TIN TÀI TRỢ.

Vấn đề ra ở riêng khi chuẩn bị lập gia đình, anh chị em nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Tình hình thì em là trai đã lớn và sắp lấy vợ, hai vợ chồng em tính sẽ mua nhà ở riêng, nhưng hai vợ chồng gom góp chỉ khoảng 1 tỷ ( 2 vợ chồng là nhân viên văn phòng bình thường). Em thích ở nhà phố, nhưng vợ em lại thích ở căn hộ chung cư để đầy đủ tiện nghi Cô ấy nói ngân sách ít vậy thì nhà phố không khả thi, chọn căn hộ chung cư thì hợp lí hơn vì có thể trả góp được . Sau khi bàn bạc thì em thấy cũng có lí nên giờ đang cần tìm căn hộ chung cư thích hợp
    Các anh chị em nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em với nhé. Hiện thời tụi em ưu tiên tìm ở quận 6 vì gần chỗ cả hai vợ chồng đi làm với lại thuận tiện đi thăm hai nhà nội ngoại ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn muốn mua khu nào thì chạy đến khu đó xem rồi hỏi người ta luôn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 321phim Xem bài viết
    bạn muốn mua khu nào thì chạy đến khu đó xem rồi hỏi người ta luôn
    Mình cũng có biết được vài chỗ rồi như Him Lam CHợ Lớn , Lucky Palace này nọ nhưng tại vì lần đầu mua nên còn nhiều cái do dự , muốn hỏi ý kiến thêm của mọi người trên này xem sao
    • 480 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quận 6 thì bên gần hồ ngọc lãm đó .
    Bạn tôi mua 1 căn 800 tr. Trả trứoc 200 , tra góp trong bao nhiêu năm đó .

1 tỷ thi mua chung cư ok rồi . Mặt phố ở sài gòn ko có giá dó đâu , trong hẻm bèo bèo tuy quận là hơn 1 tỷ rôi
    I'm the man.
    I'm a special person to everyone
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 85 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mua nhà mình nè, cc Lê Thành, 60m đang tính bán nè - Có hơn 700tr thôi hà - còn dư tiền để làm của dể dành nữa bạn ạ. Đừng dồn hết tiền mua nhà or ham nhà hơn tiền mình có, tự nhiên cuộc sống vợ chồng son lại mang cục nợ nữa.
    Ở cc khi chưa có money nhiều là hợp lý rùi, có em bé cũng nên ở cc, khi nào con lớn đi học lớp 1 thì mua nhà mặt đất.