TIN TÀI TRỢ.

Vén khéo - Yêu bản thân - Tích lũy tối thiểu 10% thu nhập (Tầng 11)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Yu đang bận con ốm, chị Hạ Long biển nhớ dịu dàng nữ tính tạm thời đang invisible nên LR lại lanh chanh mở tầng mới để cả nhà lấy chỗ 888 nha .

Qua 10 tầng rồi, nhà mình đã trở lên thân thiết, gắn bó biết bao nhiêu, chúng mình đã cùng chia sẻ với nhau cách quản lý chi tiêu trong gia đình, chúng mình đã cùng nhau bàn cách vén khéo, cách tích lũy, cách đầu tư tiền bạc, chúng mình đã chia sẻ với nhau cách làm những món ăn ngon, cách trang trí nhà cửa, chia sẻ cách yêu bản thân, cách trở lên xinh đẹp, cách chăm sóc chồng con....Chúng mình đã gắn bó bên nhau vì chúng mình đều đã đang và sẽ là những bà mẹ đảm đang, yêu gia đình .

Tầng mới chúc cả nhà mình luôn mạnh khỏe (cái này quan trọng nhất nhé), luôn tươi trẻ yêu đời, gặp nhiều may mắn và niềm vui và ngày càng gắn bó trong ngôi nhà chung của chúng mình .

Gửi cả nhà link tầng cũ và link biểu quản lý chi tiêu của chị Tiếu Tiếu.

1. https://www.webtretho.com/forum/f111/tiet-kiem-deu-dan-min-10-thu-nhap-lam-dep-yeu-ban-than-cham-soc-gia-dinh-tang-10-a-1678958/

2. http://www.mediafire.com/download/6oy5082kd71z6i8/Bang quan ly tai chinh va chi tieu danh cho gia dinh nho.xls

Trời mưa quá không hái hoa tặng cả nhà được, tặng cả nhà mấy mẫu váy mẹ cháu đang may để lấy khí thế yêu bản thân nhé, hí hí.

vayaosomi_zpse67970ec

vayhoatheu_zpscbbeee28

vaycongso_zpsc0eeb4ce

P
    /s: Yu ơi tôi nhét thêm "Yêu bản thân" vào nhé, hí hí.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 182 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Lanh chanh xí cái mặt tiền ) em là mem mới chúc cả nhà mình ai nấy cũng đều giàu to ạ )

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    nhà nhiệt độ
    Username: CAMTUCAUCODON
    Password: 8BFA8
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới (Em hóng mãi ).

Chúc cả nhà mình lên tầng vù vù, khí thế tiết kiệm tăng cao .

PS. Chị Laura: Hai mẫu váy đầu tiên là của mùa hè mà chị, bây giờ thu đông rồi, chị may sao kịp mặc nữa. Mẫu thứ ba thì em nghĩ sửa thành tay lỡ sẽ trẻ trung hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolce.vita Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới (Em hóng mãi ).

Chúc cả nhà mình lên tầng vù vù, khí thế tiết kiệm tăng cao .

PS. Chị Laura: Hai mẫu váy đầu tiên là của mùa hè mà chị, bây giờ thu đông rồi, chị may sao kịp mặc nữa. Mẫu thứ ba thì em nghĩ sửa thành tay lỡ sẽ trẻ trung hơn
    Hè hè chị tính rùi, chị đã có may áo vest, em áo sơ mi mặc ở trong áo vest thời tiết thu là đẹp, với lại tại vì mê mẫu này quá nữa cơ.

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 177 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

E cũng vô xí chút mặt tiền để lấy hên, tháng này thi đua tiết kiệm. Chúc nhà nhà tiết kiệm đều đặn để dành tiền tậu nhà, tậu xe, sắm sửa hoành tráng...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 592 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Tháng 9 này em ko có kế hoạch tiết kiệm nhưng cũng bon chen vào khai trương tầng mới. Chúc các chị tiết kiệm khá, đầu tư chắc tay và yêu thương bản thân, gia đình thật nhiều

*Tung hoa, bắn pháo*
    "Hush little baby, don't say a word,
    Mama's going to show you a hummingbird.
    If that hummingbird should fly,
    Mama's going to show you the evening sky."
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới, không biết có được mặt tiền không đây!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Cảm ơn nhà mình rất nhiều, từ hồi ở nhà mình giờ mình đã: nuôi gà và gà đã đẻ trứng, tự ủ giá để ăn, trồng rau. Chi tiêu đã hợp lý hơn, tuy vậy vẫn chưa biết " yêu bản thân ". Như mọi người nói kiểu tóc từ hồi nảo hồi nào mà không thay đổi. Nói với xã thì xã bảo " Anh thích để tóc như thế này" thế là lại thôi, bà ngoại bảo nên mặc quần âu, mặc quần bò không đẹp, nhưng mà cũng chưa đi may hay mua. Tầng này mình quyết chí : yêu bản thân. Cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà một ngày dù mưa vẫn thật vui vẻ.
    • 4,178 Bài viết

• 5,951 Được cảm ơn

Vén khéo chữ ấy thật là yêu
    Tiêu pha thì ít tiết kiệm nhiều

Chúc mừng nhà mới! Chúc các mẹ nhà mình luôn xinh đẹp, trẻ trung, giỏi việc nước, đảm việc nhà
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,743 Bài viết

• 17,220 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới. Em đang định làm mới bằng cách xuống tóc. Chán xoăn dài rồi, chắc chuyển sang tém luôn.

