Vén khéo - Tích lũy - Đầu tư (Tầng 4)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.15M Lượt đọc
  • 8.24K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 379 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

@chị Yu: em cho bé ti lần đó cái là sữa tiêu dần rồi chị, chỉ 1 lần đó em thấy con bị vậy là sợ rồi. đến nay cũng được 4 tháng rồi. Giờ em dơ ti ra là bé cười xấu hổ rồi ụi đầu vào người mẹ. Sau mỗi lần tiêu chảy em cho bé uống Probio đến 10 ngày nên 2 tháng nay thấy đỡ hơn rồi chị.
    @ mẹ comaytk: vắt sữa do mẹ phải đi làm, em con tròn 4 tháng thì đi làm rồi, nên chỉ về buổi trưa được, còn giữa buổi thì bé đói nên phải vắt sữa để hôm giữa buổi có cho bé ti nữa.
    Văt sữa thì em thấy tốn tiền mua túi trữ sữa thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 346 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mipmap Xem bài viết
    Nhà mình ơi cho em hỏi chút, em dùng máy hút sữa medela swing , em đun để tiệt trùng bộ phận của máy hút (thế là thừa không cần thiết vì nó hướng dẫn chỉ cần tráng nước nóng) song lại đãng trí làm nước cạn quá, hỏng một bộ phận của máy, mà giờ em chả biết tìm cái thay thế ở đâu, cả cái máy đành nghỉ, có ai biết chỗ nào bán bộ phận của máy hút sữa medela swing không chỉ em với.
    Mẹ nó thử hỏi hãng xem, em thấy các mẹ ấy tư vấn cũng nhiệt tình lắm. Nhà em cũng dùng 1 cái giờ đang để giành cho cô em!
    Phân Phối Giầy Trượt Patin Flying Ealge - Labeda - Cougar - SEBA FRM Chính Hãng
    Hotline: 091 869 2829

IMG_20130322_102413_edit
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 64 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Nhà mình ơi cho em hỏi chút, em dùng máy hút sữa medela swing , em đun để tiệt trùng bộ phận của máy hút (thế là thừa không cần thiết vì nó hướng dẫn chỉ cần tráng nước nóng) song lại đãng trí làm nước cạn quá, hỏng một bộ phận của máy, mà giờ em chả biết tìm cái thay thế ở đâu, cả cái máy đành nghỉ, có ai biết chỗ nào bán bộ phận của máy hút sữa medela swing không chỉ em với.
    hihih cái này em bít nên bon chen trả lời cho chị. Chị đến công ty phân phối độc quyền của Medela nha! ở HN hay SG đều có hết, chỉ có ở đó mới bán đồ phụ kiện thay thế thôi, sáng nay em mới chạy wa mua nè vì máy của em cũng bị hỏng hihihi
    Địa chỉ đây chị: Công ty TNHH Thiết bị - Công nghệ Y Tế DHL
    7C TT Hóa Chất, ngõ 100 Hoàng Quốc Việt, Hà Nội
    Tel: (04) 3 7558241; (04) 3 7542579
    Hotline: 0913521540
    VĂN PHÒNG TẠI TPHCM:
    ■G01 Cư xá Nguyễn Đình Chiểu, hẻm 65 Lê Tự Tài, P4, Q Phú Nhuận, TPHCM
    Em ko quảng cáo chỉ là pót địa chỉ cho mọi ng ai cần dễ tìm thôi
    • 407 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VKTK Xem bài viết
    -Có nhà nào đang dùng xe Jupiter của Yamaha thì cho mình chút ý kiến nhé.
    chồng mình đang đi xe này, mình thấy một vài điểm bất lợi như sau:
    - Nếu để xe 1-2 ngày không đi thì phải đạp hết hơi chứ ko thể đề được vì nó xuống xăng và khóa xăng kiểu gì ấy. Nên mình rất sợ đi xe này vào sáng thứ 2. Còn nếu 1 tuần ko đi xe thì trời ơi!!! Có hôm phải mang ra hàng họ đạp và làm gì đó thì mới nổ máy
    - Phụ tùng thay thế khá đắt vì phải dùng chính hãng, mỗi lần đem xe đi bảo dưỡng là mất tầm 1,5-2tr.
    - Không biết xe đời mới thế nào, chứ xe chồng mình phần đuôi xe để dắt lên rất khó, đàn ông cao và khỏe có thể nhấc đuôi xe dễ, chứ phụ nữ đa phần phải tì gối và có điểm bám thuận lợi thì mới nhấc xe được. Nên mỗi hôm dắt xe vào nhà (nhà mình cách đường khoảng 40 phân) là tay đau rát :-(
    Bản thân mình đi Honda thấy tiện hơn rất nhiều, bạn thử cân nhắc xem sao!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 376 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhchititi Xem bài viết
    Em cám ơn chị Nhím . chị squi.. và các chị nhiều ạ.
    Sáng nay bé đã đỡ sốt rồi.Tối qua bà GV gọi điện nói làm tiếp ( vẫn là điệp khúc cũ ), thật ra thì em cũng cú lắm, nhưng tại đang thế này nên thôi cũng đồng ý, và đang chuẩn bị cho con đi trẻ.
    Đúng là .... rồi sẽ ổn cả thôi hì hì

