Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Vén khéo tiêu dùng - tích lũy tài sản cho con

• 2K Lượt chia sẻ
  • 503K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,167 Được cảm ơn

Mình tặng 3 cô, mỗi cô 300k

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunny159 Xem bài viết
    ak ak, 4 bánh nào ah? chỉ có 4 cái bánh "giò" thôi chị ah. Em cũng đi về 2 quê như chị, chắc tiền taxi cũng tầm 5mil
    hIE HIE, thì "dẫn lời một quan chức giấu tên" mà, hóa ra thông tin này k chuẩn rồi, thế mà chị đang hóng sang năm "có chỗ đi nhờ" nữa kìa. Mỗi dịp Tết là lại lên cơn thèm xe, chị đang lướt bên otofun cho đỡ cơn nghiền đây.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 691 Bài viết

• 3,150 Được cảm ơn

axi quen đang giã nhà tớ chiều mùng 1 về ngoại giá 2tr đây, với khoảng cách có 140km hic hic...
    Nghe giá taxi của mẹ Chinsusu làm mình cũng phải vội vã gọi đặt taxi về Nam Định chiều mùng 1 tết. Gọi điện cho một taxi mình mới đi gần đây nhất, bảo về Nam Định 120km, thấy lái xe bảo giá công ty khoảng 1tr, lấy chị 1,1 triệu. Mình lại ngạc nhiên hỏi lại thế ngày tết không tính đắt hơn hả anh làm các chị ở VP mình cười ngất vì chả có ai như mình, đi mua cái gì toàn sợ mua rẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    May mình ko phải đi sếp ko thì cũng chết dở. Các mẹ ko tặng quà cô giáo Tết à? Chắc cũng phải cộng vào đây nữa chứ.
    Mình cũng giống mẹ này không phải đi tết sếp mà chỉ có sếp đi tết mình, hihi. Sáng nay mình mua 2 túi quà cho 2 cô giáo hết 491k+ 2 phong bì, mỗi phong bì 200k. Tổng thiệt hại hết 891k
    • 6,456 Bài viết

• 13,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiếu Tiếu Xem bài viết
    Mình bổ sung thêm 2 món lạ, bổ sung chất "rau" trong dịp Tết:
    1. đậu phụ non ( mình không rõ tên, trong siêu thị bán đó, đóng hộp nên dễ bảo quản hơn)
    2. Khoai tây nghiền
    Mình cũng khoái đậu phụ non
    Chỉ mẹ mới hiểu
    https://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
    XJ03p7KPsxp7
    • 145 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolce.vita Xem bài viết

Em thì lấn cấn quả đi sếp tết đây. Không đi thì áy náy, đi thì mệt đầu...
    Năm nào cty em cũng tặng quà đối tác, em thấy các sếp hay thích rượu vang. Tùy túi tiền chị có thể chọn loại từ 500k -> 1000tr hoặc hơn, được đóng gói rất đẹp, sang mà lịch sự và hầu như hợp ý các sếp vì vang dễ uống và chưng cũng đẹp. Xuất xứ thì em thấy chuộng nhất là Chilê, rồi đến Úc. Chị cứ tham khảo thử xem!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,565 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ đi Tết sếp, toàn hò nhau bắt sếp lì xì thôi
    More or Less...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,074 Bài viết

• 4,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em thuê otô tự lái từ 30-mùng5 hết 6x8= 4,8tr, khoảng 1tr tiền xăng nữa. Bù lại đi hai quê, chủ động thời gian, về quê cho hai đứa đi chơi cũng thuận tiện.
    ppYvp7
    • 691 Bài viết

