TIN TÀI TRỢ.

Vì sao em nỡ bỏ bố con tôi ra đi

• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.61K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chuyện của tôi thật buồn , nên tôi muốn chia sẻ những tâm sự của tôi , để có thể cô ấy hiểu và quay về . tôi sẵn sàng tha thứ tất cả mọi lỗi lầm

Ngày tôi quen cô ấy , qua 1 người bạn , lúc đó cô ấy làm nghề massa ở khách sạn gần nhà tôi ,gặp lần đầu tôi đã có tình cảm và yêu thương cô ấy . tôi ko như người khác . tôi lấy cave về làm vợ chứ ko muốn lấy vợ về làm cave , cô ấy làm được 1 tháng thì bị dính vào đường dây buôn người tôi biết tin , và mang theo 50 triệu đi chuộc cô ấy và những người bạn về , sau đó tôi và cô ấy đã đồng cam cộng khổ , va kết quả của tình yêu là 1 bé trai xinh đẹp , nhưng cuộc đời ko như là giấc mơ , các đây 3 tháng tôi vô tình thấy trong điện thoại của vợ có những tin nhắn tình cảm mùi mẫn , tôi hỏi cô ấy . nhưng cô ấy ko nói gì , tôi âm thầm chịu đựng và ko nói 1 câu nào với cô ấy , tôi chỉ mong cô ấy nói 1 lời xin lỗi nhưng mà cô ấy đã ko nói ra ,cho đến 1 lần cách đây 4 ngày tôi đã thấy vợ mình nhắn tin với người đó , và có ý định đi theo tôi đã hết sức khuyên can , nhưng ko thể níu kéo được tình yêu của cô ấy . sáng sơm hôm sau cô ấy lặng lặng bỏ nhà đi theo tiếng gọi của tình yêu , thật sự tôi quá đau lòng nhìn con mà tôi rơi nước mắt , tôi đã nghe bài lý mồ côi , tôi tự hỏi sao trên đời lại có người nhẫn tâm bỏ chồng bỏ con đến vậy . tôi quá thất vọng vì cuộc sống , tôi sẽ 1 mình nuôi con khôn lớn , nhưng tôi sẽ không biết nói với con thế nào khi con đã lơn và nó hỏi về mẹ nó
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn là một người sống rất tình cảm. Bạn thương cô ấy, muốn cải thiện cô ấy, muốn cô ấy tốt lên. Nhưng bạn ơi bản chất không bao giờ thay đổi đâu, nói cách khác là rất khó thay đổi, ngựa quen đường cũ rồi. Tốt nhất với bạn là bỏ đi, gà trống nuôi con đôi khi lại là cái hay đấy. Tính bạn tốt thế sau này sẽ được hưởng hạnh phúc thực sự.
    Trước khi cưới bạn có tìm hiểu tại sao cô ấy đi làm massa không? Mình thì cứ thấy gái làm massa hoặc gội đầu là cũng không có cảm tình lắm rồi.
    • 106 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KuBin2013 Xem bài viết
    Bạn là một người sống rất tình cảm. Bạn thương cô ấy, muốn cải thiện cô ấy, muốn cô ấy tốt lên. Nhưng bạn ơi bản chất không bao giờ thay đổi đâu, nói cách khác là rất khó thay đổi, ngựa quen đường cũ rồi. Tốt nhất với bạn là bỏ đi, gà trống nuôi con đôi khi lại là cái hay đấy. Tính bạn tốt thế sau này sẽ được hưởng hạnh phúc thực sự.
    Trước khi cưới bạn có tìm hiểu tại sao cô ấy đi làm massa không? Mình thì cứ thấy gái làm massa hoặc gội đầu là cũng không có cảm tình lắm rồi.
    Gái làm massa với gái đi với năm bảy thằng có gì khác nhau? Anh nói đúng, bản chất là không bao giờ thay đổi được nên kẻ chuyên đi cặp kè và phá hoại gia đình người khác lại vẫn tiếp tục đi cặp kè và phá hoại gia đình của nhiều người khác nữa. Vì thế hãy tỉnh táo nhé, đừng để bị lừa.
    Hãy sống thật tốt vì con trai yêu!
    • 106 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thetrungmobile Xem bài viết
    Chuyện của tôi thật buồn , nên tôi muốn chia sẻ những tâm sự của tôi , để có thể cô ấy hiểu và quay về . tôi sẵn sàng tha thứ tất cả mọi lỗi lầm

