Vén khéo - Tích lũy - Đầu tư (Tầng 4)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.15M Lượt đọc
  • 8.24K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,152 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn bomeoyeu làm cả sales vì công ty nhỏ lại càng phải kiêm nhiệm nhiều việc , BTW, nếu ko thay đổi được, biết đâu bạn lại hợp thì sao, chúc mọi tốt lành đến quyết định của bạn..
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 909 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã chia sẻ cùng mình. Đúng là mình bây giờ không còn đường lùi. Đơn xin nghỉ đã gửi đi, dù sếp chưa chính thức duyệt nhưng quá tam ba bận, chắc chắn sếp cũng k níu kéo (mà có thì mình cũng k ở lại nữa). Chiều nay thì mình đã mail trả lời chấp nhận offer bên kia, và xin phép sang tháng 6 sẽ về bên đó. Sếp bên đó nói tháng 6-7 ít event, nên sẽ giành thời gian đào tạo cho mình, để mình học việc. Họ cũng nói sẽ tạo đk để mình giải quyết bàn giao song song trong thời gian ấy. Hi vọng sẽ suôn sẻ.

Tất cả 5 điều mà bạn Binla_Trang chỉ ra, mình đều đã nghĩ tới. Đúng là mình chỉ quen có mỗi việc thứ 4 thôi, nhưng không giỏi lắm, thế nên mình rất run, sợ không làm được việc, nhưng trên tất cả, mình sợ k còn tự chủ thời gian, bị đi công tác, đồng nghĩa sẽ không chăm sóc gia đình được tốt như mong muốn. Tháng 9 nhóc lớn đã vào lớp 1, cần mẹ quan tâm sát sao biết bao nhiêu...Hic, lo kinh khủng. Nhưng vì cuộc sống, và vì tự nhiên mình đẩy mình vào thế bí, nên giờ phải chấp nhận. Chỉ cầu mong nếu mình cố gắng hết sức, mọi thứ sẽ được như ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người ơi giúp em với. Chả là em đang có việc cần tiền đô nên muốn đổi tiền việt sang đô và mong muốn đổi được theo tỷ giá của Vietcombank, đổi khoảng tầm 3 đến 4 nghìn.Ngày trước em thấy có chị trên này nói là công ty chỗ c ý làm có đô nếu đổi thì đổi cho nhưng em quên ko đánh dấu nên giờ không biết tìm như thế nào. Có bố mẹ nào biết thì bảo em với ạh. Em xin cảm ơn nhiều.
    • 312 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Các chị ơi đồ gia dụng đang giảm giá này, em đã đặt mua cái hũ xay tiêu: http://lingo.vn/li/do-gia-dung-nhap-...-gia-manh.html
    Em cũng đang tăm tia cái hộp cơm Giữ Nhiệt VA120S-G để mang cơm đi làm (giảm giá còn có 297k) mà không biết dùng cái đấy có ổn không?
    @bạn bomeoyeu: Mình nghĩ công việc của bạn không hẳn là nhân viên sales của công ty event đâu, có vẻ giống project assistant hơn, nghĩa là cũng có chạy đi chạy lại nhưng chủ yếu là lo vụ giấy tờ, thủ tục, hồ sơ, rồi check tiến độ, push đối tác cung cấp thông tin hình ảnh v.v... như vậy cũng không hẳn là không liên quan đến công việc của bạn đã làm, bạn cứ liều mình mà dấn thân đi, đừng lo nghĩ nhiều, cũng đừng chọn nghỉ ở nhà rồi tìm việc khác sau. Giờ thời buổi khủng hoảng, tìm được việc làm cũng khó khăn lắm bạn, mà nếu thời gian nghỉ ở nhà lâu quá đến lúc đi làm lại cũng ngại lắm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,511 Bài viết

• 10,910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeoyeu Xem bài viết
    Cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã chia sẻ cùng mình. Đúng là mình bây giờ không còn đường lùi. Đơn xin nghỉ đã gửi đi, dù sếp chưa chính thức duyệt nhưng quá tam ba bận, chắc chắn sếp cũng k níu kéo (mà có thì mình cũng k ở lại nữa). Chiều nay thì mình đã mail trả lời chấp nhận offer bên kia, và xin phép sang tháng 6 sẽ về bên đó. Sếp bên đó nói tháng 6-7 ít event, nên sẽ giành thời gian đào tạo cho mình, để mình học việc. Họ cũng nói sẽ tạo đk để mình giải quyết bàn giao song song trong thời gian ấy. Hi vọng sẽ suôn sẻ.