Cái vụ máy hút sữa, em cũng giống các chị, ủng hộ medela swing, em dùng hút tay rồi, dùng hút máy của Farlin( ~ 660k) , tệ kinh khủng, còn medela thì êm ru, chẳng đau tí nào, nhưng ko biết có phải do hút máy ko mà đến 7 tháng là em gần hết sữa rồi, lay lắt đến được 8 tháng mặc dù lúc đầu em nhiều sữa lắm)
    Minh dung Medela duoc 3 thang thi cung bi mat sua khi be duoc 10 thang. Trong khi truoc do minh rat nhieu sua
    d2368d00c0
    6689edc5f0

6d22ef6c86

Gia Nhu: NB: 3.9KG; 1M: 5.2 KG; 2M: 6KG; 3M: 6.8KG; 4M: 7.5KG ; 5M: 8.2KG; 6M;7M;8M: THE SAME ; 9M: 8.3 KG

Bao Nhu: NB: 3.4KG; 1M: 4.8 KG; 2M: 6.3KG; 3M: 6.8KG; 4M: 7.5KG
    • 369 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưa nay ăn trưa lại nghĩ, nếu tháng nào cũng tiêu như tháng vừa qua thì một năm sẽ bay khoảng 300t…. và thế là hai năm bay một cái nhà chung cư nhỏ, ngoại thành tầm 600t
    Ôi trời, ước gì ta không phải tiêu.
    Và mơ ước vẫn phải là mơ ước…
    Thôi tháng này cố con số 22t.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,610 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thochiptamnhu2611 Xem bài viết
    Minh dung Medela duoc 3 thang thi cung bi mat sua khi be duoc 10 thang. Trong khi truoc do minh rat nhieu sua
    Đọc đến đây em phải nổi lên để comment mấy câu kẻo c ác mẹ bị mất sữa lại đổ oan cho cái máy vắt. Em cũng dùng máy vắt sữa của Medela đây. Em mua thanh lý hồi có bầu cu lớn rồi dùng luôn cho tập 2. Ko có chuyện đang nhiều sữa mà dùng máy vắt sữa rồi cạn sữa đâu các mẹ ạ. Có thể có sự trùng hợp nào đó thôi ( ví dụ như : cv căng thẳng này, stress nhiều, nghỉ ngơi ít, ăn uống ko tốt). Hơn nữa có máy vắt sữa vẫn phải duy trì lịch vắt đều đặn thì sữa mới về đều các mẹ ạ.
    Đọc đến đây em phải nổi lên để comment mấy câu kẻo c ác mẹ bị mất sữa lại đổ oan cho cái máy vắt. Em cũng dùng máy vắt sữa của Medela đây. Em mua thanh lý hồi có bầu cu lớn rồi dùng luôn cho tập 2. Ko có chuyện đang nhiều sữa mà dùng máy vắt sữa rồi cạn sữa đâu các mẹ ạ. Có thể có sự trùng hợp nào đó thôi ( ví dụ như : cv căng thẳng này, stress nhiều, nghỉ ngơi ít, ăn uống ko tốt). Hơn nữa có máy vắt sữa vẫn phải duy trì lịch vắt đều đặn thì sữa mới về đều các mẹ ạ.
    hx2phx2pp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongxaphong Xem bài viết
    Trưa nay ăn trưa lại nghĩ, nếu tháng nào cũng tiêu như tháng vừa qua thì một năm sẽ bay khoảng 300t…. và thế là hai năm bay một cái nhà chung cư nhỏ, ngoại thành tầm 600t
    Lỡ rồi thì thôi, nghĩ mãi áp lực lắm em!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,074 Bài viết