Ngày tôi quen cô ấy , qua 1 người bạn , lúc đó cô ấy làm nghề massa ở khách sạn gần nhà tôi ,gặp lần đầu tôi đã có tình cảm và yêu thương cô ấy . tôi ko như người khác . tôi lấy cave về làm vợ chứ ko muốn lấy vợ về làm cave , cô ấy làm được 1 tháng thì bị dính vào đường dây buôn người tôi biết tin , và mang theo 50 triệu đi chuộc cô ấy và những người bạn về , sau đó tôi và cô ấy đã đồng cam cộng khổ , va kết quả của tình yêu là 1 bé trai xinh đẹp , nhưng cuộc đời ko như là giấc mơ , các đây 3 tháng tôi vô tình thấy trong điện thoại của vợ có những tin nhắn tình cảm mùi mẫn , tôi hỏi cô ấy . nhưng cô ấy ko nói gì , tôi âm thầm chịu đựng và ko nói 1 câu nào với cô ấy , tôi chỉ mong cô ấy nói 1 lời xin lỗi nhưng mà cô ấy đã ko nói ra ,cho đến 1 lần cách đây 4 ngày tôi đã thấy vợ mình nhắn tin với người đó , và có ý định đi theo tôi đã hết sức khuyên can , nhưng ko thể níu kéo được tình yêu của cô ấy . sáng sơm hôm sau cô ấy lặng lặng bỏ nhà đi theo tiếng gọi của tình yêu , thật sự tôi quá đau lòng nhìn con mà tôi rơi nước mắt , tôi đã nghe bài lý mồ côi , tôi tự hỏi sao trên đời lại có người nhẫn tâm bỏ chồng bỏ con đến vậy . tôi quá thất vọng vì cuộc sống , tôi sẽ 1 mình nuôi con khôn lớn , nhưng tôi sẽ không biết nói với con thế nào khi con đã lơn và nó hỏi về mẹ nó
    Bạn có 1 cái sai là lấy 1 người mà bạn không hiểu rõ về người đó. Bạn để cảm giác đánh lừa lý trí. Điều này không chỉ có 1 mình bạn mắc phải và 90% đàn ông đều mắc phải. Nhưng khi biết sai bạn phải cố gắng sửa lại khi còn kịp. Bạn thủ nghĩ xem nếu bạn tha thứ, cô ấy quay về thì rồi có chắc là cô ấy sẽ ở với bạn suốt đời không? Những con người mà đang tâm vứt bỏ gia đình của mình để chạy theo người khác thì đối với họ gia đình không có ý nghĩa gì hết. Bỏ đi lần này rồi cũng sẽ bỏ đi lần khác. Vì vậy, mình chỉ biết khuyên bạn " Cắt đi một khối u, nếu không bạn sẽ đau cả đời". Hãy cố gắng sống và nuôi con, con bạn lớn lên sẽ hiểu, thà để cho cháu không có mẹ còn hơn để cháu bé bị ám ảnh bởi 1 ng mẹ không tốt, để bé phải tủi thân. Hãy bù đắp cho cháu những điều tốt nhất mà bạn có thể, đó là điều hạnh phúc nhất đối với cháu lúc này. Còn nếu bạn lo sợ con bạn lớn lên sẽ hỏi về mẹ, bạn chỉ nên nói những điều tốt để bé nghĩ rằng bé đã có 1 người mẹ tốt, nhưng người mẹ đó đã đi xa và không bao giờ về trở về nữa. Hãy cố gắng nhé. Chúc bố con bạn có những điều tốt lành nhất.
    Hãy sống thật tốt vì con trai yêu!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của anh tôi thấy thật khó để giải quyết vấn đề... tình cảm vợ chồng nhất là khi đã có con cái ràng buộc không phải nói bỏ là bỏ dễ dàng. Theo tôi thì việc cô ấy làm nghề Massage trước khi cưới không phải là lý do để cô ấy bỏ bố con anh đi. Hình như anh nói là cảm thông với quá khứ của cô ấy nhưng tôi có cảm giác anh vẫn đang kỳ thị về điều đó.