Em mới chuyển sang bộ phận khác, không cùng "hội kế toán" với mẹ Laura nữa!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,074 Bài viết

• 4,637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Laura may mấy cái váy xinh quá. Mình cũng đi trước đón đầu, may mấy cái váy tay lỡ đến dài tay rồi. Rón rén vào chúc mừng nhà mới. Mình đang để đầu ngắn rất xinh, ai cũng thích chỉ một người không thích (là lão chồng đó) đang suy tính mà để tóc dài k biết làm kiểu gì cho đẹp nữa.
    Đọc bên mục Đọc báo giùm bạn, các mẹ đang tranh luận về việc nên đi làm hay ở nhà nuôi dạy con rất nhiều ý kiến hay. Kinh tế của mình không cho phép mình nghỉ ở nhà rồi. Nhưng nghe các mẹ tranh luận, mới thấy mình còn chưa giành nhiều thời gian cho con. Con mình vào lớp 1, cũng chậm so với các bạn, vì bố nó cũng không cho đi học thêm trước. Mình đang lo lắm, chương trình học bây giờ nặng quá.
    ppYvp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Xin đăng kí một chân tham gia với nhà mình. Em theo dõi topic của nhà mình đã lâu nhưng ít khi comment. Giờ tham gia với nhà mình em hy vọng sẽ nâng cao tinh thần tiết kiệm, tích lũy, đầu tư hơn nữa. Chúc các mẹ thành công!
    P/S: em down cái bảng excel của các mẹ mà chả biết sử dụng thế nào, ngố quá. Em nhập công thức như ô bên cạnh vào thì toàn báo lỗi, chả hiểu tại sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Cảm ơn nhà mình rất nhiều, từ hồi ở nhà mình giờ mình đã: nuôi gà và gà đã đẻ trứng, tự ủ giá để ăn, trồng rau. Chi tiêu đã hợp lý hơn, tuy vậy vẫn chưa biết " yêu bản thân ". Như mọi người nói kiểu tóc từ hồi nảo hồi nào mà không thay đổi. Nói với xã thì xã bảo " Anh thích để tóc như thế này" thế là lại thôi, bà ngoại bảo nên mặc quần âu, mặc quần bò không đẹp, nhưng mà cũng chưa đi may hay mua. Tầng này mình quyết chí : yêu bản thân. Cảm ơn cả nhà, chúc cả nhà một ngày dù mưa vẫn thật vui vẻ.
    Mẹ nó giỏi thế, nuôi được cả gà nữa, nhà mình thì chẳng có chỗ nào để nuôi được cả. Giá đỗ thì mới làm được, lần đầu tiên làm kêt quả khá tốt, hôm qua chén rồi, hihi, hồi hộp quá lần nào tưới nước cũng vác em ý ra ngắm nghía . Do ít kinh nghiệm nên lần đầu các em hơi gầy.

1378168440810_zpsfd33b3ab

@ Thamtugau: Gấu dạo này văn thơ lai láng nhá .

@ Kysuu: Em ơi em bỏ kế toán rùi à, thế sang làm gì đấy em?

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 329 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Mừng tân gia nhé. Chúc cả nhà mình thành công trong công cuộc TK, đảm đang đầu tư, yêu đời, yêu bản thân
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meconchuotvang Xem bài viết
    Mừng tân gia nhé. Chúc cả nhà mình thành công trong công cuộc TK, đảm đang đầu tư, yêu đời, yêu bản thân
    Bà bán hàng tốt ko, tôi vừa ngó vitamin Sanotol bà bán, giá tốt thật đấy, ở ngoài bán đắt hơn nhiều. Tôi đang cho con uống nôt thuốc theo đơn bác sỹ kê, có cả thuốc bổ. Khi nào hết với cân đối lại thu chi chắc tôi sẽ lấy cho cả 2 thằng uống, hy vọng bà còn hàng

Qlbx0b1Qlbxp7

EyxaIqFEyxap7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 113 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới, chúc các mẹ ngày càng mát tay trong công cuộc vén khéo - tiết kiệm - tích lũy. Em canh mãi mà chả xí được mặt tiền của chị Laura.
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi xong phần chúc tụng rồi, em chuyển sang phần tiền nong đây .