Tất cả 5 điều mà bạn Binla_Trang chỉ ra, mình đều đã nghĩ tới. Đúng là mình chỉ quen có mỗi việc thứ 4 thôi, nhưng không giỏi lắm, thế nên mình rất run, sợ không làm được việc, nhưng trên tất cả, mình sợ k còn tự chủ thời gian, bị đi công tác, đồng nghĩa sẽ không chăm sóc gia đình được tốt như mong muốn. Tháng 9 nhóc lớn đã vào lớp 1, cần mẹ quan tâm sát sao biết bao nhiêu...Hic, lo kinh khủng. Nhưng vì cuộc sống, và vì tự nhiên mình đẩy mình vào thế bí, nên giờ phải chấp nhận. Chỉ cầu mong nếu mình cố gắng hết sức, mọi thứ sẽ được như ý.
    Đã ko có đường lùi rồi, vậy thì chỉ còn có thể cố lên thôi. Nhiều khi công ty mới, họ cần nhân sự, nhất là họ có ý sẽ đào tạo bạn. Vậy bạn cần nỗ lực gấp đôi thôi.
    Con chuẩn bị vào lớp 1 sẽ rất cần mẹ, nhưng nếu con bạn được rèn tốt, thì cũng chả nhất thiết cần có mẹ kè kè hàng gnayf đâu. Mà mẹ đi vắng, thì bố phải chịu trách nhiệm thay mẹ chứ! Thế nên rèn được cả bố cả con, một công đôi việc ấy chứ!
    Con gái lớn nhà mình vào lớp 1 khi mình đi vắng, vậy mà nàng vẫn học tốt, còn nàng thứ 2 nhà mình, vào lớp 1 khi mẹ ở nhà, nhưng học vẫn dấm dớ, hihihii.
    Chúc mẹ nó tự tin nhé!
    Có tự tin vào bản thân mình, chả sợ việc gì hết cả!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Nhà mình bị cúp đieṇ,ko biết đồ đông lanh có sao ko.Có bao giờ nó rã đông cùng lúc ko, vâỵ có bị hư ko? Do sự cố nên chưa biết khi nào có lại nuã ..hic
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

May là sau 4 tiếng khu mình đã có điện.Nhờ vậy mình mới biết thêm thông tin về bảo quản thực phẩm trong tủ lạnh.Thì ra nếu tủ lạnh chứa đầy thức ăn sẽ giữ lạnh được lâu hơn chứa ít và ngăn đông chứa nhiều đá sẽ giúp tủ lạnh tk điện hơn.Giờ mình sẽ để đá 20%,còn lại 60% là thực phẩm để tk điện và bq được tốt hơn.Mình mới mua thêm 1 nhẫn 3635,hy vọng sẽ có giá tốt hơn nữa.
    45191
    • 3,480 Bài viết

• 16,064 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VKTK Xem bài viết
    ngăn đông chứa nhiều đá sẽ giúp tủ lạnh tk điện hơn.Giờ mình sẽ để đá 20%,còn lại 60% là thực phẩm để tk điện và bq được tốt hơn.
    Mình cũng dùng cách này. Vì ngăn đá ít đồ nên mình để mấy khay đá và 2 chai lavie đầy nước để thành đá. Có lần mất điện hơn 12 tiếng mà đá chỉ hơi chảy 1 chút thôi, đồ ăn không bị rã đông tí nào. Mùa hè mình hay bóc hạt sen để ngăn đá dùng cả năm. Nếu không đủ lạnh thì hạt sen sẽ bị thâm đen. Nhiều nhà kêu hay bị vậy nhưng nhà mình thấy không sao.

Nhà mình thỉnh thoảng có tẹo đồ ăn mình vẫn cho vào cái nồi inox nhỏ nhỏ để ngăn mát . Mà mấy hôm trước thấy các mẹ phản đối dữ quá, hic. Chắc phải xem lại

@bomeoyeu: áp lực công việc + sắp xếp gia đình, con cái --> bạn phải chú ý đến sức khỏe nữa nhé. Chúc bạn mọi điều tốt lành.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Hôm nay vàng lại lao dốc,nếu biết đáy ở đâu thì tốt nhỉ....hì hì.
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,024 Bài viết

• 2,192 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May là sau 4 tiếng khu mình đã có điện.Nhờ vậy mình mới biết thêm thông tin về bảo quản thực phẩm trong tủ lạnh.Thì ra nếu tủ lạnh chứa đầy thức ăn sẽ giữ lạnh được lâu hơn chứa ít và ngăn đông chứa nhiều đá sẽ giúp tủ lạnh tk điện hơn.Giờ mình sẽ để đá 20%,còn lại 60% là thực phẩm để tk điện và bq được tốt hơn.Mình mới mua thêm 1 nhẫn 3635,hy vọng sẽ có giá tốt hơn nữa.
    Chị ơi đây là nhẫn 9999 à chị? giá đợt này giảm nhỉ
    À, chị cho e hỏi cái là mua vàng về thì tự cất trữ hay gửi ngân hàng? Ngân hàng nào nhận giữ vàng hộ chị nhỉ, có lãi suất như nào ạ? (E chưa tìm hiểu, muốn hỏi chị luôn cho nhanh). Cảm ơn chị nhiều nhé
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Đã nói thì nói rõ luôn đi mẹ nó ơi. Cách bảo quản như thế nào?
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Mình đang muốn làm sổ tiết kiệm cho con đến 15 tuổi, nhưng băn khoăn giữa 2 cái, các mẹ góp ý với.
    1-Sacombank: tiết kiệm Phù Đổng:
    http://www.sacombank.com.vn/canhan/p...0721-1087.aspx

