TIN TÀI TRỢ.

TƯ VẤN : Yêu say đắm 1 anh chàng tay trắng....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.51K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 137 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Này đúng như chọn con tim hay chọn nghe lí trí.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 464 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị từng như em và đi đến quyết định chia tay tình yêu lãng mạn để lựa chọn cuộc sống thực tế.

Khi như em chị đã tự hỏi, chị có thể chịu cảnh 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng, nhưng chị có chịu chấp nhận để con chị lớn lên trong túp lều tranh đó không? Và câu trả lời của chị là không. Yêu thì được nhưng cưới và có con thì không.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hoàn cảnh của anh cũng giống người đàn ông đó, 30 tuổi giờ chỉ có hơn 200 cuốn sách, một con xe máy và cái laptop, điện thoại làm hành trang tiếp theo. Nhưng người đàn ông của em may mắn hơn anh vì anh chỉ một mình, tự an ủi bản thân.

Nhà anh thì tạm ổn, nhưng anh không được hỗ trợ từ gia đình cả về tài chính lẫn tinh thần. Anh là người có lý tưởng, có tham vọng, sống có nguyên tắc, có đạo đức và luôn mỉm cười trước mọi hoàn cảnh, luôn tôn trọng người khác dù họ là ai.

Khi anh quyết định vào Sài Gòn quyết định lập một công ty khi trong tay chỉ có 40 triệu sau bao năm làm ở HN (lúc đó anh 26 tuổi). Anh có về quê hi vọng bố mẹ hỗ trợ ít tài chính hoặc bán thổ đất nói là sau này sẽ cho anh để anh vào Nam lập nghiệp. Nhưng câu trả lời của bố anh là 0 đồng và nói mỉa mai " mày có bao nhiêu tiền mà đòi .i.i.i mở công ty".

Anh đơn thương độc mã bước chân vào SG lạ lẫm, trong tâm trí anh đầy nhiệt huyết và tự tin về kiến thức của mình sau khi đọc khoảng 200 cuốn sách về tu thân, tâm lý, kinh tế tài chính....

40 triệu mang theo chẳng cầm cự được bao lâu do chi phí mở công ty và chi tiêu khác. Anh vạch ra nhiều kế hoạch cả về lâu dài lẫn trước mắt. Ban ngày anh xoay sở công ty riêng, tìm kiếm người đầu tư. Ban đêm anh chạy xe ôm ở SG.
    Rồi đến lúc cũng k còn tiền anh bán chiếc xe máy của anh, rồi bán cả máy tính, anh phải vào quán nét để làm việc vì công việc của anh cần máy tính.
    .............................. Cảm giác cô đơn, lạc lõng, bế tắc, trong túi 8 ngàn đồng, đi mua ổ bánh mỳ gà 10 ngàn không đủ. Anh có hỏi: cô có thể bán cho con một ổ 8 ngàn được không, cô bỏ bớt nhân đi. Nhưng cô ấy không bán.

Chuyện cũng dài nữa nhưng anh kể đến đây thôi, hì. Anh cbi tiếp tục vào SG để theo đuổi tham vọng của anh. Anh từng thề với bản thân hoặc là chết ở SG, hoặc là thành công ở SG.
    • 60 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em thấy anh cuong777 thật bản lĩnh. Nhưng em thấy đọc sách thôi là chưa đủ nên nếu anh cứ mãi nuôi ý tưởng mở công ty với số 0 đồng như vậy thì em chỉ sợ là khó thành công. Em mà là anh thì em sẽ không đọc sách mà sẽ đi làm thuê cho công ty kinh doanh lĩnh vực mà mình đang có ý định theo đuổi để xem cách làm của người ta ra sao. Lý thuyết với thực tế xa với lắm anh ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 150 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomevo Xem bài viết
    Trước hết phải chúc mừng em có một tình yêu đẹp và đáng trân trọng. Việc lựa chọn yêu người chưa có tiền đồ, nghề nghiệp là một lựa chọn mạo hiểm tuy nhiên sẽ không khó để vươn lên nếu người em yêu có ý chí, nghị lực và năng lực làm việc.

Rất nhiều cặp vợ chồng đã đến với nhau từ những trường hợp như thế và nay rất hạnh phúc, vợ chồng anh cũng là một trường hợp như thế, nhưng những thành quả bước đầu đến bây giờ kể cả lựa chọn người giàu sang ngày xưa (nếu vợ anh làm thế) thì đến nay cũng ko chắc được hạnh phúc và tiền của còn được như vậy vì đấy là của cha mẹ chàng trai. Cuộc đời riêng của họ thì do chính họ quyết định cho nên em hãy mạnh dạn, quyết tâm và kiên trì theo đuổi con đường đã chọn nếu thực sự thấy gửi gắm vào đấy là an tâm, anh ấy hết lòng hết dạ yêu thương và phấn đấu với ý chí cao.

Khó khăn về kinh tế hay khó khăn về ứng xử gia đình chỉ là một trong muôn vàn khó khăn khi xây dựng gia đình mà nếu ko cố gắng, ko kiên trì, ko chịu khó chịu khổ, ko hi sinh thì vượt quá nó là thử thách ko hề dễ dàng. Hãy suy nghĩ và quyết định lại để toàn tâm toàn ý với lựa chọn và quyết định một lần nữa nhé.
    đồng ý với chị, chị nói rất đúng
    cuộc đời là những chuyến đi2Chdm4a
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,049 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy cả 2 cần xem lại bản thân. Bây giờ là thời nào rồi mà cả 2 người lớn thôi mà không nuôi nổi nhau.

Em cần xem lại bản thân: học giỏi, xinh đẹp, tốt nghiệp đại học mà đồng lương chết đói. Thế là sao??? Em cần phải nhìn xa hơn cho tương lai của mình. Trau dồi kiến thức, buôn bán, xin việc, đổi việc, đi SG hoăc bất kỳ chỗ nào có cơ hội tốt hơn. Nếu em không lấy anh này mà lấy người khác thì người ta nuôi em à?
    Anh người yêu em: chả biết nói gì. Đàn ông không nuôi được vợ con thì tốt nhất là không lấy vợ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2