TIN TÀI TRỢ.

Tự do rồi, anh đến với người ta đi

• 6.42K Lượt chia sẻ
  • 166K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Chắc chờ mãi không thấy tin nhắn được đọc, anh gọi lại cho tôi. Từ bao lâu rồi tôi không còn cảm thấy hồi hộp và muốn ngưng thở khi nhấn nút nghe. Tôi cũng chẳng nói Alo, cầm lên im lặng lắng nghe tim mình đập thình thịch. Hình như ngay cả khi mới yêu anh, tôi cũng không có cái cảm giác bấn loạn như vậy. Tôi chẳng có lửa với ai được cả, mọi mối quan hệ của tôi trở nên rõ mồm một. Tôi vẫn cứ yêu anh như cũ, thậm chí sau vài năm ly hôn, tôi lại còn yêu anh theo một kiểu rất khác.

Anh cũng hơi ngần ngại, trước khi hỏi tôi "Sao em không đọc tin nhắn?". Tôi bỗng nổi cơn điên bất chợt, cứ cười như có gì rất hài "Em vừa đi tắm", anh hỏi "Sao em tắm khuya vậy?", tôi nói "Trời nóng quá", anh hỏi "Có cần anh tắt máy cho em đọc lại tin không?", tôi nói "Ừ anh tắt đi". Nhưng phải vài giây chả đứa nào tắt. Anh hỏi "Em còn yêu anh không?". Tôi nhớ khi chúng tôi quyết định ly hôn, anh cũng hỏi câu này, và giống như lần trước, tôi cũng lắc đầu nguầy nguậy. Nhưng bây giờ thì anh không nhìn thấy. Anh hỏi lại "Em còn yêu anh à?". Tôi không trả lời. Anh hỏi câu khác "Sao đã lâu như vậy, em vẫn còn yêu anh?".

Tôi tắt máy rồi. Mở tin nhắn của anh ra đọc. Tự nhiên khi viết lại những lời này, cảm xúc ùa về như chuyện mới hôm qua. Anh viết đơn giản dễ hiểu, nhưng tôi đã không thể hiểu cho đến tận lúc này "Bọn anh chia tay lâu rồi...."

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho e danh dau theo doi bai viet a
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hay wa . Mong chu top viet tiep
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá c ơi
    • 82 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Lâu rồi mới có ng kể chuyện làm mình khóc vì tủi thân và chạnh lòng như vậy.

Con mình cũng hơn 1 tuổi rồi và mình cũng nuôi con một mình từ lúc bầu đẻ tới giờ. Đã có lúc mìnhvcũng mơ hồ nghĩ sẽ quên đc ba của nó. Nhưng kẻ đó vẫn ám mình như ác mộng. Ai đời trai thẳng gái nguyên xi mà rồi xập xình giả gay giả les để chim bướm ngủ ks với nhau trong khi con mình ốm bệnh sốt vật vã. Con thì càng lớn càng ko giống mình.

Éo le như chó cắn.
    • 82 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Lâu rồi mới có ng kể chuyện làm mình khóc vì tủi thân và chạnh lòng như vậy.

Con mình cũng hơn 1 tuổi rồi và mình cũng nuôi con một mình từ lúc bầu đẻ tới giờ. Đã có lúc mình cũng mơ hồ nghĩ sẽ quên đc ba của nó. Nhưng kẻ đó vẫn ám mình như ác mộng. Ai đời trai thẳng gái nguyên xi mà rồi xập xình giả gay giả les để chim bướm ngủ ks với nhau trong khi con mình ốm bệnh sốt vật vã. Con thì càng lớn càng ko giống mình.