Tôi cũng có gia đình, có chồng và 1 bé gái 8 tháng tuổi. Công việc của tôi tiếp xúc với rất nhiều cô gái làm nghề bán dâm, mỗi người 1 hoàn cảnh, 1 phần cũng là cuộc sống xô đẩy để họ đến với con đường đó nhưng tất cả đều rất đáng thương và đáng được cứu giúp. Tôi không đồng tình với ý kiến cho rằng việc cô ấy đi theo người khác là "bản chất", "ngựa quen đường cũ". Vì tôi dám khẳng định rằng tất cả mọi người dù là 1 tên tội phạm hay 1 cô gái đứng đường thì tất cả đều khao khát cuộc sống hạnh phúc (thỏa mãn cả về nhu cầu vật chất lẫn tinh thần). Nếu 1 gia đình có chồng hết mực yêu thương mình, có em bé kháu khỉnh, đầy đủ về vật chất, thuận vợ thuận chồng (quan hệ vợ chồng) thì khó lòng có người vợ nào lại bỏ chồng bỏ con đi theo 1 người đàn ông khác.

Tôi nghĩ việc vợ anh bỏ đi chắc chắn là có nhiều lý do mà có thể anh chưa nghĩ đến tại sao hoặc anh biết nhưng không kể ra ở đây. Theo tôi để vợ anh quay về với mái ấm gia đình chỉ có 1 cách là giải quyết được triệt để nguyên nhân ấy. Hy vọng anh sáng suốt và tìm ra được nguyên nhân để đưa chị ấy quay trở về với gia đình, với con. Nếu thực sự anh đã giải quyết triệt để những nguyên nhân khiến chị ấy bỏ đi, anh vẫn bao dung đón chị quay trở lại gia đình mà chị ấy vẫn ko chịu quay về thì lúc ấy theo tôi chẳng còn gì phải tiếc nuối người vợ như vậy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 207 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr Bin dep trai Xem bài viết
    Gái làm massa với gái đi với năm bảy thằng có gì khác nhau? Anh nói đúng, bản chất là không bao giờ thay đổi được nên kẻ chuyên đi cặp kè và phá hoại gia đình người khác lại vẫn tiếp tục đi cặp kè và phá hoại gia đình của nhiều người khác nữa. Vì thế hãy tỉnh táo nhé, đừng để bị lừa.
    chắc chủ top lấy phải cô vợ có gốc gác làm nghề cave....thì phải theo nghề thôi
    • 26 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

tôi biết vợ tôi như thế . nhưng tình cảm 4 năm trời nói bỏ cũng rất khó , còn con cái nữa , tôi và gia đình ở miền tây bắc , vợ tôi quê miền tây - ấp 7 xã vị thủy - Tỉnh hậu giang , kính tế của tôi rất ổn định , vợ tôi học hết lớp 2 thì nghỉ học , ngày tôi gặp vợ tôi lúc đó vợ tôi mới 17 tuổi , hôm qua tôi gọi điện cho cha vợ hỏi về tình hình vợ tôi có liên lạc với gia đình trong đó ko , nhưng cha vợ nói những câu làm tôi đau lòng , cha nói , các con đến với nhau là do 2 đứa tự quyết định , nay các con tính sao thì tùy cha không quan tâm , tôi không làm điều gì có lỗi với vợ con cả . tôi làm kinh doanh điện thoại . ở nhà 24/24 vợ thì làm nội chợ phụ tôi bán hàng , tôi đã tìm hiểu và biết người mà vợ tôi liên lạc là bạn trai cũ làm ở Vũng tàu , quản lý 1 điểm massa , mấy đêm nay tôi rất buồn không thể ngủ được và tự nghĩ tại sao , đêm về tôi phải uống mấy ly rượu đến khi say thì mới chìm vào giấc ngủ được ,tôi bây giờ ko biết cô ấy ở phương trời nào mà tìm nữa ,

