_203consau_vn_202_e2aa5fc6a74c41cab3f5a98cf51d4bf2
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào bạn, mình nghĩ là vợ bạn đang gặp vấn đề về tâm lý. Đúng là bạn ấy đã quá đáng nhưng bạn vẫn đang là người bình tĩnh và sáng suốt hi vọng bạn nên bao dung thêm lần nữa. Bạn nên đưa vợ đi gặp bác sĩ tâm lý nhìu hơn để khắc phục tình trạng. Với trạng thái bây giờ nếu bị bạn bỏ rơi thì bạn ấy sẽ k ổn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyetthanh...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 166 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetthanh... Xem bài viết
    Chào bạn, mình nghĩ là vợ bạn đang gặp vấn đề về tâm lý. Đúng là bạn ấy đã quá đáng nhưng bạn vẫn đang là người bình tĩnh và sáng suốt hi vọng bạn nên bao dung thêm lần nữa. Bạn nên đưa vợ đi gặp bác sĩ tâm lý nhìu hơn để khắc phục tình trạng. Với trạng thái bây giờ nếu bị bạn bỏ rơi thì bạn ấy sẽ k ổn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyetthanh...
    Mình cũng nghĩ vậy, đã yêu và cưới thì nên bỏ hết quá khứ hướng tới tương lai. Bạn cho vợ đi trị liệu tâm lý xem