Éo le như chó cắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm thấy đau lòng, chia tay cho người ta đến với người ấy. Tưởng rằng sống chết không thể nào chia cắt. Vậy mà lại thế. Cảm thấy ấm ức thay cho chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cảm thấy thực ra anh ấy có yêu bạn chứ ko phải hoàn toàn ko đâu. Có điều tâm lý bạn bị áp lực quá nặng vì nỗi ám ảnh anh ấy yêu ng` đàn ông kia nên bạn luôn cho rằng anh ấy ko hề yêu bạn. Mình tin rằng thời gian chính là đáp án tốt nhất cho mối quan hệ giữa 2 người, bỏ qua những ràng buộc về trách nhiệm, thì là yêu hay ko yêu 1 lúc nào đó bạn sẽ nhận ra thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Định bụng lên mạng lát rồi đi ngủ sớm, tình cờ thấy được bài của chị, cứ đọc rồi lại đọc, có lẽ tối nay không thể ngủ được rồi....
    Đọc những dòng chị viết, về tình yêu, hôn nhân và cuộc sống của chị, em thấy thương và chạnh lòng cho số phận của chị, cũng cầu mong giống như những ai đã đọc bài viết của chị rằng một ngày nào đó hoặc cũng có thể là hiện tại...chồng cũ của chị cũng yêu chị và hai người lại quay về sống hạnh phúc dưới cùng một mái nhà
    Đọc những điều chị chia sẻ, em buồn cho chị, cũng buồn cho chính bản thân mình, trên hết là sự đồng cảm, "nhìn người lại thấy ta trong đó"... em không hoàn toàn giống chị, em chưa lập gia đình, càng không chịu cảnh mẹ đơn thân như chị chia sẻ, nhưng người em yêu....cũng là người song tính như chồng chị....người yêu đầu tiên của anh ấy là 1 người phụ nữ, cả những người sau cũng là nữ, đến khi anh ấy yêu 1 người đàn ông...người này lớn lên cùng anh ấy từ nhỏ, yêu thầm anh ấy hơn 10 năm trời....lúc em và anh ấy chỉ là bạn bè thì em đã biết người anh ấy yêu là đàn ông, cũng biết tình cảm người ta dành cho anh ấy rất sâu đậm, vậy mà....em không biết từ lúc nào lại yêu anh ấy, càng lúc càng yêu không thể quay đầu lại được...rồi 1 ngày đẹp trời...anh ấy nói yêu em.....nhưng anh ấy cũng yêu người ta....em biết vậy và anh ấy chẳng giấu em thế mà em vẫn đồng ý quen anh, vẫn chấp nhận người yêu mình cũng yêu 1 người khác nhưng không phải là phụ nữ...xảy ra biết bao nhiêu chuyện đến cuối cùng em và anh ấy cũng chia tay....nhận ra anh ấy chỉ yêu người ta....thế mà đến tận lúc này em vẫn chẳng thể hận chẳng thể oán anh ấy, vẫn yêu anh ấy và không muốn yêu thêm 1 ai nữa.....có phải khi yêu ai cũng đều ngốc đến không thể chấp nhận như vậy không? hay do lòng quá yếu đuối?
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đợi sự chia sẻ của bạn
    • 36 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hay wa ban. Dung la trong cuoc song co nhieu dieu ky quac ma chi co ng trong cuoc moi hieu. Minh cung co dieu ky quac ne, ma ko biet chia se voi ai. Hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Viết tiếp đi chị ơi, hay quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lần đầu tiên sau rất nhiều bài tâm sự em đã đăng kí làm thành viên diễn đàn để tiện theo dõi câu chuyện của chị.
    Đã qua lâu đủ để nhẹ lòng,
    Hôm nay nhắc lại có còn nhức nhối chút nào không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đọc lại nghiền rồi, lại fải chờ đợi rồi... Khổ tui không chứ
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chi viết tiếp đi chị ơi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con người ta âm dương đủ cả , cũng không lạ nếu có người yêu được cả nam và nữ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e hỏi làm sao để đáh dấu bài mai mốt còn vô đọc đc ạ
    e mới tạo tk nên k ràh vụ này
    • 29 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cuộc sống vốn có rất nhiều màu sắc. Chúc c luôn được bình yên và hạnh phúc.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chủ top viết nốt đi, đang hay quá, đang bị chìm trong câu chuyện của chủ Top thì lại hết mất rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

câu chuyện này có thật ko ạ? xúc động quá
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7