các bạn có thể nghĩ tôi ngu dại đâm đầu vào 1 người như thế , nhưng khi tình yêu đến cũng rất bất ngờ , tôi chỉ mong vợ quay về với con mà thôi . con tôi tuy còn nhỏ , nhưng cháu nói 1 câu làm tôi cảm thấy con tôi nhiều lúc suy nghĩ rất người lớn ( bố ơi đừng nhắc mẹ nữa nhé ) lòng tôi đau từng khúc ruột , tôi lên diễn đàn chỉ mong các bạn có những lời khuyên giúp tôi , đừng trách móc làm tôi thêm đau lòng
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,365 Bài viết

• 6,403 Được cảm ơn

Lại đi massage tìm vợ tiếp.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Người mẹ như vợ của anh ko đáng để bố con anh chờ đợi đâu. Đàn bà đã theo giai thì chẳng còn tình nghĩa gì với gia đình nữa, đến con mà chị ta còn chả tiếc thì tiếc gì anh.
    Mẹ của con anh nhẫn tâm quá. Anh cứ thế mà nuôi con, con lớn sẽ hiểu. Rồi anh cũng sẽ tìm đc hạnh phúc mới. Có người vợ mới tốt hơn, anh sẽ thấy khinh bỉ cô ta ngay thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đúng là xã hội phực tạp thật!
    thôi thứ bỏ đi đó anh đừng có tiếc làm chi!
    loại phụ nữ đó không xứng đáng làm vợ và mẹ của một người đàn ông tốt như anh đâu.
    Hai bố con anh cố lên nhé!
    sau cơn mưa ngày mai trời lại sáng mà
    • 926 Bài viết

• 2,586 Được cảm ơn

Đọc tâm sự anh này lại nghĩ về "thằng" chồng của bạn nghitun. Nghĩ sao đời nó tréo ngoe quá vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ngày anh gặp vợ cô ấy 17 tuổi, nghĩa là giờ cô ấy mới 21 tuổi, cái tuổi còn nhiều mơ mộng và thích phưu lưu, trong khi đó lại vập vào cuộc sống gia đình sớm quá, lại phải quoanh quẩn ở nhà làm nội trợ... Cô ấy lại không được giáo dục tử tế, ngay cả bố vợ khi nói với anh câu đó thì tôi thấy cũng bó tay luôn, ông ấy như vậy thì sao có thể dạy con được nhỉ???

1 người không biết trân trọng cuộc sống hạnh phúc gia đình như cô ấy thì chuyện bỏ đi theo người khác chỉ là sớm muộn thôi. Nhưng sợ nhất là cô ấy không đi luôn để anh tìm hạnh phúc mới, cứ như con ma đeo bám chồng con, vài năm ăn chơi chán chường chẳng còn anh nào chiều chuộng chị ta lại quay về dỗ ngon ngọt chồng xin tha thứ. Rồi cơm chưa lành, canh chưa ngọt lại bỏ đi theo trai.... Sợ nhất là cô ấy mang 1 cái bụng bầu về rồi để anh nuôi con thằng cha nào đó...(Vì gần nhà tôi có trường hợp như thế rồi).