• 4,636 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Scarlet: mai là một ngày mới!
    Mình kiếm tiền để tiêu mà chị.
    ppYvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Một cặp bạn thân của vc mình cũng vừa thông báo mua được 1 căn hộ 2PN 45m2 ở trung tâmThủ Đức 550tr.Họ mua lại căn hộ đã thuê 5 năm nay luôn,hiện đang tu sửa lại chuẩn bị tân gia rồi.Mình cũng thấy vui lây vì bạn mình đã có nơi ở ổn định,những mẹ nào vẫn còn ở thuê thì cố gắng nhé,rồi sẽ mua được nhà thôi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,151 Được cảm ơn

Mình thì thu nhập không cao như BBXP. Tầm 12-13tr/1 tháng thôi.
    Theo kiểu xài cho thoái mái tí đi, thì hết bén tiền này và không dư (Bù lại thì thoải mái, khỏi lo nghĩ nhiều) (Thoải mái không bao gồm cho con học ILA và du lịch resort nhé, chỉ đáp ứng nhu cầu cơ bản hàng ngày - thực phẩm, quần áo, cuối tuần ra quán hạng trung bình ăn, 1 tháng 2-3 cái áo mới, giá trị cũng tầm trung bình 300-500k/áo)

Nhưng chột dạ nghĩ...
    Công việc có còn hoài cho mình, chồng mình không?
    Dư ít thế, nhỡ có chuyện lớn (Người thân bệnh nặng...) thì sao?
    Nhỡ mình/chồng mình bệnh? Sống làm sao?

Thế thì phải tiết kiệm thôi. Không phải là không thấy khổ sở. Thấy chứ. Đi chợ cũng cầm lên đặt xuống. Mua gì cũng thế...
    Nhưng tiết kiệm đến chừng nào? Không lẽ khổ sở hoài

Thế lại ngồi tính tính
    À...nếu mình thế này, mình sẽ mất 1-2 năm gom 100tr đầu tiên. 100tr đó sẽ sinh lời cho mình 10tr-20tr/1 năm.

Năm thứ 3, mình sẽ gom 100tr nữa. Cộng với 110tr cũ, tổng cộng 210tr, sinh lời tiếp cho mình (10%) 21tr. TC 231tr sau 3 năm

Năm thứ 4, mình gom tiếp 100tr (Có khi hơn, nếu duy trì mức sống cũ, lương tăng). 331tr + 33tr = 364tr

Năm thứ 5: 464+46tr = 510tr

Tạm vậy đi. Mất 5 năm để có 510tr.

Giả sử như lười, chả muốn đầu tư gì. Chả muốn tiết kiệm nữa. Muốn xài thoải mái thôi. Thì giờ cứ lấy lương xài thoải mái, khỏi để dành. 510tr an toàn trong NH, mỗi tháng mang lại 4-5tr tiền lời. Lấy nó để dành thôi cũng được.
    Đi làm, nhưng tạm an tâm vì 1 có cục nho nhỏ trong NH rồi.

Dĩ nhiên mình chả làm thế. (Ngồi ở không) Mình có 1 cục, và mình canh me cơ hội để gia tăng nó. Ví dụ mua căn hộ như VKTK nói vậy. Mình không phải vay NH. Mình lấy nó và cho thuê 2-3tr/1 tháng. Tuy thấp hơn lãi suất NH, nhưng an toàn hơn.

Vậy chỉ mất 5 năm TK, những cơ hội "thay đổi cho cuộc sống tốt đẹp hơn" mở ra với mình. Và cuộc sống mình thoải mái hơn. Vẫn có thể đi du lịch resort, con học Ila, mua đầm 1tr...