• 3,150 Được cảm ơn

Nhà em thuê otô tự lái từ 30-mùng5 hết 6x8= 4,8tr, khoảng 1tr tiền xăng nữa. Bù lại đi hai quê, chủ động thời gian, về quê cho hai đứa đi chơi cũng thuận tiện.
    Bạn thuê được xe ở đâu mà rẻ thế? Nhà mình hỏi mãi mà chỗ nào cũng hết xe nên cuối cùng chọn thuê taxi về quê lái xe máy thôi vì năm nay các con cũng đã khá lớn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 578 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu Xem bài viết
    hIE HIE, thì "dẫn lời một quan chức giấu tên" mà, hóa ra thông tin này k chuẩn rồi, thế mà chị đang hóng sang năm "có chỗ đi nhờ" nữa kìa. Mỗi dịp Tết là lại lên cơn thèm xe, chị đang lướt bên otofun cho đỡ cơn nghiền đây.
    He he, ngó nghiêng mà đủ đk thì múc thôi chị, em còn nhiều mục tiêu khác mà. Hic, e sợ nhất là vụ các cụ ở nhà cứ đi "tuyên truyền" linh tinh đấy. Mà không biết chị thuê xe taxi tính giá bao nhiu 1km chỉ nhỉ? hay chị thuê xe con k phải taxi? Em hay gọi Mai Linh
    It is not length of life, but depth of life.
    • 2,074 Bài viết

• 4,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhminhtd Xem bài viết
    Bạn thuê được xe ở đâu mà rẻ thế? Nhà mình hỏi mãi mà chỗ nào cũng hết xe nên cuối cùng chọn thuê taxi về quê lái xe máy thôi vì năm nay các con cũng đã khá lớn rồi.
    Thuê xe phải thuê sớm cơ mẹ nó ạ. Năm nay nhà mình cũng lao đao về thuê xe vì thay đổi kế hoạch, 800k/ngày cũng k rẻ lắm đâu. Còn vụ thuê ở đâu thì lão chồng mình cơ, mình không biết đâu.
    ppYvp7
    • 691 Bài viết

• 3,150 Được cảm ơn

Thuê xe phải thuê sớm cơ mẹ nó ạ. Năm nay nhà mình cũng lao đao về thuê xe vì thay đổi kế hoạch, 800k/ngày cũng k rẻ lắm đâu. Còn vụ thuê ở đâu thì lão chồng mình cơ, mình không biết đâu.
    Mình nhờ mấy anh lái xe ở VP hỏi cho cũng từ khá sớm mà gọi điện thoại đến toàn hết xe thôi. Giá xe và phí mà không tăng thì chắc lên kế hoạch sắm 1 chiếc nhưng thấy mọi thứ đều tăng nên quyết tâm đợi bao giờ 4000$ có xe đi thì mới mua vậy!
    • 2,074 Bài viết

• 4,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhminhtd Xem bài viết
    Mình nhờ mấy anh lái xe ở VP hỏi cho cũng từ khá sớm mà gọi điện thoại đến toàn hết xe thôi. Giá xe và phí mà không tăng thì chắc lên kế hoạch sắm 1 chiếc nhưng thấy mọi thứ đều tăng nên quyết tâm đợi bao giờ 4000$ có xe đi thì mới mua vậy!
    Giống nhà này cứ gần Tết là chồng cứ đòi mua xe, mua cái xe cũ thôi rẻ rẻ nhưng mà mình xót chi phí lắm, với lại tiền ý còn dùng làm việc khác, chưa thể dùng otô được.
    ppYvp7
    • 3,690 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Em ngó vào!!!
    • 256 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

VC mình cũng đang lên kế hoạch năm nay mua xe nhưng đột nhiên các loại phí tăng ghê quá nên chắc phải hoãn dài dài
    • 488 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

Mọi người ăn tết kỹ quá. Khai trương năm mới đi nào. Mỗi lần vào không thấy gì lại lặng lẽ đi ra.

Năm nay em lì xì ít hơn dự tính. Để ra 4.5tr để lì xì nhưng bây giờ vẫn còn hơn 2.5tr, mai nữa là hết lì xì rồi. Thắng lợi lớn. Vợ chồng mỗi người dằn túi 2tr để chi tiêu nhưng em cũng chả tiêu gì, đi đâu chồng chở thì chồng chi. Đến tận hôm nay chồng vẫn còn rủng rỉnh. Mai là hết tết rồi nên không còn chi tiêu gì nữa cả. Túm lại là chi tiêu ít hơn dự tính nên vui vui. Tính ra tết sẽ dùng phần dư này mua cho ox cái máy tập chạy bộ .