Thôi thì thay vì nghĩ đến việc tha thứ cho cô ấy tôi nghĩ anh nên tìm cho con mình 1 người mẹ thực sự thương yêu bố bé và bé. Công sinh thành không bằng công dưỡng dục mà...người mẹ mang nặng đẻ đau ra con mà nhẫn tâm bỏ bé thì chẳng còn tình nghĩa gì mà phải nuối tiếc nữa.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc bài viết của anh tôi thấy thật buồn. Trước tiên tôi xin chia buồn cùng anh. Tôi thấy một người vợ như vậy anh không nên tiếc và lưu luyến làm gì. Anh đối sử với cô ấy như vậy là quá tốt ( theo như anh nói) vậy mà cô ta còn rứt áo ra đi một người vợ như vậy thì không thể chấp nhận được. Còn xét về người mẹ thì cô ta không xứng đáng làm mẹ, lỡ bỏ đứa con thơ ngây để đi theo trai thì đó là một người không có lương tâm có lẽ cô ta dời xa bố con anh có khi lại là cái hay bởi sống với một người mẹ như vậy thì sau này con anh không hư hỏng mới là lạ. Anh không nên buồn vì một người chẳng ra gì. Hãy đứng vững để chứng tỏ cho cô ta biết, không có cô ta bố con anh sống còn tốt hơn.
    Chúc bố con anh vui vẻ, hi vọng năm cũ sắp qua sẽ mang theo nỗi buồn của anh.
    • 28 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Anh hãy cố lên. Sau cơn mưa trời lại sáng. Hãy sống vui vẻ và chăm sóc con trai trưởng thành, và biết đâu trong cuộc đời anh sẽ gặp được người phụ nữ biết yêu thương và chia sẻ, lúc đó anh sẽ sống hạnh phúc và cảm thấy thật là may mắn vì người đàn bà vô tình vô nghĩa đó đã bước ra khỏi đời anh. Chúc anh sớm tìm lại niềm vui. Chúc 2 bố con một năm mới tràn ngập tiếng cười! :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 331 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Phải thấy rằng mình may mắn. Người tốt như anh rồi sẽ gặp người phụ nữ tốt biết trân trọng 2 bố con anh. Chúc 2 bố con hạnh phúc.

Nhận mua hàng từ Mỹ giá cạnh tranh uy tín
    https://zaodich.com/forum/f2498/nhan-.../#post23200616
    • m&q
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 333 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Vợ em còn quá trẻ, cô ấy chưa ý thức được gia đình có ý nghĩa quan trọng như thế nào. Dường như cô ấy không thích sự ràng buộc nào mà thích sự tự do hơn. Thực sự hơi buồn khi thấy ba mẹ vợ em có vẻ đứng ngoài cuộc chứ không tích cực tìm vợ em về . Em cứ tích cực liên lạc với ba mẹ vợ, nhẹ nhàng phân tích thiệt hơn, chắc thế nào cô ấy cũng phải liên lạc với gia đình chứ . Tốt nhất để ông bà ngoại can thiệp chị nghĩ sẽ tốt hơn .
    Thật thương em bé còn nhỏ như vậy đã phải xa mẹ, nhưng em đừng mong chờ gì nhiều vào một người vợ như vậy. Người phụ nữ đã dứt áo ra đi từ bỏ cả đứa con bé bỏng của mình thì không còn gì để trông đợi đâu em ạ. Em cố gắng chăm sóc em bé chu đáo, thực sự cảm phục em nhiều lắm.
    • 3,373 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Thương hai bố con...:Rose:
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành thật chia buồn cùng bạn. Thật sự thì mình chẳng có cách nào. Nếu thương con, bạn hãy nuôi cháu nên người. Khi nào cháu hỏi, bạn tức khắc có cách trả lời.

Chúc bạn vui.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    • 548 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

mình không có thời gian nhiều để đọc bài của bạn, chỉ thấy là may mắn vì cô ta để con lại cho bạn
    " vì sao em bỏ bố con anh ra đi " và " vì sao 2 mẹ con bỏ anh ra đi ".........
    Có con là có tất cả rồi bạn à, hoàn cảnh của mình bây giờ phải thốt lên :" tài sao em và con bỏ anh ra đi" ???
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cuộc đời còn phía trước mà anh!
    Tôi nghĩ, người như cô ấy khó có thể là một người mẹ tốt, vậy thì níu kéo làm chi. Không có mẹ còn tốt hơn là có mẹ mà chửi bới, lăng nhăng để con cái biết, như thế còn làm cho tinh thần đứa trẻ lệch lạc hơn!
    Chúc hai bố con sống hạnh phúc nhé, có sao đâu, hai người đàn ông vững vàng lên nhé!
    Yêu Bum Bim nhat tren doi!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3