Nếu như BBXP thì mình càng tích cực để như chị Nhím bây giờ, có vài căn hộ cho thuê mà không bao giờ sợ mất job. Đi làm, hay làm gì kiếm tiền chỉ vui thôi (Nhưng chắc làm chơi, ăn thiệt )

Mình chẳng muốn như cô bạn A của mình. Hổm rồi em í sinh em bé (Đầu tuần), và cứ thắc mắc, rầu rĩ, sao người ta đi thăm ít thế, chẳng có quà/tiền gì cả
    Bạn í giờ 2 con, vẫn ở nhà mẹ đẻ. Nhà hơn 15 m2 cho 8 người. 2 đứa em không dám lập gia đình. Vẫn đi làm lấy tiền nuôi cha mẹ, chị và cháu. Ra ngoài vẫn xe airblad, vẫn không nghề nghiệp. Đẻ mổ vẫn không BHYT và vẫn ở máy lạnh, dịch vụ.
    Có vẻ, vẫn chưa sáng ra gì mấy vì vẫn chưa đói (Có em, cha mẹ nuôi và ngồi đợi những cơ hội mà người khác đưa tới)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukeejoo Xem bài viết
    Mình thì thu nhập không cao như BBXP. Tầm 12-13tr/1 tháng thôi.
    Theo kiểu xài cho thoái mái tí đi, thì hết bén tiền này và không dư (Bù lại thì thoải mái, khỏi lo nghĩ nhiều) (Thoải mái không bao gồm cho con học ILA và du lịch resort nhé, chỉ đáp ứng nhu cầu cơ bản hàng ngày - thực phẩm, quần áo, cuối tuần ra quán hạng trung bình ăn, 1 tháng 2-3 cái áo mới, giá trị cũng tầm trung bình 300-500k/áo)

Nhưng chột dạ nghĩ...
    Công việc có còn hoài cho mình, chồng mình không?
    Dư ít thế, nhỡ có chuyện lớn (Người thân bệnh nặng...) thì sao?
    Nhỡ mình/chồng mình bệnh? Sống làm sao?

Thế thì phải tiết kiệm thôi. Không phải là không thấy khổ sở. Thấy chứ. Đi chợ cũng cầm lên đặt xuống. Mua gì cũng thế...
    Nhưng tiết kiệm đến chừng nào? Không lẽ khổ sở hoài

Thế lại ngồi tính tính
    À...nếu mình thế này, mình sẽ mất 1-2 năm gom 100tr đầu tiên. 100tr đó sẽ sinh lời cho mình 10tr-20tr/1 năm.

Năm thứ 3, mình sẽ gom 100tr nữa. Cộng với 110tr cũ, tổng cộng 210tr, sinh lời tiếp cho mình (10%) 21tr. TC 231tr sau 3 năm

Năm thứ 4, mình gom tiếp 100tr (Có khi hơn, nếu duy trì mức sống cũ, lương tăng). 331tr + 33tr = 364tr

Năm thứ 5: 464+46tr = 510tr

Tạm vậy đi. Mất 5 năm để có 510tr.

Giả sử như lười, chả muốn đầu tư gì. Chả muốn tiết kiệm nữa. Muốn xài thoải mái thôi. Thì giờ cứ lấy lương xài thoải mái, khỏi để dành. 510tr an toàn trong NH, mỗi tháng mang lại 4-5tr tiền lời. Lấy nó để dành thôi cũng được.
    Đi làm, nhưng tạm an tâm vì 1 có cục nho nhỏ trong NH rồi.

Dĩ nhiên mình chả làm thế. (Ngồi ở không) Mình có 1 cục, và mình canh me cơ hội để gia tăng nó. Ví dụ mua căn hộ như VKTK nói vậy. Mình không phải vay NH. Mình lấy nó và cho thuê 2-3tr/1 tháng. Tuy thấp hơn lãi suất NH, nhưng an toàn hơn.

Vậy chỉ mất 5 năm TK, những cơ hội "thay đổi cho cuộc sống tốt đẹp hơn" mở ra với mình. Và cuộc sống mình thoải mái hơn. Vẫn có thể đi du lịch resort, con học Ila, mua đầm 1tr...