Mấy tháng trước em có nhiều việc liên tục cần đến tiền nên đã "cấu" tạm vào phần tiết kiệm, đến bây giờ thì coi như đã bù xong . Tháng cô hồn vừa rồi không bi đát như mình tưởng, chi tiêu không có gì quá tay, tiết kiệm cũng khá. Từ giờ em sẽ tiếp tục mua vào usd. Đợt vừa rồi em đáo hạn một sổ tiết kiệm bé bé, tiền lãi thì ... quá bé (, nhìn cái nản hết cả người, em chả chơi với VND nữa. Vàng thì em theo đủ rồi, bây giờ đu theo usd cho cân.

Đến thời điểm này tình hình tiết kiệm của em cũng khá ổn so với năm ngoái. Sang năm thì chắc không được như ý, vì em đang có bầu tập 2 được 13w. Em nghén lên nghén xuống (khác hẳn tập 1), ăn uống thất thường, lại đang phải đi học nữa, ít có thời gian lượn lờ mua sắm, chơi bời, nên chi phí chưa có bao nhiêu.
    • 329 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Laura Xem bài viết
    Bà bán hàng tốt ko, tôi vừa ngó vitamin Sanotol bà bán, giá tốt thật đấy, ở ngoài bán đắt hơn nhiều. Tôi đang cho con uống nôt thuốc theo đơn bác sỹ kê, có cả thuốc bổ. Khi nào hết với cân đối lại thu chi chắc tôi sẽ lấy cho cả 2 thằng uống, hy vọng bà còn hàng
    Nhà tôi vẫn còn mà nhưng là loại viên cho bé trên 4t. Tháng này chưa biết đứa em tôi có bay đi Đức ko vì tôi cũng cần mua thêm mấy lọ Sirup trả nợ cho bạn bè và một số mem trên WTT. Nhiều người cũng hỏi lắm nhưng dạo này nhà k có GV, tôi bận tối mắt ý. Khi nào cần cứ ới tôi nhé, hehe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,743 Bài viết

• 17,220 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    @chị Laura: em có bỏ kế toán đâu chị, không muốn chuyển nhưng lãnh đạo động viên bảo là vinh dự (thật ra chả ai muốn nhận cái vinh dự đấy). Em chuyển sang bộ phận Kiểm tra, lại còn bị ghét hơn kế toán cơ ấy

Tháng này lại tốn thêm khoản bánh Trung Thu cả nhà ạ.

Quên mất, báo cáo thêm là dạo này em trồng rau hộp xốp lên hơi bị tốt nhé. Mới bổ sung thêm được dây lá mơ lông trên sân thượng
    • 329 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolce.vita Xem bài viết
    Thôi xong phần chúc tụng rồi, em chuyển sang phần tiền nong đây .

Mấy tháng trước em có nhiều việc liên tục cần đến tiền nên đã "cấu" tạm vào phần tiết kiệm, đến bây giờ thì coi như đã bù xong . Tháng cô hồn vừa rồi không bi đát như mình tưởng, chi tiêu không có gì quá tay, tiết kiệm cũng khá. Từ giờ em sẽ tiếp tục mua vào usd. Đợt vừa rồi em đáo hạn một sổ tiết kiệm bé bé, tiền lãi thì ... quá bé (, nhìn cái nản hết cả người, em chả chơi với VND nữa. Vàng thì em theo đủ rồi, bây giờ đu theo usd cho cân.

Đến thời điểm này tình hình tiết kiệm của em cũng khá ổn so với năm ngoái. Sang năm thì chắc không được như ý, vì em đang có bầu tập 2 được 13w. Em nghén lên nghén xuống (khác hẳn tập 1), ăn uống thất thường, lại đang phải đi học nữa, ít có thời gian lượn lờ mua sắm, chơi bời, nên chi phí chưa có bao nhiêu.
    Chúc mừng Dolce nhé. Hồi chị bầu tập 2 cũng chả có nhu cầu mua bán, sắm sửa gì. Đồ bầu thì dùng lại hồi bầu đứa lớn và xin thêm đứa em mới sinh xong nên TK được nhiều phết. Tuy nhiên sinh xong thì mới méo mặt, đủ các khoản từ trên trời rơi xuống.
    @ Cả nhà: chỗ cty xã tớ giảm biên chế nên xã là thành phần đầu tiên bị nghỉ việc vì mới vào mà. Chán quá cơ. Thấy xã buồn mình cũng buồn quá, chẳng biết cs sắp tới sẽ thế nào nữa. Bà GV nói trước quên sau làm đâu bỏ đấy nên mình cho nghỉ rồi. Từ hôm qua mình k về buổi trưa nữa do con gái đã được 1t, đi làm mà cứ lo ngay ngáy trong bụng vì con ở nhà với bố. Hixx,...