Hết tết, bước vào năm mới, một năm mà dự báo nền kinh tế nhìn phía trước, phía sau, bên phả,i bên trái chẳng có chỗ nào sáng sủa hơn năm cũ, em chúc các chị vững tay chèo tiến lên phía trước, hoàn thành chỉ tiêu kế hoạch đạt ra cho năm nay nhé.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,012 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lily_nguyen Xem bài viết
    Mọi người ăn tết kỹ quá. Khai trương năm mới đi nào. Mỗi lần vào không thấy gì lại lặng lẽ đi ra.

Năm nay em lì xì ít hơn dự tính. Để ra 4.5tr để lì xì nhưng bây giờ vẫn còn hơn 2.5tr, mai nữa là hết lì xì rồi. Thắng lợi lớn. Vợ chồng mỗi người dằn túi 2tr để chi tiêu nhưng em cũng chả tiêu gì, đi đâu chồng chở thì chồng chi. Đến tận hôm nay chồng vẫn còn rủng rỉnh. Mai là hết tết rồi nên không còn chi tiêu gì nữa cả. Túm lại là chi tiêu ít hơn dự tính nên vui vui. Tính ra tết sẽ dùng phần dư này mua cho ox cái máy tập chạy bộ .

Hết tết, bước vào năm mới, một năm mà dự báo nền kinh tế nhìn phía trước, phía sau, bên phả,i bên trái chẳng có chỗ nào sáng sủa hơn năm cũ, em chúc các chị vững tay chèo tiến lên phía trước, hoàn thành chỉ tiêu kế hoạch đạt ra cho năm nay nhé.

Chúc mừng năm mới cả nhà, nhà e năm nay thì vỡ kế hoạch lì xì, ước khoảng 2 tr nhưng phải gấp đôi, tiền của cún thì bố mẹ để lại cho hết ra giêng mổ lợn đưa cho ông ngoại gửi tiết kiệm, nên ra giêng chắc ngân quỹ hẻo rồi
    https://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:
    • 861 Bài viết

• 2,400 Được cảm ơn

Năm nay mình chi tiêu cũng ít hơn dự tính vì xui quá bệnh từ 28 tết đến mùng 2 mới hết,
    thành ra mọi chuyện để cho chồng tự lo,có gì ăn đó,mà cũng chẳng ăn đc gì .Nấu ăn mỗi hôm mùng 2 còn đi ăn ngoài và đi ăn tùm lum hết.Tiền Lì xì có đội lên hơn dự tính nhưng ko đáng kể.chắc hết khoang 2,5tr.Nhưng bù lại thì tiên lì xì của con lại đc 9-10tr.khách khứa cũng nhiều nhưng biếu toàn bia rượu nhìn thấy chồng bia ngút mặt mà ngán.
    Con là tất cả !

9def00a48d88123d15899a02fbab4eda_46808111.p1070995
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,251 Được cảm ơn

Các mẹ được nhiều lì xì thế, nhà em 2 bé nhưng chưa được 2 triệu vì cả nhà chẳng đi đâu chơi, cũng chẳng ai tới nhà. Bố mẹ quan hệ dở quá, hihi...
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,990 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_le Xem bài viết
    Các mẹ được nhiều lì xì thế, nhà em 2 bé nhưng chưa được 2 triệu vì cả nhà chẳng đi đâu chơi, cũng chẳng ai tới nhà. Bố mẹ quan hệ dở quá, hihi...
    Nhà mình chưa tổng kết nhưng chắc cũng ít vì mùng 1 tết gặp mỗi ông bà nội ngoại, giặc bên Ngô của mình..hết....Chẳng gặp được một ai trong họ hàng nhà mình, họ hàng bên chồng, bạn bè...hic...
    Nhưng mọi năm có cũng không thể bằng nhà bạn gì 9-10tr được hihi...chắc cũng vì bố mẹ quan hệ dở, cộng thêm nhà neo người, họ hàng ít..kể cả năm nhiều nhất cũng chưa đến 9tr hihi..
    Mà thôi, mặc kệ, bao nhiêu thì cũng gom lại gửi cho con hết. Chỉ buồn là tiền của con mọi người cho từ lúc sinh đến giờ, mình cũng gom rồi gửi lại ...nhưng rồi lúc cần lại mang ra "đập" chung vào với cả nhà, nên chính xác của con giờ là bao nhiêu cũng k chắc lắm.. mẹ dở quá!
    Rút kinh nghiệm bạn thứ 2 này sẽ để riêng..thế không tơ hào đồng nào hihi.