Nếu như BBXP thì mình càng tích cực để như chị Nhím bây giờ, có vài căn hộ cho thuê mà không bao giờ sợ mất job. Đi làm, hay làm gì kiếm tiền chỉ vui thôi (Nhưng chắc làm chơi, ăn thiệt )

Mình chẳng muốn như cô bạn A của mình. Hổm rồi em í sinh em bé (Đầu tuần), và cứ thắc mắc, rầu rĩ, sao người ta đi thăm ít thế, chẳng có quà/tiền gì cả
    Bạn í giờ 2 con, vẫn ở nhà mẹ đẻ. Nhà hơn 15 m2 cho 8 người. 2 đứa em không dám lập gia đình. Vẫn đi làm lấy tiền nuôi cha mẹ, chị và cháu. Ra ngoài vẫn xe airblad, vẫn không nghề nghiệp. Đẻ mổ vẫn không BHYT và vẫn ở máy lạnh, dịch vụ.
    Có vẻ, vẫn chưa sáng ra gì mấy vì vẫn chưa đói (Có em, cha mẹ nuôi và ngồi đợi những cơ hội mà người khác đưa tới)
    Phải cố gắng trong giai đoạn đầu của cuộc đời ! Đúng như Yu nói ! Phước bất trùng lai hoạ vô đơn chí! Chị phấn đầu 15 năm kề từ ngày đầu đi làm ! Năm nay là năm thứ 19 ! 3 năm gần đây cho phép cả gia đình đi du lịch nước ngoài cho mở mang ! Còn lúc trước lẩn quẩn trong nhà đi theo suất cơ quan không dám tự túc đi bất kỳ đâu cả! Các mẹ phải cố gắng thôi vì một tương lai tốt đẹp hơn !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_KuXoi Xem bài viết
    hihih cái này em bít nên bon chen trả lời cho chị. Chị đến công ty phân phối độc quyền của Medela nha! ở HN hay SG đều có hết, chỉ có ở đó mới bán đồ phụ kiện thay thế thôi, sáng nay em mới chạy wa mua nè vì máy của em cũng bị hỏng hihihi
    Địa chỉ đây chị: Công ty TNHH Thiết bị - Công nghệ Y Tế DHL
    7C TT Hóa Chất, ngõ 100 Hoàng Quốc Việt, Hà Nội
    Tel: (04) 3 7558241; (04) 3 7542579
    Hotline: 0913521540
    VĂN PHÒNG TẠI TPHCM:
    ■G01 Cư xá Nguyễn Đình Chiểu, hẻm 65 Lê Tự Tài, P4, Q Phú Nhuận, TPHCM
    Em ko quảng cáo chỉ là pót địa chỉ cho mọi ng ai cần dễ tìm thôi
    Máy mình mua là hàng xách tay mà công ty này cần cung cấp IMEI để chứng tỏ mua hàng do công ty này cung cấp họ mới bán cho phụ kiện. Mẹ nào mua hàng của công ty này cho mình mượn cái IMEI để mua được không?
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,151 Được cảm ơn