2-Đông Á: tiết kiệm chắp cánh cho con yêu :
    http://www.dongabank.com.vn/service/...nh-cho-con-yeu
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mot_chut Xem bài viết
    Chị ơi đây là nhẫn 9999 à chị? giá đợt này giảm nhỉ
    À, chị cho e hỏi cái là mua vàng về thì tự cất trữ hay gửi ngân hàng? Ngân hàng nào nhận giữ vàng hộ chị nhỉ, có lãi suất như nào ạ? (E chưa tìm hiểu, muốn hỏi chị luôn cho nhanh). Cảm ơn chị nhiều nhé
    Giờ thì NH hình như ko trả ls nữa mà mình muốn gửi vàng phải trả 30-40k/lượng/tháng.Mà hình như chỉ nhận sjc thôi hay sao í.Nhẫn 9999 giảm lắm chắc còn giảm nữa á.
    45191
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 294 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo sự nhắc nhở của bạn apu-api, mình post lại Thông báo mới của Amid luôn
    Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài
    Các thành viên thân mến!
    Các chủ đề khi tròn 1500 bài được khoá lại và mở tầng mới, thông báo này thay cho thông báo trước đây. Ở 1 số box có thông báo riêng thì vẫn giữ chế độ không khoá khi 1500 bài.
    Khi chủ đề đạt 1500 bài viết thành viên mở tầng mới: ở bài 1 của chủ đề mới cần có tổng kết nội dung đã chia sẻ tốt bằng việc để các link dẫn của của bài và ở bài 1 phải có link của topic cũ.
    Do tính chất thân thiện, việc lên tầng nhằm tạo điều kiện để các thành viên được thoải mái chia sẻ khi về nhà.
    Chúc các bạn luôn được vui trên diễn đàn
    Thân mến!
    Như vậy, tính đến thời điểm này, nhà Vén khéo của mình đã đạt 8235 bài, từ hôm 16/7/2012, mình đề nghị nhà mình lên tiếp tầng nhé. Và mình đề cử chị yukeejoo, vì điều kì lạ rằng mỗi khi đọc bài mở tầng của chị ấy, động lực tích luỹ làm giàu lại phơi phơi cả lên. Chị yukeejoo oiiiiiiiii.....
    Mọi người tiếp tục đề cử or tự ứng cử sớm nhé.

Nếu mọi người đồng tình thì mình cg xin góp sức bằng việc tổng hợp 1/2 đầu của tầng 4 này nhé (hơn 7ngàn bài, mình ko giỏi lắm nên ko dám ôm đồm nhiều)

Chúc mọi người buổi sáng tốt lành!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,600 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Hổm giờ hok để ý thông báo.Mình thấy ai mở tầng cũng được,dạo này ít thấy chị Y chắc chị ấy bận.Mình cũng công nhận chị ấy có mấy bài mở tầng hay.
    45191
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 3,542 Bài viết

• 26,145 Được cảm ơn

Dạo này mình bận thật.
    Với lại trong lòng mình sao không còn hùn hụt khí thế tiết kiệm nữa. Sau khi đạt mục tiêu mua nhà tự nhiên mình ở trạng thái "rỗng".
    Dạo này quỹ ăn chơi của mình hơi bị to. Hưởng thụ cũng nhiều hơn trước. Đang thích ta ba lô. Đang thích làm tóc mới. May ít áo mới. Và dạo này đọc sách rất nhiều.
    Dạo này mình cũng tập "cách cho" nhiều hơn, nên nhờ vậy, "nhận" cũng được nhiều hơn.
    Dạo này mình tập Yoga thiền. Nhờ vậy, mình nắm được cốt lõi trong Thiền, là chánh niệm mọi lúc mọi nơi. Vì chánh niệm là ý thức những gì đang diễn ra trong hiện tại, nên mình "sống" nhiều hơn, giờ nào việc đó nhiều hơn, sống trọn vẹn từng giây phút của hiện tại nhiều hơn (Hơn là vẽ "cái bánh" tự do tài chính cá nhân trong vài chục năm tới). Do vậy, mình giải quyết nhiều thứ tồn đọng của công việc ở cơ quan, mình chăm chút vài thứ cá nhân mà trước mình lãng quên. Mình, cũng ít để ý đến tiền hơn. (Mình cũng ít lên mạng tám hơn)
    Kêu mình viết mở tầng giống hồi xưa chắc không nổi. Vì sống khác đi rồi. Bớt hừng hực với tiền hơn, nên viết bài dính tới tiền thì ít nhiệt huyết hơn rồi. Nhưng viết ngắn thì mình viết được. Các mẹ thích thì qua tầng 5, tám cho vui.
    • Điều hành
    • 6 năm
    • 3,883 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Thông báo về việc mở các topic về lựa chọn giới tính thai nhi: https://www.webtretho.com/forum/wttsh...72&postcount=2
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: https://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/
    Quy định của diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/