Nghĩ tới 20 năm thì em không dám nghĩ tới. 5 năm thôi. Sau đó thì điều chỉnh cho phù hợp thực tế (Nếu kỳ vọng cao quá thì giảm lại, mà nếu thấp quá thì lại nâng lên, nếu cơ hội tới thì cứ chộp lấy) , tiếp tục 5 năm lần thứ 2
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHÍM XÙ Xem bài viết
    Phải cố gắng trong giai đoạn đầu của cuộc đời ! Đúng như Yu nói ! Phước bất trùng lai hoạ vô đơn chí! Chị phấn đầu 15 năm kề từ ngày đầu đi làm ! Năm nay là năm thứ 19 ! 3 năm gần đây cho phép cả gia đình đi du lịch nước ngoài cho mở mang ! Còn lúc trước lẩn quẩn trong nhà đi theo suất cơ quan không dám tự túc đi bất kỳ đâu cả! Các mẹ phải cố gắng thôi vì một tương lai tốt đẹp hơn !
    Em là thành viên đã lâu nhưng chỉ tầu ngầm học hỏi các mẹ vì bạn thân e cảm nhận chưa có nhiều kinh nghiệm. Em lập gia đình được gần 1 năm. Chưa có bé. Em có chuyện này muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho ạ. Hiệ̣n vợ chồng em đang thuê nhà nên muốn mua 01 mảnh đất tranh thủ lúc nó đang rẻ. Hiện nhà em tích lũy được 230 triệu, có khả năng vay 100tr k lo lãi và thời gian trả và e định mua miếng đất 500 triệu. Em có nên mua đất ở khu đô thị mới tổ chức bán đấu giá, bây giờ mua thì chỉ có quyết định giao đất thôi hay là một cái hợp đồng. Thực tế tận mắt trông coi thì nó đang hoàn thiện đường xá, lắp cống. Vậy em có nên mua ở đó hay mua đất đã có sổ đỏ nhưng địa thế không đẹp lắm? Các chị tư vấn cho em nhé,
    • 369 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị Nhím ác liệt nhỉ, đã thâm niên gần 20 năm rồi, em mới có 14 năm mà đã thấy ý chí phấn đấu kém lắm rùi. Lại phải nhờ chị Nhím lên dây cót lại thôi.
    Em thì dám đi nước ngoài du lịch từ 5 – 6 năm trước rùi, hi hi
    Nhưng cũng tại giờ bọn cq nó bảo em thế là ngon rồi vì… em 5 năm trước cũng đã mua được nhà, giờ mới xây thô thôi mà em cho thuê được 6t/tháng rùi, mặt đường mà chị.
    Thế là năm năm sau … nhìn lại… em toàn làm được việc nhỏ: sửa nhà, chung tiền mua đất ngoại thành…, chưa có thành quả gì.
    Đấy! ngủ quên trong chiến thắng.
    Biết nhà mình, em sẽ cố gắng lên dây cót, phấn đấu TK và đầu tư tiếp…
    Thank chị nhiều nha, iêu chị
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,151 Được cảm ơn

Đấy! ngủ quên trong chiến thắng.
    Biết nhà mình, em sẽ cố gắng lên dây cót, phấn đấu TK và đầu tư tiếp…
    Thank chị nhiều nha, iêu chị
    Gì ngủ quên? Nghe ghê

Cái đó gọi là...Mình có quyền hưởng thụ sau khi đã phấn đấu. Mình đáng được như vậy
    Chị Nhím cũng tự cho chị í cái quyền hưởng thụ. Và như em thấy thì chị có thể nghỉ ngơi, hưởng thụ được rồi. Nếu có làm như bây giờ, em nghĩ tại chị mê nghề và thích làm việc thôi, chứ không phải bị áp lực phải làm việc kiếm tiền như em

Tuy thành quả vén khéo, tiết kiệm chưa nhiều, mình thỉnh thoảng cũng nên tự thưởng cho mình cái gì đó (Thậm chí đầm hơn 1 triệu, kindle, du lịch Singapore...) để thấy vui hơn mà tiếp tục phấn đấu
    • 77 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị gái e bán bảo hiểm của Manulife, e mua ủng hộ chị 1 cái đóng có gần 7tr/1năm, và mua cho cháu con chị gái 1 cái đóng tầm hơn 3tr/1 năm. Mẹ e biết bị mắng cho 1 trận. Các chị ơi, mua bảo hiểm có an toàn k? e mua tận 15 năm cơ, k biết sau rút được tiền ra k nữa, mẹ e bảo cẩn thận mà mất luôn. hic. e lo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 64 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Máy mình mua là hàng xách tay mà công ty này cần cung cấp IMEI để chứng tỏ mua hàng do công ty này cung cấp họ mới bán cho phụ kiện. Mẹ nào mua hàng của công ty này cho mình mượn cái IMEI để mua được không?
    Chị ơi! chị ở đâu thế hả? Nếu chị ở SG em cho chị mượn liền nha! Vì con em chung ta hihihihih
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Người quen của mẹ mình mua BH cũng lâu rồi,đến gần hết hạn thì phải rút do kẹt tiền hay sao í.Mẹ mình bảo cô ấy nhận được tiền ít hơn số tiền đã đóng vào vì lấy trước hạn,chưa kể tiền mất giá.